ผู้เขียน หัวข้อ: // ผลทดสอบ อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง Mitsubishi PajeroSport 2.4Mivec 4WD 8A/T //  (อ่าน 103520 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
รอดูผลใช้จริงดีกว่าmu-xเครื่อง3000 4*4 หลายคนบอกประหยัดๆ ผมได้เต็มที่วิ่งนิ่งๆไม่เกิน 10.2 ขึ้นอีสานกะลงใต้ยาวๆ กะได้เท่านี้
  ISUZU  เปลืองจัง

ออฟไลน์ ps000000

นี่ก็เป็นอีกเรื่องที่ต้องคิดเวลาซื้อรถ

ออฟไลน์ Ty ESC

มาสไตลมิตซู

มวยรองไม่ต้องสุด แต่ไม่แพ้ใคร

เพิ่มความถูกใจที่โปร ลดแหลก

เก็บยอดไปสบายๆ กลยุตตลอดกาล

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผลที่ได้ก็ถือว่าเพียงพอต่อการใช้งาน
แต่ผมว่าเกียร์ 8 สปีดน่าจะทำได้ดีกว่านี้หน่อย

แต่ก็ยังเชื่อว่า ฟอร์จูนเนอร์2.8 เอเวอร์เรส3.2 ก็ไม่ต่างจากนี้เท่าไหร่
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ yammyza

• Newbie
  • *
อัตราเร่งดีทีเดียวครับ แต่ดูจะกินน้ำมันเหมือนกัน

ออฟไลน์ recycleman

โอเคแล้วครับ ต่างกันนิดๆหน่อยๆใช้งานจริงแทบไม่ต่างหรอก พฤติกรรมการขับขี่ของแต่ละคนมีผลมากกว่าซะอีก

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
คาดหวังเห็น 12กม.ต่อลิตร

ต่อไปรอดูคู่แข่ง..

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
คาดหวังเห็น 12กม.ต่อลิตร

ต่อไปรอดูคู่แข่ง..

Fortuner น่าจะได้ 12 km/l ครับ

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
อัตราเร่งถือว่าดีครับอยู่อันดับต้นๆ  2.4 ทำได้ขนาดนี้  ถ้าเป็นบล็อค 2.8-3.0 เอาไปเลยที่ 1 แน่
แต่แค่นี้ก็พอแล้วครับ กำลังคิดว่า ตัวขับ 2  0-100 จะได้ 10.5_ปลายๆรึป่าว รวมถึงอัตราสิ้นเปลือง น่า 12 km/Lite ได้   
แต่ตัวนี้ 2.4 4wd  ดูจะกินไปนิด  แต่แค่นี้คู่แข่งก็เหนื่อยแล้วครับ.. 
รถใช้งานประเถทครอบครัวเอนกประสงค์ทั่วไป นั่้งมากกว่า 2 คนยังงัยก็คุ้มครับ

ออฟไลน์ yord

• **
รอดูผลใช้จริงดีกว่าmu-xเครื่อง3000 4*4 หลายคนบอกประหยัดๆ ผมได้เต็มที่วิ่งนิ่งๆไม่เกิน 10.2 ขึ้นอีสานกะลงใต้ยาวๆ กะได้เท่านี้

ขับความเร็วเท่าไหร่ครับพี่ 10.2 นี่ถ้าเป็นขับในเมืองน่าจะเป็นไปได้ แต่ถ้าขับนอกเมืองมันไม่น่ากินขนาดนี้นะครับ

วัดจากหน้าจอแสดงผล หรือวัดจากเอาเลขกิโลหารด้วยลิตรของน้ำมันที่เติมเต็มถังครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เชื่อว่าฟอร์ 2.8 จะประหยัดสุด และแอบหวัง EV 2.2 ด้วย เห็นหลายๆคนใช้งานแล้วเห็น 14 หลายคน ส่วน 3.2 เอาถึง 11 ในการทดสอบ ก็ดีใจแล้วครับ ขับ 4 ตลอด หนักสุด เครื่องใหญ่สุด  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ใช้ได้เลย ไม่ขี้เหล่ รวมๆ แล้วคุ้มค่าคุ้มราคา อยากรู้จริงๆ ว่าเซ็ทช่วงล่าง และพวงมาลัย ลงตัวแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ IncarRus

ตอนทดสอบ,,, เหมือนฝนจะตกด้วยหรือป่าวคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สรุปว่าคันนี้ทดสอบในโหมดไหนครับ
เพราะเป็นขับสี่ตลอดเวลา ที่สามารถปรับเป็นขับสองได้

ออฟไลน์ deathsheep

สรุปว่าคันนี้ทดสอบในโหมดไหนครับ
เพราะเป็นขับสี่ตลอดเวลา ที่สามารถปรับเป็นขับสองได้

มันเป็นขับสองที่ปรับเป็นขับสี่ได้ตลอดเวลาไม่ไช่เหรอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

มันเป็นขับสองที่ปรับเป็นขับสี่ได้ตลอดเวลาไม่ไช่เหรอครับ

มันก็ไม่ได้ต่างกันแบบมีนัยสำคัญหรอกครับ
ก็ชื่อรุ่นเค้าบอกว่า 4WD แสดงว่าการทำงานหลักก็ต้องเป็น 4WD สิครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sailorx

• Newbie
  • *
คันนี้ผ่านรันอินหรือยังครับ

ออฟไลน์ benza

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นตัวขับสองน่าจะประหยัดกว่านี้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Newhang

เห็นหลายคนชอบพูด รอบต่ำแล้วประหยัด
ตอกย้ำลงไปเลยว่าไม่จริงเสมอไป ผมเห็นเรื่องนี้มาหลายรุ่นต่อหลายรุ่นแล้วว่ามันไม่ใช่ข้อสรุป

ออฟไลน์ beerrl

ถ้าเครื่อง 2000 รอบต่ำขนาดนี้ ประหยัดแน่ๆ
แต่ เครื่อง2400กว่าๆ หรือ 2500 รอบเครื่อง พอๆกับ fortuner 6เกียร์ ได้ประมาณเดียวกับ คู่แข่งครับ
ถ้าจะเน้นประหยัด รอดู Isuzu mu x เครื่อง downsizing ครับ อันนั้น น่าจะประหยัดครับ แต่ เกียร์ ต้อง 6 speeds up ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Jiraia

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ สำหรับทีมงานนะครับ

โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับ ไม่ได้หวือหวาอะไรมาก ครับสำหรับรถgenerationใหม่

ปล.รถในรูปดูสวยดีนะครับ ไฟท้ายสวยดี   :-*

ออฟไลน์ Volta

อัตราสิ้นเปลืองก็ใช้ได้นะครับ เด่นตรงอัตราเร่งนี่ล่ะ
มิตซูเองก็คงจูนได้สุดๆเท่านี้แล้ว
คันใหญ่ ล้อใหญ่ น้ำหนักเยอะ
ถ้าเป็นรุ่น 2wd คงประหยัดขึ้น
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ kan.kom

เครื่องเล็กสุดในบรรดา ppvตัวท็อป ได้ระดับนี้ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ

สิ่งที่ผมกังวล คือ กลัวว่า ถ้าขับในช่วงสภาพจราจรที่ต้องออกตัวบ่อยๆ
เครื่อง 2.4 ก็คงต้องใช้รอบสูงในช่วงออกตัวอยู่บ่อย อัตราสิ้นเปลืองในเมืองอาจดูไม่สวยซักเท่าไรมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2015, 22:09:22 โดย kan.kom »

ออฟไลน์ toonze

ขับความเร็วเท่าไหร่ครับพี่ 10.2 นี่ถ้าเป็นขับในเมืองน่าจะเป็นไปได้ แต่ถ้าขับนอกเมืองมันไม่น่ากินขนาดนี้นะครับ

วัดจากหน้าจอแสดงผล หรือวัดจากเอาเลขกิโลหารด้วยลิตรของน้ำมันที่เติมเต็มถังครับ
นั้นสิครับ ในเมืองไม่เหลือ 8 กิโลลิตรหรอครับ  เป็นไปได้หรอ หรือมันอยู่ที่คนขับ

ออฟไลน์ jumpon77

ตัวเลขถีอว่าokครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
อัตราเร่งดีเกินคาด แต่อัตราสิ้นเปลือง :-\
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ SZG

• **
ดูอัตราเร่งแล้วน่าใช้มากครับ แต่ไปลองนั่งมา เจอที่วางแขนขวาฝั่งคนขับแล้วคิดหนัก

ออฟไลน์ pjs6306

Profile ดีน่าคบน่าค้นหา

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เกียร์ออโต 8จังหวะ ไม่ได้ช่วยให้วิ่งยาวประหยัดกว่ารุ่นเก่าเลยเหรอครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Night_Angel

รอผลท่าน Jimmy เป็นทางการดีกว่า  จขกท  ไม่ได้แจ้งว่าขับโหมดไหน  มันมีผลเรื่องการกินน้ำมันด้วยอยู่ดี

ฝากท่าน Jimmy ด้วย ทดสอบหลายๆโหมด
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM