ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะตอนเดียว4*4ค่ายไหนดีครับ  (อ่าน 38540 ครั้ง)

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
Re: กระบะตอนเดียว4*4ค่ายไหนดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 08:59:05 »
เฉพาะเคสนี้นะครับ REVO 2.8 เท่านั้นครับ มันเหมาะสมหลายด้าน

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
Re: กระบะตอนเดียว4*4ค่ายไหนดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 17:31:11 »
ไปทางเหนือขึ้นเขาขึ้นดอยหรือแถวทับเบิก วีโก้ หรือรีโว้ เยอะ ส่วนทางไต้ สวนปาล์ม ก็ใช้ไทรทั่น เยอะอยู่เหมือนกันแถมส่วนใหญ่แต่งหล่อเพิ่มอีก
สงสัยครับว่าทำไมไทรตัน(ที่ไม่เด่นเรื่องแรงต้นเหมือนพวกโตต้า อีสุ)จึงเป็นที่นิยมในกลุ่มสวนปาล์ม

ขอบพระคุณพี่ๆเพื่อนๆน้าๆลุงๆทั้งหลายครับจองรีโว่เรียบร้อยแล้วครับส่วนลดได้ 45000 สีขาวลดอีก 7000
ตอนเดียวมันลดขนาดนี้แล้วเหรอ 5555 โตโยต้าตั้งราคามาเพื่อออกโปรส่วนลดจริงๆ

น่าจะเป็นเพราะไทรทันราคาถูกกว่าเพื่อนครับ(โฉมเก่า) ตั้งไว้ที่หกแสนมีทอน แถมลดกันกระจุยกระจาย 7-8 หมื่น
ศูนย์แถบจังหวัดภาคใต้ตอนบน ส่วนลดเงินสดที่ว่า ถ้าไม่เอามาลดเงินต้น สามารถเลือกของแต่งเพิ่มได้ด้วย เช่น ล้อใหม่ ยางลุยๆ กันชน การ์ดเรลรอบคัน ฯลฯ เท่ากับว่าเหมือนซื้อรถไปแล้วรวมของแต่งในเงินผ่อนรถไปเลย ศูนย์จะประสานกับร้านแต่งรถออฟโรดที่ทำสัญญากันไว้ วันรับรถมารับรถที่แต่งเสร็จเรียบร้อยได้เลย

ส่วนรีโว เห็นเพื่อนบางคนไปคุยกับเซลล์ ได้ส่วนลดหกหมื่นบาทด้วยซ้ำครับ แต่ไม่แน่ใจว่าศูนย์ทางใต้รึเปล่า ไม่ได้ถาม (ปกติศูนย์ทางใต้ทุ่มงบการตลาดให้ตัวตอนเดียวขับสี่เยอะมากๆ ลดกันกระจาย)