ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงดีครับ ปวดกระบาลระหว่างรถกับแฟน  (อ่าน 10550 ครั้ง)

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
Re: เอาไงดีครับ ปวดกระบาลระหว่างรถกับแฟน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 23:00:50 »
ต้องเอาเหตุผลมากางบนโต๊ะแล้วนั่งคุยกัน

เหตุผลแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่น่าจะ mix กันได้

ถ้าเหตุผลไม่ฟังอีก

อันนี้แล้วแต่ จขกท. ละครับ

ออฟไลน์ KAMILIA

• Jr. Member
  • **
Re: เอาไงดีครับ ปวดกระบาลระหว่างรถกับแฟน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 23:28:30 »
- เอาไว้เลิกกับแฟนก่อน แล้วค่อยซื้อรถคร้บ
- อย่าให้รถ มาทำให้เราต้องเลิกกับแฟนครับ
- การเสียใจ กับเสียความรู้สึกมันคนละเรื่องกันนะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 23:47:13 »
แค่นี้ยังไม่ยอมคุณ เงินก็เงินคุณ

ขนาดยังไม่แต่งจะเป็นเจ้าของแล้วรึ แต่งงานอยู่กันไป ไม่มีทางยอมคุณ

เลือกรถที่คุณชอบ หากเลิก ก็หาแฟนใหม่

ว่าแต่เขามีอะไรดีครับ จึงต้องเกรงใจขนาดนั้น
ชั่งน้ำหนักดู

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 00:43:05 »
ถ้าแฟนคุณต้องนั่งรถคันที่ว่าบ่อยๆ ผมว่าฟังสักนิดก็ดีนะครับ ถ้ามีคนในบ้านซื้อรถที่นั่งแล้วไม่สบายให้นั่งนี่ผมเองก็ไม่นั่งเหมือนกัน อย่างรถ PPV หรือกระบะยกสูงผมนั่งแล้วเมารถ ทรมานมาก ถ้าไม่เห็นใจซื้อมาแล้วต้องนั่งไอ้คันนี้ผมก็คงด่าล่ะครับ

โดยส่วนใหญ่รถคันนี้ผมจะขับคนเดียว ถ้าตีเป็นเปอร์เซนต์ก็98℅ได้

ต้องขอบอกอย่านี้ก่อนครับ ผมเป็นเซลล์ออกต่างจังหวัดทุกวัน จ-ศ. และรถคันนี้ก็เป็นรถที่ผมใช้ จ-ศ.

ส่วนแฟนผมจะนั่งไปด้วยเฉพาะ ส-อา. ซึ่ง ส-อา. ผมขับจะขับ e60 แทนครับ

เพราะฉะนั้นหากแฟนผมจะต้องนั่งคันนี้ก็เฉพาะช่วงที่ e60 นอนอู่แค่นั้นเองครับ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Rock795

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 00:48:16 »
คนละครึ่งทาง Everest 5555

นั่นสิครับ ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้ 5555

คุณชอบ รถลุยๆขับต่างจังหวัดได้

แฟนคุณชอบ หรู มี Push Start , ชอบSunroof อันนี้เอาไปทั้งหลังคาเลย Panoramic Roof จัดไปครับ นั่งสบายด้วย อิอิ

แต่เอาจริงๆ ผมเลือกรถตามใจตัวเองครับ เราใช้ เราจ่าย เราซื้อ เงินเราสิทธิเรา สู้ๆครับ  ;D
พักหลังๆมานี้มีของต้องบรรทุกมากขึ้น บวกกับรถคันนี้ผมจะขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่
จึงมองว่า PPV มันเกินความจำเป็นไปครับ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Myx

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 01:22:18 »
ถ้าแฟนคุณต้องนั่งรถคันที่ว่าบ่อยๆ ผมว่าฟังสักนิดก็ดีนะครับ ถ้ามีคนในบ้านซื้อรถที่นั่งแล้วไม่สบายให้นั่งนี่ผมเองก็ไม่นั่งเหมือนกัน อย่างรถ PPV หรือกระบะยกสูงผมนั่งแล้วเมารถ ทรมานมาก ถ้าไม่เห็นใจซื้อมาแล้วต้องนั่งไอ้คันนี้ผมก็คงด่าล่ะครับ

โดยส่วนใหญ่รถคันนี้ผมจะขับคนเดียว ถ้าตีเป็นเปอร์เซนต์ก็98℅ได้

ต้องขอบอกอย่านี้ก่อนครับ ผมเป็นเซลล์ออกต่างจังหวัดทุกวัน จ-ศ. และรถคันนี้ก็เป็นรถที่ผมใช้ จ-ศ.

ส่วนแฟนผมจะนั่งไปด้วยเฉพาะ ส-อา. ซึ่ง ส-อา. ผมขับจะขับ e60 แทนครับ

เพราะฉะนั้นหากแฟนผมจะต้องนั่งคันนี้ก็เฉพาะช่วงที่ e60 นอนอู่แค่นั้นเองครับ

ผมว่าเธอคงอยากให้คุณขับรถที่ดูดีในสายตาคนทั่วไปที่ไม่ค่อยตามข่าวเกี่ยวกับรถมากเท่าไหร่น่ะครับ ที่มองว่ารถเก๋งดูดีกว่ากระบะ แต่คงลืมนึกถึงความเหมาะสมในการใช้งานไป ผมก็คงแนะนำเหมือนคนอื่นว่าเลือกที่ชอบ และเหมาะกับการใช้งานครับ

ส่วนแฟนหรือภรรยา ถ้ารักกันจริง เรื่องแค่นี้ง้อได้อยู่แล้วครับ เธออาจจะงานไปพักนึงแต่เชื่อว่าท้ายที่สุดเธอต้องเข้าใจครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 03:08:22 »
ตอบในฐานะคนมีเมียแล้วละกันครับ

1. อย่ายอม ถ้ายอมแล้วครั้งนี้ เธอจะพัฒนาเลเวลการบังคับเราเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
2. หาสิ่งอื่นให้เธอเป็นค่าตอบแทนเช่น กระเป๋า รองเท้า ฯลฯ. เพราะส่วนมากที่เธอทำๆเนี่ยมักจะผสมความประชดไว้ไม่มากก็น้อย
3. ค่อยๆคุยครับบางทีที่ทะเลาะกันมันก็แค่เรื่องขี้หมา วันหน้าก็ต้องมีอีก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 05:09:45 »
แค่นี้ยังไม่ยอมคุณ เงินก็เงินคุณ

ขนาดยังไม่แต่งจะเป็นเจ้าของแล้วรึ แต่งงานอยู่กันไป ไม่มีทางยอมคุณ

เลือกรถที่คุณชอบ หากเลิก ก็หาแฟนใหม่

ว่าแต่เขามีอะไรดีครับ จึงต้องเกรงใจขนาดนั้น
ชั่งน้ำหนักดู
ใช่ครับ ขนาดยังไม่แต่ง ยังขนาดนี้ แต่งไปแล้ว แฟนจะกดเราขนาดไหน

อย่ายอมครับ เงินเราหา เราก็ต้องใช้

ทำงานเหนื่อย เพื่อสิ่งที่ตัวเองชอบ

ส่วนแฟน เคลียร์กันครับ ผมก็เคยมีแฟนแบบนี้ ตามใจตลอด

สุดท้าย ไม่รอดครับ ตามใจไม่ไหว

ตอนผมนี้แต่งงานแล้ว กับคนที่เข้าใจเรา ไม่เอาแต่ใจ

ซื้อของทุกอย่าง ผมเป็นคนหาเงิน ผมจะถามความเห็นเมีย

แต่สุดท้าย ผมจะเป็นคนตัดสินใจ

เพราะเราควบคุมเงิน เราจะรู้ความสามารถที่จ่ายได้แค่ไหน

และของที่ได้มาจะคุ้มค่ากับเราแค่ไหน คนอื่นไม่สามารถรู้ได้เท่าตัวเราเองหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2015, 05:11:33 โดย Poj »

JONNY

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 06:53:39 »
แฟนยังเจ้าจี้เจ้าการแบบนี้
ได้เป็นเมียมีลูกเมื่อไหร่ นรกชัดๆ เชื่อผม

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 07:17:19 »
ขอมองต่างมุมนะครับ

สาวๆ มักไม่ค่อยปลื้มกับรถกระบะครับ ไม่ว่าจะดูเท่ห์แค่ไหนครับ

เพราะมันเด้งกว่าเก๋งแทบจะทุกกรณีครับ

แนะนำว่าถ้าท่านขับคนเดียวจัด Ranger เลยครับ แต่ถ้าต้องนั่งกับแฟนด้วยกันเป็นประจำ และไกลๆ เธอไม่มีความสุขแน่ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ earrt

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 07:39:24 »
ถ้าเป็นผม

'_ _ _'(ชื่อแฟน) ไม่เข้าใจ..มีปัญหาอะไรเหรอ

ออฟไลน์ chanphoto

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 07:49:40 »
ถ้าเป็นแค่แฟนคงตัดสินใจได้ไม่ยาก แต่ถ้าเป็นภรรยา อันนี้ต้องคุยกันยาวๆ อ่ะครับ ขอให้โชคดีมีทางออก...

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 08:00:51 »
ผมซื้อ xv แบบขัดใจภรรยา เลยโดนเค้าแย่งไปขับเลย ตอนนี้ตุ๊กตาเต็มรถเลย :'(
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 08:22:27 »
เป็นผมๆเอา HRV เพราะชอบและไม่มีความจำเป็นต้องใช้ WT แต่ถ้าเป็นคุณผมเลือกตามที่ผมชอบแบบไม่คิดเลยคับ สำหรับผมๆเป็นคนเลือกคนเดียว ถ้าจะให้ซื้ออย่างที่แฟนชอบต้องจ่ายให้ทั้งหมด และผมแนะนำให้เป็นรถเค้าไปเลย รถใครๆก้อยากได้แบบที่ตัวเองชอบคับ โชคดีที่ผมมีแฟนแบบไม่สนเรื่องรถเลย ผมให้ใช้ไรเอาหมด

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 09:28:01 »
ถ้าแค่แฟน ผมเลือกรถครับ..
ผมขัดใจมาแล้ว สุดท้ายก็ยอมนั่งและติดใจไปเอง 555+

เงินเรา เราเลือกเหอะครับ
ถ้าเลิกกันไป บางทีคุณอาจจะเจอกับคนที่ดีกว่านี้
หรือชอบแนวนี้เหมือนกันก็อาจจะเป็นได้..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 09:38:38 »
เรื่องภายในต้องเคลียกันภายในครับ :D จขกท จะรู้ระดับปัญหาดีที่สุด ในนี้ก็คงอ่านขำๆไป

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 09:54:35 »
เป็นผมจะถอย WT เลยครับ เอามาใช้มันนั้นเหละ สุดท้ายจะเถลาะกัน เพราะว่าเรื่องรถจนเลิกกันให้มันรู้ไป ลองวัดใจดูครับ เพราะว่าถ้ามั่นใจว่า

เป็นแม่ของลูกเรื่องแค่นี้ มันต้องมีในอนาคตแน่ๆ

อย่างที่พี่ๆเค้าว่าเหละครับถ้ายอม ผญ ได้คืบจะเอาศอก เค้าจะพัฒนาเวล ขึ้นเรื่อยๆ จนสุดท้ายจะกลายเป็ นรก !!

ขัดใจหน่อยเป็นไม่ได้เถลาะกัน แทบทุกเรื่อง ผมก็เคยเจอคับ

คุยด้วยเหตุผลไป เค้าจะใช้อารมณ์ก็ช่างเค้า

ขับ ตจว ประจำ ยังไงแล้วก็ต้องใช้กระบะ มันจำเป็นครับ ทนทานกว่าเยอะ 

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 09:55:44 »
คนละครึ่งทาง Everest 5555

เฉียบมาก 555

ส่วนเรื่องปวดหัวนั้น ความเห็นผมคือพยายามเป็นฝ่ายใช้เหตุ และ ผล ให้มากกว่าใช้ความพอใจ

ความเป็นผู้นำก็จะเกิดขึ้นเองครับ ............... แต่กับฝ่ายไหน ไม่เฟิมนะครับ 555 อย่าซีเรียสครับ เรื่องแค่นี้เอง มีเงินแล้วไม่รู้จะซื้ออะไร ดีกว่า รู้ว่าจะซื้ออะไร แต่ไม่มีเงินนะครับ บอกเค้าแบบนี้ดูครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 09:58:44 »
ขอตอบตรงๆนะครับ

แฟน หรือ ภรรยา ครับ

ถ้าแฟน เป็นผมผมจะซื้อตามใจผมนะ เรื่องแค่นี้ยังไม่มีเหตุผลมากพอ
ก็ไม่เหมาะจะมาเป็นแม่ของลูกผมหรอกครับ

ถ้าเป็นภรรยา คงต้องเอาเหตุผลแต่ละคนมากองบนโต๊ะครับ ใครเหมาะสม
ก็ซื้อตามความเหมาะสมครับ

ปล.ถ้าคุณยอม ต้องยอมทั้งชีวิต ถ้าคุณคุยด้วยเหตุผลและเจอคนที่ดี จะสุขทั้งชีวิต ครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 10:25:12 »
ผมว่าครึ่งละกัน ppv สักรุ่นครับ อย่างน้อยในความคิดเจ้าหล่อนก็ยังดีกว่ากระบะครับ
hrv มันไม่ไหวหรอก ไม่ต่างจาสวิฟ รุดบ่อยๆไปแน่อน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 11:00:12 »
ท่าทาง จขกท.จะเอา WT ให้ได้นะครับ แต่ถ้ายังตกลงกับแฟนไม่ได้แบบนี้ ผมก็อยากจะให้ใจเย็นลงนิด
ยอมถอยออกมาก้าวนึง แฟนเค้าจะได้ไม่เสียอารมณ์มาก แล้วแฟนเค้าก็คงจะถอยไปโดยอัตโนมัติก้าวนึงเมือนกัน
( อันนี้ตามประสบการณ์ของผมกะภรรยานะ 555 )

ซื้อรถต้องใจเย็น ๆ ครับ พยายามหาข้อมูลรถประเภทที่เราคิดว่าเหมาะกับการใช้งานของเรามาหลาย ๆ ยี่ห้อ ที่คุณเลือกรถที่ยกสูงหน่อย
มันก็เหมาะกับงานที่คุณใช้นะครับ แต่มันก็มีอีกหลายยี่ห้อหลายประเภทให้เลือก ก็ต้องมาดูว่าแต่ละยี่ห้อนั้นมันมีข้อเสียอะไร นิสัยการขับขี่ของเราเป็นอย่างไร มันเหมาะกับรถที่เราเลือกมาใช้รึเปล่า
แล้วเรารับได้มั้ยเมื่อเทียบกับข้อดีที่ได้มา( รถ ppv มันมีข้อดีที่ขับขี่ลุยเส้นทางแย่ ๆ ได้ดี แต่การทรงตัวและความนุมนวลในการขับขี่มันก็ด้อยกว่ารถประเภทอื่น และถ้าคุณเป็นคนขับรถเร็ว เข้าโค้งแรง มันก็จะไม่เหมาะครับ นอกจากคุณจะเปลี่ยนวิธีการขับรถใหม่ )

แล้วเราก็มีแฟนด้วยก็ต้องมาดูว่ามันเหมาะกับแฟนเรามั้ย ไม่ใช่เหมาะกับเราคนเดียว รถประเภทที่คุณชอบ แฟนคุณขับได้อย่างปลอดภัยมั้ย
คนรักกันอยู่เป็นคู่กัน มันก็ต้องคิดให้รอบคอบ คิดเผื่อเค้าด้วย ผมขอบอกว่าผู้หญิงส่วนใหญ่จะมีสัญชาติญาณในการคิดที่รอบคอบกว่าผู้ชายนะครับ
คุณลองฟังในสิ่งที่แฟนคุณคิดดูบ้างก็ดีครับ ถึงแม้ว่าตอนนี้คุณอยากได้ใจจะขาด แต่อย่าไปดื้อกับเค้า ฟังเค้าแล้วทำท่าคิด หาข้อมูลรถยี่ห้ออื่น ๆ มาเป็นไม้ประดับ ( รวมทั้ง hrv ที่แฟนคุณชอบด้วย แล้วแฟนคุณอยากได้รถมีซันรูฟ มี push start ซึ่งมันก็มีข้อเสียอยู่นะครับ ไปหาข้อมูลมาว่ามันมีข้อเสียอะไร )

ถ้าเรามีข้อมูลพอแล้วก็ชวนแฟนไปลองกับเราเลยครับ ตัดสินใจร่วมกันจะดีกว่าครับ ทีนี้ถ้าจะตัดสินใจแบบเดิมแล้วตกลงกันไม่ได้ก็ยอมใช้คันเก่าไปก่อน เดี๋ยวแฟนเค้าก็สงสารคุณเองแร่ะ อิอิ

ขอให้สมหวังนะครับ คุยกันดี ๆ อย่าทะเลาะกันนะ...

ออฟไลน์ testmaster

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 11:43:18 »
อ่านๆมาเลือก ppv น่าจะลงตัวสุดครับลองคุยๆดู

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 13:13:38 »
ก็ไปหาขับ4 ที่ไม่ใช่กระบะแทน ผญ.บางคนก็ไม่ชอบกระบะครับ มันไม่หรูหรา เพราะเค้าไม่เข้าใจหรอกครับ ส่วนมากต้องการความสะดวก ทันสมัย สบาย ผชอย่างเราคงชอบเท่ๆ ลุย มันส์ :D

ออฟไลน์ Pattisth

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 13:30:51 »
เลือกอะไรก็ผิดครับ ถ้าคุณเลือกfordแล้วเกิดอะไรขึ้นมาก็จะบอกว่าบอกแล้วให้เลือกHR-V แต่ถ้าคุณเลือกHR-Vแล้วเกิดไรขึ้นมาเธอก็จะโทษคุณครับ
ของผมเวลาเลือกรถจะเลือกที่ตัวเองถูกใจครับ ของใครของมัน เพราะแน่นอนว่าผมศึกษามามากกว่าย่อมต้องรู้ดีกว่าเค้า ก็เหมือนเวลาที่เค้าเลือกเสื้อผ้าเค้าก็เลือกที่เค้าชอบ ลองเปลี่ยนกันดูซิครับ ให้เธอเลือกรถแล้วคุณเลือกการแต่งตัวให้เค้าแบบที่เค้าไม่ชอบ
<3 skyactiv

ออฟไลน์ jes191

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 14:09:27 »
เก็บตังไว้ก่อนดีกว่า
เลิกกันแล้วค่อยคิดเรื่องซื้อรถใหม่ครับ ไปเที่ยวก็ไปรถเค้าละกัน ง่ายดี

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 15:20:24 »
คนละครึ่งทาง เอาppv ตัวล่างสิครับ  ดูดีกว่าจมเลย คุณเทอต้องพอใจ  ปล.ท่าจะอยู่ชมรมคนเกลียมัว

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 16:27:54 »
เท่าๆที่อ่านมา มีแต่พ่อบ้านใจกล้านะครับ เก็บกดอะไรกันมารึเปล่า 5555 เห็นยุกันใหญ่  ;D ;D ;D

ปล.ส่วนผมก็ยอมขับ ขาย VW ไปออก BMW ให้คุณเธอนั่งสบายๆแทน คันต่อไปจะได้ซื้อตามใจฉัน

ออฟไลน์ @croissant@

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 16:41:16 »
HRV ไม่มีสามารถตอบโจทย์รถยกสูง และลุยได้เท่ากระบะแน่นอนครับ
รถกระบะช่วงล่างแข็งแรงกว่ามาก vigo อายุ 10 ปีแล้วใช้งานแบบเจอหลุม บ่อ ลูกระนาดเล็กๆ ไม่เคยผ่อน ตอนนี้ยังแน่นปึก
ไม่มีเสียงช่วงล่างคลอนมากวนใจ ซึ่งต่างกับนั่งรถ taxi อายุ 10 ปีมากครับ
ผมเชื่อว่าคนรักกันต้องคุยกันได้ครับ

Nonlamer

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 17:12:50 »

เอาเหตุผลที่ว่าไปคุยกันแฟนเลยครับ ถ้าเค้าไม่ฟังผมว่ามันแปลกๆแล้ว โจทย์รถคันนี้ซื้อมาทำงานขนของ และใช้ยามฉุกเฉินในกรณี E60 ซ่อม .......ถ้าซ่อมนานอาจหูชาได้ต้องทำใจเรื่องนี้ครับ ยิ่งนานยิ่งอันตรายทำใจไว้ด้วยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 17:34:02 »
ขอตอบตรงๆนะครับ

แฟน หรือ ภรรยา ครับ

ถ้าแฟน เป็นผมผมจะซื้อตามใจผมนะ เรื่องแค่นี้ยังไม่มีเหตุผลมากพอ
ก็ไม่เหมาะจะมาเป็นแม่ของลูกผมหรอกครับ

ถ้าเป็นภรรยา คงต้องเอาเหตุผลแต่ละคนมากองบนโต๊ะครับ ใครเหมาะสม
ก็ซื้อตามความเหมาะสมครับ

ปล.ถ้าคุณยอม ต้องยอมทั้งชีวิต ถ้าคุณคุยด้วยเหตุผลและเจอคนที่ดี จะสุขทั้งชีวิต ครับ

โห ความเห็นนี้ +500