ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงดีครับ ปวดกระบาลระหว่างรถกับแฟน  (อ่าน 10597 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
เรื่องขอเรื่องมีอยู่ว่าช่วง3เดือนก่อนตอนออกต่างจังหวัด swift ผมรูดไปกับหลุมบ่อซึ่งก็ได้ซ่อมช่วงล่างกันไปชุดใหญ่
ผมจึงได้คิดมองหารถยกสูงซักคันแรกๆดูเป็นมือสองแต่คิดไปคิดมาไหนๆก็ไหนๆละออกทั้งทีเป็นมือหนึ่งไปเลย
และได้ปลงใจกับRanger Wildtrak 2.2 AT 4x4 ได้ไป test drive อะไรเรียบร้อย
ได้บอกแฟนว่าจะไปจองตัวนี้นะ แฟนบ่นทันทีคับว่า จะทำอะไรก็ไปทำ ถ้าซื้อมาไม่ต้องมาคุยกันอีก :'(
รถกระบะอะไรคันละเป็นล้านนั่งก็ไม่สบาย push start ซันรูฟก็ไม่มี ไม่หรู @#$%^&*"
จองเป็นHRVตัวท๊อปดีกว่าราคาพอๆกัน(แฟนชอบHRVเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว) มีทั้งpush start ซันรูฟ ไฟ....
ทั้งๆที่แฟนผมก็มีรถของตัวเองอยู่แล้วA200 w169 ผมก็งงคันนี้รถก็รถผม เงินก็เงินผมไม่ได้ให้ช่วยออกซักบาท โครตปวดกระบาลเลย
คือผมไม่ชอบประเภท Crossover ไงคับและ Ranger Wildtrak ผมก็เล็งมาตั้งแต่เปิดตัวอยู่แล้วแฟนผมคุยไปก็ไม่รู้เรื่องก็ไม่รู้จะทำยังไง
เรื่องรถกับแฟนอะไรพวกนี้ผมได้ยินมาก็เยอะ ไม่อยากเชื่อจะเจอกับตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2015, 19:54:02 โดย Rock795 »
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: เอาไงดีครับ ปวดกระบาลระหว่างรถกับแฟน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 19:50:47 »
เลือกแฟนเถอะครับ ถ้าเลือกรถชีวิตคงหาความสุขไม่ได้ ไม่ทราบว่า จขกท. แต่งงานหรือยังครับ ถ้ายังอาจจะเป็นแบบเพื่อนผมก็ได้นะ

มันขอแฟนซื้อรถรุ่นนึงแต่แฟนไม่ให้ซื้อพอมันซื้อมาแฟนบอกเลิกเลยครับ เอาซิผู้หญิงก็ประมาณนี้แหละครับต้องทำใจ

ออฟไลน์ pjs6306

Re: เอาไงดีครับ ปวดกระบาลระหว่างรถกับแฟน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 19:51:53 »
คุณเป็นประเภท cross over คุณก็เลือก hrv สิครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 19:54:38 »
คุณเป็นประเภท cross over คุณก็เลือก hrv สิครับ

พิมพ์ตกไปคับ พอดีรีบๆพิมพ์แก้เรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 19:54:58 »
เลิกไปเลยครับ

ผญ ดีๆ ที่ไม่ยึดติดกับวัตถุมีอีกเยอะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 19:57:59 »
เลือกแฟนเถอะครับ ถ้าเลือกรถชีวิตคงหาความสุขไม่ได้ ไม่ทราบว่า จขกท. แต่งงานหรือยังครับ ถ้ายังอาจจะเป็นแบบเพื่อนผมก็ได้นะ

มันขอแฟนซื้อรถรุ่นนึงแต่แฟนไม่ให้ซื้อพอมันซื้อมาแฟนบอกเลิกเลยครับ เอาซิผู้หญิงก็ประมาณนี้แหละครับต้องทำใจ

ยังครับ จะเลิกก็คงเพราะเรื่องรถนี่ล่ะ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:00:46 »
แฟนกับรถเป็นสิ่งเลือกยากมากนะคับ แต่สำหรับผมนะคับ ผมจะเลือก"รัก"ที่สวย"สด"....มากกว่า"รถ"ที่สวย"เฉียบ"

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:01:16 »
ขอตอบตรงๆนะครับ

แฟน หรือ ภรรยา ครับ

ถ้าแฟน เป็นผมผมจะซื้อตามใจผมนะ เรื่องแค่นี้ยังไม่มีเหตุผลมากพอ
ก็ไม่เหมาะจะมาเป็นแม่ของลูกผมหรอกครับ

ถ้าเป็นภรรยา คงต้องเอาเหตุผลแต่ละคนมากองบนโต๊ะครับ ใครเหมาะสม
ก็ซื้อตามความเหมาะสมครับ

ปล.ถ้าคุณยอม ต้องยอมทั้งชีวิต ถ้าคุณคุยด้วยเหตุผลและเจอคนที่ดี จะสุขทั้งชีวิต ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:04:23 »
ถ้ายังไม่แต่งงานกัน เป็นผมเอาตามใจตัวเองครับ :)

เรื่องอื่นไม่ขอออกความเห็นครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:04:53 »
ขอตอบตรงๆนะครับ

แฟน หรือ ภรรยา ครับ

ถ้าแฟน เป็นผมผมจะซื้อตามใจผมนะ เรื่องแค่นี้ยังไม่มีเหตุผลมากพอ
ก็ไม่เหมาะจะมาเป็นแม่ของลูกผมหรอกครับ

ถ้าเป็นภรรยา คงต้องเอาเหตุผลแต่ละคนมากองบนโต๊ะครับ ใครเหมาะสม
ก็ซื้อตามความเหมาะสมครับ

ปล.ถ้าคุณยอม ต้องยอมทั้งชีวิต ถ้าคุณคุยด้วยเหตุผลและเจอคนที่ดี จะสุขทั้งชีวิต ครับ

เห็นด้วยสุดๆเลยครับ พี่

ออฟไลน์ pulp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:05:20 »
เอาที่สบายใจเหอะครับ

เป็นผม จะยังไม่ซื้อ

ชอบรถ แต่มีปัญหากับแฟน

ตามใจแฟน แต่รถก้ออยู่กับเราหลายปีน่ะครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:09:10 »
เลือกรถครับ ถ้าจะเลิกกันเพราะแค่เรื่องซื้อรถที่อยากได้ คนๆนั้นคงไม่ใช่คู่ที่ดีซักเท่าไหร่

ชีวิตยังมีเรื่องอีกเยอะ

ออฟไลน์ kidkungza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:19:00 »
กระบะเถอะครับคนมีตังเจ้าของกิจการอาเสี่ยแถวบ้านผมก็มีแต่ขับกระบะ 4 ประตูไม่ก็ PJS  FTN ประโยชน์ใช้ส่อยเยอะกว่าถ้าแฟนอยากได้ซันรูฟผมแนะนำให้ไปนั่งหลังครับยิ่งกว่าซันรูฟอีก อีกอย่างผมว่าดูการใช้งานเป็นหลักดีกว่าเก๋งนั่งก็ได้แค่นั่งแหล่ะครับถ้ามีขนของไปทางออฟโรสหรือถนนตาม ต จ ว มีหลุมบ่อเยอะผมว่ากระบะคุ้มสุดครับรถเก๋งนั่งก็มีอยู่แล้วรถสูงขับ ต จ ว เลนสวนมองข้ามหัวรถเก๋ง HRV ได้สบายจะแซงจะอะไรก็ปลอดภัยหลุมบ่อก็ไม่ต้องกลัวมาก HRV เจอหลุมใหญ่ๆเสร็จครับ

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:23:20 »
เลือกแฟนครับ
หมายถึงเลือกแฟนใหม่
ที่มีรสนิยม ชอบรถกระบะ นะครับ โผมเชื่อว่ายังมี

ออฟไลน์ JF2KPNSX

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:24:17 »
รักสิ่งไหนมากกว่าครับ?

ถ้าเกิดว่าต้องเสียสิ่งใดไป สิ่งไหนจะทำให้เสียใจมากกว่ากันครับ?

;)

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:31:13 »
ถ้ายังไม่แต่งงานกัน ยังพอมีเวลาตัดสินใจนะครับ 55555

ผม 40 แล้ว ลูกปาไป 3 แล้ว ผมเพิ่งผ่านเรื่องนี้มาสดๆร้อนๆ
ทุกปัญหามีทางออกครับ

คือ ถ้าจะเป็นรถที่จะต้องมานั่งด้วยกัน ก็ต้องสบายใจด้วยกันทั้งสองฝ่ายในระดับนึง

เอาเป็นว่า ลองเปลี่ยนทางเลือกเป็นปาเจโร่สปอร์ทดีมั๊ยครับ
จากที่ผมไปด้อมๆมองๆตัดสินใจจองตั้งแต่วันเปิดตัว(แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ออก)
ผมสังเกตุเห็นผู้หญิงสนใจรุ่นนี้อยู่ไม่น้อยเลยครับ ...รวมถึงภรรยาผมด้วย

เธอก็ไม่ชอบ ppv นะครับ ยิ่งรถที่ผมอยากได้ เธอไม่สนใจเลย บอกว่าเป็นกระบะต่อตูด
ส่วนฟอร์จูนเนอร์ เธอชอบภายในมากครับ ชอบท้ายด้วย แต่ด้านหน้า เธอบอกว่าเอาแฮริเออร์มาใส่หน้ากระบะซะงั้น

จริงๆถ้าไม่ได้มีลูก 3 CRV คงเป็นคำตอบสุดท้ายไปแล้วครับ
แต่พอเธอเห็นปาเจโร่ เธอถึงกับใจอ่อน

ลองดูครับ

ออฟไลน์ zapdos191

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:32:04 »
เห็นด้วยกับข้างบนนะครับ

ถ้าเป็นผม...
ถ้ายังไม่แต่ง เงินคนละกระเป๋า - ถ้าแบบนี้ซื้อตามใจตัวเองเถอะครับ เชื่อผม มันเป็นเครื่องมือที่วัดอะไรได้หลายๆอย่างนะ ถ้านี่ขนาดเงินคนละกระเป๋ายังแบบนี้ หลังแต่งไปผมว่ามีอะไรให้ขัดใจคุณอีกเยอะครับ ซื้อไปเลย ถ้าจะเลิกก็เลิกครับ เป็นผมผมจะทำแบบนี้ หาใหม่ดีกว่า อนาคตไม่สวย
ถ้ายังไม่แต่ง แต่เงินกระเป๋าเดียวกันแล้ว หรือ แต่งงานแล้ว - ถ้าอันนี้เอาเหตุผลเข้ามาคุยครับ เพราะถ้าเงินมันส่วนเดียวกัน ก็ต้องคุยกันครับ

แต่ถ้า จขกท. บอกมาขนาดนี้แล้ว เลือกตามใจตัวเองเถอะครับ  :) :)
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:32:55 »
จงเป็นทาสเธอเถอะครับ แล้วจะชินไปเอง 5555

ออฟไลน์ PunTam

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:55:22 »
ใครใช้ คนนั้นตัดสินใจครับ ตอบแค่นี้แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:59:01 »
ผมว่าเหตุผลที่คุณจะซื้อ ranger มันก็เหมาะสมที่สุดแล้วนะครับ ช่วงล่างของ ranger ยังไงก็ทนทานกว่า hrv มาก
รูดหลุม ตกหลุม กระแทกกระเทือนยังไงก็มีโอกาสพังน้อยกว่า

ผมว่าถ้าคุณเลือก hrv ผมมองว่ามันไม่ต่างอะไรกับ swift หรอกครับ ยังไงพื้นฐานของ hrv มันก็มาจากรถเก๋ง

เหตุผลคุณมีมากพอที่เลือก ranger ครับ ถ้าเรื่องแค่นี้ยังไม่ยอมเข้าใจ ผมว่าก็คงต้องปล่อยไห้เธอโกรธไปเถอะครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 20:59:28 »
คนละครึ่งทาง Everest 5555

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 21:02:52 »
เราต้องอย่าซีเรียสครับ ทำตัวชิวๆ ไว้ ทำให้มันดูไม่เป็นเรื่องใหญ่ ถ้าเราทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่ เค้าก็จะทำเป็นเรื่องใหญ่ครับ

คันล่าสุดที่ผมซื้อคือ MG6 แฟนผมแอนตี้มากๆ บอกว่ามันจีน ยังงู้นยังงี้ ถ้าซื้อมาไม่ต้องขับมาให้เห็น

ผมก็เลยซื้อมาครับ แล้วก็แกล้งปิดตาเวลาเจอกัน บอก นี่ไง ไม่เห็นแล้ว ตอนนี้ก็ชิวๆ ครับ พอเค้าได้นั่งเค้าก็ชอบอยู่

ประเด็นคืออย่าเอามาเป็นประเด็นโต้เถียงครับ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 21:08:27 »
ขนาดเลือกช่อง TV ผมยังทำยังไม่ได้
แล้วรถจะเหลืออะไร  ::)

ออฟไลน์ tarahlm

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 21:12:17 »
ซื้อเลยครับ ...แต่เป็น...ซื้อเวลา...ให้เนิ่นนานไปอีกหน่อย

ตอนนี้ไม่ต้องซื้อทั้งสองคัน ใช้คันก่อนลุยไปสักพัก ค่อยให้เวลาให้เย็นลง
ไม่หักหาญใจ

คุณก็ต้องแสดงให้เธอเห็นว่ายังแน่วแน่ ที่จะเอาRanger
ไม่ได้ต้องการเอาชนะตามใจตัวเอง แต่เป็นด้วยเหตุผล
ค่อยๆอธิบายด้วยเหตุผลเมื่อมีโอกาส ว่ามีข้อดีกว่าอย่างไร
(และใส่ข้อเสียคันที่เธอเลือกไปเล็กน้อย)

เชื่อเถอะผู้หญิงคนที่รักเรา เมื่อเห็นว่าเราตั้งใจและมีเหตุผลจริงๆ
ท้ายที่สุด เมื่อเวลาผ่านไป เห็นหลายๆเหตุผล และยิ่งถ้ามีคนอื่นช่วยเสริม
ยอมเราแน่นอนครับ..

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 21:18:43 »
หลายครั้ง หลายเรื่อง การตัดสินใจของผู้ชายอย่างเราเราก็ต้องยอมเมียนะครับผม

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 21:52:23 »
คนละครึ่งทาง Everest 5555

นั่นสิครับ ผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้ 5555

คุณชอบ รถลุยๆขับต่างจังหวัดได้

แฟนคุณชอบ หรู มี Push Start , ชอบSunroof อันนี้เอาไปทั้งหลังคาเลย Panoramic Roof จัดไปครับ นั่งสบายด้วย อิอิ

แต่เอาจริงๆ ผมเลือกรถตามใจตัวเองครับ เราใช้ เราจ่าย เราซื้อ เงินเราสิทธิเรา สู้ๆครับ  ;D

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 21:59:05 »
อืมมมม น่าปวดหัวจริงๆด้วย 5555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 22:15:24 »
ตอบให้ได้ครับว่าผู้หญิงคนนี้ฐานะอะไร แฟน หรือ ภริยา

ถ้าเป็นแฟนอะไรมันก็ไม่แน่ในอนาคต ผมเลือกในสิ่งผมชอบ ... จบ

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 22:35:58 »
มีแต่คนยุให้เลือกรถ เลิกแฟน
 :-* :-* :-*

ถ้าเป็นแค่แฟนผมว่าเธอค่อนข้างไม่ฟังเหตุผลและกดขี่คุณ แต่ถ้าเป็นภรรยาแล้วมันคือสัจธรรม ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 22:40:14 »
ถ้าแฟนคุณต้องนั่งรถคันที่ว่าบ่อยๆ ผมว่าฟังสักนิดก็ดีนะครับ ถ้ามีคนในบ้านซื้อรถที่นั่งแล้วไม่สบายให้นั่งนี่ผมเองก็ไม่นั่งเหมือนกัน อย่างรถ PPV หรือกระบะยกสูงผมนั่งแล้วเมารถ ทรมานมาก ถ้าไม่เห็นใจซื้อมาแล้วต้องนั่งไอ้คันนี้ผมก็คงด่าล่ะครับ