ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda CX-3 เริ่มผลิตแล้ว ! เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการ 10 พฤศจิกายนนี้ //  (อ่าน 29540 ครั้ง)

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
ผมว่า Hrv   ถูกกับรสนิยมคนไทยมากกว่านะ ;) :)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
ไมมี cruise control ใช่ไหมครับ
3 ยังไม่มี เจ้านี่คงลุ้นยากครับ
จริงๆผมว่าตัดระบบความปลอดภัย ABCDEFGHIJK....ZZZ ให้มาเยอะมาก
เกินหน้าเกินตารุ่นพี่ไปเยอะ ตัดออกไปสัก 1-2 อย่างแล้วใส่ Cruise Control ดีกว่า

เห็นต่างครับ ผมว่าใส่ระบบความปลอดภัยมาแบบนี้ดีแล้ว
Cruise control แรกๆ หาโอกาสใช้ได้ตลอด แต่พอนานไปก็ไม่ค่อยได้ใช้ มันต้องปลดบ่อยเกินสภาพถนนไทยรถเยอะเกินไป
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ก็สวยดีนะคะ แต่มันดูเล็กแล้วก็เตี้ยไปนิดนึง

ออฟไลน์ Maskrider

• Newbie
  • *
ภายในเหมือน 2 มากเลยครับ
ภายนอกแคบเล็ก แต่ยอมรับว่าสวย น่าจะเปิดราคามา 7 แสนปลายๆ ถึง 9 แสนกว่า  ผมว่าเหมาะสมนะครับ

ออฟไลน์ muza

เทียบกะ ลูกพี่อย่าง 3
ออฟชั่นก็เท่าๆกัน
ราคาก็เท่าๆกัน
ยกสูงก็ไม่ได้ยก สูงพอๆกะเก๋ง
แถมขนาดเล็กว่าอีก

คือผมแค่หาเหตุผลของการซื้อเจ้านี้
เมื่อเปรียบเทียบกับ มาสด้า3  5ประตูไม่เจอเลยอะ
เพราะมันไม่มี AWD หนิตัวขายบ้านเรา

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ตัวรถจัดอยู่ในกลุ่ม B - SUV แต่ขนาดรถไม่ผ่านเลยทั้งความกว้าง ความยาว ความสูง และความสูงท้องรถ มันใกล้เคียง M2 มากกกกกก
แถมราคาขายในตัวท็อปอยู่ที่ 1.xx ล้าน ซึ่งราคามันพอๆกับ M3 5 ประตู ถ้าคนที่จะซื้อไม่แคร์ว่า CX - 3 สูงกว่า M3 แค่ 1 เซนติเมตร
และอยากได้เครื่องดีเซล ผมแนะนำว่าไปหา M3 ตัวรอง หรือ ท็อปเถอะ ได้ทั้งพื้นที่ห้องโดยสารใหญ่กว่าเห็นๆ แรงบิดแรงม้ามากกว่า
แต่แค่เติมดีเซลไม่ได้
@ngel gunman

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ anakkal

• Full Member
นับถอยหลังรอเลยครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รอดู spec กับราคาแบบเต็มๆครับ งานนี้ท่าจะได้หยอดกระปุกกันอีกยาว
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ carenaruk

ผมว่าขายไม่ออกแน่ๆ ราคากับขนาดรถสวนทางกัน

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
เป็นอีกคันที่น่าสนใจ ถ้าราคาเปิดมาเหมาะสม

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เทียบกะ ลูกพี่อย่าง 3
ออฟชั่นก็เท่าๆกัน
ราคาก็เท่าๆกัน
ยกสูงก็ไม่ได้ยก สูงพอๆกะเก๋ง
แถมขนาดเล็กว่าอีก

คือผมแค่หาเหตุผลของการซื้อเจ้านี้
เมื่อเปรียบเทียบกับ มาสด้า3  5ประตูไม่เจอเลยอะ
เพราะมันไม่มี AWD หนิตัวขายบ้านเรา
ตัวรถจัดอยู่ในกลุ่ม B - SUV แต่ขนาดรถไม่ผ่านเลยทั้งความกว้าง ความยาว ความสูง และความสูงท้องรถ มันใกล้เคียง M2 มากกกกกก
แถมราคาขายในตัวท็อปอยู่ที่ 1.xx ล้าน ซึ่งราคามันพอๆกับ M3 5 ประตู ถ้าคนที่จะซื้อไม่แคร์ว่า CX - 3 สูงกว่า M3 แค่ 1 เซนติเมตร
และอยากได้เครื่องดีเซล ผมแนะนำว่าไปหา M3 ตัวรอง หรือ ท็อปเถอะ ได้ทั้งพื้นที่ห้องโดยสารใหญ่กว่าเห็นๆ แรงบิดแรงม้ามากกว่า
แต่แค่เติมดีเซลไม่ได้

เห็นด้วยกับทั้ง 2 ท่านเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ mamaman

ฟัง ประชาชนหน่อย MAZDA เอ้ย

MAZDA 2 ใช่ว่าจะขายดีในไทยนะ