ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda CX-3 2.0 Skyactiv-G / 1.5 Skyactiv-D //  (อ่าน 60141 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda CX-3 2.0 Skyactiv-G / 1.5 Skyactiv-D //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 11:57:16 »
ผมว่าเหมือนมาสด้าสองอ่ะคับ เปิดตัวแรง สุดท้ายลดกันกระหน่ำ

(ตั้งราคาเกินจริงแน่นอน ไว้หลอกขายพวบ้าของใหม่ ลองคำนวณต้นทุนดูสิ ถ้าไม่รีบก็รอ ผมว่าลดเป็นแสน)

เห็นด้วยครับ ใครชอบจริงและรอไหวให้รอ กระแสหมดน่าจะมีส่วนลดเยอะอยู่
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ PEERAKUNG

• Newbie
  • *
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda CX-3 2.0 Skyactiv-G / 1.5 Skyactiv-D //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:21:23 »
นึกแล้วว่าต้องบ่นว่าแพงกัน รถ cross over เครื่อง 2.0 ได้ราคานี้ถือว่าถูกแล้ว ตอนยังไม่มาเรียกร้องกันจัง เครื่องดีเซล ก็มาแล้ว รออะไร คนที่เคยบ่นหา ซื้อสิครับ เข้าใจไหมครับ นี่ Mazda ไม่ใช่ HRV Man Maximum, Macine Minimum

คนซื้อดีเซลเทอร์โบ เค้าเข้าใจว่าจ่ายเงิน ล้านกว่าเพื่ออะไร ไม่เสียเวลามาโหยหายบ่นหรอก บ่นไปมาสด้าไทยแลนด์ก็ไม่ได้เห็นใจเสียงคนกลุ่มที่บ่นหรอก เพราะไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย เงินมีน้อยก็ขับ 1.2 cvt แฮนเดอลิ่ง ง่อยๆ , ไม่ก็ 1.3 ขับดีพอตัว ต่อไป  ทางเลือกในตลาดมี 1.5 turbo ดีเซล กลุ่มเป้าหมายเป็น Gen X, Y เข้าใจเรื่องเทคโนโลยี พร้อมจ่ายแล้วสนุกไปกับรถ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:22:44 »
อยากรู้มาก,,, ว่างานมอเตอร์นี้ จะมีให้ลองไหม๊

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:45:32 »
นักการตลาดเยอะแงะ

เชื่อว่าหลายคนดูแค่ราคา ไม่ได้มองออฟชั่นกันเลย ตัวท้อป ออฟชั่นที่มีมาให้ ผมว่าไม่มีค่ายไหนมีแน่ๆ ในราคานั้น อันนี้พูดถึงเบนซินนะครับ แต่นั่นแหละ มันก็อาจจะขาดออฟชั่นบางอย่าที่ค่ายอื่นมีแต่คันนี้ไม่มีก็ได้ บางคนบอกตกม้าตายตรง ไม่มี adaptive cruise control อันนี้มันก็เกินไป หาเรื่องมาบ่นจนได้ซินะครับ ราคานี้ ยังนึกไม่ออกว่าคันไหนเค้าใส่มาให้กัน

ส่วนคนที่บ่นว่าดีเซลแพงไป หลายๆ คนอยากได้ดีเซล แต่มันเกินเอื้อมไป ก็เลยบ่นรัวๆ รึเปล่าครับ

ถึงตัวรถจะเล็กกว่า แต่ลองเอาออฟชั่นมาเทียบ HRV ดูได้ ผมว่าไม่ได้ด้อยกว่ากันเลย

อย่าลืมนะครับว่ามันคือ Sport Crossover

ผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่อยากได้ อย่าเอาตัวเองไปตัดสินเลยครับ คนเราต้องการไม่เหมือนกัน ถ้าเป็นผม ผมก็เลือก CX-3 อยู่ดีครับ เพราะตอบโจทย์การใช้งาน และผมว่ายังมีอีกมากที่คิดแบบนี้

All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:47:59 »
ผมเห็นด้วย  รถคันขนาดนี้ใส่เครื่อง2000อุปกรณ์ช่วยความปลอดภัยแบบครบๆ

แปดแสนกว่า  ผมว่าราคามันดีนะ  เอาไว้ขนของเยอะๆไปHRVเหมาะกว่า

แต่CX3ผมว่ามันเปน hothatch นะครับมั่นใจตั้งแต่เกิด พอเลยไม่ต้องทำเพิ่ม 

มีเจ้าไหนให้ในราคานี้ได้ล้อ18  ผมว่ามันไม่แพงอ่ะครับ

เมื่อเช้าขับผ่านๆshowroomแถวๆบ้าน สีขาวมาแระ  มันสวยน่ะ

นึกแล้วว่าต้องบ่นว่าแพงกัน รถ cross over เครื่อง 2.0 ได้ราคานี้ถือว่าถูกแล้ว ตอนยังไม่มาเรียกร้องกันจัง เครื่องดีเซล ก็มาแล้ว รออะไร คนที่เคยบ่นหา ซื้อสิครับ เข้าใจไหมครับ นี่ Mazda ไม่ใช่ HRV Man Maximum, Macine Minimum

คนซื้อดีเซลเทอร์โบ เค้าเข้าใจว่าจ่ายเงิน ล้านกว่าเพื่ออะไร ไม่เสียเวลามาโหยหายบ่นหรอก บ่นไปมาสด้าไทยแลนด์ก็ไม่ได้เห็นใจเสียงคนกลุ่มที่บ่นหรอก เพราะไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย เงินมีน้อยก็ขับ 1.2 cvt แฮนเดอลิ่ง ง่อยๆ , ไม่ก็ 1.3 ขับดีพอตัว ต่อไป  ทางเลือกในตลาดมี 1.5 turbo ดีเซล กลุ่มเป้าหมายเป็น Gen X, Y เข้าใจเรื่องเทคโนโลยี พร้อมจ่ายแล้วสนุกไปกับรถ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:50:58 โดย Puitam »

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:50:40 »
สำหรับคนที่มีตัวเลือกระหว่าง xv กับ cx3 งานนี้น่าจะเลือกได้มั้ยยาก..... ส่วนตัวไป xv แล้วครับ  :-X

ออฟไลน์ kumpol2511

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:55:46 »
.[/quote]
ผมว่ามาสด้าเดินเกมผิด คนจะซื้อเค้ารอ เค้าบ่น เค้าแนะนำกันในคลับไม่เคยฟัง
คนกลุ่มนี้ต้องการรถประหยัดน้ำมัน แต่สองไม่ตอบโจทย์ เพราะตัวท็อปยังแทบไม่มีออพชั่นอะไร ความสวยก็ไม่สุด เค้าเลยคาดหวังกับ cx-3 แต่เครื่องดีเซลดันมีแต่ตัวท็อป แทนที่จะมีตัวล่างเป็นทางเลือกของคนที่อยากได้อะไรมากกว่าสอง

ส่วนพวกบ้าออพชั่น มาสด้า้ใส่มาไม่สุด ไหนซันรูฟ ไหนครูสคอนโทรล(จะติดเพิ่มก็ยาก มาสด้าสามยังไม่มีใครทำ) ขับสี่แบบเมืองนอกก็ไม่มี แล้วจะให้ซื้อลงได้ยังไง ในเมื่อมีตัวเลือกในตลาดทดีกว่า ยังไม่รวมกับที่กำลังทยอยมา

คนซื้อดีเซลเพราะประหยัดน้ำมัน แต่ดันตั้งราคาซะสูงสุด จนส่วนต่างเบนซินเอาไปซื้อน้ำมันได้ แล้วใครจะมองดีเซล

ตลกการตลาดมาสด้า ไม่เกี่ยวกับมีเงินไม่มีเงินซื้อครับ ล้านกว่าน่ะมี แต่ความคุ้มค่ามันไม่คุ้ม เหมือนตอนมาสด้าสามก็ทำใจซื้อไม่ลง ครั้งนี้ก็บายเช่นกัน

มันเจ็บใจตรงมาสด้าไม่ฟังเสียงลูกค้านี่แหละ ไม่เคยสนใจคนในคลับบ้างเลย ทั้งที่คนจะซื้อมันก็ต้องไปรอกันในคลับ (เหมือนโซนี่ สินค้าดี แต่การตลาดห่วย สุดท้ายสูญพันธุ์ ผมก็จะรอดูว่ามาสด้าจะเป้นยังไง เปิดตัวตั้งราคาสูง ไม่ถึงหกเดือนลดเป็นแสนอีกมั้ย แล้วอย่ามาโทษว่าเรียกหาดีเซล พอเอาเข้ามาแล้วไม่ซื้อ เพราะคุณตีโจทย์ไม่แตกเอง คนรอตัวท็อปอย่างผมยังส่ายหน้าเลย)
[/quote]

เหมือนที่ผมเคยแสดงความคิดเห็นไว้ ในกระทู้เก่าเกี่ยวกับ cx3 ตั้งแต่ภรรยา ใช้ M2 1.5D
ผมก็เริ่มสนใจ cx3 เพราะประทับใจM2มากและคาดหวัง จะมี cx1.5D รุ่นเริ่มต้นบ้าง(8-9แสน) ซึ่งผมซื้อแน่ๆแต่ราคาหลักล้านกว่าๆนี่ยอมตัดใจเลย หาเหตุผลไม่เจอความประหยัดที่
ต้องเพิ่มอีกสองแสนกว่าๆแล้วความแรงก็สู้เบนซินไม่ได้  เห็นเหมือนท่านอื่นๆรุ่น 1.5D
คงมีใช้แค่โชว์ ซ้กสามเดือนไปแล้วผมอยากยอดขายตัวดีเซลจัง ส่วนตัวเบนซินราคาสมเหตุ
สมผลครับ(แต่ไม่ซื้อ)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:56:18 »
XV ถ้าเปิดตัว MC ก็ไม่ได้ราคาเดิมนะครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:04:45 »
ราคาเป็นไปตามคาดเลย ต่อไปก็รอดู sale report  :P

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:11:28 »
ไม่ต้องไปแข่งกะ HRV หรอกครับ ;D
ผ่านจากยอดจอง สามเดือนแรกไป
ขายทั้งปี จะสู้ HRV เดือนเดียวได้ไหมยังไม่รู้เลย

ซึ่ง ผมว่ามาสด้ามอง ไป ที่กำไรต่อคันมากกว่ายอดขายเยอะๆนะ
ยอด เดือน ละ 200-300 คันไป เรื่อยก็ น่าจะ โอเคแล้ว

ส่วนตัว ผมว่า ถ้า ผมไปไหนตัวคนเดียว ตลอด
ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ
รวมๆ ผมว่า รถ เป็นคนเลือก ลูกค้า ด้วยปัจจัย ต่างๆที่มาสด้าตั้งขึ้นมานะ
^^"

ออฟไลน์ ottomjd

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:16:39 »
เห็นบ่นกันเยอะจิง มันไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอครับ ซื้อตามที่สบายใจเถอะครับ เห็นบ่นกันจัง ไม่คุ้มบ้างละ เยอะ!!
แบบไหนถึงจะคุ้มละครับ บินได้ด้วยมั้ย 555 สำหรับตัวผมเองซื้อที่ตัวเองชอบและปลอดภัยพอครับ
รถไม่ใช่บ้านครับ ไม่เน้นกว้างมากแต่ขอให้ปลอดภัย ไม่ใช่ขับตามตูดแล้วมาเสียดายทีหลัง
 :) :) :) ;) ;)

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: //
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:28:20 »
อย่าเศร้าไปครับรถมีเยอะแยะหลายรุ่น รอCivic2016 หรือใครไม่รีบก็ Mazda3 MC ราคาเดียวกันเป็นตัวเลือก

หรือUpอีกนิดไป Cx-5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:33:28 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:28:39 »
ราคาชนกับHrvแบบนี้ ขายยากแน่นอน ทั้งขนาดรถทั้งแบรนด์ ต่างกันเยอะ
คิดเหมือนกันเลย ออกมาเพื่อเพิ่มยอดให้ HRV จริงๆ คือตอนนี้ยังมองไม่ออกเลยว่า ถ้าเรามีเงินซื้อและเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ เลือกยังไงมันก็ไปลงที่ HRV

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:46:35 »
รอดูครับ
เห็นบ่นๆกันตัวท้อปอาจจะขายดีสุดก็ได้นะ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 13:51:20 »
ตั้งราคามาแบบนี้  ขายกระจายแน่นอนครับ  .... HRV นะ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ whoami

Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda CX-3 2.0 Skyactiv-G /1.5 Skyactiv-D //
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:05:34 »
แพง ไม่แพง  ผ่านไปสัก 3-4 เดือน ยอดขายจะเป็นตัวตัดสินเองแหละครับ

มีหลายคนอยากได้ดีเซล แต่ดันจัดมาแต่ตัวท็อป
เหมือนไม่อยากขาย ที 2 ยังมีดีเซลทั้งตัว ล่าง กลาง ท็อป

แล้วทำไม  cx3 มีแต่ตัวท็อป  ในราคาที่ไปซื้อ cx5 ตัวล่างดีกว่า

ออฟไลน์ hack3rb43

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:40:44 »
ผมไปลองมาละ ตัว 2.0 SP เอาข้อดีก่อนนะ
1 ผมว่าช่วงล่างเก็บอาการดีมากๆ นุ่มมาก ไม่มีอาการเด้งโยน เหมือน M2D เลย คือโดยรวมดีกว่ามาก แบบว่าขับแล้วยิ้มได้ แบบถ้าลองทั้งสองคันจะรู้ว่ามันไม่เหมือนกันเลย
2 เครื่องแรงดีตอบสนองเท้าดีมาก กดมากดมา ที่ผมไปเทสเส้นรามอินทราทำความเร็วมากไม่ได้ แต่ 0-80 มาเร็วดีเสียงเครื่องเงียบใช้ได้
3 เก็บเสียงดีเหมือน M2D
4 พวกของเล่น เตือนเลน เตือนรถต่างๆก็ใช้ได้จิงบางคน คงรำคารบ้าง แต่โดยรวมโอเค
5 เบาะหน้านั่งกระชับสบายดีมากๆๆ ( สำหรับผม )
6 เบาะหลังนุ่มกว่า M2D

ข้อเสีย
1 ข้างหลัง lagroom เท่าสองเลย แต่เพดานกว้างกว่าหน่อย น่าจะเท่า M3 นะ จากการที่ผมลองเอากำปั้นมือผมวัด
2 ไม่มีที่พักแขน จิงๆน่าจะมีมาให้แล้วนะ

สำหรับผมประมาณนี้ครับ

ยังไงลองไปเทสดูครับ ตัวรถมันโอเค ยกเว้น เล็กนั้นละครับ

ผมอยากซื้อนะแต่รอหน่อยดีกว่า

ออฟไลน์ PEERAKUNG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:42:11 »
ไปโฟกัสราคาดีเซลกันเกินไปป่าวครับ 2.0S 975,000 ตัวนี้ น่าสนมากที่สุดนะ จบปิ้งรถแทบไม่ต้องแต่งเพิ่ม สวยจบ ไม่ต้องทำช่วงล่างกับระบบเบลค เพิ่มด้วย ต้องการพื้นที่ให้ไป HRV เน้นการขับขี่ มา CX-3 ส่วนตัว CX-3 แน่ๆครับ  ไฟหน้าไฟท้ายโดดเด่นมากๆ ชิคอย่างแน่นอน

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:46:07 »
-โหยแพง
-พอถูก ก็บ่นว่าแคบ
-พอกว้าง ก็บ่นว่า Option น้อย
-พอOption เยอะ ก็บอกว่าศูนย์น้อย

-พอยี่ห้อที่ตัวเองชอบขายปั้บ ซื้อทันที ไม่มีบ่น ทั้งๆ ที่แพงกว่าที่พูดมาทั้งหมด แล้วก็หาเหตุผลเข้าข้างตัวเองต่างๆ นาๆ

ไม่ต้องพูดเยอะ ไปต้องร้องโอดครวญ เขาไม่ได้ทำมาให้คุณซื้อนะครับ

ค่ายรถ ไม่ใช่องค์กรการกุศลนะ แพงก็อย่าซื้อ HRV ก็บ่นว่าแพงๆ แบบนี้แหละ ท้ายสุด ยอดจองถล่มทลาย

ออฟไลน์ dunghill

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:48:45 »
รอดูยอดจองกับยอดขาย อยากรู้จริงๆว่ายอดขายจะแนวไหน  แล้วคู่แข่งจะต้องแก้เกมยังไง(แค่ผลิตให้ทันก็แย่แล้ว)
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:49:31 »
CX-3 1.5D  ราคา 1.15 ล้าน

ถ้าเทียบกับกระบะ ที่ให้ออพชั่น พอๆกัน เทียบได้คือ ตัวไหนครับ
ใครใจดี เทียบสเปกให้ทีครับ

ออฟไลน์ lufy

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 14:56:55 »
ไม่เห็นต้องมาบลัฟกันเลยนี่ครับ บางคนบ่นแพงคนที่เห็นแย้งก็เห็นต่างก็ไม่แปลกนี่ เงินในกระเป๋าต่างกัน ความพอใจ ประโยชน์ใช้สอยต่างกัน  แสดงว่าค่ายเค้าเจ๋งจริงจริงตั้งราคาอินดี้เด๋วยอดขายจะเป็นตัวตัดสินเองแหละครับ แต่ก็พอเข้าใจคนที่บ่นๆ อกหักกันเป็นแถบๆ ราคาออกมาทำให้ไปตัวอื่นได้อย่างสบายใจ จบปิ้ง

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 15:23:12 »
แล้วแต่ศรัทธาของแต่ละคนเลย ราคาแบบนี้
@ngel gunman

ออฟไลน์ rega

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 15:25:03 »
ตั้งราคาได้เหมาะสม

ตัดสินใจง่ายขึ้น ชัดเจน เทียบกับ mazda 3 

เครื่องยนต์เท่ากัน แรงม้าหย่อนกว่าไม่มาก

ระบบความปลอดภัยสมเหตุผล

รถเลือกคน
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Greentea

• **
  • รักในหลวง 💛
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 15:31:55 »
เหนพี่จิมบอกในแฟนเพจว่า ราคานี้รวมภาษีสำหรับปีหน้าแล้ว ไม่มีการปรับขึ้นแล้ว
แล้วสำหรับค่าอื่นอะคับ hrv juke ecosport จะมีการปรับขึ้นมั้ยคับ ถ้าปรับขึ้นบวกไปกี่บาท

รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 15:52:25 »
ราคาตัวเบนซินโอเคมาก  แต่ดีเซลพอไม่ได้ลดภาษีราคาพุ่งจนคิดว่าเยอะไปนะถึงจะมีoptionเยอะก็เถอะ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 15:54:52 »
-โหยแพง
-พอOption เยอะ ก็บอกว่าศูนย์น้อย

-พอยี่ห้อที่ตัวเองชอบขายปั้บ ซื้อทันที ไม่มีบ่น ทั้งๆ ที่แพงกว่าที่พูดมาทั้งหมด แล้วก็หาเหตุผลเข้าข้างตัวเองต่างๆ นาๆ

ไม่ต้องพูดเยอะ ไปต้องร้องโอดครวญ เขาไม่ได้ทำมาให้คุณซื้อนะครับ

ค่ายรถ ไม่ใช่องค์กรการกุศลนะ แพงก็อย่าซื้อ HRV ก็บ่นว่าแพงๆ แบบนี้แหละ ท้ายสุด ยอดจองถล่มทลาย

รถจะเป็นฝ่ายเลือกเจ้าของสินะครับ  :-X ขอให้มันขายดีกันหมดทุกยี่ห้อแหละ แข่งกันไปแข่งกันมา ตีกันมันส์เละเทะให้เราดูรอสอยผลงามๆตอนกำลังแข่งขันได้ที่ สบายใจ    ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nakung

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 16:19:07 »
แปลกแฮะที่ไม่มีใครพูดถึง 2.0G 156 HP@6000 204 Nm@2800 เลยโดนดีเซลกลบหมด

ดีเซลราคานี้ต้องขับ 4 เจอเครื่องเบนซินสเปคนี้ไม่มีความจำเป็นต้องเพิ่มเงินไปดีเซลเลย

ออฟไลน์ ottomjd

• **
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 16:29:18 »
เหนพี่จิมบอกในแฟนเพจว่า ราคานี้รวมภาษีสำหรับปีหน้าแล้ว ไม่มีการปรับขึ้นแล้ว
แล้วสำหรับค่าอื่นอะคับ hrv juke ecosport จะมีการปรับขึ้นมั้ยคับ ถ้าปรับขึ้นบวกไปกี่บาท

รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ขอบคุณคับ

ปรับขึ้นแน่นอนครับ
แล้วจะคอยดูว่าจะบ่นอะไรกันอีกมั้ย
 ::) ::) ;D

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 16:41:10 »
-โหยแพง