ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report เจาะลึกยอดขายรถยนต์ เดือนกันยายน 58 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 20369 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Mobilio เป็นรถประหลาด ยอดขายเยอะ แต่ไม่ยักกะเห็นสักคันในเมืองเลย (นานๆมากเจอที)

จริงครับ สงสัยซื้อเอาไว้จอดที่บ้าน

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
HRV ยอดโหดจริงๆ
Fortuner เห็นเยอะอยู่ แต่ตอนนี้ PSJ ทางเชียงใหม่ ลำพูนเริ่มเห็นเยอะกว่า FTN แล้วครับ

ออฟไลน์ balliblue

Teana ใกล้ตายไปจากตลาด D segment ละ ผู้บริหารนิสสันนี่ผมว่าพลาดเรื่องการตลาดนะ เพราะด้วยตัวรถแล้วไม่ได้แย่เลย
Mazda 2 ผมยังไม่คิดว่าจะคิดมาเทียบเจ้าตลาดได้เพียงแต่ช่วงนี้ยังใหม่และพีค สักพักอาจจะกลับลงมาเหมือน Cx-5 และ 3
และน่าจะถูกแย่งยอดไปจาก CX-3 ที่กำลังจะมา แต่คิดว่าน่าจะเปรี้ยงแปปเดียว และทรงๆในระดับใกล้ๆพันต่อเดือน ไม่น่าจะกินยาวเหมือน HRV

MG ผมว่าค่ายนี้กำลังค่อยๆเติบโตขอให้สินค้ามีคุณภาพ สมราคา ศูนย์บริการดีน่าจะไปได้ไกลเลย

ออฟไลน์ balliblue

HR-V ตอนเปิดราคา คนด่าตรึม ยอดขายเพียบ..

FTN ตอนเปิดราคา คนด่าตรึม ยอดขายเพียบ..

อย่างที่เขาว่าจริงๆ คนด่าอาจจะไม่ซื้อ คนซื้อไม่ใช่คนด่า...
มันอยู่ที่ความคุ้มค่านะ ถ้าคนขายทำให้คนซื้อรู้สึกว่าคุ้มค่า ยังไงก็ขายดีครับ

ออฟไลน์ kris-lack

Teana ใกล้ตายไปจากตลาด D segment ละ ผู้บริหารนิสสันนี่ผมว่าพลาดเรื่องการตลาดนะ เพราะด้วยตัวรถแล้วไม่ได้แย่เลย
Mazda 2 ผมยังไม่คิดว่าจะคิดมาเทียบเจ้าตลาดได้เพียงแต่ช่วงนี้ยังใหม่และพีค สักพักอาจจะกลับลงมาเหมือน Cx-5 และ 3
และน่าจะถูกแย่งยอดไปจาก CX-3 ที่กำลังจะมา แต่คิดว่าน่าจะเปรี้ยงแปปเดียว และทรงๆในระดับใกล้ๆพันต่อเดือน ไม่น่าจะกินยาวเหมือน HRV

MG ผมว่าค่ายนี้กำลังค่อยๆเติบโตขอให้สินค้ามีคุณภาพ สมราคา ศูนย์บริการดีน่าจะไปได้ไกลเลย
เอาใจช่วยเทียน่า...จากแฟนนิสสัน
ปล.ตอนนี้เทียน่าให้ส่วนลดเท่าไรคะ

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
HR-V

Fortuner

ใครจะมาฉุดอยู่ รอดูกัน

.......................................................................

ส่วน MG3 นั้นไม่เลวแซงขึ้นอันดับ 5 ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2015, 14:31:21 โดย J@K »
@ngel gunman

ออฟไลน์ MUK

ยอดรวม ทั้งหมด นิสสัน น่าจะ ต้องเป็นรองแค่ พี่โต เพราะมีเกือบทุก Segment
แต่อีซูซุ มีแค่กระบะกับรถบรรทุก ยอดขายนี่ไม่ธรรดาจริงๆ  :)

รถรุ่นไหนขายดีไม่ดี ไม่น่าจะวัดบนท้องถนนได้ เพราะบางรุ่น คนซื้อมาจอดนะครับผม
 :)

promt

• บุคคลทั่วไป
ก็ไม่รู้สินะว่าเพราะอะไร

พ่อที่บ้านจะออกกระบะ เล็งๆ Isuzu dmax มาใช้ 2 คัน

เดินเข้า เดินออกศูนย์กระบะทั้ง 4 ยี่ห้อ

ให้ตายสิ
ได้ VIGO มา 2 คันเลย prerunner (DB เกียร์ออโต้ 3.0G AT) มา 1 คัน และตัวแค็บ (เกียร์ธรรมดา 2.5G(VNT) มา 1 คัน
พ่อไม่สน revo หรือยี่ห้ออื่นใด
เซลล์พี่โตยอดมาก เซลล์ยี่ห้ออื่นไม่ได้แอ้มสักคัน

ออฟไลน์ Arado_kung

เอาใจช่วยเทียน่า...จากแฟนนิสสัน
ปล.ตอนนี้เทียน่าให้ส่วนลดเท่าไรคะ

เทียน่าที่ผมรู้มาตอนนี้โรงงานปิดไลน์รุ่นปัจจุบันไปแล้วครับ เคลียร์สต็อคที่เหลืออย่างเดียว ตามข่าวลือในบอร์ดที่ว่าจะมี sedan รุ่นอื่นมาแทนเทียน่าแต่จะเป็นรุ่นไหนเชิญเดากันต่อไป หุหุ

ออฟไลน์ onspeeds

• Jr. Member
  • **
สงสัยว่ายอด Avanza ทำไมมันพุ่งมาจนเกือบสองร้อยคันเลยครับ

ส่วน Mobilio ผมว่าคนใช้เป็นรถครอบครัว ไว้ออกไปกันหมดทั้งครอบครัว ไม่ก็ไว้ขนของกันซะส่วนใหญ่มั้ง

(แต่ตามในคลับ/เฟสโมบิ ก็มีคนออกป้ายแดงกะคนจองเรื่อยๆนะ)

ออฟไลน์ MDesign

• Jr. Member
  • **
MG ตั้งแต่ไตรมาส 3 มานี่ ยอดพุ่งเลย แตะ 300-400 คัน/เดือน
MG5 มา คงได้เห็น หลัก 500 คัน/เดือน จะคอยจับตาดูเลยค่ายนี้
เทียน่า รถดี แต่ดันเหมือนซิลฟี่มากเกินไป ตายเพราะงานออกแบบล้วนๆ
ความเห็นส่วนตัวนะ มันไม่สะท้อนความเป็นตัวเอง และขาดความน่าหลงไหล
รถระดับ D segment ลูกค้าเขาซื้อเพราะอยากได้ ไม่ได้ซื้อเพราะความคุ้มค่า 

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
TEANA นี่นิสสันทำตัวเองแท้ๆ

J31,32 ทำภายในมาหรูหรา พรีเมียม พอมา L33 นี่พินาศสุดๆเมื่อเทียบกับคู่แข่ง  :-\

ออฟไลน์ Activehybrid

MG5 นี่ ถ้ายอดมาจะเอาไปลงตรงไหนครับ ลงกับ B-Segment รึเปล่า ไม่งั้นมันจะทับกับMG3 , MG6

ออฟไลน์ whoami

ใครจะหยุด HR-V??

CX3 ไม่น่าจะใช่คำตอบ

civic 2016 น่าจะมาแย่งยอดกลับครับ เพราะ hrv แย่งยอด civic fd ไปเยอะ 555

fortuner รถที่ชาวเน็ตด่าว่าแพง ราคาเท่านี้ได้ดรัมเบรคหลัง แต่ชาวบ้านเค้าไม่สนออกกันเพียบ

vios เครื่องโบราณ เกียร์ 4 สปีดเก่าๆ ออฟชั่นโล้นๆ ก็แชมป์กลุ่มตลอด

teana น่าสงสารจริงๆ ตอน j31 j32 ขายดีกว่าโฉมนี้เยอะ

ออฟไลน์ SM.

งงว่ามี Freed 5 คัน ยังเหลืออีกหรอเนี่ยย