ผู้เขียน หัวข้อ: HONDA งดส่งอะไหล่ให้ร้าน ต่อไปต้องเบิกของศูนย์เท่านั้น  (อ่าน 21089 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
เหมือนเรื่องแบบนี้เคยเกิดกับทาง ap มาแล้วเลย
ตอนนั้นญาติผมมีทางเลือกแค่ 2 ทางคือ ยุติการจำหน่ายอะไหล่หรือ จะเปิดเป็น 0 มาตรฐานให้เอพีเลย

ส่วนร้านขายมอไซค์ข้างทาง ฮอนด้ามันก็จะไม่ขายให้ จะให้ลูกค้าซื้อที่ 0 อย่างเดียว

สุดท้ายโปรเจ็คบีบไข่ร้านค้าก็ไปไม่รอด.....

หวังว่าฮอนด้าออโต้จะไปเอาบทเรียนจากเอพีมาใช้นะครับ

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
เหมือนเรื่องแบบนี้เคยเกิดกับทาง ap มาแล้วเลย
ตอนนั้นญาติผมมีทางเลือกแค่ 2 ทางคือ ยุติการจำหน่ายอะไหล่หรือ จะเปิดเป็น 0 มาตรฐานให้เอพีเลย

ส่วนร้านขายมอไซค์ข้างทาง ฮอนด้ามันก็จะไม่ขายให้ จะให้ลูกค้าซื้อที่ 0 อย่างเดียว

สุดท้ายโปรเจ็คบีบไข่ร้านค้าก็ไปไม่รอด.....

หวังว่าฮอนด้าออโต้จะไปเอาบทเรียนจากเอพีมาใช้นะครับ

ใช้เวลากี่ปีครับ กว่าโปรเจคของ เอพี จะล่ม

ผมจะได้กะเวลากับฮอนด้าถูก  :D :D :D

ออฟไลน์ noize4458

• Newbie
  • *
คอมเฟิมแล้วครับ ใครซ่อมอู่ เตรียมตัวเลยครับอะไหล่หาไม่ได้แน่ๆ  เบิกจากศูนย์ไม่ได้แล้วด้วย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ปกติ ร้านก็วิ่งเข้าซื้อที่ศูนย์อยู่แล้ว ถ้าไม่ส่งร้าน ก็แค่เข้าไปซื้อที่ศูนย์ แต่อาจมีนโยบายไม่ขายราคาส่ง อะไหล่แพงขึ้น ก็ต้องซ่อมแพงขึ้น

"ฮอนด้าซ่อมแพง" ก็จะกลับมาอีกครั้ง

ถ้าบีบให้อู่ซ่อมไม่ได้ งานตัวเองก็ได้เยอะขึ้น แต่ทำเสร็จช้าลง งานโหลด ประสิทธิภาพจะดีเท่าเดิมหรอครับ

"ฮอนด้าซ่อมห่วย ช้า" ก็จะมีเพิ่มขึ้น

...
...
...

"ยอมหรอครับ" ฮอนด้า

หรือพร้อมรับมือแล้วก็ ทำเลย ดี มีมาตรฐาน!

ออฟไลน์ panerai

ถ้าเป็นจริง ราคาฮอนด้ามือสองคงร่วงกระจาย

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
ข่าวอาจจะจริง
ไม่คงไม่ถึงขึ้นอู่นอกหาไม่ได้เลย มั้งครับ
คือเบิกได้ แต่ต้องใช้เวลา 555

ออฟไลน์ kiwiwi

ใช้เวลากี่ปีครับ กว่าโปรเจคของ เอพี จะล่ม

ผมจะได้กะเวลากับฮอนด้าถูก  :D :D :D

เรื่องอะไหล่ ถ้าจำไม่ผิด ยื้อกันร่วมๆ 4
แต่เรื่องรถมอไซค์ ตอนนั้นจำได้ ส่งผลให้ยอดขายพี่แยมพรุ่งกระฉูด

ออฟไลน์ Neo_ze

• Newbie
  • *
ข่าวนี้มีผลต่อแพลนการซื้อรถของผมในอนาคตเลยครับ
ผมกำลังดู HRV เทียบกับ อีกค่ายราคาไล่กันอยู่
ตอนนี้เข็มผมคงจะเบนไปอีกค่ายแล้วล่ะ
ทั้งๆที่ครอบครัวผมปัจจุบันใช้ Honda อยู่ 4คัน (อายุรถไม่เกิน 4ปี 3คัน)
ลูกค้าเก่าเค้าแท้ๆ รักษาไว้ไม่ได้ซะละ