ผู้เขียน หัวข้อ: "อย่าซื้อรถที่ Indy เกินไป" คุณเห็นด้วยกับข้อความนี้หรือไม่??  (อ่าน 7868 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
แล้วแต่ความต้องการของคนซื้อครับ บางคนอยากใช้ชีวิตอีกแบบในทางที่เราไม่เข้าใจก็ให้เขาเดินไปตามทางของเขา ส่วนเราก็ไปทางของเรา

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
เรื่องแบบนี้พูดกันยาวครับ

ข้อเสีย คือเด่นไป ซ่อมสียาก ขายต่อยาก

ข้อดีคือ เด่น ถูกใจเจ้าของรถ เสี่ยงต่อรถโดนขโมยน้อยกว่ารถตลาด

ส่วนตัวผมใช้รถสีเงิน ขาว ทอง เป็นรถตลาดมาตลอดเลย ปัจจุบันก็ยังมีเจ้า camry สีขาวมุก วันนึงผมยืนมองรถในที่จอดรถที่ทำงานผม รถเก๋งสีขาว เกินครึ่ง มีวีออส และซิตี้สีขาวจอดขนาบรถผม ดูผ่านๆแบบไม่ตั้งใจแยกแทบไม่ออกครับ กลืนกันไปหมด แต่มี swift สีแดงอยู่คันนึง มันเด่นอยู่คันเดียวเลย รถคันอื่นจะแพงกว่าแค่ไหนก็กลืนๆ ไปกับบรรดารถคันอื่น วันนั้นแหละผมตัดสินใจว่ารถคันถัดไปขอสีแรงๆ แบบเหลือง ส้ม แดง หรือฟ้า ไปเลย ขอไม่เหมือนชาวบ้านซักครั้งนึง ส่วนเรื่องซ่อมสี ขายต่อ ก็ทำใจยอมรับไว้แล้วครับ

ส่วนเรื่องที่ทำงานเป็นห่วง เตือนแล้ว เกิดผลเสียก็มีนะ เพื่อนผมอยู่ จ.อุบล ชอบรถเกาหลี มากกก มันเด่น มันหล่อ ใครเตือนก็ไม่ฟัง พอรถเสียทีต้องขับรถไปถึง จ.อุดร เพราะที่อุบลไม่มี 0 ล่าสุดได้ยินว่ากระจกหลังขวาปิดไม่สุด ก็ต้องขับไปซ่อมอีก แถมเจอวันฝนตกอีก คิดเอาครับดราม่าขนาดไหน 555+
แต่มันก็มีความสุขของมันดีครับ คันต่อไปมันก็จะไม่ซื้อรถตลาดแบบคนอื่นๆ แน่นอน ยอมใจมันเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Mike

ผมกำลังเล็ง XV สีส้ม ชอบมว๊ากกกก หลังจากอกหักจาก WT และไม่มีโอกาสซื้อ Jazz JDM รุ่นน้ำท่วม
ตอนนี้ XV สีส้ม รุ่นก่อน MC หาไม่ได้แล้ว ตอนมีก็รอนานมากกกกกก คนซื้อสีส้มเยอะ เริ่มจะไม่ unique ละ
ผมว่าคนซื้อสีแปร่นๆ นี้แอบ Indy นิดนึง เช่น Jazz GD, GE, GK สีเหลือง Vios 2003 สีส้ม ไทรทัน สีส้ม และก็โตโยต้าทุกรุ่นที่เป็นสี 50 ปี edition ทุกวันนี้ก็ยังพยายามมองว่ามันคือสีอะไรกันแน่
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Devill_PRO

• Jr. Member
  • **
ผมก็ซื้อรถรุ่นที่คนอื่นเค้าเห็นว่าไม่คุ้มกันนะ ไม่ค่อยใช้กัน
แรกๆก็ดีนะ แต่ตอนนี้เริ่มคิดละ ถ้าเจอคนรู้จักแล้วไปบอก ผบ.
ว่าเห็นที่นั้น เจอที่นี่  :-X ถ้ารถตลาด สบายเลย

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
รถผมนี่ไง Lexus CT200h F Sport สีน้ำเงิน ขับไปไหน มาไหน เพื่อนเห็นรถนี่ เดาถูกกันหมด เวลาขับไปอาบน้ำต้องแอบไปจอดลึกๆ

ออฟไลน์ Staples

เป็นคำพูดของคนใช้เจ้าตลาด ไม่กล้าลองอะไรใหม่ๆ

โลกแบนนะครับ อย่าขับไปไกล เดี๋ยวตกโลก

ออฟไลน์ laempiab

ชอบครับ เก๋ดี
กะว่าจะไม่เหมือนใครแล้วเชียว ..หึ หึ

ออฟไลน์ keng

ผมสงสัยว่าโฟกัสรุ่นนี้สีนี้ถือว่า อินดี้ แล้วเหรอครับ
อยากทราบความหมายของรถอินดี้ และยกตัวอย่างรถอินดี้ให้หน่อยครับ
ว่ารุ่นไหนแบรนด์ไหนบ้างครับที่อินดี้

ออฟไลน์ xman2029

ผมสงสัยว่าโฟกัสรุ่นนี้สีนี้ถือว่า อินดี้ แล้วเหรอครับ
อยากทราบความหมายของรถอินดี้ และยกตัวอย่างรถอินดี้ให้หน่อยครับ
ว่ารุ่นไหนแบรนด์ไหนบ้างครับที่อินดี้
อินดี้ แต่ล่ะคนความหมายไม่เหมือนกัน
ถ้าพวกสาวกเจ้าตลาด แบรนอินดี้ก็พวก mazda ford chev อะไรทำนองนี้
ถ้าพวกเจ้าลอง ก็พวก mg ฮุนได อะไรทำนองนี้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมกำลังเล็ง XV สีส้ม ชอบมว๊ากกกก หลังจากอกหักจาก WT และไม่มีโอกาสซื้อ Jazz JDM รุ่นน้ำท่วม
ตอนนี้ XV สีส้ม รุ่นก่อน MC หาไม่ได้แล้ว ตอนมีก็รอนานมากกกกกก คนซื้อสีส้มเยอะ เริ่มจะไม่ unique ละ
ผมว่าคนซื้อสีแปร่นๆ นี้แอบ Indy นิดนึง เช่น Jazz GD, GE, GK สีเหลือง Vios 2003 สีส้ม ไทรทัน สีส้ม และก็โตโยต้าทุกรุ่นที่เป็นสี 50 ปี edition ทุกวันนี้ก็ยังพยายามมองว่ามันคือสีอะไรกันแน่

ว่าจะขายต่อสักแปดแสน 5555+

ออฟไลน์ aobness

indy ในเรื่องรุ่น focus น่าจะไม่ใช่ ผมไม่รุ้สึกเลยรถทั่วไปชัดๆ
ถ้า indy ในเรื่องสี อันนี้แล้วแต่ชอบ เอิ้กๆๆ

ออฟไลน์ ps000000

ผมก็เคยซื้อรถไม่เชื่อคำเตือน ยังเศร้าถึงทุกวันนี้

ออฟไลน์ THEKHAM

ข้อดีอย่างหนึ่ง,,, ของรถ Indy , ไม่ค่อยเป็นเป้าหมายของโจรขโมยรถ
....เพราะรูปพรรณโดดเด่น,,, ง่ายแก่การสกัดจับ สืบหา ติดตาม

ใช่ครับ และอีกอย่าง เรื่องการไปขับเกรียนชาวบ้านนี่ รถ indy ช่วยได้ครับ

ทำให้ใจเย็นขึ้นจริง เพราะกลัวรถโดนกรีด

ออฟไลน์ PunTam

สำหรับผม ถ้ารถตลาดไม่ตอบโจทย์ ผมก็ต้องซื้อรถอินดี้ใช้ แต่ก็ต้องเตรียมหาหนีทีไล่ไว้เช่นกัน แต่โฟกัสผมว่าไม่อินดี้นะ มีรุ่นน้องใช้อยู่ สีที่เจ้าของกระทู้ว่าเลยครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
เอาที่เราชอบ อย่าได้แคร์  8) 8)