ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับยอดจอง Nissan ในงาน Motor Show ครับ  (อ่าน 17088 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
Re: เกิดอะไรขึ้นกับยอดจอง Nissan ในงาน Motor Show ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 09:06:38 »
ผมเสียดายแบรนด์นี้นะ
จริง ๆ ชอบรูปลักษณ์เรียบ ๆ หรู ๆ แต่ดีไซด์รุ่นหลัง ๆ ออกมา มันหายไปหมดเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: เกิดอะไรขึ้นกับยอดจอง Nissan ในงาน Motor Show ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 09:39:32 »
ไม่ใช่เจ้าตลาด แต่เหนียวออพชั่น ก็แบบนี้ล่ะครับ
รุ่นที่ไม่เหนียวออพชั่นมีแค่ Teana, Navara
ที่เหลือแห้งหมดเลย อย่าง X trail ก็งกถุงลม
Sylphy ออพชั่นยังน้อยจนถึงทุกวันนี้ ยกเว้นรุ่น DIG
Almera, March ตอนนี้โดน Mirage Mc ตบเข้าให้อย่างจังในยกแรก
รอดู Attrage เสริมออพชั่นมาฆ่า Almera ในยกที่ 2
ละเท่าที่อ่านๆ มาตามเว็บ รถบางรุ่นส่วนลด ดอกเบี้ย ด้อยกว่าเจ้าตลาด คงจะขายสู้เค้าได้หรอก
Nissan จงเจริญ 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 09:52:31 »
ภาพลักษณ์ครับ nissan เป็นรถที่ขาดภาพลักษณ์อย่างแรง
ผมอยากให้ Nisaan เปลี่ยนทุกอย่าง ออกแบบใหม่หมด ไม่ว่าจะเป็นศูนย์บริการ ดีไซน์รถเอง
หรือแม้แต่โลโก้ Nissan ควรจะเปลี่ยนแปลงได้แล้ว เลิกใช้ตัวอักษรและไปใช้สัญลักษณ์แทน ออกแบบดีๆ
หลังๆความทนทานสู้โตโยต้าไม่ได้เลย โดยเฉพาะพวกอีโค่คาร์ทั้งหลายที่มันเริ่มสำแดงเดชกันแล้ว
คอมแอร์เอย ลูกปืนล้อเอย เบรกดังเอย เกียร์cvt เจ้าปัญหาเอย แค่นี้ก็ไม่ทำให้คนกลับไปซื้อ Nissan คันต่อไปแล้ว

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 10:13:03 »
ใครก็ได้ให้ ท่านผู้บริหารนิสสัน อ่านกระทู้นี้ มุมสำคัญเลย

ผมเคยใช้นิสสัน ในยุคที่มันทน ยังคิดถึงอยู่

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 10:48:29 »
ใช่แล้วครับ ใครก็ได้ช่วยส่งกระทู้นี้ให้คนในนิสสันอ่านที
จะได้หูตากว้างไกลกับเขาบ้าง  ::)

สำหรับผมแล้วนิสสันจะเป็นคันสุดท้ายในบ้าน สัญญา  ;D
เพราะท่านทำตัวท่านเอง ผมโดนมาตั้งแต่ออกป้ายแดง
เจอเซลล์เฮงซวยยันผู้จัดการศูนย์ จนผมทนไม่ได้ถึงขนาด
ต้อง e-mail ไปสำนักงานใหญ่ไปถึงลูกค้าสัมพันธ์กันถึง 2
ครั้งสองครา งานถึงจะเดิน ปัญหาถึงจะถูกแก้ ไม่วายเวลา
เข้าเช็คระยะยังเจอการบริการสุดแสนจะเฮงซวย ไม่มีแม้กระทั่ง
แบงค์ย่อยและเศษเหรียญที่จะทอนผม นี่แม่ค้าขายผักเหรอครับนิสสัน
ยังมีอีกเยอะ เรื่องเชี่ยวๆ ของศูนย์นิสสันที่เจอมา

ไม่แปลกใจหรอกครับที่รถยี่ห้อนี้กำลังตกต่ำ รถแต่ละคันที่ออกมา
ไม่หน้าตาแย่ก็ออปชั่นห่วยๆ แถมการตลาดยังเฮงซวยอีก ผมสมน้ำหน้า
ด้วยซ้ำ ก็ทั้งหมดนี่ก็เกิดจากตัวเองทั้งนั้น

จากลูกค้านิสสันคันสุดท้ายของที่บ้านและตระกูลครับ  ::)

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 13:05:39 »
NISSAN ทำรถระดับ TOP โครตดี
แต่ระดับตลาดยังครึ่งๆกลางๆ
(หลังการขายแย่กว่าพี่โตอีก)
ถ้าทำอย่างนี้ ก็เป็นอย่างนี้ครับ

แต่ก็ไม่ใช่ไม่มีทางที่จะกู้ครับ
ลองดู J32 ก็ขายดีได้ครับ(แม้ไม่ใช่โตหรือฮอน)

หรือ
พวกที่เปิดตลาด SEGMENT ใหม่ๆโดย NISSAN ช่วงแรกๆจะขายดีมาก
แต่ถ้ามีเจ้าอื่นทำตามนานๆไป NISSAN จะย้ายตำแหน่งเกือบรั้งท้ายเลย

คหสต.
NISSAN (ส่วนมาก)ออกแบบไม่เตะตา ออกแบบเรียบๆ (แต่ผมก็ชอบที่เป็นแบบนี้นะ)
แต่ดูนานๆ ยิ่งดูยิ่งสวย ยิ่งลงตัว แต่ก็สายไปแล้ว เจ้าอื่นเขากวาดยอดไปกันหมดแล้ว
หรือผมคิดไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2015, 13:27:38 โดย redsun »

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 14:03:02 »
รถยนต์คันแรกในชีวิตผมเมื่อหลายสิบปีที่แล้วคือนิสสัน หลังจากนั้นรถป้ายแดงอีก 5-6 คันไม่เคยมองนิสสันอีกเลย เพราะมันฝังใจไงครับ รถป้ายแดงล้างแล้วเอาผ้าเช็ดสีติดผ้าออกมาเลยโรงงานทำได้ไง ซื้อรถมาต้องมาติดวิทยุเองทีหลัง ตัวรถคุณภาพพอใช้ได้นะครับแต่การประกอบอะไหล่อุปกรณ์ที่ให้มานี่ไม่ประทับใจ ยิ่งเวลาเข้าศูนย์บริการเปิดแปดโมงแต่ต้องมาแย่งจอดจองคิวตั้งแต่หกโมงเช้ายังจำได้ไม่ลืม  ปัจจุบันเป็นยังไงไม่รู้เพราะไม่เคยคิดจะเข้าโชว์รูมนิสสันมานานแล้ว

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 15:30:15 »
Nissan ตอนนี้ยอดขายก็ไปเรื่อยๆนะครับ Motor Show ที่ผ่านมาก็ได้ยอดจองไปเยอะอยู่ครับ

ปัญหา Nissan ผมมองที่งานออกแบบ รูปทรงมากกว่า งานออกแบบภายใน ออปชั่นยังขาดๆไปบ้าง และไม่ค่อยถูกใจคนไทยเท่าไร

ก็อาจจะไม่ถูกใจคนไทยไปอีกนาน เพราะทำรถมาไม่ได้ขายให้คนไทยประเทศเดียว อะไรที่เราไม่ชอบไม่ถูกใจ อาจจะถูกใจตลาดประเทศอื่นก็ได้ครับ

อย่างเอกลักษณ์ใหม่ เช่น กระจังหน้านั้น หลายๆคนถึงกับรับไม่ได้เลย ส่วนเรื่องยนต์ต่างๆ เทคโนโลยีต่างๆ ก็มีดีอยู่ครับ ไม่ได้แย่หรือเลยร้ายอะไร

อยากได้ยอดขายสูงๆ ต้องปรับราคาลงมาสู้ละครับ อัดโปรต่างๆ หรือแถมชุดแต่ง NISMO ปรับช่วงล่างดีๆ มาเลย เพื่อเสริมภาพลักษณ์

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 16:25:01 »
เรื่องศูนย์บริการเหรอ อืม.... อยากมองแยกแบบนี้ครับ
- เรืองจองคิว ผมว่านิสสันค่อนข้างศูนย์เยอะนะ (เยอะกว่าฮอนด้าอีก!) ยี่ห้ออื่นก็ต้องจอง ส่วนตัวผมว่าไม่ใช่ปัญหา ปัญหาหลักคือคุณภาพที่ไม่สม่ำเสมอของแต่ละศูนย์มากกว่า

- คุณภาพ บอกตรงๆ ดีกว่าโตโยต้านะ งานละเอียดน่ะ รถชนหนักซ่อมดี เพราะคนที่คุมงานมักจะดี แต่งานที่ต้องประยุกต์หรือทำไม่บ่อย บอกเลย เข้าขั้นโง่ ยกตัวอย่าง
-- ถอดคอนโซลเปลี่ยนกรองแอร์มาร์ช เพื่อ!!!??
-- สลับยาง rotation ผิดทาง
-- น้ำมันกันสนิมเลอะ แจ้งลูกค้าโช้ครั่ว เฮ้ย จะไม่ทดสอบหน่อยเหรอ?????
-- ขออนุมัติเจียจานปรับตั้งเบรกได้ทุกรอบ ใครใช้รุ่นผ้าเบรกดัง ระวังละกัน มันต้องเคลมฟรีแต่หาเรื่องชาร์จ ผมนี่เขี้ยว รอด
แต่ส่วนที่ชอบ สำหรับ 4-5 ศูนย์ที่ผมเข้า คือ ความสะอาดภายในจะดูแลดี มีปูผ้ายางกันเลอะ มีคลุมบริเวณที่ต้องกันไว้ ตรงนี้เนียนทุกศูนย์

- ความพร้อมสต็อกอะไหล่ เนื่องจากขายไม่ออกหรือไงไม่ทราบได้ แต่ไม่นับโตโยต้า ผมว่าอะไหล่นิสสันมาไวนะ รอของไม่นาน ยกเว้นรุ่นหลุดโลก เช่น Terrano สเปน อันนั้นก็พอเข้าใจได้

อีกเรื่องนึงที่ผมให้ข้อสังเกตเลยคือ การเทรนเซลส์ของนิสสัน ไม่ดีครับ ไม่รู้จักโปรดักส์ที่ตัวเองจะขาย (คนละเรื่องกับหยิ่งนะ อันนี้เอ๋อมากกว่า) สงสารคนไม่เชี่ยวชาญเรื่องรถที่จะไม่ได้รู้อะไรหลายๆ อย่าง

ว่าก็ว่า รถน่ะ ผมก็ว่ามันดี แต่เรื่องให้ปรับปรุงก็ยังเยอะ และถ้าให้ผมเลือกรถเซกเมนต์เดียวกัน ของยุ่น ผมก็ยัง prefer นิสสันมากกว่าฮอนด้า แต่ตอนนี้อาจจะน้อยกว่าโตโยต้ากะมิตซูละครับหากคันต่อไปผมออกเก๋ง
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 17:18:43 »
ถ้าเอาแบบมุมมองคนทั่วไปนะ แบบไม่เคยซื้อรถหรือรู้จักรถ
ผมว่านิสสันทำรถมาไม่ค่อยสวยถูกใจคนทั่วๆไปเท่าไหร่

ออฟไลน์ Odeng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 17:59:06 »
  ที่บ้านผมก็เคยใช้กระบะนิสสันตั้งแต่รุ่น SD22 ยัน Big-M ตัวแรก แต่หลังจากนั้นก็ไม่มีนิสสันอีกเลย ถ้าถามตัวเองว่าทำไม ผมมองว่า

1) นิสสันยุคนี้ไม่มีจุดขายหรือภาพลักษณ์อะไรที่โดดเด่นมากพอเลยซักด้าน ไม่ว่าจะตัวรถหรือการบริการหลังการขายก็เถอะ ทำให้ดึงลูกค้าใหม่ๆ มาจากยี่ห้ออื่นได้ยาก (ผมเองเลือกรถเองมา 3 คัน เชื่อมั้ยว่าตัวเลือกสุดท้ายก็ไม่ใช่นิสสันเลยทั้ง 3 คัน)
    2) นอกจากดึงลูกค้าใหม่ๆ ยากแล้ว ความทนทานของตัวรถดูเหมือนจะแย่ลง (จากที่เห็นตาม webboard หลายๆ ที่) ขณะเดียวกันศูนย์บริการก็ไม่ได้ปรับปรุงอะไรให้ดีขึ้นแบบชัดเจน ยิ่งทำให้รักษาลูกค้าเก่าๆ ไม่ค่อยได้เข้าไปอีก  ใครที่เพิ่งมาใช้นิสสันยุคมาร์ช, อัลเมร่า, เทียน่า J32 น่าจะรู้สึกแบบนี้ไม่น้อย

มันเลยรวมกันเป็นสองเด้ง ที่ทำให้ยอดขายนิสสันทุกวันนี้เป็นแบบนี้  ยอดขายเก๋งก็ดูห่างจากโตโยต้า ฮอนด้าไปทุกที  ส่วนยอดขายกระบะก็ดูแย่ลงไม่แพ้กัน อย่าว่าแต่โตโยต้า อีซูซุเลย ทุกวันนี้ดูจะแพ้มิตซูบิชิ กับฟอร์ดด้วยซ้ำ  :-[

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 05:06:08 »
เพื่อนร่วมงานผมสองคนบอกว่า ไม่รุ้เปนอะไร แต่ทำไมเวาพูดถึงนิสสันถึงรูสึกว่า ขอปัดผ่านละกัน คือแบบไม่อยู่ในความคิดเลยประมาณนั้น อีกคนบอกอะไหล่เสียเร็ว พังเร็ว เหมือนหลายท่านที่กล่าวมาข้างบน

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 11:37:29 »
GTR 370Z นี่เหมือนไม่ใช่nissanเลย ภาพลักษณ์โคตรดี เปรี้ยว เผ็ด แซ่บ

พอมารถตลาด ภาพลักษณ์ดูจืดมาก ควรเปลี่ยนธีมดีไซน์ด่วน ยิ่งกระจังหน้าVอะไรนั่น นี่ถ้าอยู่ในกระบะ suvรับได้นะ
แต่พอกระจังหน้านี้มาอยู่ในเก็งละขัดหูขัดตาชะมัด
ภายในก็จืด จืดยิ่งกว่าภายนอกอีก โดยเฉพาะinteriorจากJ32 --> L33 พังงงง

ดีไซน์มาใหม่นะนิสสัน
รถก็เหมือนคนอะ เราต่างก็ชอบคนสวยคนหน้าตาดี เห็นแล้วปิ้ง first impressionสำคัญนะครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 14:38:13 »
นิสสันขายในไทยได้น้อย แต่ส่งออกเยอะอยู่น่ะครับ เค้าอยากจะไม่เดือดร้อนแบบที่คิดก็ได้น่ะครับ :-X
พวกกระบะนี้ไป ออสเตรเลีย กับตะวันออกกลางก็เยอะอยู่

แต่ให้พูดตรงๆ ผมว่านิสสันเป็นบริษัทที่มีระบบภายในแปลกๆ
 ชอบ request บริษัทคู่ค้า (supplier) ให้ทำอะไร งงๆ ประหลาดๆ...
เดาว่าทีม Marketing คงติดเชื้อตามๆกันมา

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 19:07:33 »
ผมซื้อรถกระบะ ขับสีเอาไว้บรรทุกสัก 2 ตัน ผมจิ้มลง นาวาร่า เพราะแหนบใต้เพลา และเมื่อก่อนไม่เคยมีความคิดในหัวเลย มันแปลกคนอื่นด่า แต่บางทีมันตรงความต้องการ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 22:31:17 »
Nissan ไม่มีอะไรเด่นเลย อาจจะไม่ได้แย่ แต่ก็ไม่ได้ดีเด่นกว่าคนอื่น ในขณะที่เวลาคนมองรถในแต่ละ segment ก็จะหาตัวเด่นๆ มาเป็นตัวเลือก ซึ่ง Nissan ก็จะไม่ติดโผอันดับต้นๆ

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 09:55:33 »
ไปเดินในงานรอบนี้ ผมก็ไม่ได้แวะไปดูบูธนี้เลย รู้สึกว่าไม่มีอะไรเลยในบูธ  :'(

ออฟไลน์ Nouiii1

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 11:35:06 »
คันไม้คันมือ ขอพูดเองเลย

- Sylphy หมดอายุตลาดแล้ว การปรับ MC ตอนตลาดวายไม่ได้ช่วยอะไร และ DIG Turbo ลูกค้ากลุ่มมันแคบ แถมใส่ CVT มาอีกทั้งๆ ที่ลูกค้าส่วนใหญ่กลัวและกังวล ไอ้รู้ก็ส่วนรู้ ไอ้อดคิดมันก็อดคิดไม่ได้ สรุป ไม่คิดง่ายกว่า = ไม่ซื้อ

- Pulsar ลาก่อยยย มันดีทุกเรื่องไม่เด่นสักเรื่อง แล้วผนวกกะแบรนด์ แล้วนิสสันจะขายอะไร? ความดีในทีด้าหลายๆ อย่างที่ใส่ใจก็ดันไปตัดออก!?

- March ไมเนอร์แล้วหน้าตาไม่น่ารัก ก็ขายแบบนั้นไปเถอะ ขนาดปรับ EL ออพชั่นเท่า VL สมัยก่อนตัดแอร์ออโต้ยังขายไม่ได้ เปลี่ยนสีติดสติกเกอร์กี่แบบๆ จนหมดมุก ถ้าฉลาดก็ขายเข้าไปเถอะ ของแท้นิสโม่ โบเลโร่ ภายในปรับแต่งได้ เอาให้จี๊ดเลย จำไม่ได้เหรอว่ามาร์ชแรกๆ ขายได้ดีมากหลังตอนที่มีประกวดแต่งรถ? รถมันน่ารักอยู่ แต่ไปเอาหน้าปลวกมาใส่ มันจะขายได้ไหม? พูด?

- Almera ไมเนอร์ใหม่อยากจะเป็นเทียน่า แต่โอเค รถกว้างออพชั่นดีขึ้น ก็ขายได้ด้วยตัวมันเอง จบ

- Navara รถดีที่ขายไม่ออก ประหยัดอันดับต้นๆ ขับดีอันดับต้นๆ แรงกว่าเดิมประหยัดกว่าเดิม เงียบกว่าเดิม แต่ปัญหาเดิมๆ ไม่แก้ (เช่น แค็บนั่งไม่สบายเหมือนเดิม ตัวคาลิเบอร์จะสูงก็ไม่สูง น็อตล้อขนาดบ้าๆ บอๆ ก็ยังจะใส่มา เรื่องแค่นี้แหละคนจากซื้อเป็นไม่ซื้อก็มี!!!) และที่ชัดเจนคือ มุมมองในการขับแย่ลง หรือจะเถียง? หน้าใหญ่ตรูดเล็ก

- Urvan เอาอะไรมาขาย ฟลีตก็ไม่ขาย ประมูลรัฐก็ไม่เห็นมาแข่ง เพื่อ? รถดีนั่งสบายแล้วไง ทำให้มันน่าใช้สิ มันดีกว่า Ventury อีกทำไมขายไม่ออก ตอบ!?

- Juke ตายเพราะไม่แก้ปัญหาจุกจิก ไอ้แคบนั่นก็ทำลูกค้าหายอยู่แล้ว แต่รถมันก็เหมือนเด็กอินดี้ เรียนดีแต่ไม่สนใจเรียน มันก็ขายของมันได้แบบนั้นแหละ ตัวนี้สงสารที่ไม่รู้จะหาวิธีเอา MR16DDT ยัดมันลงไปยังไง ทั้งๆ ที่เหมาะกว่าพัลซาร์มาก

- X-Trail รถที่รอบด้านที่สุดในตลาด SUV Crossover ปัจจุบัน แต่ขอโทษ... การพรีเซนต์ความดีงามของรถ อย่าว่าแต่การตลาดและเซลส์ ขนาดคุณ ป. ยังขายของไม่เป็น แล้วใครจะมาขายให้คุณครับ? X-Trail HB 18 โล/ลิตร เคยคิดจะขายไหม ไม่ ไปขาย Dual-Clutch ให้คนเข้าใจว่าเกียร์เหมือนฟอร์ดแล้วก็ไม่ซื้อก็ยังมี (เรื่องจริง พี่ที่ทำงานผมพูดแบบนั้น สุดท้ายออก CX-5)

นอกจากนี้ ก็มี

- พัดลมไฟฟ้าในรถที่บล็อก HR ทั้งหลาย พังทุกคัน
- ลูกปืนล้อ บรรลัยเกือบทุกคัน สำหรับอีโค่คาร์
- แอร์รั่วได้ทุกคัน สำหรับเก๋งเล็ก
- CVT แก้ปัญหาความเข้าใจไม่จบ NS-2 ออกมาสูตรใหม่ (เท่า Shell 1V) สูตรเก่าขายชื่อเดียวกัน ใส่ด้วยกันไม่ได้ ผสม NS-3 พัง หนืดกว่าตั้ง 14% ฟองฟ่อด ที่สำคัญคือ คู่มือและการเทรนช่างแบบโง่ๆ ว่า เปลี่ยนทุกแสนโล ทำให้มันพังก่อนวัยอันควร บ้านเราใช่ญี่ปุ่นซะที่ไหน

ที่เหลือคือข้อดีครับ ยี่ห้ออื่นหาข้อดีแบบนิสสันยาก แต่ข้อเสียแต่ละข้อ แม่............

และที่หนักกว่านั้นคือ เริ่มติดโรคมิตซูสมัยก่อนมาแล้ว ไอ้เจ้าพ่อตลาดวายเนี่ย จะขายใครครับถาม จะขายใคร!!!!???

++++1ล้านไลค์ เลย ขาดมาก :-X :-X :-X :-X :-X :P :P

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 22:05:01 »
มีรถใหม่ แต่ราคาหลักล้านขึ้น กำลังซื้อมันอยู่ที่ 5-6แสน
ถ้า มาสดา ไม่มี 2  ยอดคงไม่ขนาดนี้
One Day.