ผู้เขียน หัวข้อ: City MC2012 เติม Coolant ผิด Type จะเป็นอะไรไหมครับ?  (อ่าน 1729 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ผมเข้าใจผิดเเละประมาทที่ไม่ได้เปิดดูคู้มือ คิดว่าต่างกันเเค่ผสมมาเเล้วกับผสมเอง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: City MC2012 เติม Coolant ผิด Type จะเป็นอะไรไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 22:12:43 »
เช็คสเปคน้ำหล่อเย็นเทียบกันทั้ง2ชนิดครับ
อุณหภูมิจุดเดือดเท่าไหร่

City มีหน้าปัทแสดงอุณหภูมิน้ำหล่อเย็นไหมครับ?

ถ้าไม่มั่นใจถ่ายทิ้งทั้งระบบ แล้วเติมตามสเปค
ถือเสียว่าเป็นการล้างทำความสะอาดล่ะกันครับ

วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
Re: City MC2012 เติม Coolant ผิด Type จะเป็นอะไรไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 22:15:27 »
ใช้น้ำเปล่าเติมเลยครับ ผมเคยเอาเติมกับรถ toyota คันเก่าผม ไม่มีปัญหาอะไรเลย วิ่งได้ปกติสบายๆ
ไม่เห็นมีปัญหาความร้อนขึ้น หรืออุณหภูมิสูงขึ้นผิดปกติ