โพลล์

!!

Fortuner
62 (30.5%)
Pajero Sport
39 (19.2%)
Everest
62 (30.5%)
X Trail
16 (7.9%)
Mazda2 high plus L
24 (11.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 199

ปิดการโหวต: มกราคม 14, 2016, 20:24:19

ผู้เขียน หัวข้อ: โหวดให้หน่อยครับ ถ้าเอาเรื่องความสวยอย่างเดียว ช่วยตัดสินใจหน่อย  (อ่าน 11206 ครั้ง)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2016, 20:38:11 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มาสด้า 2 หลุดมาได้ไงครับลูกพี่  8)

ออฟไลน์ yourturle

ถ้าจะโดนใจ เจ้า2
One Day.

ออฟไลน์ rotaryman

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
คะแนนสูสีกันมากเลยครับ รอเพื่อนๆ มาโหวตกันอีก ผมโหวต M2 ไปเพราะความสวย Racing HB ผมชอบสไตล์นั้น

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
EVEREST ครับ ผมว่าสวย บึกบึน

ไฟหน้า ไฟท้าย ดูลงตัว มาพร้อม max 20" หล่อตั้งแต่เกิดเลยครับ ไม่ต้องทำไรเพิ่มเลย

ส่วนตัวอื่นใน List ผมว่าต้องแต่งเพิ่มครับถึงจะลงตัว
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Super3

• Newbie
  • *
Fortuner ครับสวยสุด

everest ดีไซน์เส้นสายต่างๆดูแล้วโบราณสุดในคลาส คหสต.

ออฟไลน์ Eddy5659

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ mozart

Fortuner สวยครับ ตอนแรงผมว่าไม่สวยเลย แต่ไปๆมาๆเหมือนมันสวยวันสวยคืน ยิ่งดูยิ่งสวย  กลับกันกับ Everest ตอนแรกผมชอบมากแต่ตอนนี้เหมือนจะธรรมดาเหมือนมันเบื่อซะแล้วครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ผมละโคตรสงสารน้องสองเลยครับ 555
งั้นของบน้องสองเพิ่มอีกสัก 400k เอาไปแต่งหล่อ ราคาจะได้เท่ารุ่นพี่
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Gopz

Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
TOYOTA FORTUNER โฉมปัจจุบันเลยครับ

ออฟไลน์ pheet

ยอดเขาครับ ลงตัวทุกด้านไม่รู้จะติยังไง

ออฟไลน์ Ponthakorn

x-trial ตัวรถสีดำ ล้อสีเงินขอบ 18-19 ครับ ฟิมล์ดำ40% รอบคัน ลงตัวมากๆ สำหรับผมนะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Mazda 2 high plus l ก็สวยนะครับ
ไฟหน้า LED+DRL ล้อ 16 ปัดเงา หน้าตาออกแนวรถการ์ตูน 
มันสวยลงตัวในคลาสของมันแล้ว
แต่พอมาเทียบรุ่นใหญ่ ที่ใหญ่กว่า แพงกว่า
ยังไงคนก็มองว่ารถแพงๆ มันสวยเท่กว่าครับ
ทั้งนี้ผมโหวต Fortuner ไป ดูสวยพอดีๆ ทั้งคัน
Everest ก็บึกบึนและสวยจบแต่เส้นสายจืดดูโบราณไปหน่อย
PJS ก็มีดีไซน์ด้านหน้าและด้านท้ายที่ดูไม่บาลานซ์กัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Fortuner ออกแบบมาไม่สมส่วน หน้ายื่นๆ

Pa ผมไม่ขอบตรงทรงที่ ดูเเคบ ยาว สูง ดูลอยๆ

Ev ดูจะสมส่วนที่สุด ใช้มา 7,000กม ล่ะ ชอบตรงเเถว3 พับเรียบตลอด ไม่เคยใช้เเถว3เลย มีที่ปิดห้องสัมภาระ

ออฟไลน์ YenChar

Fortuner ครับ สวย+ภูมิฐาน

สวยของคนเราต่างกัน
ถ้าวัยรุ่นๆ อาจจะมอง Mazda
วัยทำงาน ผู้บริหารอาจจะมอง D-Segment

ออฟไลน์ Monsterz

• Jr. Member
  • **
นิวฟอร์จูนเนอร์ครับ สวยล้ำอวกาศ  ;)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ฟอร์จูนเนอร์ตัวปัจจุบัน แรก ๆ มองธรรมดมาก
ไม่ชอบการออกแบบด้านท้ายนะ มันแข็ง ๆ
แต่พอเห็นขาวมุกแล้วยิ่งมองยิ่งสวยครับ  8)

ออฟไลน์ AkE

EV ครับแต่ x trail ก้พอได้นะ

ออฟไลน์ ps000000

ซื้อด้วยอารมณ์ศิลปินล้วนๆ

ออฟไลน์ bannakan

• Newbie
  • *
ใช้ Pajero ก็ต้องโหวตน้องปาซิครับ หุหุ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ฟอร์จูนเนอร์สีเม็ดมะขาม ดูภูมิฐานมากครับ ไม่ค่อยมีด้วย

ออฟไลน์ Nazare

เอาแค่กลุ่ม PPV 3 คันแรก
Everest นี่ตัดออกคันแรกเลย ส่วนตัวคิดว่ามันดูบวมๆอืดๆพิกล
เหลือแค่ Fortuner กับ Pajero คู่นี้สวยพอกันหลับตาจิ้มได้เลย คันไหนก็ได้
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ pakorn

• ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
1.ฟอร์จูนเนอร์ ถึงจะเกลียดไฟที่โครตแยงตาก็เถอะ
2.เอ็กเทรล
3.ปาร์เจโร่
4.สอง
5.เอเวอเรส
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ lexus

ถ้าว่ากันด้วยตัวTOP

1. everest ไม่เด่นไม่เฟี้ยว แต่ดูรวมๆมองรอบด้าน ทุกมุม มันลงตัวที่สุด

2. pajero sport = fortuner  เฟี้ยวทั้งคู่ ปาหน้าสวย ฟอหลังสวย แต่ดูรวมๆยังมีความขัดแย้งในองประกอบบางอย่าง

3. mazda2 (ซีดาน) เล็กแต่แอบเผ็ด สัดส่วนคล้าย3ย่อส่วน // แต่พอเป็นhatchbackท้ายมันกุดเกินไป

4. X-trail อารมณ์คันนี้ไม่ดุดัน ไม่สปอต ออกแนวครอบครัวพ่อแม่ลูกไปปิกนิกต่างจังหวัดในวันสบายๆ

**ความสวยไม่มีถูกผิด**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2016, 10:35:34 โดย lexus »

ออฟไลน์ MUK

ในตัวเลือกทั้งหมด ผมว่า X-Trail สวยน้อยสุดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าก่อนหน้านี้จะโหวต Everest เลยครับ
ตอนนี้ผมโหวตFTN แต่ลังเลกับ PJS