โพลล์

!!

Fortuner
62 (30.5%)
Pajero Sport
39 (19.2%)
Everest
62 (30.5%)
X Trail
16 (7.9%)
Mazda2 high plus L
24 (11.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 199

ปิดการโหวต: มกราคม 14, 2016, 20:24:19

ผู้เขียน หัวข้อ: โหวดให้หน่อยครับ ถ้าเอาเรื่องความสวยอย่างเดียว ช่วยตัดสินใจหน่อย  (อ่าน 11243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
เฉพาะความงาม

FTN วินครับ

คันอื่น เส้นสายตกยุคไป บ้าง ก็คันเล็กไป

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
เอาแค่สวยใน list
ผมให้ Mazda 2 เลยครับ ไฟใหมาง่งามมากมาย

แต่เอาแค่รถกลุ่มเดียวกัน ผมชอบทุกตัวครับ เอาที่สุดจริงๆ ก็คงจะเป็น Ev นี่แหละ
For ส่วนตัวมองว่าสมส่วนมากกว่า
Pa หน้าสวยมาก ข้างเกือบสวย ไฟท้ายแยกสวย ไฟท้ายมารวมในท้ายรถไม่ค่อยสวย และยิ่งไม่มีสปอยเลอร์มาให้ยิ่งหาความสวยไม่เจอ

X-trail ผมจัดแยกอีกกลุ่มแล้วกันครับ แต่ถ้าไปรวมกับข้างบน ผมให้สวยกว่า For แต่ยังไม่เท่า Ev

นานาจิตตังครับ คนเรามี taste ที่ต่างกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2016, 19:57:06 โดย Pat_Un »
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
เมื่อก่อน EV > PAJ > FTN
แต่ตอนนี้ FTN > EV > PAJ

จากที่เมื่อก่อนไม่ชอบ FTN มากที่สุด ... แต่ตอนนี้ชอบมากที่สุด สวยทั้งกลางวัน-กลางคืน สวยจบ  ::)

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
โหวต Fortuner ครับ ความชอบส่วนตัวบวกกับใช้อยู่ด้วย
น้องอีฟ ดูโบราณๆไปหน่อยสำหรับผม ส่วน ปา ก็ล้ำเกินไป สงสัยหัวผมจะโบราณเอง 555
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ไม่มีคันไหนสมบูรณ์แบบอยู่แล้ว

ลงตัวที่สุดให้ เอเวอร์เรส ดูบึกบึนสมส่วนแม้จะดูโบราณสุด
ฟอร์ฯ เหมือนจะลงตัวสุดก็ยังไม่ใช่ ข้างหน้ามองด้านข้างหน้ายาว เหมือนคนคางแหลม ไปท้ายเล็กไปนิด ยิ่งไฟเลี้ยวยิ่งแล้วใหญ่
ปาฯ ด้านหน้าสวยมาก แต่ท้ายถ้าไม่ชอบก็ยี้เลย

แต่ถ้าถามว่าถ้าจะซื้อจะเลือกคันไหน เลือกปาฯ เพราะคุ้มค่ากับราคา

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
EVกับFTNสูสีมาก ผมเดาว่าคนvote EVน่าจะชอบรถสไตล์เรียบหรูดูดีและสวยจบ ออกแนวแมนนิดๆแบบอเมริกันหรือติดยุโรปหน่อยๆ
คนที่Vote FTN คงชอบdesign ยุดหลังของToที่จะคล้ายlexusแต่ด้อยกว่า และมีความคิดจะตกแต่งเพิ่มเติมภายหลัง
EVนี่ถ้าแต่งไม่ดีเข้าป่าไปเลยนะครับ จะคล้่ายๆFTNตัวเก่าหรือIsuzu Chev ที่แต่งแต่ใส่skirt ท่อหลอกพอกกันชนอาจจะดูดีชึ้นสำหรับคนที่ชอบแบบนั้น แต่ไม่เหมาะกับEVอย่างแรง