ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปต่างประเทศ เคยเห็นฝรั่งใช้ pickup fullsize เยอะไหมครับ?  (อ่าน 7074 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
ไม่ค่อยมีเลยครับ ภาษีรถดีเซลมันแพง น้ำมันก็แพงกว่าเบนซิน จอดรถก็แพง ถ้ามีก็วิ่งกันชานๆเมือง

ในเมืองเห็นใช้พวก แฮทแบคกันเยอะ เอนคประสงค์ หรือพวกอีโค้คารก็เยอะมากๆ

หมายถึงที่ไหนครับ
ยุโรษ ป่าว

ออสเตรเลีย ผมว่าก็น่าจะ กะบะเยอะนะ ใครเคยเห็นไหม ในหนัง เห็น ทะเลทรายเยอะ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไม่ค่อยมีเลยครับ ภาษีรถดีเซลมันแพง น้ำมันก็แพงกว่าเบนซิน จอดรถก็แพง ถ้ามีก็วิ่งกันชานๆเมือง

ในเมืองเห็นใช้พวก แฮทแบคกันเยอะ เอนคประสงค์ หรือพวกอีโค้คารก็เยอะมากๆ

หมายถึงที่ไหนครับ
ยุโรษ ป่าว

ออสเตรเลีย ผมว่าก็น่าจะ กะบะเยอะนะ ใครเคยเห็นไหม ในหนัง เห็น ทะเลทรายเยอะ

ออสเตรเลียใช้กระบะขนาด1ตันแบบบ้านเราครับ ไม่มี Full size (ไม่นับที่นำเข้ามากันเองนะครับ พอมีบ้างแบบบ้านเรา)