ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Corolla Altis MY2016 เพิ่ม VSC/TRC ทุกรุ่นย่อย //  (อ่าน 23594 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
VSC TRC มันไม่ได้แพงอย่างที่คิดนะครับ

เหมือนมีใครเคยพูดไว้ว่า มันรวมอยู่ในกล่องเดียวกันหมด

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

VSC TRC มันไม่ได้แพงอย่างที่คิดนะครับ

เหมือนมีใครเคยพูดไว้ว่า มันรวมอยู่ในกล่องเดียวกันหมด

คับ มันไม่แพงแต่ก็หลายหมื่นอยู่นะคับ

ถ้ามันเสียหรือเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา

ผมว่ารถวิ่งงาน เช่น พวก Taxi รถสนามบิน หรือคนที่ซื้อมือ 2 Altis มาส่วนมากที่ผมเจอ จะไม่ซ่อมกันครับ

ปล่อยไปแบบนั้น หลายคันก็เกิดอุบัติเหตุเนื่องจาก VSC และ ABS ไม่ทำงาน

แต่ส่วนตัวผม ยอมจ่ายคับ คุ้มที่จะต้องเสียไป เพื่อให้ปลอดภัยคับ

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
ชุด VSC ABS Traction พวกนี้ ส่วนใหญ่จะรวมอยู่กล่องเดียวกัน

เวลามันเสีย  ก็ไปซื้อของ เซียงกง มาใส่ก็ได้  น่าจะหาได้

ถ้าไม่เปลี่ยน ปล่อยไว้  ก็ไฟโชว์เฉยๆ  ไม่ได้มีอันตรายอะไร  ก็เหมือนขับรถรุ่นเก่า ที่ไม่มีระบบนี้

เพียงแต่ ระวังหน่อย อย่าขับเร็วจนเกินลิมิต ในขณะที่ไม่มีระบบนี้

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
บางรุ่นขึ้นไม่เยอะ เมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้
@ngel gunman

1.8 v ราคาขนาดนั้นกับ option ที่ได้ ผมว่ายกเลิก แล้วให้ 1.8 g เป็นรุ่น top แทนดีกว่า

ออฟไลน์ recycleman

cng กับ esport ตัดไปเลยดีกว่าไหม ตั้งราคาเอาฮาใช่ไหมนี่

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

1.8 v ราคาขนาดนั้นกับ option ที่ได้ ผมว่ายกเลิก แล้วให้ 1.8 g เป็นรุ่น top แทนดีกว่า

ผมก็คิดแบบนั้น แต่มามองอีกมุม ตอนนี้ Toyota ขาดรถเก๋ง ราคา 1.1-1.35 ล้านอยู่

เดาว่า Altis คงมีตัวแพงมาอีกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ nut_na

• Newbie
  • *
ราคานี้ nurburgring คุ้มดีนะครับ

ออฟไลน์ Harem

เห็นในแฟนเพ็จมีคนคอมเม้นท์บอก nurburgring ราคานี้ยังไม่รวมชุดแต่งครับ รวมชุดแต่งแล้วราคา 989,000

ออฟไลน์ Arm

เห็นในแฟนเพ็จมีคนคอมเม้นท์บอก nurburgring ราคานี้ยังไม่รวมชุดแต่งครับ รวมชุดแต่งแล้วราคา 989,000
ต้องดูหมายเหตุตัวโครตตตตตตตเล็กล่างหน้าเว็บครับ
• สำหรับรุ่น ESPORT Nurburgring Edition ราคาดังกล่าวเป็นราคารถยนต์พร้อมอุปกรณ์มาตรฐานที่ผลิตจากโรงงานเท่านั้น ยังไม่รวมราคาชุดอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษ
เบ็ดเสร็จ ก็แพงทะลุโลกทั้ง Line-up เลยทีเดียว >:( >:(
คหสต.เพิ่มอีก1k เราก็ได้ สิวฝีเอ้ย Sylphy Turbo แล้วละครับ ;) ;)
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกดูๆว่าเหมือน Nurburgring น่าสนใจ แต่มาดูๆแล้วกันชนดูขัดตาไปนิดนึง สปอยเลอร์หลังไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนมั้ย หน้าปัดใหม่สวยมาก. แต่ทั้งหมดคงไม่มีใครสนถ้าราคารวมชุดแต่งมาใกล้กับ Sylphy Turbo  Sport ชุดแต่งกับแรงของจริง คนชอบซิ่งน่าจะชอบอย่างหลังครับ (ยกเว้นจะเน้นประหยัดด้วย)

แต่น่าคิดว่าตั้งราคามาสับขาหลอกCivic เดือนมีนารึเปล่า แล้วอัดลดราคากะออฟชั่นเพิ่มทีหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2016, 00:09:34 โดย Kkkong »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ต้องดูหมายเหตุตัวโครตตตตตตตเล็กล่างหน้าเว็บครับ
• สำหรับรุ่น ESPORT Nurburgring Edition ราคาดังกล่าวเป็นราคารถยนต์พร้อมอุปกรณ์มาตรฐานที่ผลิตจากโรงงานเท่านั้น ยังไม่รวมราคาชุดอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษ
เบ็ดเสร็จ ก็แพงทะลุโลกทั้ง Line-up เลยทีเดียว >:( >:(
คหสต.เพิ่มอีก1k เราก็ได้ สิวฝีเอ้ย Sylphy Turbo แล้วละครับ ;) ;)
ถ้าแบบนั้นราคาใหม่ของ Esport ทั้ง 2 ตัวแสดงให้เห็นถึงความน่าเกลียดในการตั้งราคาของโตต้าอีกครั้ง
รุ่นไหนขายดีก็ขึ้นราคาเยอะๆ ฟันลูกค้าหัวแบะ รุ่นที่ขายไม่ดีก็ขึ้นน้อยหน่อย
รถที่ขายสู้ชาวบ้านเค้าไม่ได้ก็ลดแลกแจกแถม พอปรับโฉมค่อยยัดออพชั่นแบบไม่แคร์ลูกค้าเก่า
ต้องขอ Honda จัดออพชั่น Civic ใหม่เด็ดๆ ออกมากำราบอย่างเดียว ยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นน้ำหนักไม่พอ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
พูดถึง ESport Nurburgring Edition ในเว็บระบุไว้ครับว่า

"สำหรับรุ่น ESPORT Nurburgring Edition ราคาดังกล่าวเป็นราคารถยนต์พร้อมอุปกรณ์มาตรฐานที่ผลิตจากโรงงานเท่านั้น ยังไม่รวมราคาชุดอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษ"

งั้นแปลว่าราคา 942,000 บาทก็ไม่น่าใช่ราคาจริงๆนะครับ เห็นเซลล์บอกว่ารวมชุดแต่งเบ็ดเสร็จก็ 989,000 บาทครับ

รอดูประกาศจาก Toyota อีกทีดีกว่า

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
พูดถึง ESport Nurburgring Edition ในเว็บระบุไว้ครับว่า

"สำหรับรุ่น ESPORT Nurburgring Edition ราคาดังกล่าวเป็นราคารถยนต์พร้อมอุปกรณ์มาตรฐานที่ผลิตจากโรงงานเท่านั้น ยังไม่รวมราคาชุดอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษ"

งั้นแปลว่าราคา 942,000 บาทก็ไม่น่าใช่ราคาจริงๆนะครับ เห็นเซลล์บอกว่ารวมชุดแต่งเบ็ดเสร็จก็ 989,000 บาทครับ

รอดูประกาศจาก Toyota อีกทีดีกว่า

แปลกตรงที่ไม่บวกเข้าไปในราคาป้ายครับ หรือเลือกที่จะไม่เอาชุดแต่งได้???

ออฟไลน์ palma

สิวฝี-โบ ยังมีส่วนลดเงินสดได้อีกไม่น้อยนะครับ หรือ ผ่อนก็ 0%

ฟินมากกะสิวฝี-โบ  เป็นทางเลือกที่ดีไม่เลวเลยครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ redsun

ชอบตรง J ครับ
รุ่นต่ำสุด เกียร์ M/T (6 SPEED ซะด้วย) มี VSC TRC กับเค้าแล้วววว
ทีนี้รถ MODIFY มีทางเลือกแล้วนะ จะเปิดหรือปิดตัวช่วยก็ได้ สุดยอดดด..

ปล.
ภายนอก ภายในค่อยแต่งต่อ
ตามงบประมาณกันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2016, 00:01:51 โดย redsun »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
V เบาะหลังไม่ต้องปรับเอนหรอกครับ
ขอถุงลม7ใบเถอะพ่อคุณ

ออฟไลน์ whoami

แบบนี้น่ายุบ esport แล้วขายแต่ nurburg

ออฟไลน์ Volta

ชอบตรง J ครับ
รุ่นต่ำสุด เกียร์ M/T (6 SPEED ซะด้วย) มี VSC TRC กับเค้าแล้วววว
ทีนี้รถ MODIFY มีทางเลือกแล้วนะ จะเปิดหรือปิดตัวช่วยก็ได้ สุดยอดดด..

ปล.
ภายนอก ภายในค่อยแต่งต่อ
ตามงบประมาณกันเลย

ใช่ครับ หาเลือกซื้อชุดแต่ง ทรงห้างก็ได้ หรือจะเอาทรงอื่นก็ได้
หาล้อแม็ก esport ถอดป้ายแดง หรือใส่ล้อแต่ง
ภายในลงจอ dvd พร้อมระบบนำทาง +อัพเกรดลำโพง

ทั้งหมดนี้ยังถูกกว่าซื้อรุ่น nurburging อีกนะครับ หล่อได้เหมือนกัน

ขำๆนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ NoName__???

ใครว่ากล่องไม่แพง  ABS แคมรี่รุ่นก่อน เบิก 0 8หมื่นบาทนะคะ
ว่าแต่ อัลติสตัวนี้มีฮีทเตอร์แล้วยัง น่าจะเพิ่มให้ด้วยรับเทรนหนาวพอดี ::)

ออฟไลน์ SM.

Nurburgring ยังมีต่ออีกหรอเนี่ยย ผมนึกว่ามันเป็น rare item ซะอีก

ออฟไลน์ pony

ตัว 1.6E A/T CNG แพงกว่า 1.8 Esport แถมยังตัดตัว J M/T CNG ทิังอีก ใครจะซื้อ CNG ล่ะครับแบบนี้ราคาอีกนิดก็เหยียบล้านเลยนะนั่น

ออฟไลน์ lexus

กลัวcivic จะไม่ลดราคามาแข่งนี่สิ ใหนๆโตต้าแพงแล้ว แพงตามมั่ง
แต่เชื่อว่าoptionเยอะกว่าโตต้าแน่นอน

ออฟไลน์ madboy

ออฟไลน์ balliblue

นู๋เบริกกิ่ง น่าซื้อมากๆ ออกมาแบบนี้เหมือนทำลายรุ่น esport นะ ราคาเพิ่ม 3000 บาท แบบไม่มีนันสำคัญเลย แต่ได้ของเพิ่มมาเยอะแยะ