ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Hyundai TUCSON ใหม่ //  (อ่าน 31685 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เป็นบทความเฉพาะกิจ ไมได้มีอยู่ในแผนของเรามาก่อนครับ
ขับสั้นๆ เลยอยากรีบปั่น รีบเร่งให้เสร็จ ด้วยเวลา และมุมถ่ายภาพที่ไม่เอื้อเท่าไหร่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1087:first-impression-hyundai-tucson-2-&catid=74:compact-suv&Itemid=93

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ตามไปดู Options ในเว็ป Hyundai มา

ครบเครื่องจริงๆ แต่ราคาก็ครบเครื่องเหมือนกัน T^T"

ชอบก็ตรงหลังคากระจก ที่คนไทยเรียกร้องอยากให้รถหลายยี่ห้อมีเนี่ยแหละครับ แปลกดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 02:34:30 โดย ปังปอนด์ป่วน »
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ohmmypp

โอ้ววว   ดูดีมากกกก(ก ไก่หมดโลก) เบาะน่านั่ง คอนโซลสวย  :o
JC TU #54

ออฟไลน์ kritphakhin

สวยดีครับ....ดูดีที่สุดใน suv ในตอนนี้ ที่ราคาพอๆกันครับ

sonykit

• บุคคลทั่วไป
-ออกแบบสวยๆแปลกดีโดยเฉพาะด้านหน้ารถแต่คนที่ชอบน่าจะเฉพาะกลุ่ม-รวมดูดีมากสวยๆ
-ภายในออกแบบร่วมสมัยดีครับดูคล้ายๆแนวทางออกแบบเดียวกับเก๋ง ford  รุ่นใหม่ๆ
-ราคาน่าจะตั้งหลักการเดียวกับตัวรถตู้ที่ขายดีตอนนี้

ออฟไลน์ Tonaka

โอ้โห......  เร็วมาาาากกก
阿蘇山

ออฟไลน์ dakit

• Newbie
  • *
ทักษอร สวยมาก

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รถสวย น่าสนใจ แต่พอมาดูราคา สะอึกกันเลยทีเดียว
T____T
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

น่าสนใจทั้งราคาและตัวรถ  ;D

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
สวยมากครับ ทำออกมาได้ดี ออฟชั้นเยอะ แต่เครื่อง2.0 ราคา1.7 1.8ล้าน ไม่รู้จะเหนื่อยหรือปล่าว แต่ถ้าเป็นดีเซลมันน่าจะทำให้มีคนสนใจมากกว่านี้ แน่นอนครับ
GAG

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เครื่องตัวนี้มันตัวเดียวกับ Sonata รึเปล่าครับ ? ถ้าไม่ใช่ ผมว่า จะบริหารอะไหล่ยากไปอีก

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
รถสวยจริง ๆ ครับ แต่ก็รู้สึกเหมือนกันว่า ราคามันสูงไปนิ๊ด

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
รถสวยครับ ร้านอาหารก็สวย

ออฟไลน์ Stp

ผมว่าลด Option หรูๆ ลงมาสักหน่อย แต่ให้คงเรื่องระบบความปลอดภัยให้ครบ แล้วกดรุ่น 2WD ได้สัก 1.39 ล้าน บริหารศูนย์บริการให้ดี ปากต่อปากผมว่าเกิด

แต่ถ้า 1.7 ล้าน คนกลุ่มนี้กับเงินจำนวนนี้ เขาคิดเยอะนะครับว่าเขาจะเลือกอะไร ผมว่าคนแห่เข้าไปดูตัวรถแน่ๆ ทันทีที่ให้เห็นครั้งแรก แต่พอทราบราคาก็จะหายหน้ากันหมด (กลัวจะเหมือน SantaFe ชะมัด)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Nioka

เห็นรูปแรกๆก็นึกในใจ เฮ้ย สวยดีวะ

พออ่านลงมาอีกนิด เจอคุณ J!MMY อุทาน ออกมาทำนองเดียวกันเดะ

"เฮ้ยย สวยวะ!"

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
เซอร์ไพรซ์

อย่างแรง!!!!

ขอบคุณมากครับพี่

^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
เครื่องยนต์ของ Tucson เวอร์ชันไทย เป็นเครื่องยนต์ บล็อก 4 สูบ DOHC 16 วาล์ว
1,998 ซีซี ห้องเผาไหม้แบบ Square (ช่วงชัก 86 x 86 มิลลิเมตร) หัวฉีก อีเล็กโทรนิคส์
พร้อมระบบแปรผันวาล์ว ทั้งไอดี และไอเสีย (D-CVVT) และ ระบบปรับระยะทางเดินไอดี (VIS)
พละกำลังสูงสุด 166 แรงม้า (PS) ที่ 6,200 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 197 นิวตันเมตร
ที่ 4,600 รอบ/นาที ส่งกำลังสู่ระบบขับเคลื่อนล้อหน้า หรือขับเคลือน 4 ล้อ แบบ FullTime
ด้วย เกียร์อัตโฯมัติ 6 จังหวะ แบบขั้นบันได พร้อมโหมด บวกลบ

ห้องเผาไหม้แบบ Square เป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ chai99

ขอบคุณสำหรับการ รีวิวรถใหม่ ครับ
รถสวยมากๆ แต่ผมว่าราคามันสูงไปสักหน่อย
น่าจะดีกว่านี้ถ้าเอาเครื่องดีเซลเข้ามาครับ
ว่าแต่เดี๋ยวนี้อะไหล่ของฮุนไดรอนานไหมครับ

ออฟไลน์ Newhang

เครื่องยนต์ของ Tucson เวอร์ชันไทย เป็นเครื่องยนต์ บล็อก 4 สูบ DOHC 16 วาล์ว
1,998 ซีซี ห้องเผาไหม้แบบ Square (ช่วงชัก 86 x 86 มิลลิเมตร) หัวฉีก อีเล็กโทรนิคส์
พร้อมระบบแปรผันวาล์ว ทั้งไอดี และไอเสีย (D-CVVT) และ ระบบปรับระยะทางเดินไอดี (VIS)
พละกำลังสูงสุด 166 แรงม้า (PS) ที่ 6,200 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 197 นิวตันเมตร
ที่ 4,600 รอบ/นาที ส่งกำลังสู่ระบบขับเคลื่อนล้อหน้า หรือขับเคลือน 4 ล้อ แบบ FullTime
ด้วย เกียร์อัตโฯมัติ 6 จังหวะ แบบขั้นบันได พร้อมโหมด บวกลบ

ห้องเผาไหม้แบบ Square เป็นยังไงครับ

เข้าใจว่าเป็นแบบสี่เหลี่ยมจตุรัสตามชื่อครับ คือช่วงชักมันเท่ากัน 86x86 ส่วนจะมีข้อดียังไงผมไม่ทราบเหมือนกัน

ผมอยากได้หลังคาแก้วจัง เท่ห์ ชอบๆๆ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
86 x 86 คือเส้นผ่านศูนย์กลางกระบอกสูบ x ระยะชักครับ

square คือ 2 ระยะนี้เท่ากัน

- ถ้าระยะชักสั้น เครื่องจะออกแนวรอบจัด แรงบิดมาที่รอบสูงๆ

- ถ้าระยะชักยาว แรงบิดจะดี และมาที่รอบต่ำ (เครื่องดีเซลจะนิยมดีไซน์แบบนี้)  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Nut_K

สวยอะ

ออฟไลน์ JIRATH

สวยงามมากเลยครับ สีดำปิ๊งๆเลย

ราคาก้.....
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Sunnook

แหม เธอช่าง Sexy จริง ๆ

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
คันจริงมันสวยกว่าที่คิดแฮะ  :o

CRV เตรียมตัวไว้..เธอมีคู่แข่งละนะ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
ทำไมเห็นในรูปพวกนี้แล้วมันสวยกว่าที่เห็นในรูปอื่นจัง ;D

เบาะสีถูกใจเราดีแต่ราคาไม่คอยโดนเลย
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
รถสวย น่าใช้ แต่ผมว่าดีไซน์ด้านหน้าดูแปลกๆ นิดหน่อยครับ
ด้านข้างไปจนท้าย สวยตลอดคันเลยทีเดียว

ชอบที่สุดก็สีเบาะนั่ง จริงๆ แผงประตู และจุดอื่นๆ น่าจะใช้สีนี้ด้วย
จะได้ดูกลมกลืนกันไปทั้งคัน

ส่วนตัว ราคาขนาดนี้ ผมว่าฮุนไดเหนื่อยไม่น้อยไปกว่า Santa Fe แน่
น่าจะลำบากที่จะเบนลูกค้าจาก CR-V 2.4 AWD รู่นท้อป ราคาระดับไม่เกิน 1.6 ล้าน
ยกเว้นจะเป็นคนเล่นรถ และชอบโดยไม่มองยี่ห้ออื่นอยู่แล้ว
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ BigBlahBlah

ถ้าดูทที่ราคาอย่างเดียว แพงแน่นอนครับ ต้องดู option ที่ให้มา

ผมเอามาเทียบกับ Captiva ซึ่งหลายๆคนเห็นราคายังบอกว่าแพงเลย 1.5 ล้านกว่า แต่พอลองใช้ถึงได้บอกว่าสมราคา

ส่วนตัวนี้ราคา 1.7 ล้านเนี่ยก็คงต้องดูๆกันไป แต่ผมว่ามันก็สวยดีนะ
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ผมว่าเกิดได้นะ
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สวยดี แต่ราคาแรงไปหน่อย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ tori_98

• Newbie
  • *
    • Maoyokgang
ราคาสมเหตุสมผลกับสิ่งที่ได้มา
รถสวยดีครับ ;D