ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Nissan MARCH ใหม่ World 1st//  (อ่าน 35928 ครั้ง)

ออฟไลน์ KF.

• Jr. Member
  • **
ทำไมมันให้ความรู้สึกเหมือน Red China Design นะ

แต่ดูจากสเป็กแล้ว ไม่ธรรมดาเลยนะเนี่ย จะว่าก็ราคาตามของที่ใส่หล่ะ

น่าจะมีรุ่นท็อปเป็นรุ่นเดียวกันกับที่ส่งขายยุโรปนะ

มีคนซื้อแน่ๆ

ออฟไลน์ nomnaem

• Newbie
  • *
น่ารัก...จากใจผู้อ่าน.... ;D..คือคุณจิมมี่และทีมงานHeadlightmagที่นำข้อมูลใหม่ล่าสุดมาเสนอก่อนใครๆๆ....
น่ารัก...รถน่าร้าก...ก....ก..... ;D

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
โห ไวว่องดีจังครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
นอกจากวันนี้จะเป็นวัน....เดือด แล้ว
ยังเป็นวันที่ nissan march เดือดยิ่งกว่า จริงๆ

เมื่อกี้ก็เรียนเชิญผู้เปรียบเหมือนพระในบ้านของเรา (ท่านแม่) มาพิจารณา เกี่ยวกับ น้องมีนา
อยากจะบอกว่า ท่านแม่ถึงกับอุทาน ว่า สวย อ่ะ น่าร๊า๊ากกกก
ถึงกับ เอ่ย ปากว่า จะทิ้ง civic 3dr มาขับ น้องมีนา และราคา ก็ถูกใจ ท่านแม่ อย่างแรง

ขอบคุณสำหรับรีวิว ดีๆที่รีบ นำมาให้พวกได้อ่านครับ  :D ;D :)
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
ถ้ามีเครื่องดีเซลด้วย
จะเอาแจ๊ซที่บ้านไปเปลี่ยนพรุ่งนี้เลยนะเนี่ยย

ออฟไลน์ kritphakhin

WooW เห็นแล้วครับ ก็ดูดีอ่านะ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
รุ่น E น่าจะกำลังเหมาะ ต้องไปลองดูซะแล้ว อิอิอิ  ;D

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
ขอบคุณมากค่ะ พี่จิมมี่
เร็วหยั่งกะขี่จรวดมาเลย 55

เป็นรถอีกรุ่นหนึ่งที่ทำฝาครอบล้อได้ไม่ขี้เหร่เลยค่ะ
ดูเผินๆ นึกว่าล้อแมกซ์นะเนี่ย...

ออฟไลน์ E@K

• **
ขอบคุณครับ ไว้รอดู Full Review อีกรอบ  ;D

ออฟไลน์ Lovely_Car

ขอบคุณมากเลยครับ

ดูจากรูปแล้วสวยกว่าในCGเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ totu

• **
โดยส่วนตัว ผมว่ารูปทรงโดยรวมมันดูเชยๆอ่ะ โดยเฉพาะด้านท้าย

Plakapong

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับพี่จิม เร็วสุดยอดเหมือนเดิม ไม่ผิดหวังที่รอคอยครับ (ทั้งทูซอนและมาร์ช เลยครับ)

อ้อ รถน่ารักมาก พรุ่งนี้ต้องไปดูซะแล้ว

ออฟไลน์ prai

ขอบคุณครับคุณจิมมี่ ที่ให้พวกเรารู้เรื่องก่อนใครใคร

ออฟไลน์ KRABA

• **
ขอบคุณครับ....รอต่อฉบับเต็ม

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รถน่าสนใจครับงานนี้
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ CN16888

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

จากที่มองว่าเฉยๆ ผมกลับสนใจขึ้นมาแฮะ
รอดู full reviewครับ

ออฟไลน์ AeroROACH

• Newbie
  • *
เร็วดีแท้ เหอๆ ขอบคุณคร้าบ  ;D

ออฟไลน์ batyboy

• **
เกมส์แข่งกันขายรถเล็กเริ่มจะมันส์แล้วครับ รอดู full review ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ choord

• **
ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่จิมมี่ ที่รีวิวได้อย่างตรงไปตรงมาเหมือนเ่ช่นเดิม

ความรู้สึกหลังอ่าน ผิดหวังพอสมควรครับ
เพราะรุ่นท็อป ถ้าเทียบกับซิตี้ หรือแจ๊ส ตกลงมันแตกต่างกันแน่เหรอ
กับชุดแต่ง ที่อ่านรายละเอียดแล้ว เออ...เหมือนของหลอกเด็กอย่างไรไม่รู้
ตอนแรกกะจะเชียร์น้องให้ซื้อ
แต่ถ้าดูที่ตัวเนื้องาน น้องมีนา มีดีแค่ถูกกว่านิดหน่อยแล้วมั้ง
และทางนิสสันก็คงรู้ดีระดับหนึ่ง จึงจัดให้ทดสอบกันแบบขอไปทีแบบนี้

กำลังรอลุ้นว่า น้องมีนา ของจริง คันจริง ถ้าทดสอบการขับขี่แล้ว
จะมีดีอะไรที่จะเอาชนะคู่แข่ง?(รึเปล่า) ให้ดูคุ้มค่ามากขึ้น
แม้จะเงินสามสี่แสน แต่ถ้ามีปัญหาที่ "รับไม่ได้"
ก็คงต้องยอมเพิ่มงบไปที่ห้าแสน ปลอดภัยกว่า

ออฟไลน์ thuang

• **
ตัวล่างสุด ราคายังไม่ได้ใจ

จบข่าว!!!

ออฟไลน์ kman007

• **
ถูกและดียังไม่มีในโลกนี้ ฮิ ฮิ ฮิ

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
ขอบคุงคับ  สีส้มน่ารักดี

ออฟไลน์ FyGI

เบาะคู่หน้า นึกถึง Silvia

ออฟไลน์ i-din

ทำไมไม่มีสีแดง

ออฟไลน์ Narak-Man

ภาพแรกถ่ายได้ถูกใจผมมากๆเลยครับ  เห็นแล้วชอบในระดับอยากได้ทันทีเลย^^

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
แพงเกินกว่าที่คาดคิดไปหน่อย คิดว่าตัวท็อปสุดจะไม่เกิน 5 แสน

แต่อย่างน้อย ๆ ตัวรถก็มีดีพอให้ค้นหาครับ

ออฟไลน์ werachat

• Newbie
  • *
 ;D ;D ;D ขอบคุณครับ   คุณ J!MMY  และทีมงาน   ที่หาข้อมูลมาให้ดู    และจะคอยดูฉบับเต็มนะครับ    ;D ;D ;D
Tong B13

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับ mini review ครับ รวดเร็วดีจริงๆ

ผมว่ารูปร่างสัดส่วนน่าตา กำลังดีเลยครับ เหมาะเป็นรถใช้สอยในเมืองเป็นอย่างยิ่ง

ถ้าพวงมาลัยเป็นแบบที่คุณจิมมี่ว่าจริงๆก็ควรจะปรับปรุงกันซะหน่อยเพื่อความมั่นใจในการขับทางไกลๆ

ออฟไลน์ traveller

ขอบคุณมากครับ คุณจิมมี่ ที่ เขียนตรงไปตรงมา เรื่อง พวงมาลัย
เร็ว และ เนื้อหา แน่น มาตรฐานสูง เช่นเดิม ครับ

เมื่อวาน ผม ไปต่อ ตัวล่างสุด สี่หมื่นบาท เซลล์ยังไม่ให้ครับ
ให้แค่ ช่วยออก ประกันชั้น 1 ครึ่ง เดียวเท่านั้น

ยังไม่เห็น รถตัวจริง ครับ
ตัวล่างสุด ไม่มี สีส้ม แต่ สี ม่วงอ่อน ที่คุณจิมมี่ลงรูปไว้ ก็ สวยใช้ได้ครับ

รอ Full Review อีกทีครับ
แล้ว จะ ขยัน เดิน ไป ต่อ กับ เซลล์ ทุกเดือน
รถ มีแต่ เกียร์ ธรรมดา นี่ ดีเลยครับ
คนไม่ค่อยซื้อ
ก็ เข้าทาง ผม ที่ ชอบ รุ่นเกียร์ธรรมดา ตัวล่างสุด
จะได้ ต่อ ราคา ส่วนลด เงินสด กับ เซลล์ ได้มากหน่อย ครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ยืนยันตามคุณ J!MMY นะ

พวงมาลัยมันมีดีเลย์จริงๆ แหละ  แต่ถ้าขับใช้งานทั่วไป ก็คงไม่ได้รู้สึกชัด

แต่ถ้าหักเลี้ยวแบบขับสลาลมนี่ รู้สึกชัดๆ เลย