ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนเรือนไมล์ City S a/t2014(สีส้ม)เดิม เป็นเรือนไมล์ตัว V (ฟ้า)ทำได้ไหมคับ  (อ่าน 11843 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
จะเปลี่ยนเรือนไมล์ City S a/t2014(สีส้ม)เดิม เป็นเรือนไมล์ตัว V (ฟ้า)ทำได้ไหมคับ  :-\

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ไม่มีอะไรที่คนไทยทำไม่ได้ครับ แต่ไม่รู้ทำที่ไหน

ออฟไลน์ Harem

ทำได้ครับ แต่ประกันเรือนไมล์ขาด และต้องกรอไมล์ซึ่งราคาขายต่อตกแน่นอน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อ้างอิงจากคลับ สามารถเปลี่ยนได้ครับ
และผมว่าราคาตัวไมล์ 7พันกว่า(ยังไม่ vat) ค่อนข้างดีเลยสำหรับการเบิกศูนย์
รถผมอัลติสหน้าแบน1.6 ถ้าเบิกไมล์ 2.0 จากศูนย์ราคาหมื่นกว่าบาท ต้องมาไล่ล่าราคาถูกตามคลับ
http://www.allnewcity-club.com/index.php?topic=959.0
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ balliblue

ผมก็อยากเปลี่ยนเรือนไมล์ของ HRV เหมือนกันจะเอาแบบตัวท็อป ไม่รู้ว่าเปลี่ยนที่ไหนเหมือนกัน เดี๋ยวค่อยไปลองถามๆใน club เสียดาย ออกมาก่อน E limited

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
เปลี่ยนได้คับที่ศูนย์ เบิกของแท้ แต่ราคาน่าจะแรงนะครับ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ jimsrsa

ต้องการแสงไฟหน้าปัทม์สีฟ้า เปลี่ยนหลอดไฟหน้าปัทม์ทั้งหมดให้เป็นสีฟ้าก็เหมือนแล้ว จะเอาหลอดไส้ธรรมดาหรือหลอด led ก็แล้วแต่ ผมว่าถามร้านประดับยนต์พวกรับทำไฟแต่งรถดูครับ ค่าหลอดไม่แพงแต่ค่าแรงถอดรื้อน่าจะแพงกว่า
ถ้าหลอดไส้เดิมจากโรงงานมันจะเป็นจุกยางสีส้มครอบอยู่ แค่เปลี่ยนจุกยางครอบเป็นสีฟ้าก็ได้เหมือนกัน แต่ผมไม่ทราบว่าเขาขายแยกไหม เพราะที่เคยซื้อไฟสวิทช์มันมาพร้อมหลอดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2016, 17:53:31 โดย jimsrsa »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เคยเห็นผ่านๆตานะครับว่ามีร้านรับทำเรือนไมล์ให้สวยขึ้นในราคาไม่ถึงพัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ต้องการแสงไฟหน้าปัทม์สีฟ้า เปลี่ยนหลอดไฟหน้าปัทม์ทั้งหมดให้เป็นสีฟ้าก็เหมือนแล้ว จะเอาหลอดไส้ธรรมดาหรือหลอด led ก็แล้วแต่ ผมว่าถามร้านประดับยนต์พวกรับทำไฟแต่งรถดูครับ ค่าหลอดไม่แพงแต่ค่าแรงถอดรื้อน่าจะแพงกว่า
ถ้าหลอดไส้เดิมจากโรงงานมันจะเป็นจุกยางสีส้มครอบอยู่ แค่เปลี่ยนจุกยางครอบเป็นสีฟ้าก็ได้เหมือนกัน แต่ผมไม่ทราบว่าเขาขายแยกไหม เพราะที่เคยซื้อไฟสวิทช์มันมาพร้อมหลอดเลย

jazz  city ตัวใหม่ หลอดไฟเปลี่ยนไม่ได้ละครับ ติดกับแผงวงจร เลย ถามทุกร้านในประเทศไทยแล้วครับ เศร้ามาก

ออฟไลน์ jimsrsa

ลองเข้าไปหาข้อมูลในjassclubดูครับ มีคนรับทำอยู่
http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=35560.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2016, 20:48:26 โดย jimsrsa »

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ลองเข้าไปหาข้อมูลในjassclubดูครับ มีคนรับทำอยู่
http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=35560.0

ตามลิ้งค์น่าจะเป็นตัวเก่าครับ เท่าที่ทราบตัวใหม่ทำไม่ได้ครับ น่าจะต้องเบิกเรือนไมล์ของตัวท้อปเอาเลยครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13