ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค-Option-ราคา : Honda Civic 10th Generation ทุกรุ่นย่อยแบบละเอียด //  (อ่าน 110597 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ผมชอบรุ่นล่างสุด ลายล้อเป็นปกติดี รุ่นอื่นล้อไม่สวย ยกเว้น RS
แต่อยากได้ครูสคอนโทรลกับเบาะหนังมากกว่า Remote Engine Start
ทั้งนี้ท้องรถสูง 125มม. เตี้ยกว่ารถเก๋งส่วนใหญ่ 1 นิ้วเต็มๆ จะมีปัญหาบนถนนบ้านเราไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2016, 18:39:45 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ถุงลม 2 ใบวันนี้

อีกสามปีข้างหน้าค่อยไมเนอร์หักหลังแล้วยัด 4 ใบที่เหลือทีหลัง 555555

ผมชอบรุ่นล่างสึด ลายล้อเป็นปกติดี
แต่อยากได้ครูสคอนโทรลกับเบาะหนังมากกว่า Remote Engine Start
ทั้งนี้ท้องรถสูง 125มม. เตี้ยกว่ารถเก๋งส่วนใหญ่ 1 นิ้วเต็มๆ จะมีปัญหาบนถนนบ้านเราไหมครับ

ปัจจุบันรถผมสูงเหนือพื้นราวๆ 120มม. จากเดิมที่สูง 150มม.
เนื่องจากใช้สปิงโหลดกับโช้ค 3rd Party
ไม่พบปัญหาใดๆ ครับ

แต่รถที่ใช้สตรัมปรับเกลียวแล้วลงต่ำกว่านั้น เหนื่อยนิดนึงเวลาเจอทางขึ้นห้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2016, 18:41:11 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
RS สีขาวนี่สวยจริงๆ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
อย่าไปหวังถึง ม่านถุงลมเลย  ต้นทุนมันแพง

เอาแค่คานหน้าอลูมิเนียมแท่งใหญ่ๆกับคานหลัง อยู่ให้มันครบๆก่อน >:(

เดาว่าจะเหลือ สังกะสีตีโป่งด้านหน้า คานด้านหลัง หาย >:(

ผมกะถอย top 1.8 ปีหน้า ชอบเบาะไฟฟ้า

เสาร์ อาทิตย์ ถ้าว่าง จะไปมุดดู

ออฟไลน์ Darkart

ถ้าซื้อนะ ชอบแรง 1.5 Turbo พอครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ก็ไหวอยู่พี่น้อง 😁😁

ออฟไลน์ arserbyjan

• Newbie
  • *
RS นี้ กระจังสีดำ หรือเงาของภาพ ดูมันมืดๆไม่เหมือนโครเมียม

ออฟไลน์ Newhang

อย่าไปหวังถึง ม่านถุงลมเลย  ต้นทุนมันแพง

เอาแค่คานหน้าอลูมิเนียมแท่งใหญ่ๆกับคานหลัง อยู่ให้มันครบๆก่อน >:(

เดาว่าจะเหลือ สังกะสีตีโป่งด้านหน้า คานด้านหลัง หาย >:(

ผมกะถอย top 1.8 ปีหน้า ชอบเบาะไฟฟ้า

เสาร์ อาทิตย์ ถ้าว่าง จะไปมุดดู

คานหลังมาแล้วครับวันนี้ผมไปดูมา   ด้านหน้า เป็นเหล็กดำไม่ใช่อลูมินัม

ออฟไลน์ [J]e[w]

เบาะหลังพับได้ไหม...

หนุนหัวคนกลางไม่มี แต่ซิตี้มี

พลาสติกครอบกระโปรงท้ายก็หาย

ถุงลมโล้นไปนะ

เพลียกับลายล้อมากมาย

แถบโครเมี่ยมมาแถบบนอย่างเดียว เจ้าอื่นมาเต็มหรือไม่ก็มาแต่แถบล่าง

เกจวัดอุณหภูมิหม้อน้ำกับกระจกมองข้างในตำแหน่งปกติเหมือนชาวบ้านกลับมาแล้ว

ไฟเบรคดวงที่3หลอดไส้หรือLEDหว่า

ไฟตัดหมอก LED น่าจะเอาของแอคคอร์ดมาเลย

น่าจะมีออพชั่นเบาะดันหลังฝั่งคนขับให้ด้วย

โดยรวมดูจากภาพดีขึ้นในทุกๆด้าน หวังว่าช่วงล่างและการเก็บเสียงคงจะดีขึ้นนะ

FBในมือมันสั่นไปหมด....  สุดท้ายคงขายดีเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2016, 20:20:17 โดย [J]e[w] »
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ infoman

• Full Member
จาก E ไป EL เพิ่ม 9 หมื่นก็ดูคุ้มอยู่ เพราะเงิน 9 หมื่นเอาไปทำเองข้างนอกก็ได้ไม่เหมือน ถ้าอยกได้ Option นะ

E ก็พอเพียง เครื่อง R18A นี่ก็ อะไหล่มากมี สบายไปอีกนาน

อืมดู HR-V แพงไปเลย ช่วงล่าง Jazz เครื่อง Civic

ออฟไลน์ Harem

รอดูยอด 1.5 rs จะแรงแบบ hrv el ไหม :-*

ออฟไลน์ BOBBY_7

1.5 Turbo  1,099,000 บาท
- เครื่องยนต์เบนซิน 1.5 ลิตร Turbo 173 แรงม้า แรงบิด 220 นิวตันเมตร

รอบนี้ต้องเป็นผู้ชมและกองเชียร์ แต่จะไม่พลาดที่ต้องลองขับเจ้าดู
หากตัวเลขสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงออกมาดี   ท่านคงต้องรอรุ่น Turbo กันยาว...

ออฟไลน์ Arado_kung

ตัวเทอร์โบราคานี้ ไปหาซิลฟี่เทอร์โบกันดีกว่ามั้ย ตอนนี้ยังเป็นราคา 999,000 อยู่ด้วย

ออฟไลน์ TerngST

งกถุงลมจริงๆ

ออฟไลน์ delete

ไปดูตัวจริงมาแล้ว คิดว่าคงขายดี เพราะสวยกว่าเดิม และลูกเล่นแพรวพราวกว่าเดิม
ไม่ได้พูดในเชิงวิศวกรรม เพราะต้องทดลองขับก่อนว่าดีกว่าเดิมแค่ไหน และสู้คู่แข่งได้หรือไม่

ส่วนตัวยังมองว่า ตัว 1.8 ไม่คุ้มเท่าไหร่ เพราะสิ่งที่เพิ่มเข้ามาเป็น Gimmick
ในราคาไม่เกิน 1M ผมยอมเพิ่มเงิน 30,000 ไป Mazda 3 ดีกว่า

แต่ตัว RS ดูมีลุ้นว่าจะน่าเล่นที่สุดในตลาด

กลับกันกับผมเลยนะ ผมกำเงินสามหมื่นนี้เอาไว้ไปติดแก๊ส
นี่จบเลยนะ อิอิ น้ำมันแพงก็ใช้แก้ส น้ำมันถูกก็เติมอี85 อี20
คุ้มกว่า 555

ออฟไลน์ say anything

กระจังหน้า rs กับตัวรถสีขาวสวยเลยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ฮอนด้า จอมงก TRC

ออฟไลน์ iBitter

• Jr. Member
  • **
ใจร้ายจริงนะครับ HONDA
RS ราคา 1.2M ไม่ให้ honda sensing มา

ปล. อยากทราบว่าถ้าระบบพวกนี้ สามารถนำมาติดเอง (เบิกของศูนย์มาติด) ได้ไหมครับ
ของ น่าจะ package เดียวกับใน accord hybrid MC 
Stay hungry,Stay foolish

ออฟไลน์ SM.

ดูลายล้อเอา ถ้าอยากรู้รุ่นย่อย

Honda ชอบทำแบบนี้มานานแร่ะ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ถุงลม 2 ใบอีกละ เพลียจริงๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ฮอนด้า จอมงก TRC

Honda เค้าแพ็ครวมอยู่ใน VSA แล้วครับ ซึ่งจริงๆมีครับ แต่ Honda ไม่เขียนแยก

ออนไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ตัว 1.8 น่าเล่นสุด ส่วน 1.5 ผมไปซิลฟีดีกว่า
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
เปิดใบสเปคดูสงสัยอยู่เรื่องเดียว
พวงมาลัยEPSแบบdual pinionนี่มีข้อดีข้อเสียต่างจากrack and pinionยังไงครับ
ส่วนความสูงเตี้ยกว่าชาวบ้านเขาเลยคาดว่าน่าจะเกาะถนนดีกว่าเดิม แต่ต้องระวังน้ำท่วมล่ะครับ

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ถุงลมมาครบ 6 ใบราคาคงทะลุ 1.2 ล้านแน่เลย

รุ่น 1.5T RS ถุงลมให้มา 6 ใบ ราคาต่ำกว่า 1.2M. ครับอ่านดีดี
คู่หน้า 2 ใบ (ให้มาทุกรุ่น)
ด้านข้าง 2 ใบ (เฉพาะ RS)
ม่าน 2 ใบ (เฉพาะ RS)
@ngel gunman

ออฟไลน์ supercat

จะบ้าตาย ให้ถุงลมแค่ 2 ใบ ทุกรุ่น ... ยกเว้นรุ่นทอปสุด ให้ถุงลมรอบคัน  >:( >:( >:(

รุ่นที่มีไฟโปรเจคเตอร์เป็นโปรเจคเตอร์ซีนอนหรือฮาโลเจนครับ??

ฮาโลเจนครับ

RS นี้ กระจังสีดำ หรือเงาของภาพ ดูมันมืดๆไม่เหมือนโครเมียม

RS กระจังหน้าสีดำเงาครับ

ออฟไลน์ jasonmonday

• Newbie
  • *
ตอนนี้รอ คุณจิมมี่ เทส อัตราเร่ง และก็ กินน้ำมัน  ตัว 1.8el
กับ 1.5t แบบไม่มี paddle ว่ามีผลกับอัตตราเร่ง ไม๊ แล้วค่อยตัดสินใจ( รอดู focus 1.5t ไปด้วย)

ต้องถามคุณจิมมี่ว่าที่ได้ไปลอง paddle มีผมกับอัตราเร่งไม๊ครับ

ออฟไลน์ yourturle

ตัวE น่าใช้สุด
One Day.

ออฟไลน์ yumenowinds

ตอนนี้รอ คุณจิมมี่ เทส อัตราเร่ง และก็ กินน้ำมัน  ตัว 1.8el
กับ 1.5t แบบไม่มี paddle ว่ามีผลกับอัตตราเร่ง ไม๊ แล้วค่อยตัดสินใจ( รอดู focus 1.5t ไปด้วย)

ต้องถามคุณจิมมี่ว่าที่ได้ไปลอง paddle มีผมกับอัตราเร่งไม๊ครับ

ผมเดานะ 1.8 0-100 10.5 วิ
1.5 โบ 0-100 9 ต้นๆ เป็นอย่างน้อย