ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีรถคันไหนที่... "ขับแล้วไม่ประทับใจที่สุด" กันบ้างครับ  (อ่าน 14131 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Fortuner ตัวใหม่ครับ
ได้ลองเทสไดรฟ์มาพอสมควร เข้าโค้งก็ยวบๆ น่ากลัว ไม่ให้ความมั่นใจ
แถมยังเด้งๆๆเวลาผ่านรอยต่อถนน เหมือนวีโก้อีกต่างหาก
ความมั่นใจในการใช้ความเร็วยังรู้สึกสู้กระบะช่วงล่างแหนบแบบ BT50 Pro ไม่ได้เลย

จริงๆช่วงล่างรถอาจไม่ได้แย่ขนาดที่ผมว่ามา แต่ผมคงตั้งความหวังสูงไปหน่อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Vios ครับ เช่าคัรบที่ภูเก็ต แล้วมันต้องมีขึ้นเขา เข้าโค้ง เจอฝนหนักๆ
ทุกคนในบ้าน ลงความเห็นความแย่ที่สุดในบรรดารถที่เคยขับมาเลย
หาจุดชมไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

Toyota Yaris 05-12
ออกตัวดีนะ แต่เวลาแซงกลับไม่ได้ดั่งใจ (คันเร่งไฟฟ้ายุคแรกจะหน่วงมาก)
ทัศนวิสัยขัดใจมากๆ หน้าปัดกลาง ช่วงล่างแข็ง ท้ายรถใส่อะไรแทบไม่ได้เลย

Volkswagen Beetle 1997-2011
อืด เกียร์ตอบสนองช้า เร่งไม่ได้ดั่งใจ

Toyota Commuter 05-Present
รถบริษัท จำเป็นต้องขับ เวลาเป็นนั่งโดยสารจากเสาวรีย์รู้แค่ว่าโชเฟอร์มันขับเร็วไปนะ
แต่พอควบมันจริงๆ เหมือนอยู่บนกล่องเหล็กติดล้อบางๆ ที่บิดตัวได้
เข้าโค้งกว้างตามทางหลวง เดิมใช้เก๋งที่ 110 ไอนี่ต้องลดมา 80-90 ถึงจะเข้าได้แบบไม่เสียวว่ามันจะหลุด

ออฟไลน์ SM.

Altis โฉมที่แล้ว ช่วงล่างลอยๆ ยังไงไม่รุ ขับแล้วไม่มั่นใจ

Yaris (eco car) พวงมาลัยไม่รู้สึกใดๆเลย

Optra ช่วงล่าง เหมือนอยากไปตรงอย่างเดียว เลี้ยวไม่เอาด้วยเลย

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
Vios โฉมที่แล้วครับ เจ้าของรถให้ผมขับเพราะเป็นผู้ชายคนเดียวในทริป ขับแล้วเหวอมากกับพวงมาลัย เข้าโค้งนี่ต้องแต่งตลอด ถืออยู่ดีๆทำไมรถมันออกไปเอง ตอนแรกนึกว่าเป็นเฉพาะคัน หรือไม่ชินกับรถ พอมาอ่านคอมเม้นท์จากหลายๆแหล่ง เลยทราบว่าเป็นความแย่เฉพาะรุ่น ขับด้วยความเร็วประมาณ 110 - 120 รู้สึกว่าเครียดพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
CAMRY ACV30 ยิ่งขับยิ่งแย่ ขับยิ่งปวดหลัง ไม่มีความสบายในการขับขี่ เลย ช่วงล่างก็แย่ -*-  //

ไม่ประทับใจเลย อ้อ มีดีตรงที่มันไม่จุกจิกเท่าไร ซื้อจากป้ายแดง ตอนเปิดตัว ถึงตอนนี้ วิ่งไป 7 หมื่นโล ไม่ค่อยอยากจะใช้มัน 555

ออฟไลน์ PAN

Teana J31 ครับ จริงๆมันก็แรง ออกตัวดี ช่วงล่างนุ่มนั่งสบายมากกกกกกก แต่พอมาขับแล้วสำหรับผม ผมว่ามันเหมือนขับเรือเลยครับ ช่วงล่างย้วยเกินไป เข้าโค้งเสียวมาก ท้ายก็ออกง่าย มีดีตรงน้ำหนักพวงมาลัยที่ชอบมากกกกกก แต่ถ้าขับแบบช้าๆจะแฮปปี้มากครับ ผ่อนคลายสุดที่เคยขับมา

//อีกคันเป็นF30ครับ อันนี้แท้จริงมันก็ดีเหมือนกัน เครื่องน้องๆgolf gti เกียร์ไม่ปรึ้บแต่สมูทมาก  แต่ผิดหวังกับช่วงล่างมากครับ คือขับแล้วรู้สึกเหมือนขับเทียน่าที่เฟิร์มกว่าครับ ซึ่งมันขัดแย้งกับตอนที่คิดก่อนไปลองมากว่าช่วงล่างมันต้องหนึบแน่นมากแน่ๆ(ผมลองก่อนพี่จิมมี่รีวิวในเว็บซึ่งผมยังไม่รู้ข้อมูลคร่าวๆอะไรเลยตอนนั้น)

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
D  max ครับ เป็นกระบะที่โยกเยก โหวงเหวง ขับแล้วกลัวเพราะมันไม่แน่นยังไงไม่รู้ 

ออฟไลน์ Nut_SK

• Full Member
Vigo 3.0 prerunner โฉมแรก ช่วงล่างน่ากลัวสุดๆขับขึ้นเหนือเหมือนขับเรือ ช่วงล่างลอยๆ โคลงซะใจ เบรคเหมือนจะอยู่ก็ไม่อยู่ ในยุคนั้นมีดีที่เรี่ยวแรงเหลือเฟื่อ

ปล. Accord G9 รถมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ  พอดีปลายปีว่ามีแพลนจะซื้ออีกคัน แล้วถ้าเทียบกับG7 กับ G9 เป็นยังไงบ้างครับ (มีG7อยู่เก่ามากแล้วเลยจะเปลี่ยนเป็นG9)
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
Cla 250 Amg รถเพื่อนพอดีมีเหตุจำเป็นเธอขาแพลงเลยวานให้ผมขับ  กับคันนี้ไม่ใช่ว่าช่วงล่างแย่นะ ขับดีเลยแหละเกาะถนน
 แต่ผมไม่ชอบช่างล่าง กระเด้งๆ ไม่นิ่มของมันเลยมันจะอ้วก ยิ่งเจอถนนปูนยิ่งไปกันใหญ่ รอยต่อสะพานเก็บหมดทุกเม็ด  บวกกับห้องโดยสารที่ไม่ค่อยโปร่ง โทนสีดำยิ่งทำให้ตอนขับมันอึดอัด จอดแวะปั๊มเหงื่อซึมเลย  ผมเข็ดกับช่วงล่าแบบนี้แล้ว
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ V221

เอาเป็นว่า น่ากลัวที่สุดในชีวิตเลยดีกว่าครับ รถคันนั้นคือ Suzuki Caribian ครับ จำได้ว่าซื้อป้ายแดงและขับไปชลบุรีจากกรุงเทพ ปรากฎว่าขนหัวลุกเลย รถอะไรไม่รู้อืดก็อืด พวงมาลัยไม่มีชีวิตชีวาแถมช่วงล่างร่อนเมื่อความเร็วเกิน60ขึ้นไป เสียงลมก็ดังสุดๆ พอขับกลับผมไม่คิดจะแตะอีกเลย กลัวมากๆครับขอบอก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Fly to dream

อัลเมร่า ด้วยคนครับ ไม่รู้ว่าผลิตออกมาขายได้ยังไง ขับสั้นๆ และไม่ขอขับอีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chinjung

แอคคอท G9  เป็นรถที่คิดว่าแย่ที่สุด สุดเลย  เกียร์สั่นเป็นเจ้าเข้า  พวกมาลัยเร็วไปไหน  เครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้า  การประกอบสุดห่วยวัสดุสุดแย่

ขับไปดังกุกกิ๊กๆ ที่คอนโซล ฝาประตู  การเก็บเสียงขั้นแย่โครตๆ  ฝนตกน้ำท่วมดับอีก โอ็ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ recycleman

เคยขับมาหลายคัน ขอยกมาสัก3คันก็แล้วกันครับ

camry acv30 2.0 อดีตรถในบ้าน ช่วงล่างนุ่มนวลแบบเกินไป คนนั่งหลังหลายคนชอบบ่นเมารถตลอด แต่บางคนก็ชอบน่ะเพราะเบาะหลังมันนั่งสบายซึ่งผิดกับเบาะหน้าที่รู้สึกว่าจะใช้โครงสร้างเดียวกันกับเบาะของ vios ในตอนนั้นเลยครับ ช่วงรองนั่งจะสั้นไปไหน คนขายาวจะรู้สึกไม่อยากขับมันเลยจริงๆ ช่วงความเร็วสูงยิ่งถ้าเจอถนนที่มีรอยต่อเยอะๆหรือผิวไม่เรียบสม่ำเสมอเสียววูบวาบเอาเรื่อง

523i e39 ระบบไฟฟ้าและวัสดุภายในของมันที่ผมของเรียกว่า"ห่วยแตก"มาก คอลโซลไม่ทนแดด จอดิจิตอลต่างๆก็เช่นกันไม่ทนความร้อนใช้ไปสักพักขาดหายเลื่อนลางจนอ่านไม่ออก พลาสติกกาบรองเบาะแตกแล้วแตกอีก ปุ่มต่างๆขยันลอกจนขาวหมด ระบบไฟฟ้าสารพัดกล่องนู้นนี่นั้นที่พาเหรดกันทั้งรวนกันพังแบบไม่หยุดหย่อน จริงๆมันเป็นรถที่ขับดีมากแบบไม่มีที่ติเลยน่ะสำหรับผม แต่ปัญหาดังกล่าวของมันนี่เล่นเอาผมทนเหนื่อยจนต้องยอมขายมันออกไปแบบไม่ใยดีเลย

สุดท้ายก็ teana j32 2.0 อันนี้รถญาติครับ จริงๆชอบดีไซน์กับช่วงล่างของมันน่ะ แต่ผมเกลียดเกียร์ cvt ของมันมาก ไม่ได้ดั่งใจผมเลยจริงๆ มันเลยทำให้ผมรู้สึกไม่อยากขับรถที่เป็น cvt เลยไม่ว่าจะรุ่นไหนคันไหนก็ตามจนถึงทุกวันนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Vigo 3.0 prerunner โฉมแรก ช่วงล่างน่ากลัวสุดๆขับขึ้นเหนือเหมือนขับเรือ ช่วงล่างลอยๆ โคลงซะใจ เบรคเหมือนจะอยู่ก็ไม่อยู่ ในยุคนั้นมีดีที่เรี่ยวแรงเหลือเฟื่อ

ปล. Accord G9 รถมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ  พอดีปลายปีว่ามีแพลนจะซื้ออีกคัน แล้วถ้าเทียบกับG7 กับ G9 เป็นยังไงบ้างครับ (มีG7อยู่เก่ามากแล้วเลยจะเปลี่ยนเป็นG9)

G9 กับ G8 ผมว่าช่วงล่างไม่ต่างกันมากมาย
แต่ G8 กับ G7 ผมว่า G7หนึบแน่นกว่าครับ
ไปลองเองจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tomz

Nissan Almera  เข้าใจว่ามันเป็น eco car แต่ว่า มันจะอืดไปใหน จะเร่ง จะแซงที ใจหายใจคว่ำ ขับเร็วๆบนทางด่วนบูรพา ก็ส่ายไป ส่ายมา โอ้ย เซรงเลยคันเนี้ย

MG6 เป็นรถที่หงุดหงิด แต่ไม่เยอะ ส่วนมากจะหงุดหงิดตอน สตราท์ ยากชิบ..... คันเร่งกับเกียร์นี่มันเป็นอะไรที่ เอ๋อมาก บวกกับ เครื่องเทอร์โบที่ไม่ใช่เทอร์โบ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ johnlee

อัลมีร่า ต้องคนเป็นครับ ขับรถมาไม่ต่ำกว่า 3 คัน ภูเก็ต เชียงใหม่ ไปมาแล้ว

แบบนี้ถึงจะชั่วโมงบิน เก๋า พอที่จะขับอัลมีร่าได้อยู่

ผมใช้มันมา 4 ปี ก้โอเคนะ  อัตราเร่งแซง ไวกว่ากระบะ 90 แรงม้าทุกคันในไทย

ประหยัดดีอยู่ 18-19 โลลิตร กว้าง ยาว นั่งสบาย พวงมาลัยเบามากๆ

คนที่กดคันเร่งไม่เป็น หาจังหวะไม่เป็น ก็จะว่า ใช้อัลมีร่า แซงอืดๆ

แต่ผมกด CVt เป็น แซงได้สบายๆ
 7 หมื่นโลแล้ว ทุกอย่างปกติ แค่ลูกปืนล้อแตก ตู้แอร์รั่ว เบรคดัง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

อัลมีร่า ต้องคนเป็นครับ ขับรถมาไม่ต่ำกว่า 3 คัน ภูเก็ต เชียงใหม่ ไปมาแล้ว

แบบนี้ถึงจะชั่วโมงบิน เก๋า พอที่จะขับอัลมีร่าได้อยู่

ผมใช้มันมา 4 ปี ก้โอเคนะ  อัตราเร่งแซง ไวกว่ากระบะ 90 แรงม้าทุกคันในไทย

ประหยัดดีอยู่ 18-19 โลลิตร กว้าง ยาว นั่งสบาย พวงมาลัยเบามากๆ

คนที่กดคันเร่งไม่เป็น หาจังหวะไม่เป็น ก็จะว่า ใช้อัลมีร่า แซงอืดๆ

7 หมื่นโลแล้ว ทุกอย่างปกติ แค่ลูกปืนล้อแตก ตู้แอร์รั่ว เบรคดัง

CVT ของนิสสัน ถ้าจะให้เร็ว ต้องเร่งเป็นคับ

กดแบบนิ่มๆ มันจะเร็วกว่ากดเต็มตีน

ออฟไลน์ tvm

CVT ของนิสสัน ถ้าจะให้เร็ว ต้องเร่งเป็นคับ

กดแบบนิ่มๆ มันจะเร็วกว่ากดเต็มตีน
ตามนี้เลยครับ
ต้องรู้จักใช้และปรับตัว แล้วจะรู้ว่ามันไม่ได้อืดขนาดนั้นหากขับเป็น 555

ออฟไลน์ Skyforce

Vigo cab ตัวเตี้ย โฉมแรก เอาไปหมุนกลางเขาที่แม่ฮ่องสอนมา ขนาดบรรทุกหนักเต็มหลังรถ  ขับ 80 เข้าโค้งหักศอกมันหมุนกลางโค้งเลย ดีไม่ลงข้างทาง ไม่มีรถสวนมา
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ jumpon77

ของผมเปนโตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ รุ่นล่าสุดตัว2.8Vขับ2ครับ ผมเองก็ไม่ช่อบช่วงล่างที่แอบเสียวอยู่เหมีอนกันครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ dekdemo

- np300 navara single cab ไม่รู้ทำไมต้องออกแบบให้กระโปรงหน้ารถมันโปร่งซ้าย-ขวา
- hyundai grand starex vip ตำแหน่งคนขับปรับนั่งไม่สะดวกเพราะติดเคาเตอร์ด้านหลังครับ
- nissan march vl แอร์ไม่เย็นบางเวลา อัตราเร่งแซงไม่ทันใจ(เน้นประหยัดเนาะ) เสียงลมเข้ามาดังจนคุยโทรศัพท์มือถือไม่ค่อยชัดเจน

ออนไลน์ FyGI

Honda HR-V 

Premium ตรงไหน? วัสดุ? การประกอบ? ก็ไม่ใช่
Sport ตรงไหน? ขับช้าก็ตึงตัง ขับเร็วก็ร่อน

เสียงการทำงานช่วงล่าง ตอนนี้ดังพอๆ กับ Swift อายุ 3 ปีกว่า
เสียง surround เอี๊ยดอ๊าด ก็อกแก็ก มาให้ได้ยินตลอด

คือทุกครั้งที่ขับ มีคำถามในใจว่า นี่หรือคือรถราคา 1 ล้านบาท??

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สมัยก่อนที่ผมไม่ประทับใจเลยก็รถมือสองอ่ะครับ
เป็นความทรงจำที่แย่มั่ก เนื่องจากดูรถมือสองไม่เป็น

- Vw golf  1995 ขับดี ขับมันส์ แต่พอหม้อน้ำรั่วที ซ่อมไปหลายครั้ง  เกือบ 2.6 แสน  :'(

- toyota celica ( เสียบ่อย ) คือดูรถไม่เป็น ตอนแรกสวย เงา ชุดแต่ง ฯครบ ตอนลองขับก็ดี ๆ
พอซื้อมาวันแรกขับไม่ถึงบ้านก็ดับกลางทางแล้ว  ทั้งรอบรถเร่งแล้วจะดับ และอื่น ๆ สารพัด
ให้ช่างดู เขาบอกว่าโดนชนมาถึงเกือบคอนโซน  สุดท้ายต้องยกเครื่องลงใหม่ :'(

- Mb w202  มือสองขับน้อย แต่พอเสียที ก็ ยาว ซ่อมเสร็จตัวนั้น  ตัวนี้เสีย ต่อกันไป ยาว.....  :'(

ตั้งแต่นั้นมา ไม่คิดจะซื้อรถยุโรปเลยเพราะค่าบำรุงแพง
รถมันดีแต่ผมดูแลต่อไม่ดีเองครับ
รถมือ 1 โอเคทุกคัน  8)

ออฟไลน์ Tien.W

แชร์มั่ง

1. TOYOTA MIGHTY X 2.4 SGL A/T ... ยุคนั้นออกป้ายแดง ใส่ล้อ 16 นิ้ว ใส่โช้คอัพแต่ง กันเซ กันสะบัด แถมทำปั๊มอีก ... เอามาขับรอบเดียว เจอถนนที่ปะยางมะตอย ความเร็ว 100 กม./ช.ม. รถตัวเองที่ผ่านประจำ ก็ไม่มีปัญหา พอขับเจ้านี่ ลอยครับ ลอยทั้งคัน จะพุ่งลงนาชาวบ้าน ... แค่นั้นแหละ กลับรถ เอาไปคืน ไม่ขับมันอีกเลย

2. TOYOTA TIGER 5L A/T .... เหมือนเดิม โช้คอัพแต่ง / กันเซ / กันสะบัด ดีหน่อยตรงมี ABS แล้ว ... ขับ ตจว. แซงรถ แค่ 100 กม./ช.ม. แล้วตบเข้า โหยยยย โยนวูบวาบๆ แถมเร่งก็ไม่ขึ้น ... จอดสลับให้พ่อขับเลย แล้วจากนั้น ก็ไม่แตะอีกเลย รวมถึง ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่นั่งรถคันนี้เลย เบาะมันปวดหลังมาก ไม่มีดุนหลังเลย

ส่วน Almera ก็ขับบ่อยนะ ... ไม่ได้รังเกียจถึงขั้นเลวร้าย อัตราเร่ง อย่างท่านบนๆว่า ถ้าคุ้นกับมัน มันก็ไปได้นะ จับจังหวะดี ก็พอไหว ทางตรงช่วงล่างแช่ได้ครับ แต่ด้วยความที่น้ำหนักเบามั้ง แถมเบาะสั้น วิ่งยาวๆ สักร้อยกม.ขึ้นไป จะเกิดอาการเพลีย ปวดเมื่อย น่ะครับ ทั้งที่ปกติ ขับรถตัวเอง ไม่รู้สึกอะไร น่ะครับ ... ถือว่า มันดีตามระดับของรถแหละ

ออฟไลน์ kenny523

ผมอ่านๆดู ฮิตๆก็ almera vios G9  ผมก็เห็นด้วยนะแต่มันขายได้ดีทั้ง3คันเลย แสดงถึงการเลือกใช้รถของชาวบ้านทั่วไปมันต้องมีส่วนอื่นมาเกี่ยวข้องมากกว่าที่พวกเราคิดจริงๆ
  ส่วนของผม รถเช่าอยุ่ด้วยกัน 4-5 วัน ไม่ผ่านเลยคือ crv ใหม่ขับเร็วไม่มั่นใจ  Freed อืดมากแต่ดันให้นั่งเยอะ ,  ส่วนรถทดสอบไม่ผ่านคือ CLA(แต่หลานสาวซื้อ555) ,HRVสวยแต่ไม่ผ่านเรื่องอื่น

ออฟไลน์ mewzabahl

isuzu all new D-Max 3.0vgs แค๊ป
ช่วงล่างรุ่นแค๊ปยกสูง จะโดดจะย้วยโยกโย้เย้ ไปไหน (ต่างกับ4ประตูยังกะคนละรุ่น)
ภายในวัสดุ ดูลดต้นทุน รอบต่อการประกอบห่วย พาสติกล้วน ไม่มีบุนุ่ม หนัง หรือผ้าเลย
พวงมาลัยดูไม่ค่อยมีชีวิตชีวา
ไอ่ลำโพงบนผนัง ห่วยบรม ไม่มีลำโพงบนฝาประตูแคป มิติเสียงขาดไปเยอะ

ออฟไลน์ Red Bicycle

แอคคอท G9  เป็นรถที่คิดว่าแย่ที่สุด สุดเลย  เกียร์สั่นเป็นเจ้าเข้า  พวกมาลัยเร็วไปไหน  เครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้า  การประกอบสุดห่วยวัสดุสุดแย่

ขับไปดังกุกกิ๊กๆ ที่คอนโซล ฝาประตู  การเก็บเสียงขั้นแย่โครตๆ  ฝนตกน้ำท่วมดับอีก โอ็ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:) ตัว 2.0 หรือ 2.4 ครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เข้ามาอ่านทุกกระทู้ครับ
แค่ไม่กี่กระทู้ ก็รู้สึกว่าจะโดนกันหมดทุกยี่ห้อที่จำหน่ายในไทยเลยนะครับ

ถ้ากระทู้นี้ อยู่นานๆ จนผู้ใช้รถทุกรุ่น เข้ามารีวิว
คาดว่า คงโดนครบทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ 555  :)

เรื่องนี้ นานาจิตตังครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
chevrolet aveo 1.4 ngv ครับ บังเอิญได้ไปรับ โดยรวมไม่ประทับใจเลย คิดว่า nissan march ยังพอขับกินลมชมวิวได้มากกว่า