ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเอา civic 1.8 el มากระทืบเต็มเท้าหาอัตราเร่งและ topspeed แล้วครับ  (อ่าน 9478 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
*** ผมขอลบลิ้งค์ออกไปนะครับ เห็นข้างล่างบอกว่าเจ้าของคลิบไม่ชอบให้แชร์ ***

ผมว่าต้นช่วง 0-120 เร็วกว่า civic fd 1.8 5auto 
ช่วงกลางใกล้เคียงกัน  แต่เกิน 160 ขึ้นไปนี่เริ่มไหลแบบช้าๆ เหมือน fd และปลายก็น่าจะได้พอๆ กันคือ 199-202

แต่ช่วงความเร็วต่ำนี่ ใช้รอบต่ำมากๆๆ  น่าจะประหยัดมากว่า fd พอสมควรเลย เพราะส่วนใหญ่ผมก็ขับแค่ 80-110

ว่าแต่   HRV มันขึ้นเร็วกว่านี้อีกเหรอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2016, 15:08:02 โดย หนึ่ง บ้ารถ »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
น้าแก ไม่ชอบให้แชร์อะไรออกไปครับ ดราม่าอีกเดี๋ยว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ลองดูอีกคลิปครับ พอเข้าทีแล้วแรงกว่าคลิปนี้พอสมควร

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

งั้นเดี๋ยวผมขอลบลิ้งค์ออกนะครับ ได้รับแชร์มาเหมือนกัน แต่ไม่เคยรู้จักเจ้าของคลิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2016, 15:06:31 โดย หนึ่ง บ้ารถ »

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
เป็นเจ้าของอู่แต่งรถครับ เจ้าของอู่อย่างดัง ผมว่าดังสุดและมั้งในบรรดาอู่แต่งรถซิ่ง

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
อ่าว เข้ามาดูไม่ทัน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
TEST รอบสอง เร็วขึ้นมากครับ หลังจากขับไประยะนึงง เค้าบอกไวขึ้นเยอะะ  :) :) :) 

ออฟไลน์ Anvers30

รู้สึกอู่น้าจะอยู่ตรงเส้นสรงประภาใช่มั๊ย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อยากดู 1.5T version บ้านเราบ้างครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ps000000

เครื่องเดิมคือเทสเกียร์ cvt

ออฟไลน์ tvm

อดชมลิ้งค์

แต่สงสัยว่า ไม่อยากให้แชร์แล้วอัพลงเน็ตเพื่อ???

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
อดดูเลย :'(
@ngel gunman

ออฟไลน์ mamaman

เท่าที่ดูก็ประมาณ 10 วินะครับ ไม่เกิน ปิดคอมแอร์

ออฟไลน์ Visual

อดชมลิ้งค์

แต่สงสัยว่า ไม่อยากให้แชร์แล้วอัพลงเน็ตเพื่อ???

คงเป็นเหตุผลเดียวกับที่ the clip ของที่นี่ปิด comments และไม่เอาลงหน้าหลักนั่นแหละครับ

แชร์ในนี้ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ถ้าหลุดไปเว็บลาเวนเดอร์เละแน่นอน

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
อดชมลิ้งค์

คงเป็นเหตุผลเดียวกับที่ the clip ของที่นี่ปิด comments และไม่เอาลงหน้าหลักนั่นแหละครับ

แชร์ในนี้ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ถ้าหลุดไปเว็บลาเวนเดอร์เละแน่นอน

แชร์ดูเฉยๆคงไม่ว่าครับ แต่แชร์ไปแล้วคนมันชอบใส่สีตีไข่แกเลยไม่ชอบให้แชร์ครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

อ้าว...กะทู้ลองขับ All New Civic ถูกอุ้มไปแล้วเหรอครับ  5555555
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Sencha

ออฟไลน์ SM.

อดดูเลย

ออฟไลน์ CNX

ไปค้นหา เพจเฟสบุก ชื่อเจ้าของร้านได้เลยครับ
ผมติดตามอยู่ ดูคลิป ดูแกพูด สนุกสนาน เป็นเอกลักษณ์พิเศษเฉพาะคนจริงๆ   8)  ;D  ::)

จากที่เคยเป็นติ่งฟอร์ด (เน่าๆ เพราะทราบซึ้งจากฟอร์ดไทย ทำวิบัตเเกียร์ PS6)
ผมติดตามดูแกทำรถ จนผมชอบ Honda Civic FB และ New FC แล้วครับ ฮ่าาาาาาา
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Chris Evn

ดูจาก google cache จะเห็นลิ้ง :)

ออฟไลน์ Pegasus7700

ดูจากคลิป พอจะสัมผัสได้ว่า

C seg Japan กลางถึงปลาย  น่าจะพอๆกับอัลติส แรงกว่า3 และซิลฟี่

ถือว่าใช้ได้ และ1.5เทอโบน่าจะฟัดกับโฟกัสna2.0 ได้สบาย. แต่ปลายก็ไม่น่าจะเท่า
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ yumenowinds

*** ผมขอลบลิ้งค์ออกไปนะครับ เห็นข้างล่างบอกว่าเจ้าของคลิบไม่ชอบให้แชร์ ***

ผมว่าต้นช่วง 0-120 เร็วกว่า civic fd 1.8 5auto 
ช่วงกลางใกล้เคียงกัน  แต่เกิน 160 ขึ้นไปนี่เริ่มไหลแบบช้าๆ เหมือน fd และปลายก็น่าจะได้พอๆ กันคือ 199-202

แต่ช่วงความเร็วต่ำนี่ ใช้รอบต่ำมากๆๆ  น่าจะประหยัดมากว่า fd พอสมควรเลย เพราะส่วนใหญ่ผมก็ขับแค่ 80-110

ว่าแต่   HRV มันขึ้นเร็วกว่านี้อีกเหรอครับ

คลิปแรกมันบล๊อคลิ้น กล่องมันยังไม่เรียนรู้น้ำมัน

คลิปสอง 0-100 ได้ 9.5sec

Topspeed 211km/h ที่ 6000 rpm

ออฟไลน์ abba

• Newbie
  • *
สำหรับ ติ่งฟอร์ด  รอดูฟอร์ โฟกัส อีโค่บูส ก่อนนะ

หน้าเวปเขาบอกว่า "แรง แซงทุกคำท้า"

อยากดูว่า ประกบกับ civic 1.5 โบ แล้ว จะแรงสมคำท้า หรือไม่...

8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ yumenowinds

สำหรับ ติ่งฟอร์ด  รอดูฟอร์ โฟกัส อีโค่บูส ก่อนนะ

หน้าเวปเขาบอกว่า "แรง แซงทุกคำท้า"

อยากดูว่า ประกบกับ civic 1.5 โบ แล้ว จะแรงสมคำท้า หรือไม่...

8)

ปรากฏว่าออกมาจริงๆช้ากว่า Civic RS นะครัชชช จบข่าว