ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsu ECO car อีกห้าปี จะได้เห็นไหมครับ ?  (อ่าน 7494 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Mitsu ECO car อีกห้าปี จะได้เห็นไหมครับ ?
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 22:22:44 »
ยี่ห้อนี้ถ้าจำไม่ผิด เหมือนกับเข้าร่วมกับเขาด้วยนี่ครับ ?

ไม่รู้ว่าจะมาช้ากว่าคนอื่นสามสี่ปีรึเปล่า

เหมือน EX มาทีช้าไปแล้วครับ

ส่วนตัวชอบMitsu นะครับ แต่พี่แกเล่นให้รอนาน ๆ ทุกทีเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Mitsu ECO car อีกห้าปี จะได้เห็นไหมครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 23:28:20 »
เคยเห็น งูเหลือม ที่เพิ่งเขมือบ อเมริกันบรามันส์ ทั้งตัว กำลังพยายามจะขยับพุง ไหมครับ?

มิตซูบิชิ เป็นแบบนั้น

;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: Mitsu ECO car อีกห้าปี จะได้เห็นไหมครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 23:42:03 »
เคยเห็น งูเหลือม ที่เพิ่งเขมือบ อเมริกันบรามันส์ ทั้งตัว กำลังพยายามจะขยับพุง ไหมครับ?

มิตซูบิชิ เป็นแบบนั้น

;D

555++ ;D ชอบจัง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 00:45:42 »
ผมอ่านข่าวล่าสุดเกี่ยวกับ Mitsu Eco car เมื่อปลายเดือน พย. 52 ที่ผ่านมา จำได้ว่าเค้ากำลังพิจารณาองค์ประกอบหลายๆเรื่อง ทั้งเงื่อนไขโครงการอีโคคาร์ ตลาดที่จะรองรับ และผลิตภัณฑ์ของมิตซูบิชิ และคาดว่าจะได้ข้อสรุปและยื่นแผนลงทุนกับบีโอไอ ได้ภายในเดือนมีนาคม 2553 ที่เป็นเส้นตาย ซึ่งถ้าเป็นจริง ก็ยังพอมีเวลากว่าจะถึง 31 มีนาคมอ่ะครับ ว่าจะมีความชัดเจนแค่ไหน อย่างไร ผลิตจำหน่ายได้ปีไหน

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 03:10:00 »
ผมว่ายาก :-\

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 09:30:50 »
ฮ่าๆ ก็ดูแค่อีเอ็กส์ กว่าจะมาสิครับ
มาไม่ทันขายเลย ฮ่าๆ
สงสารดีเลอร์มิทซูจังครับ

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:33:38 »
เอางี้  ผ่อนมาร์ชหมด แล้วก็เห็นพอดี  :D

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:20:09 »
พูดกันสั้นๆ ตรงๆ นะ

ถ้าไม่ทำออกมาล่ะก็  ผมว่า Market share จะต่ำลงยิ่งกว่านี้อีกครับ

เพราะมันแทบจะไม่เหลือช่องว่างให้ผู้ผลิตรายใหญ่แล้วนะ

Compact อย่าง EX ก็ไม่รุ่ง

Mid Size ก็ไม่มี เหลือแต่ Spacewagon ที่ไม่รู้ จะเลิกผลิตเมื่อไหร่ แล้วยอดขายก็ใช่ว่าจะสูง
(แล้วถ้าจะหันไปทำ Mid Size Sedan มันจะอยู่รอดมั้ย?)

Sub Compact ในอนาคตอันใกล้ ก็มีทั้ง Jazz , City , 2 และ Fiesta ทั้ง 2 ตัวถัง

ยังเหลือ ECOCar ที่ยังเป็นช่องทางรอด ที่ยังได้เปรียบพวก 2 , Fiesta อยู่

จะต้องทำออกมา แล้วก็ต้องรีบมากๆ ด้วย  ตอนนี้ Nissan มาเจ้าแรก Honda เจ้าที่ 2  ยังไม่รู้ว่า ใครจะมาเจ้าที่ 3

ซึ่งถ้ามาช้ากว่า Toyota ล่ะก็  Mitsu Thailand คงเหลือแต่รถกระบะ กับ Pajero Sport แล้วล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 11:22:07 โดย P_Wut »

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:43:02 »
น่าผิดหวังจริงๆ เสียดายยี่ห้อ  เสียดายความตั้งใจ       :P :P :P :P :P
??????????????????....????????

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:53:12 »
Mitsubishi ถ้าตีตั๋วเด็กให้ Colt ได้นี่ แจ่มเลยนะครับ แฟนๆ รุ่นนี้ก็น่าจะเยอะด้วย
สำหรับ Mitsubishi อยากให้ชูจุดเด่นของตัวเองให้มีรุ่นแรงๆ ขายด้วยครับ
พระเจ้าจอร์จนึกแล้วมันคงจะออกมายอดมากเลยทีเดียว

COLT IN THAILAND WOWWWW  :D

keanetona

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:57:09 »
เขามี2ทาง

1. หันไปทำกระบะขายอย่างเดียว แล้วเลิกทำเก๋งไปเลย จะได้ไม่ต้องมาทำตลาดแบบกล้าๆกลัวๆแล้วดองรถจนคนเขาอวยพรเล่น

2. ไล่ผู้บริหารและบอร์ดของมิตซูบิชิประเทศไทย แล้วเอาคนใหม่ที่มีความกล้าหาญชาญชัยกว่านี้มาบริหารงานแทน

ออฟไลน์ Dr.com&phone

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 14:34:55 »
เห็นด้วยกับ คุณ keanetona มุขแป้กจริงๆ ครับ  รอ รอ รอ .......บลาๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 16:23:35 »
อืมม์ครับ คิดเหมือนคุณ P_Wut เหมือนกันครับ มิตซู แทบจะไม่เหลืออะไรให้ขายแล้ว

EX นี่ก็เล่นหลายมุขแล้ว ยอดไม่กระเตื้อง ปล่อยทั้งสีขาว หล่อยทั้งชุดแต่ง = =' ในเวลาติดๆ กัน

ทำได้ไม่เท่าน้อง Mazda3 ที่ตลาดเห่อ ของก็มา

แต่ EX ตลาดเห่อ จนตลาดวายไป สองรอบ รถถึงค่อยมา

นี่หรือค่ายรถที่เคยจะ หุบ Honda ไปกิน = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ek_735254

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 16:57:42 »
ตอบคำถาม จขกท ตามความคิดเห็นของตัวเองว่า คงได้เห็น ครับ แบบที่เราๆงงๆ ว่า แกมาทำไมป่านนี้ หุ หุ

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 19:07:33 »
มิตซูคงต้องเดินตามรอย อีซูซุแล้วมั้ง เอาดีกระบะอย่างเดียว ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 20:24:12 »
เขามี2ทาง

1. หันไปทำกระบะขายอย่างเดียว แล้วเลิกทำเก๋งไปเลย จะได้ไม่ต้องมาทำตลาดแบบกล้าๆกลัวๆแล้วดองรถจนคนเขาอวยพรเล่น

2. ไล่ผู้บริหารและบอร์ดของมิตซูบิชิประเทศไทย แล้วเอาคนใหม่ที่มีความกล้าหาญชาญชัยกว่านี้มาบริหารงานแทน

ทางเลือกที่ 2 มีแต่ความกล้า แต่ไม่มีเงินก็ทำอะไรไม่ได้นะครับน้อง

GreenG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 20:45:38 »
เขามี2ทาง

ทางเลือกที่ 2 มีแต่ความกล้า แต่ไม่มีเงินก็ทำอะไรไม่ได้นะครับน้อง
ผมว่าเลิกขาย lancer EX ครับเพราะขายได้น้อยแถมไปสู้กับเจ้าตลาดอีก แต่ไปเน้นทำ Eco car ราคาไม่แพงดีกว่าครับ(3 ปลาย-5แสนต้นๆ)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 22:37:30 »
ไปขายรถบรรทุกเหมือนเดิมน่าจะดีกว่านะ

ถ้ัาแน่จริงก็จัด EX ให้ราคาเท่ากับ Tiida เลย ยอดพุ่ง แหง่มๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 23:59:23 »
เขามี2ทาง

คิดหรือว่า ข้อ 2 จะดีขึ้นได้?
คนเก่งๆ อยู่ที่นั่นหนะ ....เหนื่อยสาหัสนะ จนเขาลาออกกันไปจะหมดแล้ว