ผู้เขียน หัวข้อ: ผมวางแผนจะลาออกจากงานในปีนี้ ผมใช้ นิสสัน จู๊ค หน้าตามันจะล้ำไปกี่ปีถึงจะเชยครับ  (อ่าน 6835 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
ผมว่า juke อยู่ได้ยาว เวลามองเห็นบนถนน ก็ยังรู้สึกน่ารัก เท่ แล้วแต่คนแต่ง ผมยังมองไม่เบื่อ แต่ขับกับนั่งหลังอ่ะเบื่อ 5555

ออฟไลน์ S6

ใช้งานได้ยาวนานที่สุด ไม่ห่วงเรื่องหน้าตา แต่ห่วงเรื่องซ่อมบำรุงรักษามากกว่าครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ชอบชีวิตแบบนี้จัง ดูเรียบง่ายแต่มีความสุขดี
เรื่องของJUKEไม่ต้องห่วงหน้าตาหลอกครับยิ่งเป็นรถแนวนี้คนต่างจังหวัดแปลกใจไปอีกนนาน
และ อยากให้เก็บเงินบางส่วนไว้ซ่อมบำรุงมากกว่า
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
พอมีรุ่นไหม่ออกมาเท่านั้นแหละจะตกยุคทันที ตอนนี้HR-V ดูดีกว่าเยอะทั้งเส้นสายและราคา  8) 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ารถมันโดดเด่นอยู่ละในสายตาคนที่มองว่ามันสวย
บางคนไม่ชอบ เห่ยตั้งแต่เปิดตัวแล้วครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าขึ้นกับรถรุ่นใหม่ๆว่าจะหน้าตาเปลี่ยนไปมากแค่ไหนครับ เท่าที่ดูตอนนี้จาก Toyota มีออกแนวแปลกประหลาดมาเรื่อยๆละครับ Prius ใหม่เอย Yaris ที่เป็นรูปหลุดเอย ละยังมี Sianna ที่กำลังจะขายในไทยอีก  ความรู้สึกผมที่มองการออกแบบเหล่านี้เหมือน Juke ที่ออกแนวแปลกประหลาดพิลึกๆ

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
ถ้าคิดแค่ว่ามันเป็นรถไว้ใช้งาน ก็ใช้มันไปจนกว่าจะหาอะไหล่ซ่อมไม่ได้ละครับ ญาติผมคนนึงใช้ bmw e30 กะอีกคนใช้ jeep cherokee ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดงยันทุกวันนี้ยังใช้อยู่เลยครับ กะอีกคนห่วงเรื่องหน้าตาเห็น3ปีก็เปลี่ยนแล้ว ทั้งที่คนที่ใช้ e30 กะ cherokee รวยกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ Pegasus7700

อ่านแล้วน้ำตาไหล เหมือนฟังนิยายคณะเกตทิฟ ทางวิทยุทรานชิสเตอร์สมัยเด็กๆ
แถวชายแดนพม่า

ผมเช้าใจเลยนะ nostalgia มันมีอิทธพลกับคนเรามากขนาดไหน

อยากย้อนเวลาไปสมัยเด็กๆ.

ไม่เหมือนสมัยนี้ผมมีสิ่งที่อยากได้เกือบทุกอย่าง.  ยกเว้นคงามสุข กับการย้อนเวลาแบบ จขกท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 19:32:18 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ localgame

เชยหรือไม่ ขึ้นอยู่ที่ตัวเราเองล้วนๆ เหมือนรถเก่าๆบางคัน บางคนก็มองว่าโบราณ บางคนก็มองว่าคลาสสิค
ถามตัวคุณเองดีกว่าครับ ถ้าคุณคิดว่าตัวเองสามารถใช้มันไปได้อีก10ปีโดยไม่เบื่อมัน รถมันก็จะไม่เชยครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

ขายทิ้งไปเลยครับ เหลือกระบะไว้คันเดียวพอ 8)

เงินตั้งหลายแสน บ้านนอกใช้ได้ตั้งหลายปี

ไหนจะค่าบำรุงรักษา ภาษี ประกับ :o

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมว่า JUKE มันก็สวยในระดับหนึ่งนะครับ เพียงแต่ประโยชน์การใช้สอยตัวรถมันไม่ค่อยดีเท่านั้นเอง

ผมว่ามีรถเห่ยๆ กว่า JUKE อยู่อีกหลายคันนะ ในความคิดผม และ ความคิดของเพื่อนสมาชิก

เอาเป็นว่า ระดับกลางๆ ไม่หล่อไม่สวย แต่ก็ไม่อุบาทหรือขี้เหร่ครับ

ส่วนหน้าตาของJUKE อีก10ปี ก็ไม่มีใครเหมือนครับ แล้วคงไม่มีใครทำรถออกมาแบบนี้ เพราะมันขายต่อลำบากมาก

ออฟไลน์ gumbu

• Newbie
  • *
พอผมนึกถึงจู๊คอยู่กลางไร่ ผมว่าคุณจะเป็นชาวไร่ชาวนาที่เฟี๊ยวมากเลยแหละ ผมว่ายิ่งนานมันอาจจะยิ่งดูดีนะ เจ้าจู๊คเนี่ยะ ผมชอบดีไซน์ภายนอกมัน  ;)

ออฟไลน์ tew

พอผมนึกถึงจู๊คอยู่กลางไร่ ผมว่าคุณจะเป็นชาวไร่ชาวนาที่เฟี๊ยวมากเลยแหละ ผมว่ายิ่งนานมันอาจจะยิ่งดูดีนะ เจ้าจู๊คเนี่ยะ ผมชอบดีไซน์ภายนอกมัน  ;)
ให้ดูตอนผมกลับไปดูไร่อ้อยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

...ถ้ามีลู่ทางที่ดีกว่า ก็ทำครับ

ผมเองเมื่อสิบยี่สิบปีที่แล้วก็คิดเช่นนี้  แต่เมื่อลงหลักปักฐานแล้ว  ความผูกพันธ์กับสิ่งเดิม ๆ เก่า ๆ  กลุ่มเพื่อนเก่า ๆ ก็จางลงไป

บ้าน  ที่ไหน ก็บ้าน  แม้ว่าบ้านเราอบอุ่น เอื้ออาทรมากกว่า  ก็ตาม   แต่สังคม  เปลี่ยนแปรไป ไม่มีวันหยุด

ดังนั้น  ความสุข  อยู่ที่ใจของเราครับ

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
ด้วยความแปลกของการออกแบบผมว่ามันคงไม่ดูเชยหรอกครับ ต่างจังหวัดอาจจะไม่ได้มี Juke เยอะเท่ากรุงเทพดูเป็นเอกสักษณ์ดี

นอกเรื่องครับ ค่าใช้จ่าย 20,000-30,000 ต่อเดือนนี่ รวมผลกำไรของไร่อ้อยรึยังครับ  เพราะการทำการเกษตรค่อนข้าง มีความเสี่ยง  อย่าลืมเรื่องสุขภาพด้วยนะครับ แนะนำให้ทำประกันสุขภาพด้วยครับ ผมไม่ได้ขายประกันแต่ลองหาข้อมูลดูครับ

ถ้าใช้เงินแบบ 2-3 หมื่นแบบไม่ต้องทำไร่อ้อยก็ได้นี่ผมมองว่าการแวงแผนทางการเงินดีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ tew

ขอบคุณครับ  หมื่นห้าถึงสองหมื่นครับ  รวมกำไร ไร่อ้อยด้วยแล้วครับ