ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอพวกขับรถไม่สนโลกบ้างครับ  (อ่าน 6751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ใครเคยเจอพวกขับรถไม่สนโลกบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 22:29:16 »
เจอทุกวันละครับ
ช้าแช่ขวา ขับค่อมเลน เลี้ยวกินเลน โคตรเบื่อ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ใครเคยเจอพวกขับรถไม่สนโลกบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 00:43:49 »
เจอบ่อยๆ โดยเฉพาะไอพวกที่ออกจากซอยมาแล้ว มาอยู่เลนขวาเลย แล้วขับ 20 ไม่ผิดครับ 20 จริงๆเพื่อจะไปเลี้ยวกลับในอีกเป็นกิโลเมตร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 00:47:40 »
ในเมืองรถติดๆผมก็เล่นมือถือนะ พยายามไม่ให้มีปัญหาเดือดร้อนใคร

ถามว่าเห็นคันอื่นเล่นมือถือแล้วรุ้สึกแย่ป่ะ.   รุ้สึกว่าจะเล่นทำไมตั้งใจขับรถอย่าให้เดือดร้อนคันอื่น

พิมพ์แค่นี้ก่อนนะ. ไฟเขียวละ คันหลังบีบแตร่ไล่
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA CITY S '15
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '18
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 06:06:53 »
ควรจะถูกจับไปนั่งอบรมใบขับขี่ใหม่จริงๆ

ปัญหาการจราจรทุกวันนี้ไม่ใช่ปัญหาจากผู้ขับขี่รายใหม่เพียงอย่างเดียวหรอก มันเกิดจากคนที่ได้ใบขับขี่ในสมัยก่อนที่ได้กัน "ง่าย" เกินต่างหาก

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 12:34:31 »
เจอแทบทุกวันครับ พวกนี้พฤติกรรมคือ ขับมันช้าเต่าๆ ทั้งที่ถนนว่างโพดๆ ระยะห่างจากรถข้างหน้าเพียบ ทำชาวบ้านด้านหลังรถติดหมด แต่ตัวเองยังไม่สนใจ ไม่รู้เรื่อง

พวกนี้ เป็นพวกด้อยพัฒนา ทำให้สังคมไม่เจริญครับ

ตรงๆนะ ผมไม่เห็นว่าการขับรถเร็วๆ ไปจี้คันหน้า หรือ อยู่ในระยะที่ไม่สามารถเบรคได้อย่างปลอดภัย จะส่งผลให้ประเทศชาติหรือสังคมเจริญก้าวหน้าได้อย่างไร

หรือ การขับรถเร็วๆ เพื่อไปถึงจุดหมายที่หมายเร็วขึ้น ก็ไม่ได้ช่วยให้เป็นพวกพัฒนาแล้วนะครับ เลื่อนเวลาออกรถให้เร็วขึ้นจะดีกว่าไหม ถ้าทำได้ กรณที่ต้องทำเวลา

การวิจัย ประดิษฐ์ คิดค้น หรือ ในแนวนี้ครับ ที่ทำให้พัฒนาเจริญก้าวหน้า(ด้านวัตถุ) ไม่ใช่การขับรถเร็ว?

ปล.ปัจจุบัน เคยขับถึง200กว่านะครับ ผมก็ไม่รู้สึกว่าสังคมเจริญขึ้นอย่างไร หรือ ผมได้กลายเป็นพวกพัฒนาแล้วอย่างไร

ณ ขณะผมขับ80-90 ผมก็ไม่ได้รู้สึกเป็นพวกด้อยพัฒนา หรือ จะทำให้สังคมเสื่อมทรามหยุดความเจริญ แต่อย่างใด

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 15:38:50 »
ถ้ามีโอกาสได้มาเชียงใหม่ จะเห็นพวกขับรถไม่สนโลกอยู่แน่นอนครับ
โดยเฉพาะเส้น ลำพูน-เชียงใหม่ ซุปเปอร์ไฮเวย์ พวกขับไม่สนโลกที่ผม
จะกล่าวต่อไปนี้ คือพวกขับไม่สนโลกแบบ ขับช้า แล้วแช่ขวาครับ
ขับสัก60 เปิดกระจก แถม สูบบุหรี่อีกต่างหาก ไม่สนใจโดยแท้ครับ
แช่ขวาอย่างเดียว ไม่สนใจรถคันอื่น เขาเบี่ยงซ้ายแซง หรือ บีบแตรใส่
เชื่อได้ว่า เพื่อนสมาชิกแถวลำพูน-เชียงใหม่ ต้องเคยได้เจอแน่นอนครับ
ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 16:44:56 »
คนเห็นแก่ตัวเดี๋ยวนี้เยอะขึ้นครับ
ทำอะไรก็ตาม เอาตัวเองสะดวกไว้ก่อน
คนอื่นช่างมัน เหมือนๆกับพวกจอดรถในซอยแคบๆ แล้วทำให้รถติดกันยาวนั่นแหละ  :)

ออฟไลน์ zerocool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 03:57:27 »
เจอตลอดครับ พวกสายขับรถชิลบนถนนสาทร

โดยปกติถนนสาทรรถจะติดมากแทบจะทุกเวลาอยู่แล้ว แต่ถ้าวันไหนบังเอิญจังหวะโชคดีก็จะมีช่วงเวลารถโล่งได้เป็นระยะ ๆ พวกนี้ก็จะชอบขับรถชิลกันประหนึ่งกินลมอยู่บนถนนริมชายหาดก็ไม่ปาน ไม่ได้สนใจว่าคันข้างหลังจะต้องรีบไปทำงานทำธุระหรือไม่ และที่สำคัญร้อยทั้งร้อยพวกนี้จะสามารถขับรถเร่งเร็วได้เสมอเมื่อพบว่าตัวเองกำลังจะเจอไฟเหลืองไฟแดง พอเห็นเลขนับถอยหลังใกล้หมดปุ๊บพวกนี้ก็จะรีบขับเร็วเพื่อเอาตัวเองพ้นแยกไปทันที ทิ้งให้รถที่ตามหลังต้องรอไฟแดงโดยไม่จำเป็นกันหลายสิบคัน

เอาจริง ๆ การทำให้รถติดโดยไม่จำเป็น มันเป็นการทำให้ชาติสิ้นเปลืองทรัพยากรน้ำมันโดยใช่เหตุนะครับ คิดเล่น ๆ ว่าติดเพิ่มโดยไม่จำเป็นสัก 10 คันต่อการกระทำแบบนี้ 1 คัน ติดไฟแดงเพิ่ม 2 นาที สิ้นเปลืองเชื้อเพลิงกันไปเท่าไร แล้วถ้าทำแบบนี้กันสัก 100 คันบนถนนเส้นต่าง ๆ ชั่วโมงละครั้งทุกวัน จะเสียเชื้อเพลิงฟรี ๆ กันไปเท่าไร

>:(
อยากขับรถ Sedan เกียร์ MT