ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอพวกขับรถไม่สนโลกบ้างครับ  (อ่าน 7813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ใครเคยเจอพวกขับรถไม่สนโลกบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 22:29:16 »
เจอทุกวันละครับ
ช้าแช่ขวา ขับค่อมเลน เลี้ยวกินเลน โคตรเบื่อ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ใครเคยเจอพวกขับรถไม่สนโลกบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 00:43:49 »
เจอบ่อยๆ โดยเฉพาะไอพวกที่ออกจากซอยมาแล้ว มาอยู่เลนขวาเลย แล้วขับ 20 ไม่ผิดครับ 20 จริงๆเพื่อจะไปเลี้ยวกลับในอีกเป็นกิโลเมตร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 00:47:40 »
ในเมืองรถติดๆผมก็เล่นมือถือนะ พยายามไม่ให้มีปัญหาเดือดร้อนใคร

ถามว่าเห็นคันอื่นเล่นมือถือแล้วรุ้สึกแย่ป่ะ.   รุ้สึกว่าจะเล่นทำไมตั้งใจขับรถอย่าให้เดือดร้อนคันอื่น

พิมพ์แค่นี้ก่อนนะ. ไฟเขียวละ คันหลังบีบแตร่ไล่
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 06:06:53 »
ควรจะถูกจับไปนั่งอบรมใบขับขี่ใหม่จริงๆ

ปัญหาการจราจรทุกวันนี้ไม่ใช่ปัญหาจากผู้ขับขี่รายใหม่เพียงอย่างเดียวหรอก มันเกิดจากคนที่ได้ใบขับขี่ในสมัยก่อนที่ได้กัน "ง่าย" เกินต่างหาก

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 12:34:31 »
เจอแทบทุกวันครับ พวกนี้พฤติกรรมคือ ขับมันช้าเต่าๆ ทั้งที่ถนนว่างโพดๆ ระยะห่างจากรถข้างหน้าเพียบ ทำชาวบ้านด้านหลังรถติดหมด แต่ตัวเองยังไม่สนใจ ไม่รู้เรื่อง

พวกนี้ เป็นพวกด้อยพัฒนา ทำให้สังคมไม่เจริญครับ

ตรงๆนะ ผมไม่เห็นว่าการขับรถเร็วๆ ไปจี้คันหน้า หรือ อยู่ในระยะที่ไม่สามารถเบรคได้อย่างปลอดภัย จะส่งผลให้ประเทศชาติหรือสังคมเจริญก้าวหน้าได้อย่างไร

หรือ การขับรถเร็วๆ เพื่อไปถึงจุดหมายที่หมายเร็วขึ้น ก็ไม่ได้ช่วยให้เป็นพวกพัฒนาแล้วนะครับ เลื่อนเวลาออกรถให้เร็วขึ้นจะดีกว่าไหม ถ้าทำได้ กรณที่ต้องทำเวลา

การวิจัย ประดิษฐ์ คิดค้น หรือ ในแนวนี้ครับ ที่ทำให้พัฒนาเจริญก้าวหน้า(ด้านวัตถุ) ไม่ใช่การขับรถเร็ว?

ปล.ปัจจุบัน เคยขับถึง200กว่านะครับ ผมก็ไม่รู้สึกว่าสังคมเจริญขึ้นอย่างไร หรือ ผมได้กลายเป็นพวกพัฒนาแล้วอย่างไร

ณ ขณะผมขับ80-90 ผมก็ไม่ได้รู้สึกเป็นพวกด้อยพัฒนา หรือ จะทำให้สังคมเสื่อมทรามหยุดความเจริญ แต่อย่างใด

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 15:38:50 »
ถ้ามีโอกาสได้มาเชียงใหม่ จะเห็นพวกขับรถไม่สนโลกอยู่แน่นอนครับ
โดยเฉพาะเส้น ลำพูน-เชียงใหม่ ซุปเปอร์ไฮเวย์ พวกขับไม่สนโลกที่ผม
จะกล่าวต่อไปนี้ คือพวกขับไม่สนโลกแบบ ขับช้า แล้วแช่ขวาครับ
ขับสัก60 เปิดกระจก แถม สูบบุหรี่อีกต่างหาก ไม่สนใจโดยแท้ครับ
แช่ขวาอย่างเดียว ไม่สนใจรถคันอื่น เขาเบี่ยงซ้ายแซง หรือ บีบแตรใส่
เชื่อได้ว่า เพื่อนสมาชิกแถวลำพูน-เชียงใหม่ ต้องเคยได้เจอแน่นอนครับ
ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 16:44:56 »
คนเห็นแก่ตัวเดี๋ยวนี้เยอะขึ้นครับ
ทำอะไรก็ตาม เอาตัวเองสะดวกไว้ก่อน
คนอื่นช่างมัน เหมือนๆกับพวกจอดรถในซอยแคบๆ แล้วทำให้รถติดกันยาวนั่นแหละ  :)

ออฟไลน์ zerocool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 03:57:27 »
เจอตลอดครับ พวกสายขับรถชิลบนถนนสาทร

โดยปกติถนนสาทรรถจะติดมากแทบจะทุกเวลาอยู่แล้ว แต่ถ้าวันไหนบังเอิญจังหวะโชคดีก็จะมีช่วงเวลารถโล่งได้เป็นระยะ ๆ พวกนี้ก็จะชอบขับรถชิลกันประหนึ่งกินลมอยู่บนถนนริมชายหาดก็ไม่ปาน ไม่ได้สนใจว่าคันข้างหลังจะต้องรีบไปทำงานทำธุระหรือไม่ และที่สำคัญร้อยทั้งร้อยพวกนี้จะสามารถขับรถเร่งเร็วได้เสมอเมื่อพบว่าตัวเองกำลังจะเจอไฟเหลืองไฟแดง พอเห็นเลขนับถอยหลังใกล้หมดปุ๊บพวกนี้ก็จะรีบขับเร็วเพื่อเอาตัวเองพ้นแยกไปทันที ทิ้งให้รถที่ตามหลังต้องรอไฟแดงโดยไม่จำเป็นกันหลายสิบคัน

เอาจริง ๆ การทำให้รถติดโดยไม่จำเป็น มันเป็นการทำให้ชาติสิ้นเปลืองทรัพยากรน้ำมันโดยใช่เหตุนะครับ คิดเล่น ๆ ว่าติดเพิ่มโดยไม่จำเป็นสัก 10 คันต่อการกระทำแบบนี้ 1 คัน ติดไฟแดงเพิ่ม 2 นาที สิ้นเปลืองเชื้อเพลิงกันไปเท่าไร แล้วถ้าทำแบบนี้กันสัก 100 คันบนถนนเส้นต่าง ๆ ชั่วโมงละครั้งทุกวัน จะเสียเชื้อเพลิงฟรี ๆ กันไปเท่าไร

>:(
อยากขับรถ Sedan เกียร์ MT