ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้ท่านเลือกรถกระบะ ในรุ่นต่อไปนี้ ท่านจะเลือกรถกระบะค่ายไหนครับ  (อ่าน 6867 ครั้ง)

ออฟไลน์ God father

• Jr. Member
  • **
เลือก Dmax ครับ ได้ความประหยัด เพื่อนร่วมรุ่นเยอะ ใช้สบายวางใจได้ ศูนย์บริการดี และเพราะตัวเลือกทุกตัวไม่ใช่รุ่นท๊อป รุ่นพิเศษ ก็ต้องเลือกรุ่นที่พื้นฐานดีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Chevrolet Colorado 2.8L 2WD C-Cab LT Z71 Double Cab A/T ราคา 835,000

มีใครเลือกเหมือนผมบ้าง ยกมือ !!!

ออฟไลน์ Newhang

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ขอบคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นครับ
Isuzu D'max 1.9 มีคนเลือกเกือบครึ่งนึง แสดงว่าความประหยัดยังเป็นข้อหลักๆ ที่มีผลต่อการเลือกซื้อ
รองลงมาก็ใกล้ๆ กันทั้ง Navara Triton Ranger .... ส่วน Revo กับ Colorado มีบ้างแต่ไม่เยอะ
Masda BT50 Pro ยิ่งแล้วใหญ่ ไม่มีคนเลือกเลยครับ

ออฟไลน์ mamaman

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นครับ
Isuzu D'max 1.9 มีคนเลือกเกือบครึ่งนึง แสดงว่าความประหยัดยังเป็นข้อหลักๆ ที่มีผลต่อการเลือกซื้อ
รองลงมาก็ใกล้ๆ กันทั้ง Navara Triton Ranger .... ส่วน Revo กับ Colorado มีบ้างแต่ไม่เยอะ
Masda BT50 Pro ยิ่งแล้วใหญ่ ไม่มีคนเลือกเลยครับ

ผมว่า หน้าตารถด้วยนะ
ลองทำหน้า ทุเรศๆมาก็ขายไม่ออก

ออฟไลน์ Darkart

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kittiphat123

D-max1.9อีกหนึ่งเสียง ถึงราคาจะแพงกว่าชาวบ้าน เพราะ ไม่ได้ส่วนลดอะไรมากมาย
แต่ได้ระบบมาครบๆ ESC HAS TCS  ABS-EBD-BA ในราคาที่แพงกว่าค่ายอื่น 4-7 หมื่นบาท
ซึ่งมองแล้ว ถือว่าคุ้มค่าเอามากๆ แล้ว ยิ่ง ศูนย์บริการดี ประหยัดน้ำมัน ราคาขายต่อดี ไม่แปลกใจคนเลือก D-max
แถมเอาไปแต่งต่อ ไปต่อยอด ได้อีกสบาย ทั้งๆที่ผมชอบเรนเจอร์นะ แต่สุดท้ายขอเลือก ความคุ้มค่า ดีกว่าครับ

ข้อมูลอ้างอิง http://isuzubluepower.com/4door.php#spec

ออฟไลน์ vellcap

D-Max  เลือกเพราะ ESP อย่างเดียวเลยครับ  ถ้าไม่มี ESP นี่ยังไงก็ไม่เลือกครับ

Ranger  อันนี้ถูกใจผมที่สุดแล้ว  ติดตรงที่ไม่มี ESP นี่แหละครับ(แต่สามารถติดตั้งได้ทีหลัง เห็นว่ามี Program มารอแล้ว)

แต่ถ้าเอาราคาถูกที่สุด(ไม่นับส่วนลด)  ก็คงเป็น Colorado นี่แหละครับ  ถ้าภายในมันโล้นเกินไปก็ขยับมาเป็น Triton ครับ

Revo  ราคาแพงที่สุด  แต่อุปกรณ์ต่างๆแย่ที่สุด  และ  ส่วนลด(น่าจะ)เยอะที่สุด
จะน่าซื้อเพราะเรื่องอะไหล่ ความทนทานที่พอไว้ใจได้ และ ส่วนลด แถมการขับขี่ก็ดีกว่า D-Max เยอะ

ออฟไลน์ Staples

Ranger ครับ แต่เพิ่มเงินไปเอา 2.2 Wildtrack

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Triton ครับ ได้พวง PJS แล้ว ได้ของมากกว่า แทบไม่ต้องทำเพิ่ม
แถมส่วนลดก็คงมากกว่าครับ
แต่ไม่มี ESP นี่สิ (มีแต่ในรุ่น 4x4)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
จาช้อย Ranger เพราะหน้าตาล้วนๆ แต่ถ้าต้องซื้อเองจริงๆผมพอมีช่องทางหามือสองสภาพสวยๆไว้ใช้งาน...คือกระบะผมซื้อมาก็ลูกน้องขับไม่ค่อยได้ขับเอง เน้นซ๋อมถูก ซื้อถูก ทน เพราะถ้ามีเงินเท่ากันผมคงไม่ซื้อกระบะ

ออฟไลน์ Olympuspen

ขอเลือก Triton ครับแม้กระจังหน้าจะไม่ถูกใจเท่าไรแต่ก็รับได้ ราคาถูกได้ของเยอะ ส่วนลดก็เยอะ เครื่องแรงอัตราเร่งดี พวงมาลัยคล่องตัวขับง่าย
ที่สำคัญรถสี่ประตูอาจต้องใช้เป็นรถครอบครัวด้วยพื้นที่และเบาะหลังนั่งสบายสุด ช่วงล่างเดินทางใกล้ ไกล นุ่มสบายสุด เรื่องศูนย์รับได้ครับ ใช้มิตซูมา 2 คันแล้ว ศูนย์ไม่ได้เลวร้ายอะไรอย่างที่บางคนกลัว

ออฟไลน์ O_o"

เลือกเจ้านี้ครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Triton ครับ
ออพชั่นครบ นั่งสบายสุด (ลองนั่งมาเกือบหมดแล้ว)
เพราะส่วนตัวถ้าผมออกกระบะมาคงเน้นนั่งมากกว่าขน
เสียแต่หน้าตาไม่ค่อยสวยเท่านั้นเอง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tobb12

• Newbie
  • *
... BT50-Pro ตกกระป๋อง.. 3 ปีก่อนผมดูแต่บอร์ดนี่ละครับเลยได้เจ้า BT50-Pro 4Dr 874 มาอยู่ด้วยเพราะมีแต่คนชื่นชมช่วงล่าง เป็น 3 ปีที่ยุคของกระบะเปลี่ยนไวจริงๆ ถ้าเป็นตอนนี้ผมยังไม่ขอเลือก BT50 จนกว่า ESP กับ Air Auto จะมา อ้อ..ผมได้ BT50 Pro แท้นะครับ อาทิตย์ที่แล้วโช๊ครั่วแล้ว 555 เหลือแค่ท่ออินเตอร์ วิ่งเน้นในเมืองแค่ 50000 โลเองครับ 3 ปี แต่อย่างอื่นดีครับ มันขับทางไกลสบายกว่า FTN เก่าก่อน BMC อีกคันของผมอยู่ครับ ถ้ามี  ESP กับ Air Auto มาก็อาจจะเลือกอยู่ครับ แต่ตามลิสต์คงจิ้มไป Dmax 1.9 เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
D'max 1.9 ยังคงมาเป็นอันดับ 1 ครับ แต่ Triton กับ Ranger ก็กำลังตามมาห่างๆ ครับ
หน้าตา + ความประหยัด + Option ที่ให้มาในตัวรอง Top ถือว่าคุ้มกับเงินที่แพงกว่าเจ้าอื่นๆ  คงเป็นเหตุผลที่ทุกท่านเลือกครับ

ออฟไลน์ muying

ออฟไลน์ Untouchable

Bt50pro กระบะถ้าซื้อใช้เป็นรถส่วนตัวผมเลือกมาสด้าเท่านั้น

ถ้าซื้อใช้งานเอายี้ห้อที่คุ้มค่าไว้ก่อน

ออฟไลน์ Cheze_Cake

เลือกเจ้านี้ครับ  :D :D :D

เอาด้วยครับ ::)  ปลายปีนี้เเหละ ถ้าไม่np300ก็เจ้านี้เเหละ มันได้มาอยู่ที่บ้านผมเเน่นอน เเต่ค่อนข้างจะไปทางโด้ เพราะเเฟนบอกว่าถ้าเธอจะซื้อกระบะก็ต้องโด้เท่านั้น ถ้าไม่โด้ก็ไปเอา x-trail เลย เเต่ส่วนตัวผมเป็นเเฟนกระบะอยู่เเล้ว  ::)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดีแม็กซ์รุ่นนี้ ได้ ESC ใช่มั้ยครับ

Triton ครับ ได้พวง PJS แล้ว ได้ของมากกว่า แทบไม่ต้องทำเพิ่ม
แถมส่วนลดก็คงมากกว่าครับ
แต่ไม่มี ESP นี่สิ (มีแต่ในรุ่น 4x4)

กระบะสี่ประตู ตอนนี้ที่ผมสอบถามมา เรนเจอร์ XLT ได้ส่วนลดของแถมมากสุดนะครับ ไม่ใช่ไทรทัน ได้ลด40000เอง เรนเจอร์60000

ดีแม็กซ์รุ่นนี้ ได้ ESC ใช่มั้ยครับ

มีแล้วครับ ระบบมาครบๆ ESC HAS TCS  ABS-EBD-BA

ข้อมูลอ้างอิง http://isuzubluepower.com/4door.php#spec

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มีแล้วครับ ระบบมาครบๆ ESC HAS TCS  ABS-EBD-BA
ยืนยันแบบนี้ งั้นผมก็จิ้มดีแม็กซ์เลยครับ เพราะระบบพวกนี้เราจะติดเพิ่มเองยังไง เรื่องช่วงล่างเราเปลี่ยนโช็คได้ เรื่องเก็บเสียงเราแดมป์ได้ครับ