ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซ้ำก็ขออภัย!!มันก็สวยลงตัวดีนะ ว่าแต่จะโดนค่ายเขาฟ้องป่าวแบบนี้?  (อ่าน 4767 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
พอดีมีเซลล์ค่ายรถยี่ห้อหน้าเขามาโพสไว้ในเฟสบุคของเขา ดูๆไปก็สวยดีนะครับ เท่ไม่เบา
ว่าแต่ แบบนี้จะโดนค่ายเขาฟ้องร้องไหมครับ ...ถ้าซ้ำก็ขออภัยด้วยครับ ไมไ่ด้เข้าเวปมาหลายวันเลย

ปล. คือ ตามความเข้าใจของผม ค่ายใบพัดฟ้า-ขาว ไม่มีรถกระบะใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2016, 14:35:49 โดย kittiphat123 »

ออฟไลน์ ps000000

คันเดียวกับ กระทู้ หน้า 2 หรือเปล่าครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=50895.0

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
พอดีมีเซลล์ค่ายรถยี่ห้อหน้าเขามาโพสไว้ในเฟสบุคของเขา ดูๆไปก็สวยดีนะครับ เท่ไม่เบา
ว่าแต่ แบบนี้จะโดนค่ายเขาฟ้องร้องไหมครับ ...ถ้าซ้ำก็ขออภัยด้วยครับ ไมไ่ด้เข้าเวปมาหลายวันเลย

ปล. คือ ตามความเข้าใจของผม ค่ายใบพัดฟ้า-ขาว ไม่มีรถกระบะใช่ไหมครับ

แล้วทำไมต้องฟ้องครับ  :-X :-X
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Tee+...Lek

• Full Member

แล้วทำไมต้องฟ้องครับ  :-X :-X

อาจจะไม่โดนครับ เพราะคงจดสิทธิบัตรเรื่องรูปลักษณ์ไม่ได้

แต่ถ้าเป็นเทคโนโลยีที่สอดคล้องกับรูปลักษณ์ก็ไม่แน่ครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

มีสิทธิฟ้องครับ แต่จะรับฟ้องหรือไม่และผลจะเป็นอย่างไรก้อต้องดูกันครับ

หากทำมาไม่ใช่เพื่อcommercial การฟ้องร้องจะออกแนวไกลเกลีย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
BMW ยังเคยทำออกมาด้วยครับ วัน Aprilfools day วันโกหก ปีก่อนๆครับ 5555 แต่ไม่ได้วางขายจริงๆ ทำมาคันเดียว