ผู้เขียน หัวข้อ: ลงขายรถกันที่ไหนกันบ้างครับ? เดี๋ยวนี้ตลาดรถคิดโพสละ1000  (อ่าน 13710 ครั้ง)

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังจะขาย Camry
ปกติขาย Taladrod ตลอด ถ่ายรูปสวยๆลงไม่เกินอาทิตย์ขายได้ตลอด
พอมาครั้งนี้จะโพสขาย ปรากฏเปลี่ยนเว็บใหม่ใช้ยากกว่าเดิม

ดูเหมือนตอนนี้คิดราคาคันละพันต่อการโพสผ่านเว็บ (ไม่ว่าจะขายได้หรือไม่)
โฆษณาว่าขายด้วย Smartphone ฟรี แต่ไปอ่าน Comment App แล้ว
หลายคนบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า โพสขึ้นแล้วไม่กี่ชั่วโมง จะแอบโดนปรับสถานะว่าขายไปแล้ว
เลยไม่อยากสนับสนุน เหมือนไปหลอกให้โหลดแอฟเพิ่มยอด

เท่าที่ผมนึกออกก็มีขายดี.com
ทุกท่านมีที่ไหนแนะนำอีกไหมครับ? ปกติใช้ตลาดรถมาตลอด เลยไปต่อไม่ถูกเลย
2021 BMW X3 20d M Sport

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
คงต้องขายดีแหละครับ ถ้าคิดโหดขนาดนั้น
คันเก่า คันนึงได้จากเว็ปเก่าของขายดี

และอีกคันได้มาจากพท.มาร์เก็ต

ส่วนตลาดรถ มีแต่คนโทรมาถามอะครับ

ออฟไลน์ Smith686

ผมว่าตอนนี้ขายดีก็มีคนเข้าไม่ต่างจากตลาดรถสักเท่าไรนะ  ไม่ทราบว่าขายดีคิดค่าลงโพสท์ละเท่าไรล่ะ

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
มิน่า ผมเข้าตลาดรถเดี๋ยวนี้รถน้อยมาก ขายดีมีมากกว่าครึ่งๆเลย

ออฟไลน์ Tedjung84

ปีที่แล้วขายรถไป 2 คัน ก็ลงที่เว็ปนั้นละครับก็เสียตังเหมือนกัน โพสละพัน
ก็ขายได้ในระยะเวลาไม่เกิน 10วัน ทั้งสองคันครับ คนดูรถที่เว็ปตลาดเยอะครับผมว่าคุ้มที่ลงขายที่นั่นถึง
จะต้องจ่ายพันนึงก็เถอะ

ออฟไลน์ akewizard

ตอนขาย Civic FD ผมลงๆไว้ 3-4 ที่รวมถึงเวปตลาดรถด้วย (ยอมจ่าย 1พัน)

แต่คนที่ติดต่อเข้ามาส่วนใหญ่จะเจอประกาศจากในขายดี...ยิ่งถ้ารถสภาพดีและเราแสดงตัวชัดเจนว่าเป็นผู้ใช้รถขายเองด้วยนะ โทรมาจนสายไหม้ครับ (ของผมมีคนติดต่อเข้ามาเยอะมาก...ก็ตอนที่ขายไปแล้ว :'()

ออฟไลน์ GoatGoat

ขายดีครับ ผมขายได้จากที่นี่ไป 2 คันแล้ว
ตลาดรถเท่าทีสังเกตุ โทรไปโทรมา ส่วนใหญ่เป็นเต๊นท์ครับ

• **
   ผมว่าตอนนี้ขายดีก็มีคนเข้าไม่ต่างจากตลาดรถสักเท่าไรนะ  ไม่ทราบว่าขายดีคิดค่าลงโพสท์ละเท่าไรล่ะ

ขายดีไม่เสียเงินครับ แต่พอโพสตกไป สามารถเสียเงินดันโพสได้ 50 บาท/ครั้ง
ไอ้ผมก็โง่ นึกว่าหมายถึง Pin Post ด้านบนตลอด คล้าย Yahoo Auction โพสปั้บดันปั้บ เสียเงินฟรีไป 555

• **
ขอบคุณความเห็นทุกท่านมากครับ คงลองขายดีสักพักดู
ถ้าไม่ได้จริงๆ อาจจะต้องยอมเสียพันนึง

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
อีกทางคือใน facebook group ครับ ผมเห็นกลุ่ม ซื้อ ขาย รถซิ่งถูกกฏหมาย ที่แอดมินเข้มงวดดีครับ สมาชิกตอนนี้ก็เกือบๆ 400k คนน่ะครับ
ข้อดีของกรุ๊ปคือ โพสแล้วเห็นกันเยอะ ไม่เหมือน page ครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Nikle_pk

หลังๆ taladrod ผมไม่ค่อยศรัทธาแล้ว
พ่อค้า เตนท์ เต็มเว็ปไปหมดเลยครับ รถคันเดียวกัน
เปลี่ยนทะเบียน ตั้งขายหลายๆราคาเพื่อให้รถตัวเอง
ดูราคาถูกกว่าคันอื่นๆในตลาด (ซึ่งๆจริงๆมันก็คันเดียวกัน)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ wa330

ตลาดรถเป็นเว็บรถเต้นเหมือนวันทูคาร์ไปแล้วคับ
พ่อค้าบางรายที่จับรถมาจอดบ้านขายไม่มีเต้น ยังหนีมาขายดีเลย

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
ขายดีคือคำตอบสำหรับผม

ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองปล่อยตามเว็ปคลับของรุ่นนั้นๆดูครับ
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ khai72

• **
ของกรุงศรีที่โฆษณาในวิทยุเป็นไงบ้าง หรือว่าคนยังเข้าน้อยอยู่

PKS8

• บุคคลทั่วไป
หลังๆ taladrod ผมไม่ค่อยศรัทธาแล้ว
พ่อค้า เตนท์ เต็มเว็ปไปหมดเลยครับ รถคันเดียวกัน
เปลี่ยนทะเบียน ตั้งขายหลายๆราคาเพื่อให้รถตัวเอง
ดูราคาถูกกว่าคันอื่นๆในตลาด (ซึ่งๆจริงๆมันก็คันเดียวกัน)

แบบนี้เลยครับ ผมตอนผมหารถครอบครัว ผมเปิดเจอในตลาดรถ แล้วไปเปิดเจอคันเดียวกันในวันทูคา

ผมเลยลองสุ่งลมโทรเบอร์ที่ตลาดรถ กำลังต่อรองราคา แล้วหาคันอื่น ผ่านไปสองวันผมโทรกลับไปเบอร์เดิมบอกว่าขายให้เต็นท์เพื่อนไปแล้ว เอากับเค้าสิครับอยู่ตลาดรถตั้งนานไม่ขาย พอผมโทรกลับมาขายให้เต็นท์

จากนั้นเค้าก็ลบโพสตลาดรถไป แต่ที่วันทูคาไม่ลบ ผ่านมา 2 อาทิตย์ผมไม่สนใจแล้ว คันนั้นก็กลับมาใหม่ที่ตลาดรถครับ

ต้องขอบคุณกระทู้นี้มากๆครับ ผมคงไปลองลงที่ขายดีล่ะครับ แล้วก็ตามคลับของรุ่นรถด้วยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ตั้งขายหน้าบ้านครับ

ออฟไลน์ csamabat

ถ้าใช้ app taladrod ในมือถือลงขายฟรีครับ  แต่ไม่รุ้ได้กี่วัน

ตอนนี้ผมลงขายในเวป kaidee กับ ตลาดรถ สองแห่งครับ ขายรถตัวเอง อิอิ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Smith686

อีกทางคือใน facebook group ครับ ผมเห็นกลุ่ม ซื้อ ขาย รถซิ่งถูกกฏหมาย ที่แอดมินเข้มงวดดีครับ สมาชิกตอนนี้ก็เกือบๆ 400k คนน่ะครับ
ข้อดีของกรุ๊ปคือ โพสแล้วเห็นกันเยอะ ไม่เหมือน page ครับ
  ขอชื่อกลุ่มด้วยครับ  กำลังหาซื้อรถมือสองอยู่พอดี

ออฟไลน์ Volta

Ranger 2 คันที่เพิ่งขายไปก็ลงในตลาดรถครับ ก่อนหน้าก็ลงในขายดี แต่ก็เงียบมีแค่คนโทรมาถามสองสามราย
เลยตัดสินใจยอมเสียคันละพันเอา

คันนึงมีคนจากเชียงรายโทรมาถาม แล้วก็นั่งรถลงมาซื้อไปเลย

อีกคันนึงที่เคยเกียร์พัง อันนี้เต้นท์มารับไปครับ แต่ให้ราคาดีอยู่ จำใจขายเพราะรถมีประวัติเกียร์พัง และพี่ชายใช้รถไม่ถนอม

แต่ทั้งคู่ลงประกาศใช้เวลาไม่เกิน 1 เดือนครับ ก็ขายออกไปได้
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ FyGI

ผมเคยลองจะลง Taladrod นะแต่พอเจอ 1 พันแล้ว ไม่เอาดีกว่า

เลยไปลงที่ Kaidee แทน ลงได้ประมาณเดือนกว่า ถึงขายได้ครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
  ขอชื่อกลุ่มด้วยครับ  กำลังหาซื้อรถมือสองอยู่พอดี

ซื้อ ขาย รถซิ่งถูกกฏหมาย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Auto

จากเมื่อก่อน  เสียค่า SMS  ขายรถเดี๋ยวนี้เล่นคันละ 1 พันบาท        มิน่าละคนไปหาโพสต์ขายที่อื่นกันเยอะ  ผมก็ชอบดูรถในตลาดรถนะ      ไม่น่าแปลกใจเลยว่าทำไมรถน้อยลงไปมากไม่ค่อยมีรถมาขายเหมือนเดิมแล้ว   ผมรู้นะตอนหลังเต๊นท์เยอะแต่ก็ยังชอบดู            ตอนนี้คิดราคาแบบนี้คงไม่เข้าไปดูแล้วล่ะ   เพราะรถที่มาขายเป็นธุรกิจมากขึ้นคนที่จะขายเสียแบบนี้คงมีรถมาขายน้อยลงไปด้วย  ไม่ค่อยมีใครอยากมา

• **
ขอบคุณทุกคำเสนอแนะครับ

จากเมื่อก่อน  เสียค่า SMS  ขายรถเดี๋ยวนี้เล่นคันละ 1 พันบาท        มิน่าละคนไปหาโพสต์ขายที่อื่นกันเยอะ  ผมก็ชอบดูรถในตลาดรถนะ      ไม่น่าแปลกใจเลยว่าทำไมรถน้อยลงไปมากไม่ค่อยมีรถมาขายเหมือนเดิมแล้ว   ผมรู้นะตอนหลังเต๊นท์เยอะแต่ก็ยังชอบดู            ตอนนี้คิดราคาแบบนี้คงไม่เข้าไปดูแล้วล่ะ   เพราะรถที่มาขายเป็นธุรกิจมากขึ้นคนที่จะขายเสียแบบนี้คงมีรถมาขายน้อยลงไปด้วย  ไม่ค่อยมีใครอยากมา

แต่ก่อนผมก็ชอบเข้าไปดูราคารถเล่นๆ บ่อยๆครับ ดูแล้วเพลินๆดี
แต่ตั้งแต่เปลี่ยนเป็นเว็บใหม่ ใช้ยากขึ้นเยอะ (ของเดิมก็ดีอยู่แล้วแท้ๆ) ก็เลิกดูไปนานเลย

ดูรูปทรงแล้ว คล้ายๆกับว่ากับพอดังแล้ว เจ้าของเดิมน่าจะขายไปให้นายทุนที่ไหน
แล้วพอนายทุนเข้ามา ก็เป็นแนว business จ๋า ไม่ได้คิดถึงผู้ใช้เป็นหลักเหมือนเมื่อก่อน
ข้างบนผมเดาล้วนๆนะครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
เมื่อ3ปีก่อน เคยลงในตลาดรถ สมัยยังไม่เก็บเงิน แต่ก็ขายไม่ได้ แล้วอยู่ๆโพสต์ขายรถที่เราลงก็หายไปเฉยๆ

มาเมื่อเดือนที่แล้วขายรถอีกคัน ลงในขายดีดอทคอม ขายได้แล้วครับ เค้าจะให้ต่ออายุประกาศได้ทีละ1เดือน

ส่วนตลาดรถก็ตามที่สมาชิกท่านอื่นๆว่าแหละครับ เสียเงินคันละพัน
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ localgame

แต่ก่อนtaladrod รถดีๆเยอะมากๆ หลังๆเหมือนเต๊นเข้ามาปั่นราคากัน จะขายก็ลงยากกว่าแต่ก่อน จะซื้อก็เจอแต่รถเต๊นโก่งราคาซะเยอะ

Kaidee ก็มีทั้งรถเต๊นรถบ้านสลับๆกันไป มั่วๆนิดนึง แต่ดูระบบยังดูไม่ดีเท่าtaladrod แต่ก่อน

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่ใช่เวบเพื่อการกุศลนะครับ จึงอาจจะต้องมีรายได้ มาsupport ค่าใช้จ่ายทั้งการดุแลเวบ ทั้งการจัดการ
และตลาดรถไม่ใช่แค่เป็นเวบportal ให้โพสเท่านั้น

ผมเข้าใจว่า  เขามองทั้งต้นน้ำจนปลายน้ำของการซื้อรถมือสองสักคัน การบริหารจัดการแตกต่างกับโพสเฟสยุค โพสขายดีแน่นอน

ทั้งนี้มันขึ้นกับเทคนิคการหารายได้ของแต่ละเวบ ว่ามีจุดยืนหรือกลยุทธย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2016, 15:29:08 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ GoatGoat

ถ้าใช้ app taladrod ในมือถือลงขายฟรีครับ  แต่ไม่รุ้ได้กี่วัน

ตอนนี้ผมลงขายในเวป kaidee กับ ตลาดรถ สองแห่งครับ ขายรถตัวเอง อิอิ

App ตลาดรถ ผมเคยลงครับ Upload รูปเสร็จรอ Approve ประมาณ 2 ชม.
Approve ปุ๊ป ผ่านไป 5 นาที มันขึ้นว่ารถเราขายแล้ว สุดยอดมากครับ 555555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โหดมากโพสละพัน เดือนนึงได้หลายแสน เมื่อก่อนฟรี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ S6

Taladrod เคยลงขาย ราคาผมดีกว่าคันอื่น รุ่นเดียวกัน อยู่ดีๆ โดนลงว่าขายแล้ว แล้วก็ลบไป T_T
ว่าแล้ว เปิดเวบขายรถดีกว่า เอาคันละ 500 ตัดราคาเลย

ออฟไลน์ Joii

ขายดี ครับ เมื่อก่อนลงตลาดรถ แต่พอไม่ฟรีก็เข้าไปดูอย่างเดียว 555