ผู้เขียน หัวข้อ: lancer ex ในไทยจะมีโอกาสได้ออฟชั่นเรือนไมล์แบบนี้บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 7172 ครั้ง)

ออฟไลน์ K_D

• Sr. Member
พอดีหาๆ ข้อมูลอยู่ ว่าอยากได้เจ้า lancer ex gt ralliart ครับ
แล้วก็ไปเจอแบบในรูปของญี่ปุ่น ที่จอแสดงข้อมูลกลางเรือนไมล์เป็นสีๆๆ แบบนี้ ดูดีมีชาติตระกูลมากๆ เลยครับ รู้สึกว่าจะบอกข้อมูลได้มากกว่าตัวบ้านเราด้วย

นี่อะไรไม่รู้อ่านไม่ออกเลย :o

ถ้าสั่งมาเปลี่ยนเองจะได้มั้ยครับเนี่ย

เครดิตรูปครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
จริงๆก็คล้ายกันนะครับ และสำหรับที่เรามีกันอยู่ก็ทันสมัยพอสมควรแล้ว เอาของเจ๋งให้แรลลิอาร์ต(จริง)เขาใช้ไปดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รอ Minor Change ครับ

แต่ไมล์ดูดีกว่าสีส้มมากกกก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ patzahut

ผมว่าไม่มีนาโอกาสเรือนไมแบบนี้ จนกระะทั่งไมเนอก็ยังไม่มี  เท่าที่ดู Option ในจอ มันก็พอๆกับท่ติดอยู่ในรถของไทยนา แค่ จากจอสีแดงอย่างเดียวกลายเป็นจอสี เหมือนโทรศัพท์จอขาวดำกกลายเป็นโทรศัพท์จอสี ต่างกันแค่นี้นะคับ

ออฟไลน์ YF-19

มันเป็นของ EVO X หรือเปล่าครับ ทำไมมี โหมด 4WD ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่ายากนะ เพราะขนาดสีขาวยังกั๊กเลย   อีกอย่างผมว่าเอาไปพัฒนาแผงข้างประตูจะดีกว่านะครับ มันดูดีกว่ากันอีก

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
เอ่อมิซซู

ผมว่าเค้าไม่น่าให้มานะครับ

ถ้าเอาไมล์แบบนี้มา ต้นทุนน่าจะมากขึ้น

รถก็ราคาแพงขึ้น การตลาดเค้าคงไ่ม่ยอมอ่ะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไมล์สวยมากครับ
แต่คงไม่มีโอกาสได้ใช้กัน...

ออฟไลน์ srattha

คงต้องหามาใส่เองแล้วครับ

ออฟไลน์ joufo

ผมว่าเบิกญี่ปุ่นมาใส่ได้ครับ

ลองหาจากคนที่รับเบิกของที่ญี่ปุ่นดูอ่ะครับ

ถ้าสั่ง ฝากถามราคาด้วยนะครับ ;D
ผมไม่ได้เป็นสมาชิกคลับ ก็เลยไม่ได้ไปอะไรแถวนั้นมากหนะครับ
(อ่านอย่างเดียว ไม่เคยโพสเลย)

เรือนไมล์ในรูป เป็นของตัว ไมเนอร์เช้นจ์ที่ญี่ปุ่นครับ
ที่นู่นมีตัวขับ 4 ขายด้วย ก็เลยมีไฟโชว์ระบบขับ 4 ครับ

ส่วนไมล์อีโวฯ จะเป็นอีกแบบนึง แต่สีเดียวกันนี่แหละ

ออฟไลน์ Night_Angel

ยืนยัน น่าจะ ของ Evo X และ rallyart edition ตัวขับ 4 นะ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ joufo

ยืนยัน น่าจะ ของ Evo X และ rallyart edition ตัวขับ 4 นะ

ของตัว ธรรมดานี่แหละครับ
 ยกเว้นรุ่นล่างสุด

http://www.mitsubishi-motors.co.jp/galant_fortis/styling/sty_02.html

http://www.mitsubishi-motors.co.jp/galant_fortis/utility/uti_04.html

EXCEEDは単色液晶となり、表示内容も異なります。

ตัวล่างสุด จะเป็นแบบ โมโนโครม (สีแดง แบบบ้านเรา)

ลองดูใน Model Line Up ก็ได้ครับ
http://www.mitsubishi-motors.co.jp/galant_fortis/lineup/index.html

ออฟไลน์ K_D

ผมว่าเบิกญี่ปุ่นมาใส่ได้ครับ

ลองหาจากคนที่รับเบิกของที่ญี่ปุ่นดูอ่ะครับ

ถ้าสั่ง ฝากถามราคาด้วยนะครับ ;D
ผมไม่ได้เป็นสมาชิกคลับ ก็เลยไม่ได้ไปอะไรแถวนั้นมากหนะครับ
(อ่านอย่างเดียว ไม่เคยโพสเลย)

เรือนไมล์ในรูป เป็นของตัว ไมเนอร์เช้นจ์ที่ญี่ปุ่นครับ
ที่นู่นมีตัวขับ 4 ขายด้วย ก็เลยมีไฟโชว์ระบบขับ 4 ครับ

ส่วนไมล์อีโวฯ จะเป็นอีกแบบนึง แต่สีเดียวกันนี่แหละ

ผมไปดูรีวิวคุณ joufo  มาแล้ว มีรูปเรือนไมล์นี้ด้วย อิอิ
ตอนนี้ผมยังไม่ได้จองรถเลยครับ อยู่ระหว่างหาข้อมูลอยู่ เหลือตัวเลือกคือ freed กับ lancer ตัว GT แต่แฟนชอบ tida 5D กับ vios
แต่ใจผมก็ไปทาง lancer นะเพราะชอบมาตั้งแต่ตอนใช้ cedia แล้ว

เดี๋ยวอาจจะลองให้เพื่อนเช็คราคาที่ญี่ปุ่นดูครับ แล้วจะได้ถามด้วยมันใส่กับตัวบ้านเราได้มั้ย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
สวยดีครับ