ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามจุดแตกต่างของ teana j32 ก่อนและหลัง mc ครับ  (อ่าน 8891 ครั้ง)

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
รบกวนแนะนำวิธีดูข้อแตกต่างระหว่าง teana j32 ก่อนและหลัง mc ให้ทีนะครับ

แล้วตัว mc เริ่มตั้งแต่ปีอะไรครับ ออยเกียร์หน้าตาเป็นยังไง อยู่ตรงของห้องเครื่องครับ

แล้วภายในเบาะหนังสีดำนี่บ่งบอกว่าเป็นตัว mc ได้เลยไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: สอบถามจุดแตกต่างของ teana j32 ก่อนและหลัง mc ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 10:47:22 »
J32 MC รู้สึกจะมาปลายปี 2011
ภายนอกต่างกันตรงกระจังหน้า กันชนหน้า ล้อ ไฟท้าย ไฟหน้าเฉพาะ 2.5 เป็นโปรเจกเตอร์
ก้มลงไปตรงช่องดักลมข้างไฟตัดหมอกรุ่น MC จะเห็นตะแกรงระบายความร้อนออยเกียร์ ซึ่งรุ่นก่อน MC ถ้าไม่ติดเพิ่มเองจะไม่มีครับ
ภายใน หน้าปัดตรงจอแสดงอัตราสิ้นเปลืองเปลี่ยนเป็นสีฟ้า (เดิมสีส้ม) ปุ่มวิทยุเปลี่ยนจากสีดำเป็นสีเงิน
รุ่น 2.0 มี cruise control + เบาะคนนั่งหน้าไฟฟ้า ส่วนภายในดำมีตั้งแต่ก่อน MC แล้วครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: สอบถามจุดแตกต่างของ teana j32 ก่อนและหลัง mc ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 13:37:00 »
ตัว 2.5กับ 2.0 แรก เป็นเบาะครีม ทั้งหมด. แล้วซัก 8 เดือนถึงออกตัวsport

ตามมา มีเพิ่ม ภายในดำ สปอยข้างสปอยหลังเล็กๆ กับราคา มีสีน้ำเงิน

ตัว 2.5 MC ได้สีทองน้ำตาลใหม่ น้ำเงินตัด

ไฟหน้าเป็นโปรเจกเตอร์Xenon เลี้ยวตามพวงมาลัย ไฟท้าย จากสีเหลืองเป็นใส

เพิ่มออยเกียร์ รุ่น 2.0 เพิ่ม Criuse

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 14:16:53 »
ตัว 2.5กับ 2.0 แรก เป็นเบาะครีม ทั้งหมด. แล้วซัก 8 เดือนถึงออกตัวsport

ตามมา มีเพิ่ม ภายในดำ สปอยข้างสปอยหลังเล็กๆ กับราคา มีสีน้ำเงิน

ตัว 2.5 MC ได้สีทองน้ำตาลใหม่ น้ำเงินตัด

ไฟหน้าเป็นโปรเจกเตอร์Xenon เลี้ยวตามพวงมาลัย ไฟท้าย จากสีเหลืองเป็นใส

เพิ่มออยเกียร์ รุ่น 2.0 เพิ่ม Criuse

ถ้าหมายถึง Sport เบาะดำคอนโซลดำรุ่นก่อน MC นั่นออกมาตั้งแต่แรกเลยครับ ปลายปี 2009 ไม่ได้ออกตามหลังรุ่นธรรมดาครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 15:15:35 »
ตัวsport ออกมาที่หลังครับ เพราะผมออกตัว 2.5 XV ภายในครีม หลังจากเปิดตัวไม่นาน
เพราะตอนแรกจองสีน้ำเงิน แต่รถไม่มี (ตัว รอง NoNav). ครับ พอผมออกมาได้ 2-3 เดือน

นิสสันก็เล่นเปิด ตัวsport ภายในดำ เพิ่มเงินครับ

ที่จำได้เพราะยังแค้นอยู่ไม่คิดว่าจะออกเร็วแแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 15:24:54 »
ภายนอก ไฟท้าย กระจังหน้า กันชนหน้า เส้นโครเมี่ยมตรงไฟตัดหมอกของตัวMCจะสั้นกว่า ไฟหน้าจะเหมือนกันทุกรุ่นทั้งก่อนMCและMC(2.5MCจะเป็นโปรเจคเตอร์)
ภายใน แทบจะเหมือนเดิมทั้งหมด ยกเว้นมาตรวัดเปลี่ยนนิดหน่อย รุ่น2.0มีครูสคอนโทล(พวงมาลัยฝั่งขวาไม่โบ๋) ม่านดังแดดหลัง เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้าแต่ไม่มีเมม
J32 MC ประมาณปลายปี2011
เบาะดำ(Sport Series)มีตั้งแต่ก่อนMCแล้วครับ

ก่อนMC

หลังMC

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 18:25:54 »
สุดยอดเลย ชัดเจน

ภายนอก ไฟท้าย กระจังหน้า กันชนหน้า เส้นโครเมี่ยมตรงไฟตัดหมอกของตัวMCจะสั้นกว่า ไฟหน้าจะเหมือนกันทุกรุ่นทั้งก่อนMCและMC(2.5MCจะเป็นโปรเจคเตอร์)
ภายใน แทบจะเหมือนเดิมทั้งหมด ยกเว้นมาตรวัดเปลี่ยนนิดหน่อย รุ่น2.0มีครูสคอนโทล(พวงมาลัยฝั่งขวาไม่โบ๋) ม่านดังแดดหลัง เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้าแต่ไม่มีเมม
เบาะดำ(Sport Series)มีตั้งแต่ก่อนMCแล้วครับ

ก่อนMC

หลังMC

ออฟไลน์ zuntos

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 19:37:41 »
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 21:01:19 »
มาตรวัดลายสีฟ้าแบบมิราจด้วยครับ

ออฟไลน์ tigercovers

• **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 07:46:11 »

ก่อนMC

หลังMC

แน่นมากครับ ขอบคุณความรู้ที่เข้าใจง่ายนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 09:19:17 »
เทคนิคการสังเกตรถ MC ง่ายๆนะครับ หน้าตามันจะดู "ฟรุ๊งฟริ๊ง" มากขึ้น

ไฟใสขึ้น โครเมี่ยมเยอะขึ้น ไฟท้ายขาวขึ้น ล้อเงาขึ้น

ทุกอย่างมาพร้อมเส้นสายที่เหมือนไม่ได้ออกแบบมาแต่แรก บางจุดจะดูขัดตา

(อ้าว ก็แน่ล่ะ ตอนแรกเขาออกแบบมาเป็นตัวก่อนไมเนอร์ เส้นมันเลยไปแบบนั้น)

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2016, 23:25:24 »
ตัวsport ออกมาที่หลังครับ เพราะผมออกตัว 2.5 XV ภายในครีม หลังจากเปิดตัวไม่นาน
เพราะตอนแรกจองสีน้ำเงิน แต่รถไม่มี (ตัว รอง NoNav). ครับ พอผมออกมาได้ 2-3 เดือน

นิสสันก็เล่นเปิด ตัวsport ภายในดำ เพิ่มเงินครับ

ที่จำได้เพราะยังแค้นอยู่ไม่คิดว่าจะออกเร็วแแบบนี้ครับ

ผมออกรุ่น SS ตั้งแต่ตอนเปิดตัวที่งานมอเตอร์โชว์ปลายปี 2009 ครับ