ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนรถมาหลายคัน แต่มาสุดตรงราคาล้านกลางๆ ไม่กล้าไปต่อ  (อ่าน 9231 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) ในรอบผ่านมาสัก25 ปี เปลี่ยนรถมาหลายคัน เริ่มต้นที่ 3-4 แสน ต่อมาก็ 5-6 แสน แล้วก็
มา 8-9 แสน จนตอนหลังๆก็มาวนเวียนอยู่ราคาล้านกลางๆ มาตลอด ถึงจะชอบรถที่ราคาไปที่ 2ล้านปลายๆอยู่ตั้งนานแต่ก็ใจไม่ถึงสักที ทั้งๆที่ถ้าตัดใจได้ก็พอได้อยู่สักคันหนึ่งครับ เลยรู้สึกว่ามันไม่ได้รถในฝันสักที่ มันมาเสร็จไอ้รถล้านกลางๆอยู่เรื่อยครับ อารมณ์มันเลยไม่เคยสุดๆสักที เพื่อนผมหลายคนก็เป็นอย่างนี้ครับ

:) :) :) ท่านใดเป็นอย่างผมบ้างไหมครับ หรือท่านที่ก้าวผ่านตรงจุดนี้ไปได้ท่านทำได้อย่างไรครับ

:P ทำไมรถยนต์ราคาล้านกลางๆถึงเป็นจุดที่ผ่านไปยากจังครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 15:58:34 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ Nouiii1

ราคามีแต่แพงขึ้นๆ โดยไม่มีเหตุผล ช่วงสามปีหลังยิ่งแพง กะบะเอย ล้านกว่ากันสลอน PPV ไปจะสองล้านกันหมดละ บ้าไปแล้ว :'(

เรื่องที่บอกว่าเพิ่มอ๊อปชั่นโน่นนี่นั้นแล้วก็เลยราคาเพิ่ม จริงๆ แล้วมันควรจะมาเป็นอุปกรณ์ มาตรฐานเหมือนต่างประเทศได้แล้วปะ ข้ออ้างทั้งนั้นทั้งที่ต้นทุนไม่มาก เช่น ก้านครู๊ช ใน Revo เป็นต้น 806 บาท แต่ให้แต่ตัวท๊อป

ออฟไลน์ yopmp

• Jr. Member
  • **
ลองแอบเก็บเงินสักก้อนนึงแบบทิ้งๆลืมๆมันไป พอถึงเวลาซื้อรถคันใหม่ก็ค่อยถอนออกมารวมกับล้านกลางๆที่มีอยู่ เพื่อผมเคยไปดูE class ราคา4ล้านกว่าก็จะถอย พอดีภรรยาเพื่อนบอกอยากได้เดียวเอาเงินที่เคยจิ๊กไว้1ล้านมาช่วยซื้อ เลยได้สมใจไป
honda city เพราะขายได้ไม่กี่ตังค์เลยเก็บไว้
mazda 2.2 bt50pro เพราะน้ำท่วม
hyundai sonata sport เพราะรีวิวHLM
honda stepwgn เพราะมีลูก
pajero sport GT Premium 4WD 2015 เพื่อแม่
x5 f15 celebration edition ...
kia grand carnival SXL เพื่อครอบครัวที่แท้จริง

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
เคยใช้รถ ราคาล้านต้น ลงมา แปดแสน แล้วขึ้นไป ล้านต้น

ตอนนี้ พยามจะขยับไป 2 ล้านต้นอยู่ ขอเวลาอีกนิด อยากซื้อแล้วใช้แบบสบายๆ ไม่ต้องห่วงอะไร

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
ผมเป็นเหมือน จขกท เลย

ผมล้านต้นๆ -> ล้านกลางๆ -> ล้านกลางๆ

ยังผ่านแนวต้านนี้ไปไม่ได้เลย เงินไปไหว แต่ใจไม่กล้าพอ ;)

เพื่อนที่ทำงานเดียวกันตำแหน่งเท่าๆกัน

คนนึง : จาก ล้านต้นๆ -> ล้านต้นๆ -> กระโดดไป สองล้านต้น  8)

อีกคน : จาก แปดแสน -> ล้านต้นๆ -> กระโดดไป สามล้านกลางๆ   :-*

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
ผมมีแต่ถูกลงเรื่อยๆอะครับ จาก 5 แสนปลายๆ ลดลงมาเป็น 5 แสนกลางๆ 5 แสนต้นๆ 4 แสนกลางๆ 4 แสนนิดๆ ไปๆมาๆคันล่าสุดนี่ได้มา 165,000

ยังทำใจซื้อรถหลักหมื่นไม่ได้ แต่เชื่อว่าอีกไม่นานแน่นอน

ออฟไลน์ tnp_super

ผมก็เป็นครับเคยซื้อแต่รถราคาหกถึงเจ็ดแสน จะให้ซื้อรถราคาล้านรู้สึกเสียดายตังค์ขึ้นมาทันที แต่ผมมันคนเงินน้อยเลยต้องคิดเยอะ 55

ออฟไลน์ ps000000

มันก็ไม่ง่ายเลย ที่จะก้าวข้ามจุดนั้นไป  ::) ::) ::)

Nonlamer

ยังไม่เป็นครับ ยังไม่รู้จะซื้อแพงไปกว่านี้ทำไม D-Seg ตัวล่างก็เกินพอแล้วสำหรับผม ส่วนที่อยากจ่ายแพงๆคือบ้านมากกว่า ใช้เวลาอยู่บ้านวันนึงเยอะกว่าอยู่บนรถเยอะ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re:
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 16:07:03 »
มันอยู่ที่ความไม่กล้ารึเปล่าครับ 320i iconic รวมส่วนลดก็ล้านปลายๆ จัดเลยก็คุ้มกับการไม่ต้องคาใจไปอีกหลายปีนะ

ปกติมั่นคงของรายได้+เงินลงทุน จะเป็นกำแพงคอยขวาง ว่ารุ่นไหนเหมาะสมกับเราที่สุดในระยะยาว ถ้าขยับขึ้นไปแล้วผมเองก็ไม่อยากให้ขยับลงเหมือนกันครับ

ปัจจุบันผมอยู่ที่ล้านต้นๆ ยังอยากได้ 320d iconicกับเขามั่ง

แต่พอกดเครื่องคิดเลขดู.... สงสัยCivic Turboก็บุญละ ปิดWeb

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 17:20:18 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ Smith686

ผมตัดสินใจไม่ยากนะ  คิดว่าถ้าซื้อรถญี่ปุ่นราคาล้านหก ใช้ 6 ปีเปลี่ยนที 12 ปีใช้รถสองคันราคาสามล้านสองแสนบาท  เปลี่ยนเป็นรถยุโรปราคาสามล้านสอง ใช้ 12 ปี ก็จ่ายเงินเท่ากันครับ

ออฟไลน์ werawit

• Full Member
Benz BMW เทียบ กับเงินเฟ้อแล้ว ถือว่า ราคาถูกมากๆครับ  เทียบกับสมัยก่อน

เพราะ ฉะนั้น 2 ล้าน ต้นๆ กลางๆ  ผมว่าคุ้มครับ ยุคนี้  ส่วนตัวผมว่า ดีกว่าไปเล่น D seg ญี่ปุ่น  ล้าน กลางๆ ปลายๆ

ออฟไลน์ sukhontha

....คุณยังได้ล้านกลาง ๆ   ผมสูงสุด ล้านเดียว  หลังจากนั้น ก็มือสอง สองสามแสน ตลอด  เสียดายเงิน....

ออฟไลน์ Pegasus7700

สำหรับผม. เลือกรถในดวงใจเลยครับ
ผมเลือก สามสี่ล้านก้อไป
และสัญญากับหล่อนว่าจะไม่ขาย จะอยุ่กับเธอจนเก่า

วันเวลาผ่านไป ค่อยพิจารฯา  หารถในราคาไม่เกิน1-2ล้าน  หรือd seg ญี่ปุ่น
มาขับใช้ชิวิตปนะจำวัน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

jaesz

เพราะคุณไม่อยากได้มันจริงๆ มันเลยผ่านไปได้ยาก

พอได้มาแล้ว ถ้าชอบตามที่คาดหวังไว้จะซื้อแล้วซื้ออีก จนกว่าจะซื้อจนถึงจุดที่มันทำให้เจ็บจนขยาดแขยงจนไม่อยากได้และเรียกร้อหาความเรียบง่ายไร้ปัญหาครับ

ออฟไลน์ mothsan

รถคันแรกที่ได้ขับ เป็นรถคันเก่าของครอบครัว
รถคันที่ 2 ที่บ้านซื้อให้ตอนทำงานใหม่ ล้านต้น ใช้ไปสิบปีได้
รถคันที่ 3 ซื้อให้แฟน 6 แสนกลางๆ (รถคันแรกที่ซื้อด้วยตัวเอง)
รถคันที่ 4 ซื้อถัดจากคันที่ 3 เดือน เป็นรถที่ซื้อเอง ที่ใช้เองคัแรก เป็นรถยุโรป ราคา 2 ล้านได้
ไม่กล้าซื้อรถที่ 2 ล้านกลางๆ เพราะรู้สึกเสียดายเงิน (ซื้อคันที่ 3+4 ก็ราคารวม 2 ล้านกลางๆ แล้ว)

รถคันที่ 5 ที่ดูๆอยู่ ซื้อแทนคันที่ 4 เป็นพวกรถสปอร์ตคูเป้ญีปุ่นมือสอง ตั้งงบไว้ล้านกลางๆ ก็พอ
คันนี้เอาไว้สนองนีส ใช้งานง่าย ขับทุกวัน

รถคันที่ 6 ที่วางแผนในอนาคตแทนคันที่ 3 ก็ดูๆพวก SUV ให้แฟนใช้ ไม่ก็ ซีวิค มั้งคับ เน้นเป็นรถใช้งาน ท่องเที่ยว

บางที่เราก็มีกำลังที่จะซื้อรถที่แพงกว่านั้นได้ แต่
ผมกลับคิดว่าซื้อรถญีปุ่นราคา ล้านกลางๆ เนี่ยเหมาะสม เพียงพอต่อการใช้งานล่ะ ใช้งานได้สบายใจ ไม่ต้องระวังอะไรมาก ไม่จุกจิก
และก็ไม่มีรถที่แพงเกินกว่า 2 ล้าน ที่ผมอยากได้จริงจังขนาดนั้นในตอนนี้ด้วย (ต่อให้มีก็ไม่เหมาะที่จะใช้งานทุกวัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 16:53:27 โดย mothsan »

ออฟไลน์ AkE

ผมเข้าใจครับ จริงๆต้องถามว่าแนวคิดแบบไหนครับเพราะเรื่องแบบนี้แต่ล่ะคนมองไม่เหมือนกันบางคนมองว่าคุ้มบางคนมองว่าไม่ ด้วยราคารถ

ยุโรปตอนนี้ทำให้ยิ่งมีคนคิดครับเพราะราคาไม่แพงขึ้นเลยจะถูกลงด้วยซ้ำ ยิ่งได้ประโยชน์จากการปล่อย co2 น้อย ส่วนรถราคาญี่ปุ่นมีแต่แพงขึ้น

กับทรงๆ ผมเล่าจากที่บ้านผมเคยลองมานะครับ เพราะโดยปกติจะซื้อรถราคา 8แสน-1.8 ล้านครับแต่ด้วยความที่ว่าพอไหวก้เลยจัด F10

525d มาถามว่าคุ้มมั้ยมันก้มีส่วนที่คุ้มและไม่คุ้มครับ แต่ผมแอบเอียงๆไปทางไม่คุ้มครับ เพราะข้อดีมันจริงๆก้คือ ขับสนุก ขับสบาย ช่วงล่างนิ่งแบบ

230 ก้ยังง่วง ประหยัดน้ำมันใช้ได้ ส่วนข้อเสียก้คือ ไม่ได้แรงอะไรมากมายแถมผมคิดผิดที่เอา d มาถ้าตอนนั้นซื้อ i คงไม่บ่นขนาดนี้ พวงมาลัย

ที่นั่งอ่านมาว่าดีผมก้เฉยๆครับ นิ่งแต่ขับไม่สนุกออกจะเบื่อเลยด้วยซ้ำ สุดท้ายก้ไม่พ้นเรื่อง image มากกว่าครับที่คนมองว่าคุ้มซึ่งผมเฉยๆ

ต่อไปผมคงไม่ซื้อรถทั่วๆไปพวก sedan suv ไรพวกนี้ราคาเกิน 2 ล้านละครับ ถ้าจะซื้ออีกคงต้องเป็นพวก specialty รถ coupe hot hatch

supercar ไรพวกนี้เพราะพวกนี้หาซื้อถูกๆลำบาก ลองชั่งใจดูครับว่าคุ้มมั้ย ผมหมายถึงรถไซส์และทรงที่เหมือนๆกันนะครับ ยกตัวอย่างง่ายๆ

ตอนนี้ Focus 1.5 & Civic RS ราคา 1 ล้านต้นๆ ขับพอได้แรงก้ไม่เลวร้าย แต่ถ้าจะขึ้นไปเอาพวก C & 3 ได้รถแบบเดียวกันแต่โอเคแหละ

ครับมันดีกว่าอยู่แล้วรวมๆทุกอย่างคงดีกว่าหลายอย่างเลย แต่มันดีพอมั้ยที่จะต้องเพิ่มเงิน 2-3 เท่าเพื่อเอามา สำหรับผมๆมองว่าไม่ค่อยครับ แต่

ถ้า จขกท หมายถึงพวก hot hatch & Coupe ผมเชียร์เลยครับมันหาราคาถูกยาก ทุกวันนี้ผมอยากได้ v40  polestar มาแทน F10

มากรถคันละ 1.8-1.9 ล้านไล่รถคันละ 4 ล้านหนีไม่ออกเลย สุดท้ายผมว่าลองคิดดูดีๆครับ ผมว่าใช้รถคันละ 1-2 ล้าน 3-4 ปีเปลี่ยนที

ชิวดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 16:55:23 โดย AkE »

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• **
เป็นกำลังใจให้ครับขอให้ก้าวข้ามไปได้อย่างมั่นคง สำหรับคนรักรถนั้นการได้ขับรถสวยๆดีๆแพงๆ มันเป็นเรื่องของความชอบ,ความภาคภูมิใจ,ความสุขที่ได้ครอบครองได้ขับขี่  ;D ;D เวลาผ่านไปไวมาก อย่ารอจนแก่นะครับเดี๋ยวจะไม่สนุก

ออฟไลน์ mothsan

ผมเข้าใจครับ จริงๆต้องถามว่าแนวคิดแบบไหนครับเพราะเรื่องแบบนี้แต่ล่ะคนมองไม่เหมือนกันบางคนมองว่าคุ้มบางคนมองว่าไม่ ด้วยราคารถ

ยุโรปตอนนี้ทำให้ยิ่งมีคนคิดครับเพราะราคาไม่แพงขึ้นเลยจะถูกลงด้วยซ้ำ ยิ่งได้ประโยชน์จากการปล่อย co2 น้อย ส่วนรถราคาญี่ปุ่นมีแต่แพงขึ้น

กับทรงๆ ผมเล่าจากที่บ้านผมเคยลองมานะครับ เพราะโดยปกติจะซื้อรถราคา 8แสน-1.8 ล้านครับแต่ด้วยความที่ว่าพอไหวก้เลยจัด F10

525d มาถามว่าคุ้มมั้ยมันก้มีส่วนที่คุ้มและไม่คุ้มครับ แต่ผมแอบเอียงๆไปทางไม่คุ้มครับ เพราะข้อดีมันจริงๆก้คือ ขับสนุก ขับสบาย ช่วงล่างนิ่งแบบ

230 ก้ยังง่วง ประหยัดน้ำมันใช้ได้ ส่วนข้อเสียก้คือ ไม่ได้แรงอะไรมากมายแถมผมคิดผิดที่เอา d มาถ้าตอนนั้นซื้อ i คงไม่บ่นขนาดนี้ พวงมาลัย

ที่นั่งอ่านมาว่าดีผมก้เฉยๆครับ นิ่งแต่ขับไม่สนุกออกจะเบื่อเลยด้วยซ้ำ สุดท้ายก้ไม่พ้นเรื่อง image มากกว่าครับที่คนมองว่าคุ้มซึ่งผมเฉยๆ

ต่อไปผมคงไม่ซื้อรถทั่วๆไปพวก sedan suv ไรพวกนี้ราคาเกิน 2 ล้านละครับ ถ้าจะซื้ออีกคงต้องเป็นพวก specialty รถ coupe hot hatch

supercar ไรพวกนี้เพราะพวกนี้หาซื้อถูกๆลำบาก ลองชั่งใจดูครับว่าคุ้มมั้ย ผมหมายถึงรถไซส์และทรงที่เหมือนๆกันนะครับ ยกตัวอย่างง่ายๆ

ตอนนี้ Focus 1.5 & Civic RS ราคา 1 ล้านต้นๆ ขับพอได้แรงก้ไม่เลวร้าย แต่ถ้าจะขึ้นไปเอาพวก C & 3 ได้รถแบบเดียวกันแต่โอเคแหละ

ครับมันดีกว่าอยู่แล้วรวมๆทุกอย่างคงดีกว่าหลายอย่างเลย แต่มันดีพอมั้ยที่จะต้องเพิ่มเงิน 2-3 เท่าเพื่อเอามา สำหรับผมๆมองว่าไม่ค่อยครับ แต่

ถ้า จขกท หมายถึงพวก hot hatch & Coupe ผมเชียร์เลยครับมันหาราคาถูกยาก ทุกวันนี้ผมอยากได้ v40  polestar มาแทน F10

มากรถคันละ 1.8-1.9 ล้านไล่รถคันละ 4 ล้านหนีไม่ออกเลย สุดท้ายผมว่าลองคิดดูดีๆครับ ผมว่าใช้รถคันละ 1-2 ล้าน 3-4 ปีเปลี่ยนที

ชิวดีนะครับ
คิดเหมือนผมตอนนี้เลยครับ
ถ้าจะซื้อแพงต้อง sport หรือ เด็ดๆ ไปเลย สนอง need
ถ้าซื้อ Sedan หรือ SUV เอาคันล่ะ ล้านกว่าๆ ก็พอครับ เน้นใช้งาน

ออฟไลน์ Carrera

ตอนเด็กๆ ก็โตมากับ BMW น่ะ  ตอนนี้ที่บ้านใช้ Camry ผมก็คิดคล้ายๆกันน่ะครับ

ผมว่ารถราคาหลักสามล้าน หรือรถพรีเมี่ยม  ถ้าหน้าตามันไม่พิเศษจริงๆมันรู้สึกไม่คุ้มแฮะ  อย่างพวก F10 ที่เป็นซีดานทั่วๆไป  ที่ต้องเพิ่มเงินสองสามเท่า เมื่อเทียบกับ D Seg ล้านกลางๆ ซึ่งถ้าไม่ได้อัดหนักๆ ขับผ่อนคลายเรื่อยๆ 110 ผมว่า  ความแตกต่างมันไม่คุ้มกับสองล้านที่จ่ายเพิ่มไป  (เอาจริงๆผมว่านั่งหลัง Camry สบายกว่า F10 ด้วย Legroom ดีกว่าเยอะเลย)  จริงๆผมว่ามันก็ตามราคาเมืองนอกนะ  เมืองนอก BMW แพงกว่าไม่เยอะมากนัก  ผมว่ามันก็ดีกว่ากันนิดๆ แบบราคาเมืองนอกน่ะละ

ถ้าเป็นพวก C Coupe หรือ E Coupe ที่มันเป็นกึ่งๆสปอร์ตอาจจะรู้สึกคุ้มกว่า  หรือ Z4 , SLK  หรือรถที่เก็บนานๆแล้วมันคลาสสิคแบบ Jaguar (ทุกวันนี้ผมยังมอง XF ตัวที่แล้วดูสวย คลาสสิคมาก แต่ E60 นี่รู้สึกเก่าละ)  แล้วหารถพวก Altis Civic ตัวกลางๆ 8-9 แสนไว้ใช้ประจำวัน สบายใจดี

ออฟไลน์ adis

ผมเองก็อาการเดียวกันครับ คือในสมองจะมีรถในฝันอยู่เรื่อย 555
แต่ส่วนใหญ่มันจะไกลเกินเอื้อมนะ
ถ้าถามว่าผ่านจุดนั้นมาได้ยังไง ก็ขอตอบว่า ณ ตอนนี้ผมผ่านจุดนั้นมาแล้วครับ คือผมรู้สึกพอใจมากแล้วกับรถที่ครอบครองอยู่สองคัน
คันแรก เป็นรถที่ไม่ค่อยจะมีใครใช้กันคือ suzuki new grand vitara แต่ขอบอกว่า มันเป็นรถที่มีรูปลักษณ์ตามที่ผมฝันไว้ตั้งแต่จะมีรุ่นนี้ออกมา ผมจินตนาการณ์รถในฝันไว้ว่าอยาดครอบครองรถ suv รูปทรงประมาณนี้ ภายในก็เรียบ ๆ ประมาณนี้
พอรุ่นนี้ออกมาในโฆษณาให้เห็นครั้งแรก ก็ใช่เลยครับ อยากได้มาก ๆๆๆๆๆ ตอนั้นคิดว่าราคามันคงไกลเกินเอื้อมนะ
แต่พอได้ราคาจริง ก็ไปไหวครับ เลยถอยมาใช้ และผมรักมันมาก ๆ
อีกคันก็ freed หลังจากที่ถอย suzuki มาไม่นาน freed ก็ออกมา เห็นแล้วชอบ แล้วก็ฝันว่าจะได้ครอบครอง ( คือให้เมียครอบครองนะครับ )
ฝันไปฝันมา พอขาย city คันเก่าของแฟนไปแล้ว ก็ตั้งใจจะหา eco car มาใช้ พาภรรยาไปลองทุกยี่ห้อ ลองไป ลองมา  ภรรยาไปจอง freed

ก็เลยเป็นอันว่า รถในฝันที่ผมอยากได้ ผมได้มาแล้วครับ ก็เลยผ่านจุดนี้  ส่วนฝันต่อไปก็มีนะ แต่ต้องรอถูกล้อตเตอรี่ชุดใหญ่ก่อนครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ผมก็หยุดอยู่ตรงล้านปลายๆๆเหมือนกัน ไม่ยอมขึ้น 2 ล้านซะที แบบว่า มีเงินสดแล้วแต่ไม่เจอรถที่อยากได้ก็ไม่เอา

พอเจอรถที่อยากได้เงินสดก็ไม่พอเลยจำใจไม่เอา

สุดท้ายก็คาอยู่ที่ล้านปลายๆๆเช่นเดียวกัน

ป.ล. เหตุผลที่ไม่ผ่อนเพราะรายได้/เดือนมันไม่คงที่บางเดือนก็ได้เยอะบ้างน้อยบ้าง,บางเดือนก็เกือบเข้าตัวก็มี

ออฟไลน์ oatekung

เข้าใจครับถ้าราคาสองกลางๆถึง สองปลายๆ ขับ5ปี
ก้อเหมือนขับแคมรี่ป้ายแดงลงเหวไป1 คัน
แต่เพื่อความพรีเมียมและสักครั้งในชีวิตต้องลุยครับ 555 (ถ้าแบงค์ให้ผ่านกับเงินเกษียณเก็บได้ตามแผนนะครับ)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คนไทยส่วนใหญ่โดยเฉลี่ยแล้ว *จะซื้อรถกันได้สูงสุดที่ราคาประมาณล้านกลาง ๆ นี่แหละครับ

ถ้าอ่านแต่เว็บ HLM เราก็จะเจอแต่คนรวย เลยทำให้ลืมเรื่องนี้ไปครับ  :-[

* ข้อมูลจากสวนสัตว์ดุสิตโพล

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมก็คงไม่ไปเกินนี้ครับเพราะหน้าที่การงานปัจจุบันผมได้แค่นี้ก็ดีแล้วครับ

รอกะบะเบนส์ เริ่มต้น ราคาล้านกลาง จะมีมั้ยนะ  8)

ออฟไลน์ yourturle

เริ่มเข้าเวปนี้ ตั้งแต่ 2012 แต่เพิ่มสมัคร2015
ก่อนที่จะรู้จัก HLM คิดอย่างเดียว BENZ OR BM ONLY เมื่อมีโอกาสหรือโอกาสมาถึง
แต่พอได้ใช้รถล้านกลางๆแล้ว และได้อ่านเรื่องต่างๆของเพื่อนๆ เช่นHYBRID ซื้อ4ล้าน หรือไม่ถึง2ล้านเพราะHYBRID ในเวลา2ปี

มันจึงให้มานั่งคิด ไป-กลับ ว่าความสามารถมี โอกาสมี ทุกอย่างน่าจะได้ ถ้าเดินเข้าไปเซ็นใบจองก็ได้ขับแน่นอน
แต่รู้สึกเสียดายเงิน สิ่งที่หามาได้ หาตั้งนาน ใช้3ปี เหมือนหมดไปเฉย ถึงเราจะได้ในสิ่งที่ต้องการและปราถนา
ณ วันนี้ จึงรู้จักพอ ในสิ่งที่มีมากขึ้น
หรือใช้ตามวาระ เหตุผลที่ควรใช้ เปลี่ยนตามอายุขัยของพาหนะ

(คำว่าไม่กล้าไปต่อ =ปัจจัยคือตัวแปร ให้กล้าหรือไม่กล้า)
One Day.

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เหมือนกันครับ ขึ้นเรื่อยมา 2 คันสุดท้ายคือ Fortuner 3.0V 2WD (MY2013) และต่อมาเป็น Accord 2.0EL (MY2015)

หลังจากนี้เริ่มเล็งเป้าที่ 2 ล้านขึ้นไป แต่ก็มีเรื่องอื่นๆตามมาอีกเช่นค่าประกันภัยที่แสนแพง ค่าซ่อมบำรุงตามระยะ (สำหรับ MB) ที่แพงกว่ารถปกติไปมาก
มีเงินผ่อนอย่างเดียวยังไม่พอนะครับ ต้องมีเงินจ่ายค่าซ่อมและค่าประกันภัยด้วย ไหนจะยาง Run Flat และ battery ที่แพงกว่าเช่นกัน

เลยไม่รู้จะข้ามแนวต้านนี้ไปได้หรือไม่  8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
งั้นใช้วิธีผมสิครับ หายุโรปมือสองสภาพกริปๆ ราคาล้านกลาง-ปลาย
ใช้ไปอีก 4 ปีแล้วขาย หาคันใหม่ ขาดทุนก็ไม่มาก สบายกระเป๋าตังค์ดีออกครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ ariazero

ส่วนตัวแล้วมึนขึ่นกับงบแล้วก็ความต้องการของรถครับ
ส่วนตัวแล้ว B-Segment สำหรับผมพอครับ (ตามจุดประสงค์การมีรถ)
ก็เลยไม่คิดขยับขึ้น (5 คันและ)

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อาจคิดถึงความคุ้มค่ามากไปหน่อย ถ้ามีกำลัง(เหลือๆพอสมควร) จัดรถยุโรปสักคันให้รู้กันไป (แบบชีวิตนึงขอมีรถหรูๆใช้บ้างสักคัน แล้วอาจติดใจไม่กลับมาใช้รถญี่ปุ่นอีกเลยก็เป็นได้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ