ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าได้แถม V-kool ยังไงก็ควรต้องจัด VK แม้จะอยากได้ดำๆ X05 ก็ตามใช่ไหมครับ  (อ่าน 7371 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
นั่งทำการบ้านมาว่า V-kool ตัว VK30 รอบคันน่าจะดีที่สุดแล้วในทุกรุ่น แต่ใจไม่อยากได้ใสๆสักเท่าไร หาข้อมูลมาก็มีอีกทางเลือกที่เข้มกว่าแนว VIP คือ บานหน้า VK-30 รอบคัน X05

คิดว่าไงกันครับ ควรเน้นราคาเอาตัวแพงเพราะถือว่าแถมหรือเอามืดสวยถูกใจกว่าแต่กันร้อนสู้ตัวใสไม่ได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
ก็เอาแถมใสๆตัวท๊อป แล้วไปติดตัวมืดธรรมดาซิครับ หรือไม่ก็ x05 รอบคัน ก็ได้
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ลองเข้าไปดูเวปของตัวแทน V-cool ดูครับ  มันจะมีบอกค่ากันความร้อนรวมของฟิล์มแต่ละเกรดไว้

เท่าที่ผมเข้าๆไปดู ตัว X-serie มันก็มีค่ากันความร้อนรวมพอๆกันกับ VK-serie นะ คือกันความร้อนรวมพอๆกันแต่ VK มันให้แสงผ่านได้เยอะกว่ามากจึงถือว่าเป็นเกรดสูงกว่า

wildstocks

ก็เอาแถมใสๆตัวท๊อป แล้วไปติดตัวมืดธรรมดาซิครับ หรือไม่ก็ x05 รอบคัน ก็ได้

ติดทับสองชั้นใช่ไหมครับ

wildstocks

ลองเข้าไปดูเวปของตัวแทน V-cool ดูครับ  มันจะมีบอกค่ากันความร้อนรวมของฟิล์มแต่ละเกรดไว้

เท่าที่ผมเข้าๆไปดู ตัว X-serie มันก็มีค่ากันความร้อนรวมพอๆกันกับ VK-serie นะ คือกันความร้อนรวมพอๆกันแต่ VK มันให้แสงผ่านได้เยอะกว่ามากจึงถือว่าเป็นเกรดสูงกว่า

เคยนั่งทั้งสองตัวในรถคนอื่นแล้วครับ VK30 เย็นกว่า x05 จริงแม้จอดตากแดด

ออฟไลน์ Newhang

ความเห็นส่วนตัว x05 กันร้อนดีกว่า vk30
นอกนั้นผมว่ามีคำตอบในใจแล้ว

vk30   68%
x15    69%
x05    71%
คลาดเคลื่อนต้องขออภัย เพราะจำเลขได้เท่านั้น ลองเปิดเช็คดูครับ

ออฟไลน์ Sarayut

• Newbie
  • *
3M Crystaline ไงครับ
C40 มืดพอสมควร แต่มองออกไปใสกิ้ก
ไม่มีปรอท easypass ผ่านฉลุย
กันร้อนได้น้อยกว่านิดนึง (ย้ำนิดนึง)

ออฟไลน์ Eddy5659

ติดทับสิครับ ผมพูดจริงๆนะ เอา vk30 กับ x05 เลยครับ

แต่ถ้าบานหน้า vk30 นอกนั่น x05 จะขับลำบากช่างสลัวๆ จะมองกระจกมองข้างลำบากเพราะความสว่างต่างกันเกินไปรูม่านตาปรับไม่ทันจะอันตรายหน่อย 3 บานด้านหน้าเป็น vk30 ที่เหลือตอนหลังเป็น x05. น่าจะดีกว่าครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
ผมติด vk30 รอบคันรวมทั้งหลังคาแก้วในตัว w205 ก็ไม่ร้อนนะครับสบายๆ
เรื่องแบบนี้เอาที่ชอบดีกว่าครับ  ไม่ต้องคิดมากครับ ชอบแบบไหนก็เอาเลย

wildstocks

ติดทับสิครับ ผมพูดจริงๆนะ เอา vk30 กับ x05 เลยครับ

แต่ถ้าบานหน้า vk30 นอกนั่น x05 จะขับลำบากช่างสลัวๆ จะมองกระจกมองข้างลำบากเพราะความสว่างต่างกันเกินไปรูม่านตาปรับไม่ทันจะอันตรายหน่อย 3 บานด้านหน้าเป็น vk30 ที่เหลือตอนหลังเป็น x05. น่าจะดีกว่าครับ

ติดทับ นี่หมายถึง ติด VK30 รอบคันแล้วทับชั้นที่สองด้วย X05 เฉพาะด้านหลังอีกทีหรอครับ

ออฟไลน์ Sarayut

• Newbie
  • *

ติดทับ นี่หมายถึง ติด VK30 รอบคันแล้วทับชั้นที่สองด้วย X05 เฉพาะด้านหลังอีกทีหรอครับ
ติดทับลอกง่ายนะครับ โดนมากับตัว
ตามขอบมันจะไปก่อนเลย มันจะค่อยๆเผยอ
แล้วก็ลอกออกเลยครับ ขอบๆจะเยินๆ สุดท้ายต้องรื้อออกหมด

ออฟไลน์ Bon9989

• Jr. Member
  • **
ข้อ 1
V kool  VK30 ติดบานหน้า   
V kool  X15   ติดรอบคัน

ข้อ 2
V Kool  VK30 บานหน้า
V Kool  X 5    รอบคัน

ข้อ 3  ขอส่วนลดค่าฟิล์ม 25000 บาท  มาติดข้างนอก
V Kool VK30        บานหน้า
Solar Gard GR10  รอบคัน
ใช้งบ 15000 บาท เหลือ 10000 บาทไว้เติมน้ำมัน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Vkool x05 มันเกรดเดียวกับ 3M lamina ครับ ราคาไม่กี่ร้อย

แต่ VK จะตกบานล่ะหล่ยพัน เขาแถม VK รอบคันก็จัดไปครับ

ถ้าบานหน้า VK55 จะใสหน่อยกันร้อยแย่กว่าVK30. ไม่เท่าไหร่แต่ใส EasyPass. ไม่ผ่าน

ถ้าเป็นผมคงไปเอา 3M Cyline แทนดีกว่าครับ ใช้VK มาหลายคัน แล้วลองไป 3M สบายกว่า

ออฟไลน์ maggie

ถ้าคิดถึงความคุ้มติดVK30 ยังไงก็คุ้มกว่าเพราะแพงสุด แต่ถ้ามาติดX05 ก็ได้ความถูกใจ ราคาต่างกันหมื่นกว่าบาทมันก็เงินไม่น้อยเป็นผมก็ลังเล ที่บ้านมีรถคันนึงติดVK30รอบคันภายในดำ ผมว่ามันก็มืดกำลังดี แต่ไม่ชอบตรงที่คนข้างนอกมองเข้ามาได้ ถ้าผมเป็น จขกท ผมคงจะมองเรื่องว่ารถคันนี้มีใครใช้ร่วมรึเปล่าเช่นถ้าพ่อ แม่ มาใช้ด้วย ผมยอมติดVK30นะ มันไม่มืดมากเกินไป ผู้ใหญ่ยังขับได้สบายๆ แต่ถ้าผมขับคนเดียวหรือเป็นส่วนใหญ่ ผมคงติดX05เอาให้มืดสะใจไปเลย หรือถ้าขับกลางคืนบ่อยๆมากกว่ากลางวันอาจจะติดVK30 เพราะX05ขับกลางคืนมันมืดมาก

ตอนนี้ผมมีรถอีกคันกำลังจะติดฟิล์มใหม่ก็คิดว่าจะติดรอบคันX05 บานหน้าX25 ดูสเปกในเวปvkool บอกว่าการกันความร้อนรวม X05 71% พอๆกับVK30 ส่วนX25 การกันความร้อนรวมได้60% พอๆกับVK55 แต่X25GPS,Easypassผ่านได้ชอบตรงนี้มากเพราะรถที่บ้านคันอื่นๆติดVK ใช้GPS,Easypass ไม่ได้เลยต้องกรีดฟิล์ม เวลามองไปเห็นแล้วมันสะดุดตาหงุดหงิด

ลองคิดดูให้ดีคับไม่อยากให้ติดแล้วพอใช้ไปไม่นานก็ลอกเปลี่ยนใหม่ ติดฟิล์มแล้วลอกเสี่ยงไล่ฝ้าพังหรือกระจกเป็นรอยแบบว่าโดนคัดเตอร์กรีด ช่างอาจจะระวังแล้วแต่อุบัติเหตุมันก็เกิดขึ้นได้ เดี๋ยวจะเจ็บใจเวลามองไปเห็นรอยพวกนั้น

ออฟไลน์ NavaneS

ผมติด vk30 รอบคัน + บ้านหน้าด้วย
เรื่องความเย็นก้อโอเค ถือว่าผ่าน
แต่ถ้าต้องการความมืดทึบ  ยังรู้สึกว่าถ้าทึบกว่านี้ก้อคงจะดี...
ลองดูพวก Vox ครับ ฟิล์มเกรดคุณภาพอีกตัว
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

wildstocks

ตัดสินใจได้แล้ว บานหน้า + กระจกหน้า VK 30 ครึ่งคันหลัง+ หลังคาแก้ว x05

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ผมติด VK30 รอบคัน(ติดมา3คันแล้ว)   หลังคาpanoramic VK70 แดดจัดๆ อุณหภูมภายนอก42C ไม่ร้อนหัวนะครับ อยากมืดก็ปิดม่านหลังคาเอา

มองจากภายนอกเข้าไปก็พอเห็นคน ซึ่งผมคิดเป็นข้อดีอีกอย่าง เวลาโบกมือขอโทษ , ให้ทาง ก็รู้สึกว่าได้รับการตอบรับที่ดี
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Eddy5659

ตัดสินใจได้แล้ว บานหน้า + กระจกหน้า VK 30 ครึ่งคันหลัง+ หลังคาแก้ว x05

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แบบนี้ดีที่สุดครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic