ผู้เขียน หัวข้อ: User Review: รีวิว BMW 320D Iconic 2016  (อ่าน 174669 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
Re: User Review: รีวิว BMW 320D Iconic 2016
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 13:15:25 »
รถยุโรป  ตอนออกป้ายแดง  ดีโครตๆ เลย

แต่ตอนมันเลย 5 ปีไปแล้ว นี่ซิ  เหนื่อย..
ถ้าไม่อยากได้จัดๆ ผมไม่แตะเลย

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
Re: User Review: รีวิว BMW 320D Iconic 2016
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 13:23:49 »
หลัง 5 ปีอีกแล้ว
พูดให้ลังเล

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 16:25:28 »
รีวิวที่กระทัดรัด ได้ใจความสำคัญ ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ได้รับความรู้ครับ

Ath..

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 17:07:18 »
พูดให้ลังเล

...เป็นธรรมดา...ของกลุ่มรถยุโรปครับ...แต่มันก็มีความคุ้มค่าและเสน่ห์พอที่จะไขว่คว้ามา...เพื่อแลกกับสิ่งที่จะต้องเจอหลัง 5 ปีไปแล้ว.. :D ::)

ออฟไลน์ voyager

Re: User Review:
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 17:19:01 »
ผมก็ชอบเบาะ F30 ออกแบบให้เข้าสรีระของผม นั่งสบายดีมาก
ดีกว่ารถรุ่นแพงกว่าอีกหลายรุ่นที่นั่งแล้วเมื่อย ของแพงไม่ได้ดีกว่าเสมอไป
ส่วนจอถ้าให้แบบ 8นิ้วมาจะเยี่ยมเลย  split screen ดูข้อมูลได้สองอย่างพร้อมกัน

มีคนถาม ถ้าเทียบกับ camry
ห่างกันหลายขุมครับ ผมเทียบ  2.5 ESPORT
กับ320d pre LCI 184 แรงม้าเท่ากันเป๊ะ น้ำหนักตัวใกลักันมาก
camry เบากว่านิดหน่อย แต่มีจังหวะ lag ทั้งคันเร่ง การส่งกำลังของเกียร์
อยากแรงต้องมีเวลากดคันเร่งลึกลากรอบนาน กำลังมันไม่มาทันทีฉับพลันต่อเนื่องแบบ BMW
พวงมาลัยไฟฟ้า camry ตอบสนองแบบดีเลย์ ไม่มั่นใจ ขับไม่สนุก
ช่วงล่าง camry 2.5 มีแบบนุ่มกับแบบแข็งผมไม่ถูกใจทั้งคู่
ความดีคือเบาะหลังกว้างขวางนั่งสบาย และเครื่องเสียง JBL ในรุ่น Esport

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2016, 17:21:55 โดย voyager »

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 23:22:45 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ รีวิวอ่านสนุก เข้าใจฟีลเลยครับ กำลังอยากกระโดดไปยุโรปเหมือนกัน ทีแรกตั้งธงไว้ที่ C350e Avantgard แต่พออ่านรีวิวนี้ สงสัยต้องเพิ่ม 320d iconic ไว้ในลิสต์ซะแล้ว

ออฟไลน์ nutkubphom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 23:31:15 »
รถยุโรป  ตอนออกป้ายแดง  ดีโครตๆ เลย

แต่ตอนมันเลย 5 ปีไปแล้ว นี่ซิ  เหนื่อย..

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
อันนี้มีคิดเผื่อไว้แล้วเหมือนกัน
แต่ BMW พึ่งเปิดคลังอะไหล่ขนาดใหญ่ พร้อม Line ผลิตบางประเภทไว้
ผมมองว่าแนวโน้มเรื่องราคาอาจมีแนวโน้มที่ดีขึ้นครับ

ทั้งนี้ก่อนจะตัดสินใจเล่นยุโรปก็วิเคราะห์เผื่อไว้คร่าวๆ สำหรับตัวเองและครอบครัวแล้วครับ แล้วว่าอีก 5 ปี รายได้ผมยังเติบโตได้อีกปีละอย่างน้อย 5-7% ต่อปี ปัจจุบันผมมีรายได้ที่ 200k+ ต่อเดือน อีก 5 ปี รายได้ต่อเดือนควรพุ่งไปที่ 250k+ หากไม่เปลี่ยนงาน 
เพราะฉะนั้นน่าจะหายห่วง :P

แต่ทั้งนี้ผมเข้าใจว่ามันขึ้นอยู่กับความพร้อม 'ภาระ' และค่าใช้ง่ายต่อเดือนของแต่ละคนด้วย เพื่อนผมหลายคนทำงานประจำเหมือนกัน อายุเท่ากันรายได้ประมาณ 80k ต่อเดือนน่ะปัจจุบัน เล่นรถยุโรปราคาแพงกว่าคันนี้อีก ซื้อเอง ผ่อนเอง แต่เนื่องจากยังไม่แต่งงาน ไม่มีบุตร ภาระเลยแทบจะไม่มีเลย เลยไม่ค่อยมีปัญหากับเรื่องค่าใช้จ่ายที่อาจะเกิดขึ้นของรถยุโรป

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 23:36:17 »
พูดให้ลังเล

แต่ผมลองคิดจากที่ใช้งานทั้ง G8 G9 Accord มา เสียอะไรซ่อมทีก็ไม่ใช่ว่าถูกเลยนะครับ ค่าบำรุงรักษาก็อยู่ระดับที่ต้องคิดก่อนจ่ายเสมอ เช็คระยะเดี๋ยวนี้ก็เป็นหลักหมื่น อะไหล่เองก็มีแนวโน้มที่จะแพงขึ้นทุกปี เจอมากับตัว ไม่รู้มันจะปรับขึ้นๆ ทำไม ในขณะที่ค่ายยุโรปพยายามมาตั้งฐานผลิตอะไหล่ในไทย เปิดศูนย์อะไหล่รองรับให้เพียงพอบริการ แต่คงเป็นเรื่องของอนาคตที่เราต้องติดตามกันต่อไป

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 23:37:07 »
พูดให้ลังเล

...เป็นธรรมดา...ของกลุ่มรถยุโรปครับ...แต่มันก็มีความคุ้มค่าและเสน่ห์พอที่จะไขว่คว้ามา...เพื่อแลกกับสิ่งที่จะต้องเจอหลัง 5 ปีไปแล้ว.. :D ::)

ถูกใจ กดไลค์ 55

• Newbie
  • *
Re: User Review:
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 23:39:42 »
ผมก็ชอบเบาะ F30 ออกแบบให้เข้าสรีระของผม นั่งสบายดีมาก
ดีกว่ารถรุ่นแพงกว่าอีกหลายรุ่นที่นั่งแล้วเมื่อย ของแพงไม่ได้ดีกว่าเสมอไป
ส่วนจอถ้าให้แบบ 8นิ้วมาจะเยี่ยมเลย  split screen ดูข้อมูลได้สองอย่างพร้อมกัน

มีคนถาม ถ้าเทียบกับ camry
ห่างกันหลายขุมครับ ผมเทียบ  2.5 ESPORT
กับ320d pre LCI 184 แรงม้าเท่ากันเป๊ะ น้ำหนักตัวใกลักันมาก
camry เบากว่านิดหน่อย แต่มีจังหวะ lag ทั้งคันเร่ง การส่งกำลังของเกียร์
อยากแรงต้องมีเวลากดคันเร่งลึกลากรอบนาน กำลังมันไม่มาทันทีฉับพลันต่อเนื่องแบบ BMW
พวงมาลัยไฟฟ้า camry ตอบสนองแบบดีเลย์ ไม่มั่นใจ ขับไม่สนุก
ช่วงล่าง camry 2.5 มีแบบนุ่มกับแบบแข็งผมไม่ถูกใจทั้งคู่
ความดีคือเบาะหลังกว้างขวางนั่งสบาย และเครื่องเสียง JBL ในรุ่น Esport

เห็นด้วยครับ ผมว่าเบาะนั่งทำดีกว่าที่คิดไว้เยอะเลย มองผ่านๆ นึกว่าจะแข็งกว่านี้ แถมพอดีตัวกับสรีระเลยด้วย

ขอบคุณสำหรับการเปรียบเทียบ Camry ให้ฟังเป็นความรู้ครับ แต่สำหรับผม ค่าย toyota นี้ไม่พัฒนาเรื่องการออกแบบภายในซักที ทนทำใจเอาเป็นหนึ่งในตัวเลือกไม่ได้จริงๆ ทั้งๆที่เรื่องอื่นๆ ก็สู้กับคู่แข่ง Segment เดียวกันได้ดีมากอยู่แล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 23:45:14 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ รีวิวอ่านสนุก เข้าใจฟีลเลยครับ กำลังอยากกระโดดไปยุโรปเหมือนกัน ทีแรกตั้งธงไว้ที่ C350e Avantgard แต่พออ่านรีวิวนี้ สงสัยต้องเพิ่ม 320d iconic ไว้ในลิสต์ซะแล้ว

โอะ ตอนแรกผมแอบดู C350e ตัวนี้ไว้เหมือนกันครับ มันก็ดูสวย ลงตัวดี
แต่ภาพลักษณ์ของ mercedes ไม่ค่อยเหมาะกับผมเท่าไหร่ ก็เลยเลือก BMW ดีกว่า
เชียร์ให้ซื้อ BMW ครับ 555 ประมาณว่าเห่อมากช่วงนี้

ออฟไลน์ pipfinn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 02:12:48 »
ขอหลังไมค์ส่วนลดด้วยคนครับ เคยถามหลายๆที่ บอกไม่มีส่วนลดอะไรเลย มีแต่ผ่อน 0%

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 08:44:00 »

อันนี้มีคิดเผื่อไว้แล้วเหมือนกัน
แต่ BMW พึ่งเปิดคลังอะไหล่ขนาดใหญ่ พร้อม Line ผลิตบางประเภทไว้
ผมมองว่าแนวโน้มเรื่องราคาอาจมีแนวโน้มที่ดีขึ้นครับ

ทั้งนี้ก่อนจะตัดสินใจเล่นยุโรปก็วิเคราะห์เผื่อไว้คร่าวๆ สำหรับตัวเองและครอบครัวแล้วครับ แล้วว่าอีก 5 ปี รายได้ผมยังเติบโตได้อีกปีละอย่างน้อย 5-7% ต่อปี ปัจจุบันผมมีรายได้ที่ 200k+ ต่อเดือน อีก 5 ปี รายได้ต่อเดือนควรพุ่งไปที่ 250k+ หากไม่เปลี่ยนงาน 

แต่ทั้งนี้ผมเข้าใจว่ามันขึ้นอยู่กับความพร้อม 'ภาระ' และค่าใช้ง่ายต่อเดือนของแต่ละคนด้วย เพื่อนผมหลายคนทำงานประจำเหมือนกัน อายุเท่ากันรายได้ประมาณ 80k ต่อเดือนน่ะปัจจุบัน เล่นรถยุโรปราคาแพงกว่าคันนี้อีก ซื้อเอง ผ่อนเอง แต่เนื่องจากยังไม่แต่งงาน ไม่มีบุตร ภาระเลยแทบจะไม่มีเลย เลยไม่ค่อยมีปัญหากับเรื่องค่าใช้จ่ายที่อาจะเกิดขึ้นของรถยุโรป

ยินดีด้วยครับ รีวิวอ่านสนุกมากครับ เข้าใจความรู้สึกของคนเปลี่ยนจากรถญี่ปุ่นแบรนด์กลางๆมายุโรปแบรนด์ยอดนิยมเลยครับ

ผมเองก็พร้อมด้วยปัจจัยในใกล้เคียงกับคุณ nut แลัวแต่ก็ไม่กล้าไปถึงสักที ทั้งๆที่ BMW เป็นรถในฝันที่ผมตั้งธงตั้งแต่อยู่มัธยม
(น่าจะประมาณนี้ ช่วงนั้นมี BMW E46 323i AC Schnitzer ที่สวยและชอบมาก และคงไกลเกินฝันกับงานที่จะจบมาทำในขณะนั้น)
อีกส่วนนึงเพราะรถมันดีเกินไปกลัวจะดูแลมันได้ไม่ดี และค่าดูแลรักษาที่ตัดใจลืมไม่ลง

แต่จริงๆส่วนนึงถ้าพร้อมที่จะทำตามฝันก็ควรเลิกคิดได้ เพราะโอกาสได้ใช้รถดีๆมันคือความคุ้มค่าในการใช้ชีวิตแบบนึง

ผมไม่กล้าไปลองขับเลย เพราะผมเป็นคนชอบอะไรแล้ว ถ้ามันเป็นปัจจัยหนึ่งที่ต้องใช้ในชีวิตแล้วพร้อมที่จะสรรหามา จะต้องหามาจนได้
และคันนี้คงถูกใจผมแน่นอน ก็คงบอกกับตัวเองว่าอีกสักพักละกัน 555 อีกไม่กี่ปีหนี้บ้านหมดคงกล้าจะใช้รถดีๆ ขับสนุกๆ แบบนี้สักคัน

ขอให้ใช้รถได้อย่างปลอดภัยตลอดที่ได้คันนี้เป็น Buddy ครับ

อยากจะแอบขอถามโปรโมชั่นส่วนลดของแถมที่คุณ nut ได้มาด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ARJUN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 09:19:03 »
รีวิวได้ละเอียดและสนุกมากครับ ที่บ้านผมก็กำลังจะเปลี่ยนจาก g9 เป็นตัวนี้พอดี รับรถอาทิตย์หน้าแล้ว อ่านรีวิวนี้แล้วรู้สึกว่าเลือกเปลี่ยนรถไม่ผิดจริงๆครับ :-*
Mazda3 skyactiv 2.0s 2014
Bmw 3series 320d LCI F30 2016

ออฟไลน์ poom7

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 10:14:49 »
รีวิวอ่านสนุกมากครับ สั้นๆได้ใจความ

รบกวนขอ โปรโมชั่น ส่วนลด ของแถม หลังไมค์หน่อยครับ
2013 : Honda City SV
2017 : BMW 320d F30

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 16:36:28 »
มายืนยันว่าหลายๆส่วนใน g8 g9 ไม่ได้ถูกเลยถ้าเบิกศูนย์ มันจะถูกกว่าจริงในกรณีที่ซ่อมข้างนอกแล้วหาร้านอะไหล่ถูกได้ แต่มันแค่แก้ปัญหาบางจุดได้ง่ายกว่าและโอกาสจุกจิกไม่เท่าแค่นั้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 02:23:22 »

ยินดีด้วยครับ รีวิวอ่านสนุกมากครับ เข้าใจความรู้สึกของคนเปลี่ยนจากรถญี่ปุ่นแบรนด์กลางๆมายุโรปแบรนด์ยอดนิยมเลยครับ

ผมเองก็พร้อมด้วยปัจจัยในใกล้เคียงกับคุณ nut แลัวแต่ก็ไม่กล้าไปถึงสักที ทั้งๆที่ BMW เป็นรถในฝันที่ผมตั้งธงตั้งแต่อยู่มัธยม
(น่าจะประมาณนี้ ช่วงนั้นมี BMW E46 323i AC Schnitzer ที่สวยและชอบมาก และคงไกลเกินฝันกับงานที่จะจบมาทำในขณะนั้น)
อีกส่วนนึงเพราะรถมันดีเกินไปกลัวจะดูแลมันได้ไม่ดี และค่าดูแลรักษาที่ตัดใจลืมไม่ลง

แต่จริงๆส่วนนึงถ้าพร้อมที่จะทำตามฝันก็ควรเลิกคิดได้ เพราะโอกาสได้ใช้รถดีๆมันคือความคุ้มค่าในการใช้ชีวิตแบบนึง

ผมไม่กล้าไปลองขับเลย เพราะผมเป็นคนชอบอะไรแล้ว ถ้ามันเป็นปัจจัยหนึ่งที่ต้องใช้ในชีวิตแล้วพร้อมที่จะสรรหามา จะต้องหามาจนได้
และคันนี้คงถูกใจผมแน่นอน ก็คงบอกกับตัวเองว่าอีกสักพักละกัน 555 อีกไม่กี่ปีหนี้บ้านหมดคงกล้าจะใช้รถดีๆ ขับสนุกๆ แบบนี้สักคัน

ขอให้ใช้รถได้อย่างปลอดภัยตลอดที่ได้คันนี้เป็น Buddy ครับ

อยากจะแอบขอถามโปรโมชั่นส่วนลดของแถมที่คุณ nut ได้มาด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับ แต่อยากให้ไปลองดูนะครับ :) ส่วนลด pm ให้แล้วนะครับ ไม่ได้รบกวนแจ้งด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 02:24:47 »
รีวิวได้ละเอียดและสนุกมากครับ ที่บ้านผมก็กำลังจะเปลี่ยนจาก g9 เป็นตัวนี้พอดี รับรถอาทิตย์หน้าแล้ว อ่านรีวิวนี้แล้วรู้สึกว่าเลือกเปลี่ยนรถไม่ผิดจริงๆครับ :-*

ยินดีด้วยครับ :) เดี๋ยวคงได้เจอกันบนถนนบ้าง 55

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 02:25:36 »
รีวิวอ่านสนุกมากครับ สั้นๆได้ใจความ

รบกวนขอ โปรโมชั่น ส่วนลด ของแถม หลังไมค์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ. ส่ง pm ให้แล้วนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 02:27:23 »
มายืนยันว่าหลายๆส่วนใน g8 g9 ไม่ได้ถูกเลยถ้าเบิกศูนย์ มันจะถูกกว่าจริงในกรณีที่ซ่อมข้างนอกแล้วหาร้านอะไหล่ถูกได้ แต่มันแค่แก้ปัญหาบางจุดได้ง่ายกว่าและโอกาสจุกจิกไม่เท่าแค่นั้น

จริงเลยครับ ใครไม่ได้ใช้อาจจะไม่รู้ว่ามันก็ไม่ได้ถูก มีหลายครั้งที่ผมก็พยายามหาอะไหล่ข้างนอกบ่อยเหมือนกัน

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 08:26:37 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 19:14:12 »

ขอบคุณครับ แต่อยากให้ไปลองดูนะครับ :) ส่วนลด pm ให้แล้วนะครับ ไม่ได้รบกวนแจ้งด้วย

ลองเช็คแล้วยังไม่ได้ PM เลยครับ รบกวนขอส่งอีกทีนะครับ  :)

ออฟไลน์ Trafalgar

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 20:16:00 »
ขอบคุณครับ

สักวันผมต้องทำให้ความฝันเป็นจริงบ้าง
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ skthim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 20:18:37 »
รีวิวได้สนุกมากครับตรงกันความรู้สึกอยากเทียบกับ accord ครับ
ถ้าไม่รบกวนเกินไป ขอ pm ส่วนลด + pro ด้วยครับ
คิดว่าจะจองปลายปีนี้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Thee-san

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2016, 00:53:19 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ อ่านเพลินแถมได้ความรู้สึกของการใช้งานครบถ้วนครับ

รบกวนหลังไมค์ ส่วนลดและของแถมต่างๆ ด้วยนะครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2016, 13:54:28 »
รบกวนขอโปรและส่วนลดด้วยนะครับ ผมใช้อยู่แต่เป็นเบ๋นซินครับ เห็นราคาแบบนี้แล้วน่าสนใจครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ punyavee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2016, 21:37:08 »
ขอรบกวน pm ส่วนลดและโปรหน่อยได้ไหมครับ มีโปรผ่อน 0% บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 06:29:52 »
ผมก็ใช้ G9 เหมือนกันครับ 2ปี 3 หมื่น กว่าโล คิดจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ (คิดมานานล่ะ) แต่ติดในการจะปล่อย G9 ครับว่าควรที่ราคาเท่าไร

ขอราคาส่วนลด เงินดาวน์ ดอกเบี้ย  และ ราคาต่างๆด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 13:36:27 »
เข้ามาชื่นชมว่าเจ้าของกระทู้เก่งครับ อายุแค่ 30 แต่มีรายได้สูงถึง 200K+

อ้อ รีวิวไม่ค่อยดีครับ เพราะอ่านแล้วอยากได้มั่ง 555
 :) :)

ออฟไลน์ Metha999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 00:19:28 »
เข้าใจว่าไม่มีกล้องมองหลังใช่ใหมครับ แล้วเวลาถอยลำบากใหมครับ

อยากทราบส่วนลด ของแถมด้วยคนครับ ขอบคุณครับ