ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าขับรถ 500km++นี่เมื่อยกันไหมครับ แฟนเอา gla250 ไปกลับนครสวรรค์ใน1วันมา  (อ่าน 11002 ครั้ง)

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
ไปกลับ 500 km ผมว่าไม่เยอะนะครับ ถัาสัก 800 km+ สำหรับถึงว่าเยอะครับ

รถดี เก็บเสียง เครื่องแรง นั้งสบาย ก็วิ่งได้ยาว เพราะเราไม่ต้องเกร็งมาก ลุ้นมาก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
500 km เอง สำหรับคนชอบขับรถก็ สบายมาก
แต่ก็ต้องแวะฉี่ กินขนมบ้างครับ  8)

ออฟไลน์ Darkart

รถดี นั่งสบาย กำลังเครื่องยนต์ดี ขับไป-กลับ 500 กิโลเมตร ถนนดี โอเคเลย สบายๆ
แวะปั้มพักสายตาสักหน่อยครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sympho

ขับ Altis เดิมๆ

กรุงเทพ - เชียงใหม่

ก็มีล้าบ้าง แต่ว่ากลางคืนก็ออกแรดได้อยู่ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รถดีๆขับสบายครับ ผมขับกรุงเทพ-แม่สอด-กรุงเทพ ไปเช้าเย็นกลับบ่อยๆครับ สบายๆเที่ยวละ4ชั่วโมง

พยายามปรับเบาะอย่าเอนเกินไป ให้ตั้งฉากแล้วเอนลงไปหน่อยๆขับทางไกลระยะยาวๆจะสบายครับ

ท่านเยียบไปเท่าไหร่ ละนั่น ระยะทาง 500กว่าโล มีขึ้นเข้าด้วย นับถือ ขนาดผมขับประจำนครสวรรค์ แม่สอด ยังมี 3ชั่วโมง อะนนี้เหยียบ 140 150 ตลอดนะ จะมีช้าหน่อยช่วงติดรถพ่วงขึ้นเขา นี่ท่านมาจากกรุงเทพ แค่ 4 ชั่วโมง สุดยอดอะ

กท. - แม่สอด ระยะทางเกือบ 500 กม.

ผมไม่เชื่ออีกคนครับว่า 4 ชม.

5 ชม. นี่ยังยาก

สบายๆ นี่ยิ่งแล้วใหญ่

กว่าจะหลุด กท. กว่าจะ ฯลฯ
รถยนต์ ใช้เวลา 4 ชม. ผมฝันไปแน่ๆ

รถไฟความเร็วสูง หัวกระสุน ที่เขาว่าจะทำสมัยรัฐบาลที่แล้ว 250 กม. / ชม.
หยุดที่ นครสวรรค์ ตาก
พอได้ครับ 4 ชม. แต่ต้องไปลงที่ตาก และต่อรถไปแม่สอด

สงสัยมี 300 ครับ  อ่านครั้งแรกก็เงิบแล้วครับ  เขาอย่างคดเคี้ยว  ด่านตรวจอีกเพียบ  ตอนแรกคิดว่าเป็นคนเดียวที่ไม่เชื่อ

4ชั่วโมงคือเร็วสุดที่เคยได้ครับ ออกแต่มืดรถไม่มี ความเร็วเน้นคงที่160ตลอดทาง ไม่แวะไม่จอด แต่ไม่เคยเกิน5ชั่วโมงแน่นอน

คุณขับไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่าคนอื่นขับไม่ได้นี้ครับ ผมมีโรงงานอยู่นั้นครับไปบ่อยกว่าเข้าห้างที่กรุงเทพอีก

เลขไมล์ 500กม.พอดีๆจากบ้านถึงโรงงานครับ

ผมขับไม่เก่ง แต่โค้งทางเขาในแม่สอดไม่ได้กินเวลาขนาดนั้นครับสำหรับคนรู้โค้งแล้ว ถอนเร่งให้ถูกจังหวะ แทบไม่ต้องเบรคด้วยซ้ำ

คนขับรถผมใช้กระบะ ยังใช้เวลา5ชั่วโมงนิดๆครับ เวลาออกแล้วถึงที่หมายมีลงเวลาทุกครั้งครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ AWD17

• Jr. Member
  • **
  • อย่าพูดว่ารถมันไม่ดี เมื่อเราไม่เคยขับ
เมื่อวาน.
หาดใหญ่ - กทม 1000. กิโล กลับมาหาที่ดื่มใด้ต่อ 5555
พักทานข้าวสองรอบ เเต่ไม่ดับเครื่องเลยครับตั้งเเต่. 09.00 - 23.00
Everest 3.2+ ครับ
Mazda 323 (sold)
Honda Civic 98 (sold)
Isuzu มังกร ตัวไฟซีน่อน 4x4 (sold)
Honda Accord G8 2.4  mom
Chevrolet colorado cab 2.5 brother
Ford Ranger 2012 wildtrak 3.2 - me
Honda Civic 2012  - me
Honda Jazz 2008 Sv - me
Ford Everest 3.2 + (fox suspension)
Toyota Hilux Revo 2.8 j plus

ออฟไลน์ zapdos191

Subaru wrx sti ผมพาแฟนกลับบ้าน รอบละ 440 กิโลฯ non stop ก็พอได้นะครับ ถ้าสุดๆเลยกับคันนี้ ผมว่าซัก 500 นิดๆก็น่าจะน่วม หมดแรงละครับ 5555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ J_Serie5

รถดีๆขับสบายครับ ผมขับกรุงเทพ-แม่สอด-กรุงเทพ ไปเช้าเย็นกลับบ่อยๆครับ สบายๆเที่ยวละ4ชั่วโมง

พยายามปรับเบาะอย่าเอนเกินไป ให้ตั้งฉากแล้วเอนลงไปหน่อยๆขับทางไกลระยะยาวๆจะสบายครับ

ท่านเยียบไปเท่าไหร่ ละนั่น ระยะทาง 500กว่าโล มีขึ้นเข้าด้วย นับถือ ขนาดผมขับประจำนครสวรรค์ แม่สอด ยังมี 3ชั่วโมง อะนนี้เหยียบ 140 150 ตลอดนะ จะมีช้าหน่อยช่วงติดรถพ่วงขึ้นเขา นี่ท่านมาจากกรุงเทพ แค่ 4 ชั่วโมง สุดยอดอะ

กท. - แม่สอด ระยะทางเกือบ 500 กม.

รถยนต์ ใช้เวลา 4 ชม. ผมฝันไปแน่ๆ

รถไฟความเร็วสูง หัวกระสุน ที่เขาว่าจะทำสมัยรัฐบาลที่แล้ว 250 กม. / ชม.
พอได้ครับ 4 ชม. แต่ต้องไปลงที่ตาก และต่อรถไปแม่สอด

สงสัยมี 300 ครับ  อ่านครั้งแรกก็เงิบแล้วครับ  เขาอย่างคดเคี้ยว  ด่านตรวจอีกเพียบ  ตอนแรกคิดว่าเป็นคนเดียวที่ไม่เชื่อ

4ชั่วโมงคือเร็วสุดที่เคยได้ครับ ออกแต่มืดรถไม่มี ความเร็วเน้นคงที่160ตลอดทาง ไม่แวะไม่จอด แต่ไม่เคยเกิน5ชั่วโมงแน่นอน

คุณขับไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่าคนอื่นขับไม่ได้นี้ครับ ผมมีโรงงานอยู่นั้นครับไปบ่อยกว่าเข้าห้างที่กรุงเทพอีก

เลขไมล์ 500กม.พอดีๆจากบ้านถึงโรงงานครับ

ผมขับไม่เก่ง แต่โค้งทางเขาในแม่สอดไม่ได้กินเวลาขนาดนั้นครับสำหรับคนรู้โค้งแล้ว ถอนเร่งให้ถูกจังหวะ แทบไม่ต้องเบรคด้วยซ้ำ

คนขับรถผมใช้กระบะ ยังใช้เวลา5ชั่วโมงนิดๆครับ เวลาออกแล้วถึงที่หมายมีลงเวลาทุกครั้งครับ

Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
ต้องวิ่งช่วงกลางคืน+ดูจากรถที่ใช้น่าจะเป็นไปได้ครับ กับเวลา4ชั่วโมง แต่ความเร็วที่ใช้ขาขึ้นเส้นเอเชียคงต้องใช้ความเร็วเกิน 200+ บ่อยๆและช่วงจากตากข้ามไปแม่สอด โค้งขึ้นเขาลงเขาต้องใช้ความเร็วสูงมากๆครับ เข้าโค้งหนักๆแบบตัดโค้ง 140-150 แน่ๆ

เชื่อ+1 ครับ เพราะเคยขับช่วงตากข้ามไปแม่สอด ความเร็วบางช่วงทำได้เกือบ 200 ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

สบายครับ เมื่อก่อนชอบเอาเฟียสต้าวิ่งทางไกลบ่อยๆ กทม-กระบี่ ไม่มีปัญหาครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

เมื่อวาน.
หาดใหญ่ - กทม 1000. กิโล กลับมาหาที่ดื่มใด้ต่อ 5555
พักทานข้าวสองรอบ เเต่ไม่ดับเครื่องเลยครับตั้งเเต่. 09.00 - 23.00
Everest 3.2+ ครับ

ผมนับถือจริงๆ ซัดมายาวขนาดนี้ ยังมาดื่มต่อได้

ออฟไลน์ SM.

ผมคนนึงล่ะ ที่ทำไม่ได้ครับ แต่ที่เคยไปก็เจอรถกระบะเจ้าถิ่นซิ่งกันบ่อยๆนะครับ ผมต้องคอยหลบให้ตลอดเลย พี่แกเก่งกันจริงๆ

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่าการขับรถทางไกล มันมีปัจจัยและเงื่อนไขหลายๆอย่างนะครับในการขับทำเวลา กับขับแค่เพื่อให้ถึงที่หมาย

แน่นอนว่า top speed ไม่ใช่ประเด็นครับ ผมไม่เคยเหยียบถึง200 เฉลี่ยๆอยู่ที่ 160 +- แล้วรักษาระดับความเร็วครับ โค้งในเขาก็แค่ 100+-

ผมขับไปทำงาน คนเดียว ทำเวลา ไม่จอด ไม่แวะ ไม่สนใจวิว ไม่เอื่อย แต่ก็ไม่ได้รีบร้อน ทางเดิมๆคุ้นเคยแล้วไม่ใช่เพิ่งเคยมา

ที่พวกคุณทำไม่ได้เพราะ เคยไปมาครั้งแรกหรือครั้งที่2 ขับเรื่อยๆเฉลี่ย120+- มีแฟนนั่งด้วย หรือมีคนอื่นนั่งด้วย มันขับเหมือนขับคนเดียวไม่ได้หรอกครับ เวลามันต่างกัน

เพราะเวลาผมพาช่างติดรถไปด้วย ก็ทำเวลาไม่ได้ครับ แวะนู้นเข้าห้องน้ำ กินข้าว

trip meter รถผมเฉลี่ยๆ 140+-ครับ ไม่เห็นต้องเหยียบ300แบบโง่ๆเสี่ยงตายเลย
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
อยู่ที่ความสบายของรถ ความสมบูรณ์ของร่างกาย และความบู๊ครับ

- ความสบายของรถ ตรงนี้น่าจะเข้าใจตรงกันเนาะ พวงมาลัยหนัก เบาะนั่งพอดีเข้ารูป รองคอได้พอดีไม่เมื่อย คันเร่ง เบรค คลัช นิ่มกำลังดี
- เรื่องร่างกาย ถ้าเป้นคนแข็งแรง ออกำลังกายประจำ และนอนเพียงพอ ก้จะอึดกว่าคนที่ไม่สมบูรณ์ครับ
- เรื่องบู๊ ถ้าขับแบบชิวๆ ค่อยๆกด ค่อยๆเบรค ต่อให้ขับไกลหน่อยก็ไม่ค่อยเหนื่อย แต่ถ้าขับบู๊มากๆ 200 กม. ก็เพลียแล้วครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

promt

• บุคคลทั่วไป

ก็คุณพูดว่า สบายๆ เที่ยวละ 4 ชม.
แสดงว่ามันได้หลายเที่ยว ซึ่งคุณก็มาบอกว่าทำได้ครั้งเดียว สมัยปีไหนก็ไม่รู้อาจจะตอนที่รถยังไม่เยอะ
ไม่ใช่ว่าผมจะดูถูกคุณนะครับ แต่ใช้คำพูดให้มันเบาๆ ลงหน่อย
ความจริงปัจจุบันคงขับไม่ได้แล้วหล่ะครับ รถเยอะมากเกินไป
และขับเร็วขนาดนั้นค่าใบสั่งรับประทานค่าขนมน้องไปหมด
ว่าแต่โดนกล้องที่ไหนบ้าง มาแจ้งหน่อยจะดีมาก

ผมขับ เชียงใหม่-พิดโลก ระยะทาง 400 กม. ก็ยังทำได้ครับ 3 ชม. ขับ 140-160 ตลอด ไม่ได้แวะที่ไหนเลย
รถน้อยกว่า เส้นสายเอเชียมาก
แต่นั่นมันเมื่อ 2552 ตอนที่รถมันไม่ยั่วเยี้ยขนาดนั้น

ปัจจุบัน มันได้ซะที่ไหน ชม.-พิดโลก ขับ 140-150 ได้บางครั้ง ไม่ถึง 10 นาที
รถมันเยอะจนทำความเร็วไม่ได้ อันตราย
อาจจะ 110 บ้าง แต่มันบ่อยมาก เพราะชะลอหลอกกล้อง
บางเที่ยว โดนกล้อง 2 ครั้ง เพราะ ตร. มาตั้งถ่ายจุดที่ไม่เคยมี
ปัจจุบัน ชม.-พิดโลก 5 ชม. ครับ แวะฉี่ 1 ครั้ง ลำปาง

ไม่เป็นไร ผิดพลาดก็ยอมรับผิด ให้อภัยกันได้

อันนี้เล่าให้ฟังเฉยๆ ครับ เหตุเพราะคาใจ
อาทิตย์ที่แล้ว 10 ส.ค. 59
ผมลองนั่งรถโดยสารประจำทาง VIP จาก ชม. ถึง พิดโลก
แค่ลองนั่งดู เฉยๆ เปลี่ยนบรรยากาศจากขับรถกลับเองมาใช้รถโดยสารสาธารณะบ้าง
เหตุคาใจว่ารถมันออกจากอาเขต 18.00 จะถึงพิดโลกเวลาเท่าไหร่
เพราะเข้าไปดูตั๋วเล่นๆ
ในใบจองมันบอกว่าถึง พิดโลก 23.30 น. ซึ่งผมว่ามันเป็นไปไม่ได้ที่รถโดยสารจะช้ากว่ารถยนต์ แค่ 30 นาที
คุณเชื่อไหม เอาเข้าจริง ถึง พิดโลก 00.30 น. ช้ากว่ากำหนด 1 ชม.
เวลาที่ใช้เดินทางจริง 6 ชม. 30 นาที เป็นตามที่ประมาณการณ์ตามนั้น

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.

ไปเช้า4  กลับอีก 4 วันเดียวกันสบายๆไม่ใช่หรอครับ  ถ้าสบายคุณก็ต้องขับได้แบบนี้ทุกวัน  ไม่ใช่เอาเวลาที่ดีที่สุดมาขี้โม้  พรุ่งนี้เอาใหม่แล้วถ่ายคลิ๊ปมาให้ดูด้วยนะครับ 

"คนเราจะพล่ามอะไรก็พล่ามได้  แต่นอกจากพล่ามแล้วมันต้องพิสูจน์"

"ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2016, 04:26:31 โดย G.K »

ผมว่าการขับรถทางไกล มันมีปัจจัยและเงื่อนไขหลายๆอย่างนะครับในการขับทำเวลา กับขับแค่เพื่อให้ถึงที่หมาย

แน่นอนว่า top speed ไม่ใช่ประเด็นครับ ผมไม่เคยเหยียบถึง200 เฉลี่ยๆอยู่ที่ 160 +- แล้วรักษาระดับความเร็วครับ โค้งในเขาก็แค่ 100+-

ผมขับไปทำงาน คนเดียว ทำเวลา ไม่จอด ไม่แวะ ไม่สนใจวิว ไม่เอื่อย แต่ก็ไม่ได้รีบร้อน ทางเดิมๆคุ้นเคยแล้วไม่ใช่เพิ่งเคยมา

ที่พวกคุณทำไม่ได้เพราะ เคยไปมาครั้งแรกหรือครั้งที่2 ขับเรื่อยๆเฉลี่ย120+- มีแฟนนั่งด้วย หรือมีคนอื่นนั่งด้วย มันขับเหมือนขับคนเดียวไม่ได้หรอกครับ เวลามันต่างกัน

เพราะเวลาผมพาช่างติดรถไปด้วย ก็ทำเวลาไม่ได้ครับ แวะนู้นเข้าห้องน้ำ กินข้าว

trip meter รถผมเฉลี่ยๆ 140+-ครับ ไม่เห็นต้องเหยียบ300แบบโง่ๆเสี่ยงตายเลย

ไปเช้า4  กลับอีก 4 วันเดียวกันสบายๆไม่ใช่หรอครับ  ถ้าสบายคุณก็ต้องขับได้แบบนี้ทุกวัน  ไม่ใช่เอาเวลาที่ดีที่สุดมาขี้โม้  พรุ่งนี้เอาใหม่แล้วถ่ายคลิ๊ปมาให้ดูด้วยนะครับ 

"ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยครับ"

สรุปเป็นไปได้หรือไม่ได้ครับ ไหนบอกต้องขับถึง300ถึงจะทำเวลานี้ได้กัน
มีแต่เด็กหัดขับทางตรงแหละครับถึงคิดว่าต้องขับรถเร็วๆท๊อปสปีดอยู่ตลอดเวลาถึงจะทำเวลาถึงที่หมายได้เร็วๆ

เคยขับไปหรือยังครับ แม่สอดทางก็ไม่ได้คดเคี้ยวขนาดนั้น ถนนก็ตัดใหม่เป็น4เลนแล้ว
ทางไม่ได้โหดร้ายอะไรขนาดนั้น ยุค20ปีที่แล้วตอนไปแม่สอดครั้งแรก ถนนหนทางก็ยังถือว่าดีเลยด้วยซ้ำ

ยิ่งเจ้าของกระทู้ใช้รถยุโรปเดินทางต่างจังหวัดด้วยเลย ความสบาย การทำเวลามันต่างกันครับกับรถญี่ปุ่น

ละผมคงไม่จำเป็นต้องอัดคลิปโชวอะไรคุณหรอก ผู้หลักผู้ใหญ่ของที่นี้ก็รู้จักผม เห็นผมโพสลงเวลาอยู่ใน fb ส่วนตัว
ไม่ใช่พวกนาย A B C อยากพิมพ์อะไรก็พิมพ์ ไม่มีใครรู้จักสักหน่อย

ปล.ช่วงเวลาที่ขับมีผลอย่างมากครับคุณ promt ณ ปัจจุบันก็ยังทำได้อยู่ระหว่าง 4-5ชั่วโมง ไม่เกินนี้
แล้วคำว่าสบายๆก็มันสบายสำหรับผม เฉพาะเส้นทางนี้เท่านั้น เพราะมันขับบ่อยๆจนชิน จนไม่รู้สึกว่าไกลอะไรมากมาย
คนขับรถกระบะส่งของก็ 5ชั่วโมงนิดๆ เช้าเย็นกลับก็ได้ แค่เลือกช่วงเวลาออกให้มันดีๆครับ
ดีกว่าขับในกรุงเทพช่วง4-5โมงครับ เหนื่อยล้ากว่าเยอะ ไม่มีความสบายเลยต่อให้ใช้คันไหนขับก็เถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2016, 15:10:10 โดย boykung »

promt

• บุคคลทั่วไป

สรุปเป็นไปได้หรือไม่ได้ครับ ไหนบอกต้องขับถึง300ถึงจะทำเวลานี้ได้กัน
มีแต่เด็กหัดขับทางตรงแหละครับถึงคิดว่าต้องขับรถเร็วๆท๊อปสปีดอยู่ตลอดเวลาถึงจะทำเวลาถึงที่หมายได้เร็วๆ

เคยขับไปหรือยังครับ แม่สอดทางก็ไม่ได้คดเคี้ยวขนาดนั้น ถนนก็ตัดใหม่เป็น4เลนแล้ว
ทางไม่ได้โหดร้ายอะไรขนาดนั้น ยุค20ปีที่แล้วตอนไปแม่สอดครั้งแรก ถนนหนทางก็ยังถือว่าดีเลยด้วยซ้ำ

ยิ่งเจ้าของกระทู้ใช้รถยุโรปเดินทางต่างจังหวัดด้วยเลย ความสบาย การทำเวลามันต่างกันครับกับรถญี่ปุ่น

ละผมคงไม่จำเป็นต้องอัดคลิปโชวอะไรคุณหรอก ผู้หลักผู้ใหญ่ของที่นี้ก็รู้จักผม เห็นผมโพสลงเวลาอยู่ใน fb ส่วนตัว
ไม่ใช่พวกนาย A B C อยากพิมพ์อะไรก็พิมพ์ ไม่มีใครรู้จักสักหน่อย

ปล.ช่วงเวลาที่ขับมีผลอย่างมากครับคุณ promt ณ ปัจจุบันก็ยังทำได้อยู่ระหว่าง 4-5ชั่วโมง ไม่เกินนี้
แล้วคำว่าสบายๆก็มันสบายสำหรับผม เฉพาะเส้นทางนี้เท่านั้น เพราะมันขับบ่อยๆจนชิน จนไม่รู้สึกว่าไกลอะไรมากมาย
คนขับรถกระบะส่งของก็ 5ชั่วโมงนิดๆ เช้าเย็นกลับก็ได้ แค่เลือกช่วงเวลาออกให้มันดีๆครับ
ดีกว่าขับในกรุงเทพช่วง4-5โมงครับ เหนื่อยล้ากว่าเยอะ ไม่มีความสบายเลยต่อให้ใช้คันไหนขับก็เถอะ

ครับ
ขับระมัดระวังด้วยนะครับ
หากเกิดอุบัติเหตุเป็นอะไรไปไม่คุ้มครับ
ระยะทาง 500 กม. รถส่วนตัว ประมาณ 5-6 ชม. กำลังดีครับ
เผื่อแวะเข้าห้องน้ำ จิบอเมซอน แอบซื้อโมจิ ไปฝากน้องๆ ด้วย

ไม่เร็ว และไม่ช้าเกินไป ปลอดภัยเขาและปลอดภัยเราครับ
 :)

ออฟไลน์ Smith686

แค่ช่วงตาก-แม่สอด ผมทดสอบหลายรอบแล้ว ลองจับเวลาทีไรก็ประมาณชั่วโมงครึ่งทุกที เพราะถนนแค่สองเลน รถเยอะแซงยากครับ

ออฟไลน์ Booboo

• Jr. Member
  • **
ยี่สิบปีก่อนสายใต้มีทางคูแค่เลยหัวหินไปไม่ไกล
ผมขับรถมาธุระที่ลพบุรีคนเดียวจากสุไหงโกลก
ออกมา0700น. ถึงลพบุรีประมาณเที่ยงคืน
ตอนถึงสุราษฎร์ประมาณ1400น. คิดในใจว่าไม่น่ามาเลย กินกลางวันอิ่มง่วงนอนมาก
ตอนนั้นอายุไม่ถึง30 คนยังมีแรง รถยุโรป กำลังดี ขับสบาย มั่นใจในความปลอดภัย
เลยขับคนเดียวถึงในเวลา1วันครับ
คนขับอายุน้อยๆ รถดี  500กม. ไม่เหนื่อยหรอกครับ

ออฟไลน์ voyager

ระะดับ 500++ นี่ผมว่า c class ขับสบายกว่า GLA พอสมควรเลย