ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้า full led ของซีวิคตัวท็อปกับแอคคอร์ด คือโคมมัลติรีเฟลกเตอร์ใช่มั้ยครับ  (อ่าน 7343 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
เห็นบีมไฟของรถ 2 รุ่นนี้แล้ว คัตออฟมันไม่คมและด้านซ้ายยกขึ้นเป็นขั้นบันไดแบบโคมโปรเจกเตอร์เลย แสงมันฟุ้งๆ คัตออฟก็เฉียง 45 องศาแบบโคมธรรมดา อย่างนี้จะแยงตาคนโดยเฉพาะคนทางซ้ายของรถมั้ยครับ เพราะหลอดไฟ led ก็สว่างกว่าหลอดไฟธรรมดามากอยู่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
โคมออกแบบมาให้รับกับหลอดไฟอยู่แล้วคงไม่มีปัญหาหรอกคับ

แต่คัดออฟไม่คงนี่ผมไม่แปลกใจเลยเพราะมันไม่มีลูกแก้วโปรเจตเตอร์ช่วย

ปล. โปรเจคเตอร์ led fortuner แยงตากว่าเยอะคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ yourturle

คิดอยู่เช่นกัน
แต่ไม่PRO จึงไม่กล้าออกตัวแรง

เท่าที่ไปดูมา หลอดอยู่ด้านบน พุ่งแสงลงมาแล้วสะท้อนออก
มันก็น่าจะเรียก รีเฟลกเตอร หลอดLED ได้มั้ง
One Day.

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
มันสว่างเท่ากับ HRV ไหมครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดูตัวจริงในโชว์รูม มันก็ใช้รีเฟลกเตอร์ครับ แต่ผมว่ายัดในโคมโปรเจ็คเตอร์สวยดีอยู่แล้ว ประหยัดพื้นที่ในโคมด้วย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
น่าจะ มัลติรีเฟรคครับ ครับ แต่ไฟแบบ นี่เป็นเอกลักษณ์ดีนะ สวยดีๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

ไฟหน้า LED บางยี่ห้อก็เป็นแบบ Multi-reflector ครับ แม้แต่ Adaptive LED ของ BMW ก็เป็นแบบ Multi-reflector เช่นกัน

ออฟไลน์ ps000000

ผมก็ว่ามันสวย

แต่ถ้าแสงไม่สวยก็จบกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สอบถามเพิ่ม ไฟเลี้ยวสองรุ่นนี้เป็นLEDป่าวครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สอบถามเพิ่ม ไฟเลี้ยวสองรุ่นนี้เป็นLEDป่าวครับ

ไฟเลี้ยว LED เช่นกันทั้งคู่ครับผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ -Brian

ไปส่องดูโคม ซีวิค RS มาแล้ว เหมือนโคมของ Click 125i เลยครับ

ออฟไลน์ Jo_Jungko

เป็นแบบรีเฟลคเตอร์ เพราะหลอดอยู่ด้านบนส่องลงล่างแล้วออกมาข้างนอก เหมือน คลิก แต่อยากบอกว่า คลิก ไฟหน้าสว่างดีมากๆเลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไปส่องดูโคม ซีวิค RS มาแล้ว เหมือนโคมของ Click 125i เลยครับ
ถถถ ให้เกียติรุ่นท๊อปหน่อย 555  ;D

นอกเรื่องนิด ผมว่าไฟหน้าตัวท๊อปของ civic มันดูจืด ๆ อ่ะครับ โปรเจคเตอร์ดูดุกว่า
แต่ไฟเลี้ยว led สวยอยู่  8)

ออฟไลน์ Newhang

555 ตามนั้นเลย  เคยไปเช่า click125i มาขี่  รู้สึกชอบเลย
เดย์ไลท์ led ไฟสูงต่ำ led มันดูล้ำมากๆสำหรับมอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ SM.

เรื่องไฟนี่ ผมไม่ค่อยมีความรู้เลย สนใจแค่สว่างมั๊ย แสงสวยมั๊ย แค่นั้นเอง  :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

F10 ตัวไมเนอร์ก็ถอดโปรเจคเตอร์ออกป่ะครับ

แต่ Full LED ของฮอนด้าสวยดีนะครับ ดูล้ำดี เป็นช่อง ๆ

ออฟไลน์ -Brian

555 ตามนั้นเลย  เคยไปเช่า click125i มาขี่  รู้สึกชอบเลย
เดย์ไลท์ led ไฟสูงต่ำ led มันดูล้ำมากๆสำหรับมอเตอร์ไซค์

ราคาไฟหน้าClick 125i ที่เป็น LED 2300 บาทแน่ะครับ ผมโดนมากับตัว เอาไปล้มมา กรอบแตกต้องเปลี่ยนทั้งโคม

ออฟไลน์ Sympho

เหมือนกับไฟ PCX อะครับ

หาหลอดไม่เจอ

ออฟไลน์ O_o"

ใช่ครับ เพียงแค่ว่า มันมีหลอด LED หลายหลอด ทั้งไฟสูงไฟต่ำ

ออฟไลน์ final

ทำไมถึงย้อนกลับไปใช้โคมแบบเก่าอ่ะครับ แปลกใจ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ไฟเลี้ยว LED เช่นกันทั้งคู่ครับผม
ขอบคุณครับผม

F10 ตัวไมเนอร์ก็ถอดโปรเจคเตอร์ออกป่ะครับ
แต่ Full LED ของฮอนด้าสวยดีนะครับ ดูล้ำดี เป็นช่อง ๆ

F10 LCI 525d 528i ถอดออกครับ เป็นAdaptive LED
ส่วน 520i 520d ยังเป็นโปรเจคเตอร์เหมือนรุ่นก่อนLCI

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
ได้ใช้ G9 2.0EL MC อยู่ช่วงหนึ่งครับ
ไฟหน้า FULL LED กับ FOG LAMPS LED สว่างมากครับ ส่วนที่มันใช้เป็นรีเฟลคเตอร์แบบนี้อาจจะเผื่ออนาคตพัฒนาให้มันเป็นแบบ Adaptive LED แบบ Audi ก็เป็นได้เพราะมันทำมาเป็นช่องๆ ไว้เเล้ว (มโนหนักมาก)
Cut-off light คมอยู่ครับ (ไม่เท่าโปรเจคเตอร์) แต่จะมีแสงฟุ้งตรงมุมซ้ายของโคมแต่ละข้างนิดหน่อย
Cut-off FOG LAMPS นี่คมมาก รัศมีกว้างมากไม่แยงตา แต่ถ้าฝนตกหนักๆ ก็ไม่รอดครับ

ปล. รุ่น 2.0 เวลาเครื่องเดินเบาที่เกียร์ D หรือ N จะสั่นใช่ไหมครับ ทีนี้มันลามมาที่ไฟหน้าซึ่งคันที่ผมใช้ จะมีการกระพรืบแบบขัดใจมากๆ ที่ข้างไฟหน้าข้างซ้าย เวลาจอดที่คอดโด หรือ ต่อท้ายคันข้างหน้านี่...รถคันล้านกว่าหรอ?
ปล. 2 เอาเข้าศูนย์บอกปกติครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2016, 03:15:29 โดย ____/หมี' »

ออฟไลน์ Stp

LED เป็นหลอดขนาดเล็กวางเรียงกันหรือวางซ้อนกันก็ได้ ทีนี้ก็อยู่ที่ผู้ผลิตแหละว่าจะออกแบบโคมยังไง เพราะจะแบบ Reflector หรือ Projector ถ้าเป็นโคมโรงงานที่ออกแบบดีตามทิศทางของแสง ก็ใช้ประโยชน์ได้เหมือนกัน

ทำไมถึงย้อนกลับไปใช้โคมแบบเก่าอ่ะครับ แปลกใจ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Barracuda

ราคาไฟหน้าClick 125i ที่เป็น LED 2300 บาทแน่ะครับ ผมโดนมากับตัว เอาไปล้มมา กรอบแตกต้องเปลี่ยนทั้งโคม
5555 ลั่นๆๆ

อย่าลืมระบบไฟหน้าเลี้ยวตามพวงมาลัยด้วยนะครับ honda dream ไฟหน้าก็เลี้ยวตามนะครับ