ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report รายงานยอดขายรถยนต์ สิงหาคม 59 แบ่งตาม Segment แบบละเอียด //  (อ่าน 19417 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
NISSAN น่าเศร้า ทำตัวเอง

ผม อดีต แฟนคลับ 17 ปี

8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 16:38:37 โดย ps000000 »

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

CX-5 เบนซิล ยังมีรถให้ลูกค้าเรื่อยๆ เหรอครับ ผมเห็นในคลับบ่นรอนานทั้งดีเซลและเบนซิล ผมก็พึ่งจองไปรอรถอยู่เหมือนกันครับ

อยากขับเร็วๆ แล้วครับ :P
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ MoO Cnoe

CX-5 เบนซิล ยังมีรถให้ลูกค้าเรื่อยๆ เหรอครับ ผมเห็นในคลับบ่นรอนานทั้งดีเซลและเบนซิล ผมก็พึ่งจองไปรอรถอยู่เหมือนกันครับ

อยากขับเร็วๆ แล้วครับ :P

ยังไงลองติดต่อเซลล์คนนี้ดูได้ครับ อีกทาง
https://www.facebook.com/ItsaraMazda

ออฟไลน์ Newhang

อ่ะนะ ลูกค้าเก่าแบบผมใช้ j32 บ่นๆไป ไม่เคยฟัง ผมบ่นมากจนคนเกลียดขี้หน้าแล้ว แต่ยอดขายมันสะท้อนมากกว่านั้น
ทำตัวเองชัดๆ
ใน ตปท ไปซื้อมิตซู แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง 555 เพราะรายนั้นเลวร้ายไม่แพ้กัน Dna แห่งความชั่วร้าย

ออฟไลน์ TeslaX

ทำไมยอดขาย camry altis vios มันดูตกๆแบบนี้ขนาดเพิ่งอัดอ้อพชั่นมาเยอะ หรือคนไทยตาสว่างขึ้นเยอะ หลังจากโดนพี่โตเค้าตัดอ้อพชั่นมานานหลายสิบปี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
PPVมัดรวมกันยังมากกว่าจูนแค่ไม่กี่คัน - -*

ออฟไลน์ kikardark

• Jr. Member
  • **
ไม่แปลกใจทำไมเห็นAccordมากกว่าCamry

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Yaris ยอดขายโหดมาก เพราะหนวดสินะ  :-[ (ไม่จริงนะคับอย่าเชื่อ)
Mazda 2 ก็แรง  8)
Mazda 3 โดน Civic ฆ่าตายสนิท รอ MC  :'(
MG6 มาได้ไงเนี่ย  ???
Accord ผมขอยอดแรงๆ ก็ได้สมใจเลย  :-* เอาล่ะ พี่โต อัดโปรซะดีๆ   :P
HR-V, BR-V นำเรื่อยๆสบายๆ  ;)
CX-5 ว้าวๆ  ;D

Nissan นี่ แก้ปัญหาไปถึงไหนละคับนี่ ใกล้ยัง ยอดขายอาการหนักมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 17:56:20 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ oatekung

honda  ecocar เข็นอันใหม่มาเถอะ
h1 starlexc2.3ล้านใจคอ airbag 2 ลูกจริงเหรอ
-_-

ออฟไลน์ rtong

ขอบคุณครับ
ที่ตั้งใจทำมาให้ผู้อ่านได้อ่านกัน

นิสสันไม่น่าร่วงขนาดนี้
แต่ก็จริงหลายๆคนรอบตัว  ใช้นิสสันใน gen ปัจจุบันอยู่
ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า  คันต่อไปจะไม่ใช้อีก
ผู้บริหารเก่าลาออก  คนใหม่คงเหนื่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 18:35:47 โดย rtong »

ออฟไลน์ pjs6306

ยอดรวมปิกอัฟ 8เดือน ดีแม๊กนำรีโว่อยู่ราว หกพันคันนะครับ เหลือเวลาอีกสี่เดือน ถ้ารีโว่แต่ละเดิอนที่เหลือยังนำนิดๆหน่อยๆ มีหวังแชมป์ยอดขายอิสุนอนมานิ่งๆนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 19:13:53 โดย pjs6306 »

ออฟไลน์ peterW

คนไทยชอบซื้อ  รถสวย + แบรนด์  >  รถไม่สวย  ขับดี

promt

• บุคคลทั่วไป
คัมรี่ ยอดหดหาย
เกิดอะไรขึ้น จะมีโปรดีๆ ลด เลข 6 ตัวไหม

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ศูนย์นิสสันเจ้าประจำผม โดนเทกเรียบร้อย

หวังว่าการบริหารภายในกับบอสใหม่ จะไม่เกิดคลื่นใต้น้ำเพี้ยนๆ อีกนะครับ

เพราะถ้าแก้ปัญหารอบนี้ไม่ได้อีก ผมว่ามีล่มกันบ้างล่ะ นิสสันประเทศไทย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
ranger น่าจะสี่ประตู และเป็นตัว wt

ออฟไลน์ SM.

CX-5 นี่ ไม่ได้ขายเยอะขึ้นเลย ตัวเลขราวๆนี้ตลอด แต่คู่แข่งขายไม่ได้เอง

ออฟไลน์ HHHsung

คนไทยชอบซื้อ  รถสวย + แบรนด์  >  รถไม่สวย  ขับดี

อย่ามาทำนิสัยดูถูกคนเลยครับ รู้มั้ยว่าแบรนด์คืออะไร มันทำวันเดียวได้หรือเปล่า

แล้วที่บอกว่า รถไม่สวย ขับดี คือรถอะไร เชฟ ฟอร์ด เหรอครับ 555 ขับดีแต่ไปไม่ถึงที่ ใครจะซื้อ

ออฟไลน์ Yamaha

อย่ามาทำนิสัยดูถูกคนเลยครับ รู้มั้ยว่าแบรนด์คืออะไร มันทำวันเดียวได้หรือเปล่า

แล้วที่บอกว่า รถไม่สวย ขับดี คือรถอะไร เชฟ ฟอร์ด เหรอครับ 555 ขับดีแต่ไปไม่ถึงที่ ใครจะซื้อ

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ การดูถุกคนอื่น
มันคงเป็นปมด้อยของคนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ควรได้รับการรักษาอย่างเร่งด่วน

ยินดีกับการวิเคราะห์ปมด้อยได้ด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ศูนย์นิสสันเจ้าประจำผม โดนเทกเรียบร้อย

หวังว่าการบริหารภายในกับบอสใหม่ จะไม่เกิดคลื่นใต้น้ำเพี้ยนๆ อีกนะครับ

เพราะถ้าแก้ปัญหารอบนี้ไม่ได้อีก ผมว่ามีล่มกันบ้างล่ะ นิสสันประเทศไทย

ศูนย์ไหนครับ ถ้าตรงกับฐานข้อมูลผม อาจจะมี insight อะไรให้ฟังนิดหน่อยครับ 555

ออฟไลน์ 0%

น่าสงสาร nissan นะ

ผมว่าพื้นฐาน product เขาดี ดูจากประเทศญี่ปุ่นก็ขายดีเป็นอันดับหนึ่งสอง หรือ ต้นๆ
แต่คงมีปัญหาเรื่องการบริหารภายใน

อย่าง teana, np300, march, sylphy สู้กับเขาได้สบายๆ

เอาใจช่วยนะนิสสัน

ออฟไลน์ romeo2011

5555 อยากถามหน่อยแบรนไหนที่ทำรถออกมาไม่เคยมีปัญหาเลย แม่แต่ซักคัน อย่าคิดว่าเจ้าตลาดทำรถออกมาดีเจ้าเดียว  ขับถึงที่ทุกคัน หรือว่าฮอนด้า  เห็นcivic อยู่บนรถสไลด์ก็บ่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2016, 02:05:51 โดย romeo2011 »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ

ศูนย์ไหนครับ ถ้าตรงกับฐานข้อมูลผม อาจจะมี insight อะไรให้ฟังนิดหน่อยครับ 555

เจ้าของเดียวกะฟอร์ดที่ปิดไปแล้ว เจ้านั้นล่ะครับ แถวๆ ลำลูกกา  :-X
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Darkart

CAR  Yaris ที่1 ยาวๆ
Vios / City  ขับเขี้ยวกันสนุก
Civic ยังนำได้สบายๆ
Accord ขายดีจริงๆ เห็นตามท้องถนนเยอะ
HR-V BR-V อันดับ 1-2 ยังขายดี
CX-5 เยี่ยม
Revo กับ Dmax ยังไล่กันสูสี
Fortuner ยาวๆ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ pee1818

หลังๆ เห็นยอดกลุ่ม C แล้วนึกว่ากลุ่ม D มีซีวิคที่ดูไปได้ อนาคตสงสันยอดจะลงไปอีก