ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายน้ำมันเครื่องหน่อยครับ  (อ่าน 12099 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
จะซื้อน้ำมันเครื่อง แต่อยากได้ร้านที่เชื่อถือได้ กลัวโดนของปลอม จัดส่งได้ ราคาถูก ช่วยแนะนำหน่อยครับจาก ท่านที่เคยซื้อใช้ประจำ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำร้านขายน้ำมันเครื่องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 08:47:34 »

หา google  น้ำมันเครื่อง  วรจักร

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: ช่วยแนะนำร้านขายน้ำมันเครื่องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 09:03:15 »
เร็วสองบิน วรจักร
สิงโตน้ำมัน ลาดพร้าววังหิน
ร้านชื่อดังตรงโรงพยาบาลสายไหม ชื่อเดียวกับซอย
ร้านตรงซอยมัยลาภ คำแปลชื่อเหมือนร้านข้างบน แต่เป็นภาษาอังกฤษ
น้ำมันจัตุรัส เคยสั่งมาก็ใช้ได้
อีกความหมายของคำว่า ตะลึง ทึ่ง
ถ้าถูกๆ ก็มีแถวสายสี่ ชื่อแปลว่า ผีน่ารัก คนบ้ารถ แต่ถ้าอยู่ไกล ส่งมาไม่คุ้ม สั่งร้านอื่นดีกว่า

เจ็ดร้านนี้ยังไม่เคยเจอน้ำมันผิดสเป็ก แต่ผิดราคาไหม มีบ้าง
ผมจะพิมพ์ชื่อลงไปมันก็เป็นโฆษณาสิครับ แป่ว...
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 10:35:02 »
ผมซื้อร้านไทยน้ำมันเครื่อง (แปลอังกฤษกลับตรงตัว) นะครับ ราคาดี เชื่อถือได้ ซื้อประจำครับ แถวต่างจังหวัดนี่น้ำมันที่ผมอยากได้ไม่มีขาย เหอะๆๆๆ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 10:38:16 »
ร้านที่วรจักรเลยคับ

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 10:39:58 »
ไทยมอเตอร์ออยล์ครับ ร้านนี้ไว้ใจได้ครับผม

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 10:56:19 »
มาเก็บข้อมูล หาร้านใกล้ๆบ้านครับ  :D :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 12:04:05 »
เร็วสองบินนี่ถูกทุกอย่างจริงๆ   น้ำมันเบรคยังถูกเลย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 15:28:15 »
ลีโอออยแถววังหิน อีกเสียงครับ

ซื้อมาแล้วสองชุด ส่งเร็วประทับใจ
Cheercheers

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 17:34:54 »
เร็วสองบิน วรจักร   
สิงโตน้ำมัน ลาดพร้าววังหิน
ร้านชื่อดังตรงโรงพยาบาลสายไหม ชื่อเดียวกับซอย
ร้านตรงซอยมัยลาภ คำแปลชื่อเหมือนร้านข้างบน แต่เป็นภาษาอังกฤษ
น้ำมันจัตุรัส เคยสั่งมาก็ใช้ได้
อีกความหมายของคำว่า ตะลึง ทึ่ง
ถ้าถูกๆ ก็มีแถวสายสี่ ชื่อแปลว่า ผีน่ารัก คนบ้ารถ แต่ถ้าอยู่ไกล ส่งมาไม่คุ้ม สั่งร้านอื่นดีกว่า

เจ็ดร้านนี้ยังไม่เคยเจอน้ำมันผิดสเป็ก แต่ผิดราคาไหม มีบ้าง
ผมจะพิมพ์ชื่อลงไปมันก็เป็นโฆษณาสิครับ แป่ว...

เร็วสองบิน วรจักร  = Fast2fly http://www.fast2fly.com/
สิงโตน้ำมัน ลาดพร้าววังหิน = Leooil http://www.leooil.com
ร้านตรงซอยมัยลาภ คำแปลชื่อเหมือนร้านข้างบน แต่เป็นภาษาอังกฤษ = Rlaid www.RLaid.com
อีกความหมายของคำว่า ตะลึง ทึ่ง = อึ้ง http://www.nammunclub.com

มาเพิ่มให้ครับ
บางไผ่อะไหล่ยนต์ ปากซอยสุขุมวิท56 พระโขนง
Shell helix ultra https://www.facebook.com/SellShellHelixUltra

คุณแมวดราม่าครับ " ผมจะพิมพ์ชื่อลงไปมันก็เป็นโฆษณาสิครับ แป่ว... " <<<<< ถ้าร้านดีจริง สำหรับผมการแชร์สิ่งดีๆให้คนรอบข้าง เป็นเรื่องที่ควรแบ่งปันครับ อย่าคิดมากเลยครับ  :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ nut25784

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 18:42:53 »
ผมซื้อจาก Leooil สั่งทีเป็นหมื่น ได้ส่วนลด ส่งถึงบ้าน นี่ก็ใกล้หมดอีกแล้ว ไว้ใช้หลายคัน  แต่ไม่มียีห้อตลาดอะสิ ถ้าไม่มี Amsoil ผมคงไม่ได้สั่งละ เคยใช้ Motul ไม่ได้เรื่อง Gulf ก็อืดไว  ไม่งั้นคงกลับไปใช้ Mobil

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 22:04:13 »
ร้านตรงซอยมัยลาภ คำแปลชื่อเหมือนร้านข้างบน แต่เป็นภาษาอังกฤษ = Rlaid www.RLaid.com

คุณแมวดราม่าครับ " ผมจะพิมพ์ชื่อลงไปมันก็เป็นโฆษณาสิครับ แป่ว... " <<<<< ถ้าร้านดีจริง สำหรับผมการแชร์สิ่งดีๆให้คนรอบข้าง เป็นเรื่องที่ควรแบ่งปันครับ อย่าคิดมากเลยครับ  :) :) :) :) :)

แหะๆ ครับ งั้นแอบมาแก้ร้านนี้ให้ด้วย มีทั้ง อะไหล่ดี (ภ.เฉลิมพงษ์) อันบน
กับอันที่ผมแปะ Quote ของคุณ J_Serie5 มา ชื่อร้าน Excelpart ครับ

ร้านที่เหลือที่ยังไม่มีใครเฉลย ก็ มี oilsquare กับ Eddy's Automania ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2016, 22:05:55 โดย แมวดราม่า »
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 23:45:22 »
ซื้อประจำอยู่ 2 ร้านครับ อึ้งประภากร แถวดอนเมือง กับ บางไผ่อะไหล้ยนต์ อันนี้มีหลายสาขา
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2016, 12:20:30 »
ถ้าอยู่แถว สะพานพระราม 7 , วงค์สว่าง , กรุงเทพ-นนท์ , ประชานุกูล 
แนะนำ ร้าน เจอาร์ ออยล์
อยู่ปากซอยวงค์สว่าง 15

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2016, 12:43:10 »
ร้านไหนเน้นขาย น้ำมันเครื่อง ปตท แท้ๆ ราคาไม่แพงบ้างครับ

ที่ไม่ใช่ ภ เฉลิมพงษ์ นะคับ อันนั้นไกลเกิน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 01:47:22 »
EXCEL PART แถวมัยลาภครับใกล้บ้านผม

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2016, 20:14:32 »
ซื้อน้ำมันเครื่องเจ้าประจำ ร้าน บี.เจ..ออยล์ มีนบุรี เลยซอยรามอินเทรา 113 มาหน่อย ตรงข้ามกับที่กลับรถ ไกลหน่อย น้ำมันเครื่องของแท้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์