โพลล์

???? 3 ???????????? 4 ????? ?????????????????????..

Honda Accord 3.5 V6 / Toyota Camry 3.5 V6
3 (4.4%)
BMW 3-Series / Mercedes C-Class
41 (60.3%)
Volvo S80
24 (35.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 63

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเล่นๆ: มีงบ 3 ล้าน จะซื้อรถรุ่นใดต่อไปนี้ครับ  (อ่าน 9336 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
- Accord V6 / Camry V6 เป็นตัวแทนของรถญี่ปุ่น mid-size เครื่องใหญ่ (3.5 ลิตร) แรงเยอะ
- 3-Series / C-Class เป็นตัวแทนรถยุโรป premium compact เครื่องเล็ก (2.0-2.2 ลิตร)
- S80 เป็นตัวแืทนรถยุโรป premium mid-size แต่ราคาคุ้มค่ากระชากใจ เครื่องขนาดกลาง (2.5 ลิตร)

เมื่อคิดวิเคราะห์แยกแยะแล้ว อยากรู้ว่าทุกท่านจะเลือกรถประเภทใดครับ ขอเหตุผลประกอบด้วยจะดีมาก :)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ JIRATH

ขอ S80 ครับ

เนื่องจาก

: ราคาที่คุ้มค่าเม็ดเงิน กับเครื่องยนต์ 2.5 ที่ผมว่ามันก้น่าจะโอเคด้วย เพราะรถก้น่าลองขับเหมือนกัน บอดี้ถ้าเทียบกันแล้วผมว่ามันน่าจะใหญ่ที่สุด แล้วความปลอดภัยด้วยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอ 3-Series / C-Class ละกันครับ

ชอบตรงที่มหน้าตามันดูไม่แก่เกินวัยไปหน่อยครับ
อิอิ  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมอาจจะเลือก S80
เพราะ คุณพ่อคุณแม่ผมจะได้นั่งสบายๆ

อย่างไรก็ตาม คงต้องหาช็อกอัพมาเปลี่ยน เพราะของเดิม นิ่มเกินไป

ออฟไลน์ o_jaja

• Newbie
  • *
  ขอ E90  320ise สีขาวละกันครับ สวย แรงพอประมาณ อนาคตดมแก๊สได้

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมเอา s80 ครับ ชอบความสวยที่ยังคงความ volvo หน่อย  s60 มันไปยี่ปุ่นละเลยไม่ชอบครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ตาม choice S80 ครับ

แต่ถ้าจ่ายเอง และ เป็นรถคันที่ 2 mx-5 ครับ เพราะ ไม่เคยมีใครบอกว่า ไม่คุ้มเลย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
ผมขอ BMW 5 Series Corporate ละกัน  แต่ในตัวเลือกไม่มีอ่ะ

ถ้าในตัวเลือกล่ะก็  ผมเลือก S80 ครับ

ชอบที่กว้างขวาง นั่งสบาย ช่วงล่างนุ่มดี ถึงแม้บางคนจะบอกว่านุ่มเกินไป
นั่นเป็นเพราะผมไม่ใช่คนขับรถเร็วนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

แอคคอร์ดกับแคมรี่คงซดเกินไป ไม่ประหยัด แต่แคมรี่ก็ดีมีของเล่นเยอะ ตอบไปเป็น S80 ครับ นั่งสบายสุด

ออฟไลน์ kritphakhin

S80 ครับเพราะคุ้มดีครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเลือก BMW 320d ครับ
เหตุผลคือการเป็นรถซาลูนที่อัตราเร่งทันใจ โมดิฟายเพิ่มต่อได้ ช่วงล่าง พวงมาลัย
และแชสซีส์ทั้งหมดทำให้มันขับสนุกโดยที่ไม่ได้กระด้างจนผู้ใหญ่นั่งไม่ได้ ตำแหน่งการขับขี่
แม้จะเล็กไปนิด แต่ผมก็นั่งแล้วรู้สึกประทับใจกับตัวเบาะและตำแหน่งแป้นคันเร่งกับเบรค

ผมเลือกโดยสมมติฐานว่าเลือกมาเป็นรถตัวเอง ไม่ได้คิดเผื่อพ่อกับแม่เพราะถ้าวันไหนจะเอาเบาะหลังนั่งสบายๆ
ก็เอา CR-V ของพ่อมาใช้ก็ได้

ตัวเลือกอื่นที่ให้มานั้นก็เกือบได้ใจผมเหมือนกัน Camry 3.5V6 ก็ขับสนุก แรง แต่ถ้าคิดจะทำอะไรต่อคงไม่ง่ายนักกับเครื่องยนต์ และไม่ใช่รถที่ขับแล้วเอ็นจอยด้วยขนาดนั้น ส่วน S80 มีเครื่องยนต์อย่างเดียวที่ผมชอบจริงๆ แต่ตำแหน่งการวางแป้นคันเร่งทำให้ผมขับแล้วทรมานมาก

อีกอย่างหนึ่งคือที่บ้านผมมีคุณแม่ซึ่งanti รถขนาดใหญ่ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ E-90

• Newbie
  • *
ขอ320dล่ะกัน

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
ด้วยวัยตอนนี้ (24 ปี) ขอเลือก BMW Series 3 เพราะว่าออกแนว Sport และคงจะขับสนุกที่สุด
Camry/Accord 3.5 มัน body เดียวกันกับรุ่น 2.0/2.4 ซึ่งถูกกว่ากันเป็นล้าน ถ้าจะเสียตังค์เกิน 2.5m ขอรถที่มันดูไม่บ้านๆ หน่อยเหอะ
ส่วน S80 ก็ชอบนะครับคุ้มค่าดี แต่มันแก่ไปสำหรับผม

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
S80 ครับ โอและระบบปลอดภัยเยอะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 2k

ขอ S 80 2.5 FT ได้มะครับ? 2ล้าน 5แสนบาทเหลือเงินด้วย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
S80 ครับ เงินที่เหลือ ไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ขอเป็น 320d คับ ด้วยวัยเพิ่งจะเบญจเพศไปหมาดๆ อยากได้รถขับหนุกๆ(ในขณะเดียวกันก็ไม่เดือดร้อนกระเป๋าตังค์เจิมน้ำมันมากนัก)ให้ตัวเองมากกว่า เพราะรถ D-Segment พ่อ แม่ มีกานอยู่แล้วงับ^_^

ออฟไลน์ SUN-PS

เลือกเบนซ์c-classครับ สวยถูกใจสุด

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
อยากได้ Accord ครับ.. เอามาแต่งเพิ่ม เปลี่ยนโช็ค แม็กส์ โหลดลงหน่อย ขับกวดกับรถยุโรปคงสนุก...ราคาขายต่อได้เปรียบรถยุโรป อะไหล่เยอะ

แต่สุดท้ายก็เอา 320d ครับ(แรง ประหยัดได้ใจ) เพราะสู้ค่าน้ำมัน 3.5 V6 ไม่ไหวแน่ๆ ชอบขับอัดด้วย...

ปล.น่าจะมี Legacy 2.5 Turbo ให้เลือกนะครับ(ไม่ลังเลเลย) อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2010, 19:04:50 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Sunnook

320d ละกันนะครับ

ออฟไลน์ ssw_2010

• Newbie
  • *
    S 80 ดูแก่ดี อิอิ

ออฟไลน์ gugnoidea

• Full Member
ขอC-Class ละกัน แต่ขอเพิ่มเงินเองอีกนิดเอา 250 CGI ^^

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
320d คือ คำตอบ ที่ผมค้นพบและขับอยู่

ออฟไลน์ Lovely_Car

series3 แบบไม่คิดเลยครับ

ขอเครื่องอะไรก็ได้ครับ

เน้นขับเท่อย่างเดียว

แต่ถ้าจะให้ดีก็คงเป็น320dละกันครับ

ออฟไลน์ patzahut

งบไม่เกิน 3 m     S 80   D5 ได้ป่าว

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ขอนอกกลุ่มเป็น VW Scirocco 2.0 TDi บ้านเราไม่มา มีแต่ตัว 2.0 TSi

ถ้าในกลุ่มก็ให้ 320d ครับ

ออฟไลน์ pangman

• Newbie
  • *
S80 ครับ  คุณลองไปนั่งแล้วจะรู้   

ออฟไลน์ Lookkaew

ไม่เคยทดลองขับ แต่ถ้า choise นี้
ขอเลือกไปที่ 320d แบบไม่ต้องคิดมากครับ

ออฟไลน์ PREM

สรุปคือไม่มีใครเล่นรถญี่ปุ่นเลย... :D
ผมก็เหมือนกันแหละครับ ถ้าเป็นผม ผมจะเอา Volvo
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Nuttie

BMW Series 3 320d Only ^^