ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อมาสด้า2 1.3สแตนดาร์ด ตอนนี้ควรได้ส่วนลดเงินสดเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4335 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ซื้อมาสด้า2 1.3สแตนดาร์ด ราคา529,000บาท ตอนนี้ควรได้ส่วนลดเงินสดเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ
長樂.文

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
รอฟังคับ

แต่จำได้ว่าส่วนลดน้อยมาก 1-2  หมื่นมั้ง แต่แถมประกัน

ตอนนี้เป็นไงบ้างอยากทราบครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เงินสด ได้ลด 30,000 + ประกัน จะถึงรึเปล่ายังไม่รู้เลยครับ เพราะของ ตจว. ที่เคยถามเดือนก่อนของผ่อน ดอก 3 กว่า 72 งวด ได้แค่นั้นบวกของตกแต่งอีกนิดหน่อยเอง คิดไปคิดมาตัวสูงๆ จะได้เยอะกว่าจนส่วนต่างลงมาไม่มากซะอีก ยังไง กทม. ลองถามหลายๆ ที่ดูครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ rtong

รุ่นบนๆ ลดเยอะกว่า  บางทีไม่ดาวน์เพิ่ม  ผ่อนต่างกันพันกว่าบาท

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
น้องเพิ่งจอง 1.3 แต่ตัวรองทอป ถ้าจำไม่ผิดได้ส่วนลดสี่หมื่น บวก ประกัน ดอก 2.xx

ออฟไลน์ Army2011

• Newbie
  • *
ของผม 1.3High Plus ออกมาเดือนกว่า ได้ส่วนลด 50,000+ของแถม Standard ครับ แต่ไม่มีเซ็นเซอร์หลังมาให้ต้องเอาไปติดเองครับ

ออฟไลน์ whoami

ตัวล่างสุดเหมือนจะมีไว้ให้ดูว่าราคาเริ่มต้นถูกเฉยๆครับ

พอจะซื้อจริง ส่วนลดน้อย รอรถนาน แล้วเซลล์ก็จะยั่วยวนใจคุณด้วยข้อเสนอส่วนลด+รับรถได้เลยในรุ่นกลางๆถึงท็อป

สุดท้ายจบที่รุ่นกลางๆกันครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ตัวโหล ถ้าดอกรวมประกัน น่าจะได้ราวๆ 20-25k ครับ

ถ้าเอาดอกต่ำคงไม่มี ซื้อประกันเองด้วย
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ eaksuchart

รุ่นนี้ไม่เน้นขายครับ ส่วนลดแทบไม่มี 10,000-20,000 เท่านั้นครับ

ที่ได้กันเยอะๆ ก็เพิ่มดอกเบี้ยเอามาลงเป็นส่วนลดทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าน่าจะหารถยากนะ นอกจากจะยอมรอนาน

ออฟไลน์ -Brian

ได้ลดแค่ 1-2 หมื่นแค่นั้นครับ แนะนำเล่นรุ่น High เลยดีกว่าครับ ส่วนลด 6 หมื่น หักลบกันแล้ว ผ่อนต่างกันเดือนละ 2-3 ร้อยบาทครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
มีเห็นดอก 0 ( ควเอามาจินซับจากปกติ 1.99%)

กับฟรีประกันส่วนลดอีก ตาหาก