ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot : Nissan Note ในไทย เตรียมเปิดตัวต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //  (อ่าน 26252 ครั้ง)

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
Re: // Spyshot : Nissan Note ในไทย เตรียมเปิดตัวต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 18:56:53 »

เรื่องศูนย์กาก ผมว่าไม่ทุกที่นะครับ

ถ้าเป็นศูนย์เก่าๆดั้งเดิม เช่น ของสยามกลการ แก้ปัญหาจบ + เคลมง่ายนะครับ

ส่วนใหญ่ที่เจอ คือพวกศูนย์ใหม่ๆ ช่างใหม่ๆ แล้วชอบโยนปัญหาให้ตัวรถ ทั้งๆที่ตัวเองแทบจะไม่มีความรู้อะไรเลย

ผมเองไม่เคยมีปัญหาเรื่องศูนย์เลยแม้แต่ครั้งเดียว เพราะซ่อมจบ ไม่เสียเวลาครับ

ถ้าได้ลอง Nissan จันทบุรี แล้วจะเข้าใจผมครับ  :'(

ตรงแถวท่าช้างหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ผมเคยผ่าน แต่ไม่เคยแวะเข้าไปครับ

เพราะส่วนใหญ่เวลาไปจะวิ่งลัดจากสุขุมวิท เข้าเส้นหลังไปออกหน้าเทคนิค แล้วเลี้ยวเข้าตรงซอยอีสเทิรน์ครับ

บางทีไปเช้าๆ ก็แวะไปกินต้มเลือดหมูหลังเคพีครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
Re: // Spyshot : Nissan Note ในไทย เตรียมเปิดตัวต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 19:06:13 »
Honda Jazz จะเปลี่ยนโฉมแล้วหรอเนี่ย  8)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 19:06:30 »
ออฟชั่นที่ว่าน่าจะเป็นกล้องรอบคัน  :D

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 20:00:17 »
ออปชั่น surprise ที่อยู่ในรถคันละล้าน+ ???
ผมขอทายว่า " ประตูท้ายไฟฟ้า " ละกันครับ เพราะใครๆ ก็ต้องคาดว่าเป็น around view monitor มันเลยไม่ surprise
ปล.จริงๆ แล้วเช็คราคาในเน็ตเหมือนประตูท้ายไฟฟ้าจะราคาถูกกว่า around view monitor เท่านั้นแระครับ

ส่วนตัว มองว่าตัวก่อน minor มันดูดีกว่า หน้าตาแนวดี และคล้าย jazz พอเปลี่ยนเป็นกระจังหน้า v motion กลายเป็นเหมือนทรงเดียวกับ Freed เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2016, 20:05:05 โดย พ่อบ้านสายเที่ยว »
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 20:08:51 »
ไหนๆ จะปั้น Nismo แล้ว
ลองเอา Nismo มาเป็นรุ่นท้อปตั้งแต่เปิดตัวเลยมั้ยครับ น่าจะสวยกว่าเดิมๆ นะ  :-*

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 20:16:19 »
ผมว่าตอนนี้nissanแต่ละรุ่น(ในไทย)ตอนนี้คือ ไม่มีอะไรสุดเลย ไม่ได้มีดีสุดๆซักทาง

แล้วยิ่งนิสัยที่แบบ ทั่วโลกเค้าขายกันชาตินึงแล้วๆ เมืองไทยค่อยมาขายเนี่ย ผมว่ามันลำบากนะ

คือตัวรถไม่สุด ศูนย์ไม่ได้ดีเด่ ดีไซน์ก็นะ โบราณซะ... ตัวรถก็งั้นๆออกไปทางแอบมีปัญหาไม่มากก็น้อยอีก... ทำการบ้านมาได้แย่มากครับ

แค่สงสัยจริงๆ ถ้าไม่มีGTRนี่นิสสันเหลืออะไรอ่ะเพื่อชูโรงแบรนด์?

ปัญหานิสสันจริงๆไม่ได้อยู่แค่ในไทยแล้วส่วนตัวผม มันอยู่ที่นิสสันยุ่นเองมากกว่า ว่าจะปรับเปลี่ยนตามโลกได้แค่ไหน

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 20:41:15 »
มาเป็นอีโค่ เฟส2 ? ... ผมว่านี่ละน่าคิด
เพราะถ้าเป็นอีโค่ เฟส 2 แปลว่าค่ามลพิษต่ำมาก และประหยัดน้ำมันระดับใกล้เคียง 20โล ลิตร
แถมเสียภาษีต่ำลง กดราคาขายได้ลงไปอีกหน่อย
ถ้าเครื่องเดิมปรับปรุง เกียร์ใหม่ มันทำได้จริงๆ นะ ผมไม่หวังความแรง ความเร็วอะไรเลย ได้เท่ามาชเดิมหรือดีกว่าหน่อยก็พอ
แต่ประหยัดขึ้นไปสูสีกับ 2 เบนซิน และได้ตัวใหญ่กว่า ราคาไม่หนีกัน ก็มีจุดขายแล้วละ ถ้าเติม option ดีๆ ได้อีกก็น่าจะมีอนาคตนะ
ยิ่งถ้าผลเทส สำนัก เวปต่างๆ ออกมาน่าสนใจ ผมว่า 1พันคันต่อเดือนไม่ยากนะ
..................
ศูนย์ก็ไล่ๆ ปรับกันไปครับ แต่ถ้าไม่มีตัวพลิกเกมเลย ต่อให้ศูนย์ดีก็ไม่รอด
มาสด้าตอน sky แรกๆ ศูนย์ก็ห่วย(ปัจจุบัน หลายๆศูนย์ ผมว่าก็ยังไม่น่าพอใจ) แต่มีรถพลิกเกมขึ้นมา ก็จองยอดขายที่ 5 ยาวๆ สบายๆ เลยนะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 20:42:36 »
จะมากับชื่อใหม่มาอีกแล้วเหรอ ขยันใช้ชื่อใหม่จังนิสสัน นิสัยที่แก้ไม่หาย
เซฟิโร่ ซันนี่ บลูเบิร์ด เซนทร้า ทิด้า พัลซ่า อะไรอีกนะ สงสัยเทียน่าจะ
ตามไป
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 21:27:47 »
บางที Nissan อาจจะต้องนำวิธีการของยี่ห้ออื่นมาใช้บ้างเรื่องศูนย์บริการ

ศุนย์ใน กทม เอาจริงๆมีไม่กี่เจ้า เพราะเจ้าเล็กๆ โดนกลืนไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 23:14:22 »
เอา sunroof และชุดเครื่องเสียงBoseมา แล้วอย่าตัด VSC และCruie controlเด็ดขาด

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 23:28:36 »
มี user นึง comment ใน fb ของ HLM อย่างมั่นใจ(และหลายรอบ)มากว่า new micra จะไม่มาไทย (เพราะแคบ จึงใช้ทำตลาดในยุโรปที่ชอบรถทรงนั้น)
แต่ใช้ note mc ทำการตลาดในไทยไป 2-3 ปี แล้วทำการตลาดตัว all new note ต่อ (ยกเลิก march ไปเลย และคาดว่า all new note มี design language แนวทางเดียวกับ new micra ตอนนี้)
น่าสนใจนะครับ

แค่ 2 3 ปีจะพอยอดขายตามกำหนดของอีโคคาร์มั้ยครับ
ส่วนตัวยังมองเกมส์นิสสันไม่ออกเลยว่าอะไรดลใจมาเล่นตัวนี้แทนมาร์ชใหม่
ถ้าบอกว่าไม้เด็ดที่จะตามมาคือกล้อง 360 ก็เอาที่ท่านสบายใจเลยจ้า  :( :( :(

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 11:33:55 »
ผมอยากให้เอา  Nissan CUBE  มาทำ ecocar  ..  ผมว่าขายดีแน่นอน   รถน่ารัก ดู classic ตลอดเวลา
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 14:53:44 »
คงเป็นรุ่นแห้ขัด

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 20:58:48 »
ออปชั่น surprise ที่อยู่ในรถคันละล้าน+ ???
ผมขอทายว่า " ประตูท้ายไฟฟ้า " ละกันครับ เพราะใครๆ ก็ต้องคาดว่าเป็น around view monitor มันเลยไม่ surprise
ปล.จริงๆ แล้วเช็คราคาในเน็ตเหมือนประตูท้ายไฟฟ้าจะราคาถูกกว่า around view monitor เท่านั้นแระครับ

ส่วนตัว มองว่าตัวก่อน minor มันดูดีกว่า หน้าตาแนวดี และคล้าย jazz พอเปลี่ยนเป็นกระจังหน้า v motion กลายเป็นเหมือนทรงเดียวกับ Freed เลย

ถ้าเป็นรุ่นก่อนไมเนอร์ผมรักเลย
แบบว่า March กับ Almera ก็สวยกว่าตอนไมเนอร์อ่า  :'(

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 21:25:16 »
---------------

เรื่องศูนย์กาก ผมว่าไม่ทุกที่นะครับ

ถ้าเป็นศูนย์เก่าๆดั้งเดิม เช่น ของสยามกลการ แก้ปัญหาจบ + เคลมง่ายนะครับ

ส่วนใหญ่ที่เจอ คือพวกศูนย์ใหม่ๆ ช่างใหม่ๆ แล้วชอบโยนปัญหาให้ตัวรถ ทั้งๆที่ตัวเองแทบจะไม่มีความรู้อะไรเลย

ผมเองไม่เคยมีปัญหาเรื่องศูนย์เลยแม้แต่ครั้งเดียว เพราะซ่อมจบ ไม่เสียเวลาครับ

+1 ครับ

ส่วนตัวผมไม่เคยมีปัญหาเรื่อง 0   อาจเพราะผมเลือก 0 ที่ไว้วางใจจาก คลับรถรุ่นนั้นๆ  ไปมาประทับใจครับ
แก้จบ ไม่มีปัญหาใดๆ เคลมก็แสนง่าย

แต่ตัวรถ นี่นานาจิตตัง แล้วแต่ความชอบของตัวบุคคล

ส่วนตัวผม นิสสัน เป็นรถญี่ปุ่น ที่มีคุณภาพด้านการขับขี่ที่ดีระดับหนึ่ง ครับ

IMHO

ถูกต้องครับ ใช้พี้นตัวถัง V-Platform เหมือนกัน
[/quote]

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 03:56:16 »
ไม่เอาMicraมาหว่า