ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องโช๊คครับ Tein ss /Hotbits / Ozy Westcoast / Fox  (อ่าน 14549 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
สอบถามเรื่องโช๊คครับ Tein ss /Hotbits / Ozy Westcoast / Fox
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 13:48:55 »
PPV มีปัญหากับถนนคอนดรีตมากเลยครับดีดมาก Fortuner trd ขับ 4
พอดีผมไม่เคยใช้ PPV หรือกระบะครับเลยไม่ค่อยชินกับอาการของรถ

คันนึ้ตั้งใจเอามาไว้ใช้วิ่งไปงานกับลูกน้องครับสงสารคนนั่งหลัง
เท่าที่หาข้อมูลมาจะเหลือตัวเลือก 4 ยี่ห้อครับผมคิดไม่ตกมาหลายวันแล้วใครมีประสบการณ์รบกวนด้วยครับ

เน้นเก็บรอยต่อถนนคอนกรีตได้ดีความเร็วเดินทางส่วนใหญ่ 120 อย่างมาก 140 ครับ
นั่งส่วนใหญ่รวมคนขับไม่เกิน 4 คนครับ

1.Tein street advance ผมได้ลองรถรุ่นพี่มาค่อนข้างถูกใจเลยครับนิ่มขึ้นเยอะปรับไฟฟ้า EDFC
ตามความเร็วรถได้โช๊คจะหนืดขึ้นแต่ว่าเป็น twin tube

2.Hotbits เห็นว่าเซ็ทได้ตามใจเจ้าของเรื่องเซอวิสต้องเข้าเติมลมทุกๆ 6 เดือนไม่แน่ใจว่าดีจริงไม๊นะครับ

3.Ozy Westcoast ตามดูคลิปพี่ทอมเจ้าของผู้นำเข้าร้าน Ozy Auto zone มีความรู้เรื่องช่วงล่างเยอะมากครับเห็นที่ร้านซื้อ Fortuner trd มาเซ็ทให้ลูกค้าลองขับไม่รู้ว่าเป็นยังไงยังไม่ได้ลอง

4.Fox 2.0 +subtank กับตับปรับความหนืดตอนแรกสนใจตัวนี้มากเห็นหลายคนว่าแข็งผมเลยไม่กล้าตัดสินใจ

ท่านใดมีประสบการณ์รุ่นไหนรบกวนด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2016, 14:01:40 โดย TorTy »

ออฟไลน์ McGiggS

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องโช๊คครับ Tein ss /Hotbits / Ozy Westcoast / Fox
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 14:33:19 »
ตามที่ว่ามาต้องไปหาเฮียคี้ Hotbits ครับ ฟิลนิ่ม แต่ไม่เหลว นุ่ม นั่งสบาย ปรับเบอร์ได้ ให้เอารุ่น DT2 แบบซับแท้งติดกับตัวโช้คเลยดีครับ ปรับได้หมด

Fox 2.0 ก็พอกันครับแต่ตึงกว่านิดหน่อย ความเร็วสูง หวิวนิดๆ สูสีกับ HB ครับ ถ้าข้ามไปเล่น ตัว 2.5 ดีแน่นอน

ตัวเลือก3 ผมโยนทิ้งไปเลย วาวรั่วใน แต่ไม่แตกน้ำมันซึมออกมานะครับ เครมซ้ำซาก ช่างก็ไม่เก่งถ้าไปที่ สนง ญ สายไหม ถอด ใส่น็อตยังไม่เป็นเลย ปีนเกลียวหมด เจ้าของคุยเก่ง แต่เก่งหรอป่าวผมไม่ทราบ

เทยินไม่ทราบครับไม่เคยใช้

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: สอบถามเรื่องโช๊คครับ Tein ss /Hotbits / Ozy Westcoast / Fox
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 14:34:28 »
พวกนี้ทันขึ้นกับการเซ็ท ความหนือโข้ค จะ Mono or Twinก็ไม่ต่างมาก

และค่า K สปริงว่าจะเข้ากันแต่ไหน ใน Tein จะมีบอกค่า K หน้าหลัง

ถ้าแข็งไปก็สั่งมาเปลี่ยนได้ เห็นขายชุดหน้าหรือหลังคู่ล่ะ 5500 น่ะครับสั่ง 2 เดือน

ตอนแรกผมก็จะไปสั่งแต่พอดีเขาปิดตู้ รอนาน เลยเคาะใน Yahoo Japan มาแทนครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 18:23:31 »
ตามที่ว่ามาต้องไปหาเฮียคี้ Hotbits ครับ ฟิลนิ่ม แต่ไม่เหลว นุ่ม นั่งสบาย ปรับเบอร์ได้ ให้เอารุ่น DT2 แบบซับแท้งติดกับตัวโช้คเลยดีครับ ปรับได้หมด

Fox 2.0 ก็พอกันครับแต่ตึงกว่านิดหน่อย ความเร็วสูง หวิวนิดๆ สูสีกับ HB ครับ ถ้าข้ามไปเล่น ตัว 2.5 ดีแน่นอน

ตัวเลือก3 ผมโยนทิ้งไปเลย วาวรั่วใน แต่ไม่แตกน้ำมันซึมออกมานะครับ เครมซ้ำซาก ช่างก็ไม่เก่งถ้าไปที่ สนง ญ สายไหม ถอด ใส่น็อตยังไม่เป็นเลย ปีนเกลียวหมด เจ้าของคุยเก่ง แต่เก่งหรอป่าวผมไม่ทราบ

Fox 2.5 ราคาโดดไปไกลไม๊ครับ แล้ว hotbits นี่จุกจิกไม๊
ตัวเลือกที่ 3 ฟังแล้วตกใจมากครับเลยทำให้นึกย้อนไปว่าก่อนหน้านี้มีคนบ่นรั่วเหมือนกัน
เห็นว่าเป็นที่ล็อตผลิตผมก็ไม่รู้ว่ายังไงถ้าทำกะเจ้านี่กะว่าจะเข้าไปที่สาขาใหญ่พอฟังแบบนี้ไปไม่เป็นเลยครับ

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 08:23:20 »

จริงดิ

แต่ของผมใช้อยู่ 3 คันไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยครับ ใช้มานานมากกว่า 3 ปีละ ทำที่ สายไหม
รถ 3 คันก็ทำที่สายไหม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 19:55:15 »

จริงดิ

แต่ของผมใช้อยู่ 3 คันไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยครับ ใช้มานานมากกว่า 3 ปีละ ทำที่ สายไหม
รถ 3 คันก็ทำที่สายไหม

ใช้ดีไม๊ครับเรื่องเก็บรอยต่อถนนคอนกรีตดีไม๊ครับผมก็ไม่แน่ใจแต่คำพูดที่พี่ด้านบนตอบเหมือนกับที่ตอบในเว็ปต้องห้ามเลยครับชื่อเดียวกันปมเลยไม่แน่ใจว่ายังไงกันแต่อีกคันนี้พังจริงครับ