ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องร้านทำ Header  (อ่าน 3393 ครั้ง)

ออฟไลน์ puwinner

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องร้านทำ Header
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:08:16 »
รถผม Yaris 1.2

อยากหาร้านทำ Header ราคาไม่แรง อยู่แถว รัชดา - ลาดพร้าว ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องร้านทำ Header
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:41:54 »
ผมไม่เคยเจอร้านรับติดตั้ง Heater  เลยนะในเมืองไทย     ผมแค่ทำใจใช้รถคันเดิมไปเพราะไม่มีตังค์ซื้อใหม่    แต่ถ้าจะซื้อรถคันต่อไปต้องมี   Heater แน่นอน

รอฟังด้วยคน ถ้ามีคนทำได้จริงเหมือนงานออกมาโรงงาน  จะเอารถ Fortuner ไปทำบ้าง เพราะยังต้องใช้คันนี้อีกนานมาก

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:43:24 »
ผมไม่เคยเจอร้านรับติดตั้ง Heater  เลยนะในเมืองไทย     ผมแค่ทำใจใช้รถคันเดิมไปเพราะไม่มีตังค์ซื้อใหม่    แต่ถ้าจะซื้อรถคันต่อไปต้องมี   Heater แน่นอน

รอฟังด้วยคน ถ้ามีคนทำได้จริงเหมือนงานออกมาโรงงาน  จะเอารถ Fortuner ไปทำบ้าง เพราะยังต้องใช้คันนี้อีกนานมาก

ter    and  der   .......

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:47:12 »
เฮดเดอร์ครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ ><"         :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 11:49:31 »
คุณ puwinner เคยสืบดู Header ตรงรุ่นของญี่ปุ่นไหมครับ

ถ้าสืบดูแล้วไม่มี หรือเค้าไม่ทำกัน ก็เลิกล้มความคิดได้เลยครับ

Header ไทย บางทีเลียนแบบสูตรจากของนอก

ถ้าไม่มีแบบ

คุณ puwinner กล้าใส่ Header สูตรเดาไหมครับ อิอิ

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 12:49:49 »

::)

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 13:18:14 »

::)
  เห็นแล้วครับโทษทีอ่านผิด แหะ ๆ   

ถ้าร้านทำ header  หาง่ายมากในไทยครับ   

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 13:25:11 »
ตามนี้ครับ
https://www.facebook.com/Bz-Workshop-130932546985343/?ref=hl

คำแนะนำ ถ้าเน้นแรงเอาเงินไป reflash คุ้มกว่าเปลี่ยน header ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2016, 13:31:18 โดย J_Serie5 »

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 14:44:12 »
ตามนี้ครับ
https://www.facebook.com/Bz-Workshop-130932546985343/?ref=hl

คำแนะนำ ถ้าเน้นแรงเอาเงินไป reflash คุ้มกว่าเปลี่ยน header ครับ

ตามนี้ แล้วเปลี่ยนท่อตั้งแต่หลังแคท น่าจะได้ม้าเยอะกว่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 16:24:32 »
ตอนนี้ reflash ไปแล้วครับ ม้ามาตั้งแต่แรกๆ แต่ทางร้านแจ้งท่อมันอั้นอยู่อ่ะครับ แล้วยาริส มี แคท 2 ลูก  ลูกแรกอยู่ที่เฮด ลูกที่สองอยู่ตรงต้นๆ ของพักกลาง

เลยกะจะเอาแคทจากเฮดออกก่อนเลยต้องเปลี่ยนเฮดครับ อยากได้เฮดที่ราคาไม่แรงมากครับ

ไม่ทราบพี่ๆมีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ปล. reflash กับร้าน Vichai Ecu Flash ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 16:25:31 »
เรื่องท่อผมใส่กลาง HKS ปลายใส่ไส้เยื้อง ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 17:40:02 »
ตอนนี้ reflash ไปแล้วครับ ม้ามาตั้งแต่แรกๆ แต่ทางร้านแจ้งท่อมันอั้นอยู่อ่ะครับ แล้วยาริส มี แคท 2 ลูก  ลูกแรกอยู่ที่เฮด ลูกที่สองอยู่ตรงต้นๆ ของพักกลาง

เลยกะจะเอาแคทจากเฮดออกก่อนเลยต้องเปลี่ยนเฮดครับ อยากได้เฮดที่ราคาไม่แรงมากครับ

ไม่ทราบพี่ๆมีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ปล. reflash กับร้าน Vichai Ecu Flash ครับ

Flash กับร้านเมพ เป็นไงบ้างครับ บางคนในบอร์ดนี้เชียร์เจ้านี้อยู่ รีวิวสั้นๆหน่อย พอใจแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 17:58:37 »
ผมไปแบบงงๆ เสี่ยงทำดู กับ FTN ดีเซล 3.0 เทอร์โบ ดึงกว่าเดิมชัดเจน วิ่งทางไกลประหยัดน้ำมัน นึกว่ารถคนละคัน ส่วน flash เครื่องเบนซีนไม่เคยลองครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 08:57:33 »

ถ้าเป็น yaris 1.2 รุ่นนี้แล้วไป reflash กับทางร้านวิชัย เช็คให้ดีหน่อยน่ะครับ เพราะน้องผมไปทำแล้ว เปลี่ยน header ก็แล้ว
แล้วเอาไปขึ้น dyno ผลสรุป ปลายร่วงน่ะครับ แล้วน้องผมไปคุยกับทางวิชัย เค้าแจ้งว่า หัวฉีดรุ่นนี้ทำได้แค่นี้ครับ (เข็นไม่ขึ้นครับ)
ต้องเปลี่ยนหัวฉีด ถ้าคนไป reflash แล้วไม่ได้ลองขึ้น dyno จะมองไม่เห็นครับ (ไม่ได้มาดีสเครดิตใครน่ะครับ)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 13:26:08 »
ถ้าเรื่องรีแฟรช รีวิวแบบบ้านๆ ต้องออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เก่งเรื่องเครื่องยนต์ อะไรมากมาย
คือ ต้นดีขึ้นมาก ๆ ครับ แล้ว รอบไม่ขึ้นแบบเมื่อก่อนครับ เพราะเกียร์ CVT ส่วนใหญ่ถ้าเท้าหนักจะไปแต่รอบเครื่องครับ รถไม่วิ่ง แต่ตอนนี้ไม่เป็นแบบนั้น รอบไม่ได้กวาดขึ้นมาขนาดนั้น (อาจจะเป็นสาเหตุให้ประหยัดขึั้นรึป่าวเพราะรอบไม่ได้ขึ้นสูง)

ส่วนตัว พอใจครับ แต่จริงๆ ครับตอนนี้เวลาเหยียบแล้วมันอั้นๆจริงๆรู้สึกได้เหมือนมันจะมาแต่มันไม่มา ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเปลี่ยนเฮดจะช่วยได้มั้ย

แต่เพื่อนๆที่จูนมาส่วนใหญ่เขาแนะนำให้เปลี่ยนเฮด (อันนี้ผมไม่ทราบนะครับว่าจริงเท็จอย่างไร)

แต่พอจะทราบมาว่าเปลี่ยนเฮด ต้นน่าจะหาย (รึเปล่า)

พอดีไม่ได้ถ่ายรูปกราฟไดโน่เอาไว้

ผมก็กลัวว่าจะเปลี่ยนเฮดเดอร์แล้วโล่งไปรึ่ปาวก็ไม่รู้ T_T

ผมขึ้นไดโน่ครับ

แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองเดินทางไกลเลย เลยยังไม่รู้ว่าปลายเป็นยังไง

จากที่จูนมา ขึ้นมา 5 ม้าเอง จากกราฟ ม้าจะมาไวกว่าเดิมเยอะครับ

แอบเสียดายไม่ได้ถ่ายรูปกราฟไดโน่ให้พี่ๆดู

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 13:38:31 »
คือถ้าผมเข้าใจตรงไหนผิดรบกวนพี่ๆแนะนำได้เลยนะครับ อยากได้ความรู้พวกนี้เหมือนกัน