ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ML class w166 ใช้โช๊คถุงลม รึเปล่าครับ ปัญหาเยอะไหมครับ  (อ่าน 6305 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fericire

• Jr. Member
  • **
สอบถาม ML class w166 ใช้โช๊คถุงลม รึเปล่าครับ ปัญหาเยอะไหมครับ
พอดีดูๆมือสองไว้   หรือไม่มีปัญหากับรุ่นนี้ครับ  แนะนำด้วยครับ  กลัวจะซ่อมแพงจุกจิก

สอบถามอีกหน่อยครับ
ปุ่มสี่ปุ่มนี้ใช้ทำอะไรครับ บ้างคันมีแค่2 ปุ่มบน

ขอบคุณมากครับ
2018 TAXI

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
ซ้ายบน เอาไว้เปลี่ยนโหมดเกียร์
ขวาบนเอาไว้ ลงทางชัน เวลาลุย
ซ้ายล่าง ปรับโหมดช่วงล่าง sport/comfort
ขวาล่าง เอาไว้ยกรถขึ้นเวลาลุย
สรุปคันนี้คงมีถุงลมล่ะครับ จากสองปุ่มล่าง

ถ้าถุงลมเสียในw221 ที่เคยคุยกะอู่ราคาต้นละประมาณแสนครับ ถ้าจำไม่ผิด
ยังไงถ้าเป็นรุ่นนี้ลองถามราคาอู่ที่รู้จักดูอีกที

ออฟไลน์ SM.

ดูในรีวิว ตปท เห็นชอบให้ใช้กันจังเลย คงเพราะมันใช้ดีจริงๆ

แต่ราคาตอนซ่อมนี่สิ  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ V221

ถุงลมW221ผมเคยเปลี่ยนที่0ราคาต้นละ8หมื่นครับ แต่ตอนนั้นหลายปีแล้ว อู่นอกผมถามแล้ว6หมื่นครับ ตอนนี้ราคาน่าจะลงมาหลายหมื่นแล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ps000000

ลมจับแพร๊พ :'(

ถุงลมW221ผมเคยเปลี่ยนที่0ราคาต้นละ8หมื่นครับ แต่ตอนนั้นหลายปีแล้ว อู่นอกผมถามแล้ว6หมื่นครับ ตอนนี้ราคาน่าจะลงมาหลายหมื่นแล้ว

สงสัยผมจะจำผิด ถ้าเปลี่ยนทีละหลายๆต้นนี่ก็เอาเรื่องเหมือนกัน

ออฟไลน์ V221

สงสัยผมจะจำผิด ถ้าเปลี่ยนทีละหลายๆต้นนี่ก็เอาเรื่องเหมือนกัน
คงไม่ผิดหรอกครับ เพื่อนผมบอกว่าตอนออกใหม่ๆราคาประมาณนั้นเลยครับ ราคาที่บอกมีส่วนลดตามบิลแต่บวกVATเข้าไปก็เกือบ7หมื่นอยู่ดีครับ จำได้แม่นเพราะขับไปจอดที่โรงเรียนลูกเพื่อไปประชุมผู้ปกครอง ตอนเดินกลับมาลานจอดรถเจอรปภ วิ่งหน้าตื่นมาบอกว่า นายๆ รถนายโดนระเบิดครับ เมื่อกี้เสียงดังสนั่น คนมามุงดูกันเยอะแยะเลย อารามตกใจเลยรีบไปดูพบรถจอดในช่องจอดปกติแต่ด้านหน้าหมอบติดซุ้มล้อวิ่งไม่ได้ ต้องเรียกรถสไลด์ไปเข้าอู่อย่างเดียว 555
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ panjap

เพื่อนใช้มา สามหมื่นกว่าโล เสียแล้ว ต้นละ4 หมื่น อู่นอกนะ

ออฟไลน์ CJ.

เรื่องราคาตาม comment บนๆครับ ถ้าตอนรถยังใหม่ราคาศูนย์มี 100k-100k+

แต่เรื่องการใช้งานต้องระวังไม่ให้กระแทกแรงๆครับ ผมเคยพลาดกระแทกแรงๆไปครั้งนึง โช๊คแตกน้ำมันรั่วไปเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

• **
ขอบคุณทุกรายละเอียดครับ

ถ้าไม่มี 2ปุ่มล่างก็ไม่ใช่โช๊คถุงลม ใช่ไหมครับ
2018 TAXI

คงไม่ผิดหรอกครับ เพื่อนผมบอกว่าตอนออกใหม่ๆราคาประมาณนั้นเลยครับ ราคาที่บอกมีส่วนลดตามบิลแต่บวกVATเข้าไปก็เกือบ7หมื่นอยู่ดีครับ จำได้แม่นเพราะขับไปจอดที่โรงเรียนลูกเพื่อไปประชุมผู้ปกครอง ตอนเดินกลับมาลานจอดรถเจอรปภ วิ่งหน้าตื่นมาบอกว่า นายๆ รถนายโดนระเบิดครับ เมื่อกี้เสียงดังสนั่น คนมามุงดูกันเยอะแยะเลย อารามตกใจเลยรีบไปดูพบรถจอดในช่องจอดปกติแต่ด้านหน้าหมอบติดซุ้มล้อวิ่งไม่ได้ ต้องเรียกรถสไลด์ไปเข้าอู่อย่างเดียว 555

ขอบคุณครับ เรื่องair suspension นี่เล่ากันได้ยาวเลย
ที่บ้านมีอยู่คันนึง จะได้ทำใจไว้ล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ muann

• **
ที่บ้านใช้ GLE (ก็คือ ML) ช่วงล่างธรรมดา (ไม่ถุงลม)
ใช้มา 7 เดือนก็ยังไม่มีปัญหาอะไรจุกจิกครับ

• **
สอบถาม ML class w166 ใช้โช๊คถุงลม รึเปล่าครับ ปัญหาเยอะไหมครับ
พอดีดูๆมือสองไว้   หรือไม่มีปัญหากับรุ่นนี้ครับ  แนะนำด้วยครับ  กลัวจะซ่อมแพงจุกจิก

สอบถามอีกหน่อยครับ
ปุ่มสี่ปุ่มนี้ใช้ทำอะไรครับ บ้างคันมีแค่2 ปุ่มบน

ขอบคุณมากครับ

ถ้าไม่มี 2ปุ่มล่างนี้ ก็ไม่มีโช๊คถุงลม ใช่ไหมครับ
2018 TAXI