ผู้เขียน หัวข้อ: รถ2รุ่นนี้ยี่ห้อ,รุ่นอะไรครับ รบกวนเทพทั้งหลายช่วยวิเคราะห์หน่อย  (อ่าน 4004 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
พยายามวิเคราะห์หาเองอยุ่หลายชั่วโมง ยังนึกไม่ออก
เลยขอตัวช่วย รถ2รุ่นนี้ยี่ห้อ,รุ่นอะไรครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
คันบนน่าจะรุ่นนี้ครับ จำกระจกหูช้าง + ไฟหน้าแบบนี้ น่าจะ Opel insignia OCP  Facelift แล้ว จะเห็นติ่งเล็กตรงใต้ไฟ เป็นกันชนทรงแปลกๆตามคันแดง

ค้นล่างไม่แน่ใจ Benz หรือป่าว สีเขียวๆแบบนี้ ไม่รู้ Mercedes  S65 amg coupe  ป่าวนะ ดูจากภายในน่าจะใช่ครับ e กับ c จะไม่ใช่แบบนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 01:22:14 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
ผมว่า Benz ครับ แต่รุ่นเนี่ย รอคนอื่นมาตอบ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

แว้ปแรก

คันแรก Opel Astra OPC

คันสองน่าจะเป็น Merc รุ่นใหม่ๆ หน่อย ดูจากแผงข้างประตู

ไม่ชัวร์นะครับ เดาๆจากทรง
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ ps000000

นักสืบ HLM หายห่วง

ออฟไลน์ dazetos

คันบนมีหลายท่านตอบไปแล้ว

คันล่าง Mercedes-Benz S-Class coupé (C217) ครับ

ออฟไลน์ Stp

คันล่างน่าจะใช่ตามท่านนี้บอก กระจกข้างเป็นของ Benz ยุคใหม่ๆ New C, E, S

มือจับประตูของ S จะเรียวกว่า C E และหลังคาลาดเตี้ยก็คงเป็นโฉม Coupe

คันบนมีหลายท่านตอบไปแล้ว

คันล่าง Mercedes-Benz S-Class coupé (C217) ครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Amateur

• Jr. Member
  • **
มาใบ้เพิ่มให้ครับ  ;)

คันแรก คล็อป
คันที่สอง ชาน

ออฟไลน์ kenny523

สาวกลิเวอร์พูล

ออฟไลน์ Impulse

Jurgen Kloop แกน่าจะติดใจ Opel ตั้งแต่คุม Dortmund  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Amateur

• Jr. Member
  • **
Jurgen Kloop แกน่าจะติดใจ Opel ตั้งแต่คุม Dortmund  ;D ;D ;D

แกเป็น brand ambassador ให้ opel ครับ

ออฟไลน์ Impulse

แกเป็น brand ambassador ให้ opel ครับ
ขอบคุณครับ ต่อสัญญาจริงด้วย อนาคตคงไป Vauxhall
ผมนึกว่าสัญญาแกหมดแล้วซะอีก ;D ;D ;D เหมือนเคยเห็นภาพแกขับ รถเยรมัน (ซึ่งผมอาจจำผิด)
http://indiatoday.intoday.in/auto/story/jurgen-klopp-changes-his-club-but-not-his-company-car/1/496421.html

ถ้า Vauxhall/Opel ซื้อพื้นที่โฆษณากลางอกเสื้อ Liverpool ได้ วันแดงเดือดจะเป็น
Vauxhall vs Chevorlet
GM the Red war  ;D

ออฟไลน์ SM.

อ้าว เพิ่งทราบว่า JK เป็น  presenter ให้ opel