ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม ปีหน้ามีแผนจะออก all new fortuner อยากทราบว่า  (อ่าน 5533 ครั้ง)

ออฟไลน์ sayuno

• Jr. Member
  • **
รบกวนถาม ปีหน้ามีแผนจะออก all new fortuner อยากทราบว่า
 1. จะมีไมเนอร์เชนจ์หรือปรับอุปกรณ์ไหมครับ ในปี 2017 หรือ 2018 ต้นๆปี (ถ้ามีจะรอ)
 2. ถ้าไมเนอร์แล้วจะปรับอุปกรณ์ เหมือนหรือใกล้เคียงคู่แข่งไหม เช่น ออฟชั่น บายสป๊อต เลนคีบปิ้ง กล้องเบิรด์อายวิว หรือเลด้า หรืออแดบทีฟครุ้ยคอนโทรล อะไรประมาณนี้ไหม (ถ้ามาครบจะรอเหมือนกัน)
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
Re: รบกวนถาม ปีหน้ามีแผนจะออก all new fortuner อยากทราบว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:30:56 »
1. ไม่รู้
2. ไม่มีหรอกครับ รถยอดขายนำขนาดนี้ใส่มาให่เปลืองต้นทุนทำไม ถ้ายอดเริ่มตกถึงจะเริ่มเพิ่มอุปกรณ์เข้ามาบ้างเพื่อกระตุ้นตลาด

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: รบกวนถาม ปีหน้ามีแผนจะออก all new fortuner อยากทราบว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:31:04 »
ดูยอดขายนำห่างออปชั่น คงไม่มาง่ายๆครับ

ต้องแพ้หลายเดือน แบบ คัมรี กะ รีโว ออปชั่นอาจจะมา ตามนิสัย

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 12:32:09 »
โทษนะครับ รุ่นนี้ ต้องเรียก ออล นิว ด้วยเหรอครับ

เห็นเซลเรียก ฟอร์จูนฯ  ก็คือฟอร์จูนเนอร์ รุ่นเดียวที่มีขายตอนนี้

ตอนนี้อะไรๆก้ all new ไปหมด
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 13:02:43 »
รบกวนถ้าออกแล้วช่วยตั้งไฟหน้าให้ต่ำลงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 13:48:22 »
รบกวนถ้าออกแล้วช่วยตั้งไฟหน้าให้ต่ำลงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กำลังจะเม้นท์แบบนี้พอดี รำคาญมากกกกกกก

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 13:51:02 »
ถ้ารอถึง 2018 ได้   นำเสนอ cx5  ให้อีกตัวครับ   :) :)

I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 15:02:13 »

กำลังจะเม้นท์แบบนี้พอดี รำคาญมากกกกกกก
ตามนั้นครับ ทุกวันนี้นั้งสาปแช่งเวลาโดนฟอร์จูนขับตามตลอด

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 15:13:54 »
โทษนะครับ รุ่นนี้ ต้องเรียก ออล นิว ด้วยเหรอครับ

เห็นเซลเรียก ฟอร์จูนฯ  ก็คือฟอร์จูนเนอร์ รุ่นเดียวที่มีขายตอนนี้

ตอนนี้อะไรๆก้ all new ไปหมด

all new มันก็แค่การเอาคำมาเล่น มาสื่อว่า เปลี่ยนหมด รุ่นใหม่หมด! ของโลก ประมาณนั้น

ผมเองก็ไม่ชอบ แต่เปลี่ยนคนอื่นไม่ได้

ออฟไลน์ jkdragon

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 15:23:05 »
เพิ่งเปิดตัวไม่นานไมเนอร์เชนจ์ยังไม่น่ามี ออฟชั่นที่ถามมาปี 17 ก็คงยังไม่ปรับเพิ่มครับ แต่ถ้าเพิ่มเข้ามายังนึกไม่ออกว่าจะต้องเพิ่มเงินอีกเท่าไหร่แค่นี้ก็ติดอันดับ 1 ร่วมกับฟอร์ด เอเวอเรสต์ แล้ว ถ้าเพิ่มเข้ามา คงได้ขึ้นที่ 1 รถ ppv แพงสุดตลอดกาลอย่างไม่ต้องกังขา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 16:48:49 โดย jkdragon »

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 15:56:23 »
คงต้องรออย่างน้อยปลายๆปี 2018 กว่าจะได้เจอรุ่น MC

ส่วนออปชั่น คงไม่มีอะไรแปลกใหม่ครับ ยอดขายตอนนี้ก็นำยาวแล้วครับ

จะมีแต่เพิ่มราคามากกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 17:14:10 »
ตัวไมเนอร์อาจจะมีเกือบๆ2ปี คาดการจากอายุนะครับ
แต่MY17 อาจจะมีไม่แน่รอดู
ถ้าไม่รีบรอMC สวยขึ้น ออฟชั่นขึ้น ราคาขึ้น อิๆ

ออฟไลน์ Vaporishz

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 17:43:04 »
ผมว่า mc น่าจะปลายๆ2018
ส่วน MY2017 อาจจะมี รอดูครับ
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 19:04:59 »
ตามด้วยคนครับผม กำลังสนใจ

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 19:23:04 »
ลองไปขับ เอเวอเรส gla200 v40 ก่อนไหมครับ
ผมว่ามันไม่คุ้มอ่ะครับท่าน  :'(
งบนี้อีกนิดได้ยุโรปละ และเทียบความปลอดภัย euroncap มันดีกว่านะครับ ไม่รวมถึง performance ในการขับ

ออฟไลน์ fuhrer

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 19:42:51 »
ผมตอบเลยคับว่าไม่มีทางเกิดขึ้นแน่นอนคับ จะขายแบบนี้ไปอีกสักปีนึงถึง2ปี ออฟชั่นโล้นๆเลี่ยนๆแพงๆ
จนกว่าmu-x คู่ต่อกรสำคัญชื่อชั้นเรื่องแบรนและศูนย์ที่อยู่คู่คนไทยมานานจะปรับโฉมพร้อมใส่ออฟชั่นเหนือกว่าฟอร์มาให้

ปาเจโร่เหรออย่าหวังจะทำอะไรได้ตอนนี้ปรับออฟชั่นmy2017เข้ามาเพิ่มจนไม่รู้ว่ามันขาดอะไรบ้างให้มาจนล้น
ยังไม่สามารถทำอะไรได้ (เพราะทำตัวเองแท้ๆเรื่องการรับผิดชอบปัญหาของศูนย์เรื่องเดิมๆที่รู้กันอยู่)

Everest ก้เช่นกัน น่าจะเป็นคำตอบเดียวกัน ในคลับก้เพิ่งเกิดเคสรถดับกลางทางขึ้นยานแม่อยู่หลังจากออกป้ายแดงมา7วัน

คนไทยกัต้องทนกันต่อไปคับที่จะเลือกเอาว่ารถดีศูนย์ห่วย
กับรถห่วยแต่ศูนย์ดี

กระผมก้เพิ่งจอง1ในช้อยที่มาลงในนี้ตัดสินใจในสิ่งที่เข้ากับเราที่สุด

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 23:40:29 »
ถึงยังไม่ mc แต่ก็มีมุขเล่นนะครับ ออก trd sportivo 2 มาอีกทีเปลี่ยนกระจังหน้าอีกนิดหน่อย ยอดก็พุ่งกระฉูดอีกแล้ว ลูกเล่นแค่นี้คู่แข่งคิดไม่ได้สักเจ้า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 07:01:07 »
ตัว MC ไม่น่ามาปีหน้านะครับ ไวไปหน่อย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 07:27:27 »
ซื้อตัวล่าง 2.4V ออก FTN ก็คุ้มครับ ออฟชั่นไม่ต่างกับรุ่นท๊อปมาก

แต่ถ้าเล่นตัวท๊อป ดู Everest หรือรถยุโรป ให้อะไรๆที่คุ้มกับค่าตัวมากกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 18:40:05 »
ถ้าซื้อออก TRD ไปเลยครับ

เกลียดช่วงล่างหลังมากๆ เจอถนนไม่เรียบสะเทือนได้แบบว่ากระบะแคป ดีแม็ก 2.5 ตัวก่อน 1.9 ยังพอๆกันอ่ะคิดดู  หรือบางทีเข้าโค้งธรรมดาๆนี่แหละ รู้สึกเลยว่ารถมันเท

นอกนั้นก็โอเคครับ จอใช้งานยากหน่อย  อ้อ มี่อีกเรื่องถ้าคนตัวสูงหน่อยขึ้นรถมาต้องปรับเบาะไปหลังจนสุดทุกครั้งเพราะเข่าซ้ายคุณจะลอดผ่านพวงมาลัยกับเบาะไม่ได้  หลังจากนั่งถึงค่อยปรับตำแหน่งที่ถนัด   ซึ่งรถส่วนตัว PPV/SUV เจ็นฯเดียวกันอีกยี่ห้อที่ใช้อยู่ไม่เป็นแบบนี้ ต่อให้ปรับเบาะเข้ามาสุดขายังไม่ชนพวงมาลัยเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย