ผู้เขียน หัวข้อ: BMW คันในภาพ รุ่นไหนครับ (ภาพข่าวอุบัติเหตุรถหงายท้อง)  (อ่าน 8829 ครั้ง)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ดังแสดง

ใต้ท้องเรียบมาก ???

ขอบคุณครับ ::)

ที่มา
http://www.matichon.co.th/news/406560

ออฟไลน์ Super hornet

• Hero Member
  • Hello everyone 我是爱车的人
สภาพเกือบจำไม่ได้ แต่เดาว่าน่าจะF10นะครับดูจากสันบนฝากระโปรง
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ CJ.

คิดว่า F10 ด้วยครับ
ดูกระโปรงหน้า กับบาน+มือจับประตู
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมก็ว่า F10

ออฟไลน์ SM.

สภาพเกือบจำไม่ได้ แต่เดาว่าน่าจะF10นะครับดูจากสันบนฝากระโปรง

ออฟไลน์ iamnobody

ถ้าดูไม่ผิดดอกยางด้านในล้อหลังไปหมดแล้วนะครับ
จริงๆแล้วน่าจะให้ความสำคัญกับยางหน่อย
ผมเป็นโรควิตกจริตเปลี่ยนยางทุกปีเลย
แต่ตอนนี้ใช้ re003 รู้สึกว่ายางมันคงสภาพได้ดีกว่า re002 แบบเห็นได้ชัดเลย อาจจะยืดเวลาเปลี่ยนไปได้อีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ Nerdys

ทำไมไม่เห็นเพลากลางของรถขับหลังครับ หรือว่ามีแผ่นวัสดุปิดไว้

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ทำไมไม่เห็นเพลากลางของรถขับหลังครับ หรือว่ามีแผ่นวัสดุปิดไว้

มีแผ่นปิดไว้ครับ

ผมดูเส้นสายกระจกข้างแล้ว ผมว่า E60

ออฟไลน์ voyager

สงสัยไม่ใช่ยาง RFT
ข่าวบอกอาจเกิดจากยางระเบิด

ออฟไลน์ Smith686

ถ้าดูไม่ผิดดอกยางด้านในล้อหลังไปหมดแล้วนะครับ
จริงๆแล้วน่าจะให้ความสำคัญกับยางหน่อย
ผมเป็นโรควิตกจริตเปลี่ยนยางทุกปีเลย
แต่ตอนนี้ใช้ re003 รู้สึกว่ายางมันคงสภาพได้ดีกว่า re002 แบบเห็นได้ชัดเลย อาจจะยืดเวลาเปลี่ยนไปได้อีกนิดหน่อย

ยางรถคันนี้น่าจะยี่ห้อ HANKOOK ด้วยหรือเปล่า  http://www.tivanon.com/index.php?mod=producttires&act=base&masterpage=page1&file=tireresult-popup&rec=847788

ออฟไลน์ iamnobody

ยางรถคันนี้น่าจะยี่ห้อ HANKOOK ด้วยหรือเปล่า  http://www.tivanon.com/index.php?mod=producttires&act=base&masterpage=page1&file=tireresult-popup&rec=847788

เพิ่งสังเกตลายดอกยาง ใส่ผิด direction ด้วยหรือเปล่าครับ  :o

ออฟไลน์ mc_odama

• Jr. Member
  • **
น่าจะ f10 นะครับ

ออฟไลน์ jones

f 10 อีกเสียงครับ ดูจากประตูกับที่จับเปิดประตู
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ TRcdi

ผมว่า  E60  ครับ

ออฟไลน์ Carrera

พอพลิกรูปแล้ว ผมว่า F10 ครับ

สันข้าง E60 มันจะอีกแบบ 

รวมถึงคอนโซล พวงมาลัย ผมว่า F10

ออฟไลน์ koko86

ตามข่าวนี่ผู้โดยสารรวมคนขับ สามคน รอดหมด มีแค่แผลถลอก เล็กน้อย
ของเค้าดีจริง

ตามรูปผมก็ว่าF10นะ

ออฟไลน์ rokrok

โห พอกลับภาพละดูง่ายขึ้นเยอะครับ 5555 ก่อนกลับ ผมคิดไปถึงพวก suv ด้วยซ้ำ

ดูช่องกระจกประตูหลังแคบๆแล้ว ผมว่า F30 นะครับ ลองดูตามรูปแนบ ค่อนข้างเหมือนอยู่

ออฟไลน์ J_Serie5

Bmw F10 + ยาง Hankook V12 Evo2 ที่ยางระเบิดน่าจะมาจากใช้ Mag size ใหญ่ แล้วไม่เช็คลมยางปล่อยให้ลมยางอ่อน อีกอย่างอาจเป็นเพราะยางหมดสภาพ วิ่งเร็วๆก็ไม่เหลือครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
F30 ป่าว

ออฟไลน์ ps000000

ดีที่ไม่เป็นอะไรกันมาก

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

โชคดีที่ปลอดภัย ดูจากภาพยาง น่าจะหมดสภาพไปสักระยะแล้ว ยางระเบิดมักจะเกิดจากลมยางอ่อนแล้ววิ่งเร็ว ๆ นาน ๆ เจอของขุรขะ แก้มยางทนไม่ไหว

ออฟไลน์ winit2014

ยางถ้าเสื่อมก็รีบเปลี่ยนเถอะครับ สำคัญที่สุดคือยาง

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
น่าจะ F10 ครับ
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ดูจากหูโช๊คล่างคู่หน้าเป็นแบบตะเกียบ น่าจะ F10 ครับ F30มันเป็นแท่งไปเสียบคอม้ารัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 09:05:05 โดย Jae »

ออฟไลน์ Newhang

ไม่ใช่ยางรันแฟรทเหรอครับ

ออฟไลน์ oatekung

ถ้ารันแฟลตมันจะไม่ระเบิดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ tubtup

ดูจากหูโช๊คล่างคู่หน้าเป็นแบบตะเกียบ น่าจะ F10 ครับ F30มันเป็นแท่งไปเสียบคอม้ารัด

หลักฐานมาขนาดนี้ คงต้อง F10 ตามพี่แล้วครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมคิดว่าคล้ายกับซี่รีส์ 5 รุ่นตาเหยี่ยวเลย แต่จะรุ่นไหนก็ช่างรถยุโรปนี่มีความปลอดภัยสูงจริงๆ และที่สำคัญผู้โดยสารทุกคนมีจิตสำนึกที่ดีเพราะตาดเข็มขัดนิรภัยทุกคน เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนใช้รถใช้ถนนทุกคนเนื่องจากใกล้ช่วงเทศกาลปีใหม่ ก้อย่าประมาทกันนะคับ :)

ออฟไลน์ Smith686

โห พอกลับภาพละดูง่ายขึ้นเยอะครับ 5555 ก่อนกลับ ผมคิดไปถึงพวก suv ด้วยซ้ำ

ดูช่องกระจกประตูหลังแคบๆแล้ว ผมว่า F30 นะครับ ลองดูตามรูปแนบ ค่อนข้างเหมือนอยู่

ผมก็คิดว่า F30 ครับ  แม็กลายเดียวกันด้วย

ออฟไลน์ kiwiwi

Mag เหมือนไบรตัน gts 2 เลยครับ
10 ก้านตัวy
5ก้านจะยกมาจากหัวน๊อตพอดี
อีก 5 ก้านจะยกมาระหว่างน๊อต