ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกคำตอบสำหรับออกรถใหม่+รีวิวแบบมือสมัครเล่น Ford Ranger2.2at OpenCab XLT  (อ่าน 2702 ครั้ง)

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
อย่างแรกก็ขอขอบคุณทุกคำตอบจากเพื่อนๆสมาชิกและทีมงานHeadlightmag.ในการตัดสินใจซื้อใหม่ครับ
โดยเฉพาะการแนะนำให้ไปทดลองขับรถที่สนใจ ทำให้ได้รถที่ตอบโจทย์ในชีวิตได้จริง
(แต่ก็แอบทำให้เกิดอาการรักพี่เสียดายน้องเหมือนกันนะ เพราะรถแต่รุนก็จะมีจุดเด่นจุดด้อยที่ต่างกันไป ;D ;D)

หลังจากได้รถมา2สัปดาห์ วันนี้ได้มีโอกาสทดลองอัตราเร่งความประหยัด Ford Ranger2.2at OpenCab XLT Hi-rider(160ม้า)

***การทอสอบของผมเป็นแบบมือสมัครเล่นนะครับ อย่าเอาไปเทียบกับมืออาชีพอย่างคุณแพน,คุณจิมมี่นะครับ***

เมื่อเช้าตี4 อุณหภูมิ 22องศา(ถือว่าอากาศเย็นกว่าปกติ)
อัตราเร่ง 0-100 
11.24
11.27
11.23   
อัตราเร่ง80-120 ไม่ได้ลองครับเพราะรถที่มาส่งของนั้นมาถึงตลาดไทก่อนเวลานัด

ขาไปรถเปล่าอัตราสิ้นเปลืองความเร็ว 120-130กม./ชม. ได้ 11.62กม./ลิตร ระยะทาง 82กิโลเมตร (ยาวๆรถโล่งมาก)
ขาไปน้ำมันShell V-power แล้วเติมPTT HyForce เต็มถังไม่เขย่าถังครับ

ขากลับบรรทุกของ 1,080 กิโลกรัม อัตราสิ้นเปลืองความเร็ว 90กม./ชม. ได้ 14.92กม./ลิตร ระยะทาง 67กิโลเมตร (ยาวๆรถโล่งมากเหมือนขาไป)
ขากลับน้ำมันPTT HyForce แล้วเติมPTT HyForce เต็มถังไม่เขย่าถังครับ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
เป็นกำลังใจนะ
ขอบคุณด้วยครับ
หวังว่าจะเห็นรีวิวใหม่ตามมา :D

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
ดีใจกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ MuwT.

• Newbie
  • *
อัตราสิ้นเปลืองไม่เลวเลยนะครับ14.92

ออฟไลน์ SM.

ยินดีด้วยครับ ได้รถใหม่แล้ว  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ ps000000

บรรทุกได้ สิบสี่กว่าโลลิตร ไม่ธรรมดา

ออฟไลน์ Darkart

+รีวิวแบบมือสมัครเล่น Ford Ranger2.2at OpenCab XLT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 15:36:05 »
ยินดีกับรถใหม่ครับ
ด้วยอากาศเย็นและน้ำมันเกรดพรีเมี่ยม มีผลต่อการประหยัดน้ำมันด้วยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
ford ผมเก่าละ 55+ ไม่ได้ล้างรถสักที
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ วิ่ง 90 บรรทุก ตันกว่าประหยัดดีครับ