ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมตัดสินใจเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Lexus RX กับ Audi Q  (อ่าน 25834 ครั้ง)

ออฟไลน์ fongleon356

• Newbie
  • *
กำลังจะแต่งงาน ช่วยผมตัดสินใจเลือกรถที่คันใหญ่ เผื่อมีสมาชิกเพิ่มในอนาคตครับ ระหว่าง Lexus RX กับ Audi Q

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Audi Q5 หรือ Q7 ครับ

ยังไม่ได้ลองทั้งคู่เลยแหะ อย่างมากคือขึ้นไปนั่งเล่น แล้วก็ คิดว่า โอเค ใช้ได้ ก็คือ เอาดี้ตัวถังใหญ่ๆ

แต่ Q5 กระชับกว่า

ส่วน RX นั้น เรามีรีวิว RX350 อยู่แล้ว เชิญได้ที่นี่ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=251:-lexus-rx350-qq-&catid=77:luxury-suv&Itemid=96

แต่ถ้าจะรอดู RX450h จะพยายามเอาขึ้นให้ได้ภายในสัปดาห์นี้ครับ

บอกได้แต่เพียงว่า ตัวเลข มันกลับด้าน จาก RX350 นิดหน่อยครับ
และผมมองว่า ซื้อแค่ 350 เบนซิน ก็พอ ไมต้องเล่นไฮบริดหรอกครับ

ออฟไลน์ BnN

Mercedes ML กับ BMW X5 ก็เป๊ะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

กำลังจะแต่งงาน ช่วยผมตัดสินใจเลือกรถที่คันใหญ่ เผื่อมีสมาชิกเพิ่มในอนาคตครับ ระหว่าง Lexus RX กับ Audi Q
1. ชอบ Lexus RX ที่อะไร
2. ชอบ Audi Q ที่อะไรครับท่าน  ???

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **
จัด BMW X6  เลย คับ

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
เชียร์ Q5 คับ

ไม่เหมือนใคร แต่ที่เกรงใจก็เพราะ ยนตรกิต ^^

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อืมม์ ผมก็ชอบ Audi Q5 ครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ PREM

Audi ไม่ไว้ใจยนตรกิจเลยครับ
เพราะฉะนั้นแนะนำ Lexus RX350
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ IncarRus

ถ้าผมชอบ Lexus RX - ผมจะถอย Mazda CX
ถ้าผมชอบ Audi Q - ผมจะถอย BMW X....d

งงไหม๊ ;D

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา RX น่าสนครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ kritphakhin

bmw x5 ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Sunnook

อิอิ มือสั่น รูปเบลอเลย  2.0TDI ครับผม

PKS8

• บุคคลทั่วไป
รีวิวเมืองนอก Q5 ดีที่สุดในกลุ่ม ขนาดเมืองจีนขึ้นชื่อเลยว่ารถ SUV ที่ขายดีมากๆ หรือลองอ่านรีวิวตามพวก Auto Build ก็ได้ครับ

RX ได้แคะแนนน้อยสุดเลย จากที่ผมอ่านมาหลายๆรีวิวนะ ล่าสุด Auto Build ยังเอา RX ลงไปเทียบกับ VW SUV รุ่นอะไรจำไม่ได้

ถ้าไม่กลัวเรื่องซ่อมเน้นซื้อใช้งานเป็นหลัก ผมว่า Q5 ประทับใจกว่า RX แน่นอน

http://www.motortrend.com/roadtests/suvs/112_0907_audi_q5_lexus_rx_350_mercedes_benz_glk350_volvo_xc60/results.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2010, 23:27:08 โดย PKS8 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

แต่ว่า RX จะโหลไปหน่อยนะครับ ส่วนระบบไฮบริดผมว่าน่าเชื่อถือ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

จัด BMW X6  เลย คับ

อีกคนชอบๆๆๆ

แต่ Volkswagen Tiguan ก็สวยไม่เบา เค้าReviewในต่างประเทศว่าเก่งรอบด้าน ราคาก็ยังพอน่าคบหานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2010, 07:41:36 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
X6 โลดครับ

เคยเห็น 2 ครั้ง
ครั้งแรกตอนกลางวัน สีขาว เหมือนยานอวกาศเลยแม่เจ้าวุ้ย

เห็นครั้งล่าสุดที่คอนโดแฟน จอดรถดูเลย 555+ สีแดงสวยมั่กๆ

ออฟไลน์ GivesZa

เชียร์ Q5 อีกครั้ง กับค่าตัว 3.5 (ยังอยู่ราคานี้เปล่า) ^^

ขับเท่ห์ๆคับ เบื่อก็เปลี่ยน ^^

ออฟไลน์ PREM

X6 เป็นรถที่ใช้ประโยชน์สู้ Audi Q5 ไม่ได้เลยมั้ง
เฮดรูมหลังน้อย ที่เก็บของก็เล็ก นั่งได้แค่ 4 คน ถ้าเป็นรถครอบครัวผมว่าไม่เหมาะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ lafonzzo

• Newbie
  • *
Q5 โล้ดครับ full option s line นี่สวยมาก แมก20"

ซื้อgrey market ดีๆก็มีหลายเจ้าครับ ไม่ต้องไปสน ยนตรกิต *0*

ออฟไลน์ exodus

เชียร์ Q5 สีขาวสวยมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
ถ้าชอบสวยมีสไตล์ ก็Q7 หาจากเกรย์ก็ดีครับ

แบบว่ามันสวยลงตัวกว่า RX เยอะ สำหรับผมนะ

ออฟไลน์ PETE_R

• Newbie
  • *
Re: ช่วยผมตัดสินใจเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Lexus RX กับ Audi Q
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 13:23:37 »
ส่วนตัวผมว่า RX ใช้ได้ดีทีเดียวเลยหละครับ แถมเรื่องการบริการหลังการขายหายห่วงครับ ดีกว่า Q  (ถ้าซื้อศูนย์ แต่ถ้าซื้อเกรย์ ต้องคิดให้ดีนะครับ เรื่องอู่ซ่อมการใช้งาน)

ออฟไลน์ Mercurybkk

• Newbie
  • *
Re: ช่วยผมตัดสินใจเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Lexus RX กับ Audi Q
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 21:45:25 »
ส่วนตัวผมว่า RX ใช้ได้ดีทีเดียวเลยหละครับ แถมเรื่องการบริการหลังการขายหายห่วงครับ ดีกว่า Q  (ถ้าซื้อศูนย์ แต่ถ้าซื้อเกรย์ ต้องคิดให้ดีนะครับ เรื่องอู่ซ่อมการใช้งาน)

อย่าไปซื้อยี่ห้อนี้เลย ผมใช้ Lexus RX300  ปี 2004  อยู่ มีเรื่องแย่มาก ซื้อมาได้แค่เกือบ 2 ปี คอลโซลหน้า ก็เริ่มแตกแล้ว แตกเยอะขึ้นเรื่อยๆ เครมไม่ได้ด้วย ห้างฯ เค้าบอกว่า รถไม่ควรโดดแดด  แตกแบบนี้ เป็นร้อยๆคัน เจอใครรู้จักขับ ก็ถามหมด  เกือบทุกคนแตก จนเป็นเรื่องปกติ  จะเปลี่ยนใหม่ ก็ประมาณ 50,000 บาท  แต่เปลี่ยนแล้ว ก็ห้ามเอาไปตากแดดอีก เพราะจะแตกอีก  งงจริงๆ รถระดับ 3 ล้านกว่า มีคอลโซลแตกด้วย  ใครจะซื้อก็สอบถามกันดีๆ หน่อย ระวังโดนแบบผม