ผู้เขียน หัวข้อ: [Cilp] ขยะสังคม ขับแข่งกันมา พลาด พาคนอื่นเดือดร้อน  (อ่าน 8927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
เอะอะก็โทษช้าแช่ขวา    ดูดีๆ นั่นมันย่านชุมชนนะครับ ในย่านชุมชนผมว่ามันไม่มีช้าแช่ขวา เพราะมันต้องมีจุดกลับรถ แยกเลี้ยวขวา 
ขับเร็วแบบนี้  ขับเร็วยังไงก็ เลว ขยะสังคม เดนสังคม  ไร้วินัย ไร้จิตสำนึก  ครับ  ถ้าไม่มีธุระด่วนมากจริงๆ อย่างเช่น พาคนป่วยสาหัสเข้าโรงพยาบาลผมไม่ทำเด็ดขาด

ตอนสอบใบขับขี่ ไม่ได้สอบเหรอครับ ว่าย่านชุมชน เค้าให้ขับได้เท่าไหร่

พวกขับเร็วเกินกฎหมายกำหนด ต้องจับลงโทษแบนๆให้หนัก

ดู The Grand Tour เยอรมันนี่ แบนใบขับขี่สามเดือนนะครับ  กรณีจี้ตูด   พวกขับรถเร็วในเขตชุมขน ผมว่าโทษในเมืองนอกก็ไม่ใช่น้อยๆ

ขับเร็วตามกฎได้ อุบัติเหตุก้น้อยลงมาก มันยากตรงไหนในย่านชุมชน ถามจริงๆ กับบรรดาขามุดตีนหนัก ขยะสังคมพวกนี้

ดูต่างประเทศบ้าง ว่าการใช้ถนนในไทย กับเมืองนอก เค้าขับไม่เกินกฎหมายกำหนดได้ ทำไมไทยทำไม่ได้ ขับรถยังกับอินเดีย วุ่นวาย ไร้วินัยมาก

ถูกใจครับ

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
คนขับซิตี้  พยุงรถไปต่อได้โดยปลอดภัย  ยอดเยี่ยมจิงๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
เห็นแบบนี้แล้วนึกถึงพวกที่พูดว่า "ผมซิ่งก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนจัง"

เป็นคนคิดน้อยครับ
คนคิดน้อยนี่อันตรายนะ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เมื่อไหร่เชื้อเลวๆชั่วๆแบบนี้มันจะหมดไปจากโลกเสียทีนะ เกิดมาเปลืองทรัพยากร เปลืองแผ่นดินที่อยู่จริงๆ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เห็นแบบนี้แล้วนึกถึงพวกที่พูดว่า "ผมซิ่งก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนจัง"

คนประเภทนี้มีอยู่เยอะครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ไอ้ตัวก่อเรื่องนี้ ต่ำกว่ามนุษย์อะครับ ด้อยพัฒนาจริงๆ อยู่ไปก็เป็นอุปสรรคของสังคม 

ออฟไลน์ MUK

คนก่อเหตุ เขาจะคิดอะไรไหมครับ ไม่ต้องให้ขับรถอีกตลอดชีวิตนะคนแบบนี้ครับ
คนที่ไปชน ไม่ใช่เขาด้วย คนที่ไปชนเด็กซิครับ ภาพคงติดตาตลอดชีวิต
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
จริงๆต้องแก้ที่กฏหมาย และการบังคับใช้กฎหมาย
ประเทศเราเป็นประเทศที่น่าอยู่มากสำหรับพวกเลวๆ
ขับรถชนคนตาย= ไม่ติดคุก อ้างไม่มีเงิน ไม่จ่ายก็ได้
ฆ่าคนตาย ถ้าโดนจับได้ = ติดคุกแป๋ปเดียว เดียวก็ออกมาอีก แล้วทำอีก วนไปเรื่อยๆ

จริงครับ หลายคดี เหมือนผู้บริสุทธิ์ตายฟรี  >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็ต้องโทษตั้งแต่การเลี้ยงดูอะครับ   โบราณถึงมีคำว่า  "  ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน " 

ที่จริงน่าจะได้รับโทษแบบ เจตนาฆ่า   ไม่ใช่ประมาทนะครับ >:(
DNA ขยะ ห่วยๆ ขับแข่งกันบนถนนหลวง พ่อ แม่ ไม่ได้สอนมาดีพอ >:(

1. พ่อ แม่ สั่งสอน อบรมมาไม่ดีพอ >:(

2. ตอนเล็กๆ พ่อ แม่เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีพอ >:(

3. DNA จาก พ่อ แม่ ห่วยเกินไป >:( >:( >:(
คงไม่ต้องถึงพ่อ แม่ มั้งครับ...

ผมมีลูกครับ
ผมดูแลลูก ผมสอนลูก
แต่ถ้าลูกยังไปทำแบบนี้...

ผมก็ยังโทษตัวเองอยู่ดีครับ
แปลว่าเรายังดูแลเอาใจใส่ไม่พอ หรือไม่เข้าใจพอ หรือฉลาดในการเลี้ยงดูลูกไม่พอ
จะอะไรก็แล้วแต่

เลี้ยงลูกไม่ง่ายเหมือนเมื่อก่อนที่ปล่อยตามธรรมชาติ
แค่ปล่อยดูทีวีนี่ก็ผิดแล้ว ผมนี่เชี่ยวเกมมากเพราะแม่ปล่อย
ถามว่าตอนนั้นสนุกมั้ย สนุก ถามว่าตอนนั้นเขาทำถูกมั้ย ผิดเต็มๆ ครับ
ถึงผมจะออกมาเป็นคนดี แต่หลายๆ skill รู้เลยว่าขาด
พ่อแม่ที่คิดว่าแค่ลูกโตไปเป็นคนดีก็พอแล้ว แล้วให้เวลาเขาน้อยเกินไป ผมว่าพลาด

ขอบคุณสำหรับไอเดียครับ

ออฟไลน์ SM.

>:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ wa330

โครตเสียเชิงเลยไทตั้นดูทรงแล้วแต่งมาพอควร อินเตอร์หน้าอาจเปลี่ยนโบด้วย กล่องมีอยู่แล้ว
ฟอจูนคันขาว ดูแล้วเหมือนรถเดิมๆควันก็ไม่มี แต่ทางโล่งกดยาวๆ
สรุปไทตั้นมือไม่ถึงคับ ไปซัดหลังถนนให้คล่องก่อนค่อยมามุดถนนจริง

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
เอะอะก็โทษช้าแช่ขวา    ดูดีๆ นั่นมันย่านชุมชนนะครับ ในย่านชุมชนผมว่ามันไม่มีช้าแช่ขวา เพราะมันต้องมีจุดกลับรถ แยกเลี้ยวขวา 
ขับเร็วแบบนี้  ขับเร็วยังไงก็ เลว ขยะสังคม เดนสังคม  ไร้วินัย ไร้จิตสำนึก  ครับ  ถ้าไม่มีธุระด่วนมากจริงๆ อย่างเช่น พาคนป่วยสาหัสเข้าโรงพยาบาลผมไม่ทำเด็ดขาด

ตอนสอบใบขับขี่ ไม่ได้สอบเหรอครับ ว่าย่านชุมชน เค้าให้ขับได้เท่าไหร่

พวกขับเร็วเกินกฎหมายกำหนด ต้องจับลงโทษแบนๆให้หนัก

ดู The Grand Tour เยอรมันนี่ แบนใบขับขี่สามเดือนนะครับ  กรณีจี้ตูด   พวกขับรถเร็วในเขตชุมขน ผมว่าโทษในเมืองนอกก็ไม่ใช่น้อยๆ

ขับเร็วตามกฎได้ อุบัติเหตุก้น้อยลงมาก มันยากตรงไหนในย่านชุมชน ถามจริงๆ กับบรรดาขามุดตีนหนัก ขยะสังคมพวกนี้

ดูต่างประเทศบ้าง ว่าการใช้ถนนในไทย กับเมืองนอก เค้าขับไม่เกินกฎหมายกำหนดได้ ทำไมไทยทำไม่ได้ ขับรถยังกับอินเดีย วุ่นวาย ไร้วินัยมาก

เห็นด้วยกับอันนี้มากกว่า ย่านชุมชนกับความเร็ว
และการจี๊ตูด บ้านเรามมันชอบขับจี๊ตูดกันมากเกินไป ไม่เว้นระยะให้เหมาะสมกับความเร็ว
ในเมืองคุณจะจี๊กันไปที่ความเร็ว60/80ก็ทำไป แต่ไฮเวย์นี่ความเร็ว100ขึ้นนี่มีอะไรมา
มันไม่มีโอกาสแก้ตัวเลย ระยะมันกระชั้นเกินไป กรณีเรียงหน้ากระดาน
ในเมืองก็เป็นเรื่องปกติ เดี๋ยวก็ยูเทินร์บ้าง เข้าซอยบ้างมันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว ถนนไฮเวย์ก็ว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
 :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Harem

สงสารน้องนักเรียนจัง เฮ้อ...

ออฟไลน์ Darkart

สงสารเด็กนักเรียน ต้องมาเจอคนขับรถบ้าพลัง ขับไล่ตามแบบไม่ไร้สมอง โดยไม่สนใจเพื่อนร่วมทาง   >:( >:( >:(  ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์