ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ VERA V1 รถพลังงานไฟฟ้า(EV) Plug-in : 945,000 บาท //  (อ่าน 69067 ครั้ง)

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
ิทุนจดทะเบียน 5 ล้าน ไม่ได้หมายถึงมีเงิน 5 ล้านนะครับ
ชำระจริงมันแค่ไม่กี่บาทเอง หลายคนชอบเข้าใจผิดตรงนี้

แล้วก็ ผมว่าน่าผิดหวังที่อ้างมาแต่ต้นว่าคนไทยพัฒนา สุดท้ายคงได้แต่โลโก้
น้องผมถึงกับพูดว่า Take Nissan Leaf, and LEAVE Vera Alone.
ใช่ครับ เงินที่จ่ายจริงน่าจะ 25% ของทุนจดทะเบียน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ mamaman

ยินดีด้วยครับ
แต่ น้ำมันยังถูก
รถไฟฟ้า ก็ยังแพง

เป็นการเริ่มที่ดี แต่ คงสู้ยากครับ

จริงๆ ราคา น่าจะปลอดภาษีนะ

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
เอาใจช่วยครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ RERFz

ผมว่าหลายๆคนอาจไม่รู้ พอดีผมได้ฟังจากวิทยุมา

รถคันนี้ แถลงข่าวเปิดตัวที่สถานปฏิบัติธรรม นะเออ

ชิค ไหมละ 555 รักษ์โลกสุดๆ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
เป็นการเปิดตัวที่ไม่ได้สร้างความประทับใจอะไรเลย โดยเฉพาะในฐานะรถ EV
งั้นก็กู้ชื่อเสียงยากหน่อยนะ ในการจะให้คนหันมาใช้ EV

ออฟไลน์ Auto

รู้สึกว่าเขาไมไ่ด้เน้นขายลูกค้าทั่วไปนะครับ เพราะราคายังสูงถ้าเทียบรถอื่น ๆ

ออฟไลน์ Mr.Boogie

จริงๆถือเป็นการเริ่มต้นที่ดีน่ะครับ แต่ตั้งราคาขนาดนี้กับวัสดุแบบนี้เหมือนกับดูถูกลูกค้าชอบกล ที่จีนรถยนต์ไฟฟ้าคันเล็กๆผมเห็นขายกันไม่ถึง 2 แสนบาทเลยมั้ง

ออฟไลน์ I-PULSE

เช็ดและดูดฝุ่นภายในสักนิดเถอะครับพ่อคูณณณณณ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Camry HV มือสองไปงั้น อิๆ

ออฟไลน์ mamaman

รถจีนราคาไม่ถึง สามแสน
อ้ากๆๆๆๆๆ รัฐบาลไทยเอ้ย

ออฟไลน์ satan103tfs

• Newbie
  • *
-option /พท.ใช้สอย/วัสดุ ให้ 250.000
-ระบบขับเคลื่อน/batt/ประสิทธิภาพ ให้ 150,000
-การซ่อมบำรุง/อะไหล่/ความน่าเชื่อถือ ให้ 50,000
-สรุป ขาย 150,000 ยังขอคิดดูก่อน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ซื้อ Prius มือสองมาเก็บงานยังจะดูมีอนาคตมากกว่า :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J_Serie5

รอดูจะมีใครหลงมาซื้อ ตั้งราคา2 แสนผมยังคิดหนัก :-\

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
คอมเมนต์แต่ละคน 555 คงอยากกดให้จมดิน คือในแง่ความเป็นยานพาหนะ พาเราไปจุดหมายคงเป็นแบบนั้น

แต่ถ้าในแง่เทคโนโลยีแล้ว ถือว่าไม่แพงครับ ถ้าเคยเห็นมิตซู ไอ-มิวฟ คงถอนคำพูด กันแทบทุกคน

รัฐไม่ได้สงเสริม เหมือนรถเครื่องที่ผลิตในประเทศก็แบบนี้แหละ ราคามันถึงทะยานฟ้าขนาดนั้น

จริงๆ ต้องชมเชยมากกว่าที่กล้ามาก ในการเอาเข้ามาขาย เพราะจริงๆ แฟคซิลิตี้ต่างๆ มันยังไม่พร้อมเลย

ปล. วันสองวันนี้เห็นปั้ม ปตท. ที่ทางด่วนขาออกบางนา ช่าง ปตท. กำลังสาละวนติดตั้งสถานีชาร์จรถไฟฟ้า

แสดงว่า อนาคตรถไฟฟ้า อาจมาในระยะเวลาไม่นานนี้ ละมั้ง

เห็นด้วยครับ คงต้องให้โอกาสเค้ากันอีกยาวๆครับ

ปล.ใครที่สงสัยว่าไทยรุ่งไม่สนใจทำรถไฟฟ้าหรอ..... จะบอกว่าไม่ใช่นะครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ V221

ชาร์ไฟเต็ม6ชั่วโมงนานไปหน่อยครับ GLE500Eผมชาร์จ3ชั่วโมงยังคิดว่านานไปนิด ถ้าได้2ชั่วโมงกำลังดีเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
ระยะวิ่งไกลสุด 150-180 กม.
แล้วถ้าวันไหนรถติดมากๆระดับ4-5ชม.น่ากังวลว่าแบตจะหมดกลางทางนะครับ

ออฟไลน์ Jacob

ขนาดชอบรถไฟฟ้าแต่เห็นแล้วยังอึ้ง ตัวเลขความเร็ว ระยะทางเหมือนไว้จ่ายตลาด รอนิสสันลีฟทำราคาลงมายังดีกว่า ก๊องแก๊งมาก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
นอกจากนั้นมีคำถามคือ มีนวัตกรรมอะไรใหม่ๆ มั้ยครับ
นี่ก็เป็นตัวชูโรงสำคัญนะ

ผมยังเชื่ออยู่นะว่ามีไอเดีย มีเงินทุนที่จะตามมา ผลงานเกิด ฮิต เจ้าของกิจการรวย

ออฟไลน์ jkdragon

เอาใจช่วยครับ ถึงตอนนี้มันจะยังไม่ค่อยเห็นทาง แต่ในอนาคต รถไฟฟ้ามาแน่นอน เนื่องจากทั่วโลกกำลังพยาลดภาวะเรือนกระจกกันอย่างเร่งด่วน แม้แต่ประเทศไทยเอง ท่านนายกยังกล่าวในที่ประชุมรัฐภาคีกรอบอนุสัญญาสหประชาชาติว่าด้วยการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศสมัยที่ 21
ว่าจะลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกลงให้ได้ร้อยละ 20-25 ภายในปี 2030 โดยมีการพูดถึงว่าจะสนับสนุนให้ปรับระบบการขนส่งมวลชนจากระบบล้อเป็นระบบราง รวมทั้งสนับสนุน Eco Car และ รถไฟฟ้า
อันนี้หรือเปล่าที่เป็นสัญญาณ หรือเป็นตัวกระตุ้นให้คนไทยกล้าที่จะนำรถไฟฟ้าออกมาขายในนามแบรนด์ไทย เหมือนที่คนทำธุรกิจชอบพูด ใครเริ่มก่อนรวยก่อน (หรือจะร่วงก่อนต้องดูกันต่อไป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2017, 10:18:44 โดย jkdragon »

ออฟไลน์ Jacob

การไฟฟ้ารับแปลงรถเก่าเป็นรถไฟฟ้าแค่สองแสนห้าเองครับ

ออฟไลน์ ichamz

แว้ปแรก นึกว่า cherry กลับมาทำตลาด ><

ออฟไลน์ SM.

อยากให้อยู่รอดนะครับ สู้ๆๆนะครับ

ออฟไลน์ InBkk

อยากให้มี รถไฟฟ้า แบรนด์ไทยมากๆ ครับ อยากสนับสนุนมากๆ

แต่ แต่ ราคานี้ คุณภาพแบบนี้ ไม่ผ่านนะครับ ก็เข้าใจว่า พยามลดตุ้นทุนทุกวิถีทาง แต่ ไม่ผ่านครับ

ออฟไลน์ IntoTheSun

• Jr. Member
  • **
ราคานี้ ถ้าอีก 5 - 10 ปีน่าสน
แต่ ณ.ตอนนี้ที่เทคโนโลยียังไม่ดีพอ

ขอผ่านดีกว่า

ออฟไลน์ Focuszaa

คงได้แต่ให้กำลังใจ จะให้ตังคงไม่ได้เพราะว่ารับไม่ไหว สู้ๆนะครับ

ออฟไลน์ Impulse

เข้าไปตามเฟสบุคเจ้าของมาพักนึง....ผมเข้าใจละทำไมผลงานออกมาหน้าตาเลยเป็นแบบนี้ ก็ขอให้โชคดีนะครับ ถ้าต้อเจ็บตัวก็ขอให้เจ็บน้อยๆแล้วเป็นบทเรียนสำหรับงานต่อไป

ออฟไลน์ huiimanoid

อยากส่งเสริม แต่ราคาสูงเกินไป ทำให้ไม่น่าสนใจ
มีผลทดสอบการชน ระบบรักษาความปลอดภัย และทดสอบสมรรถนะหรือเปล่าครับ
หรือผลิตออกมา แล้วโชว์ห่วย ขายอย่างเดียว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เข้าไปตามเฟสบุคเจ้าของมาพักนึง....ผมเข้าใจละทำไมผลงานออกมาหน้าตาเลยเป็นแบบนี้ ก็ขอให้โชคดีนะครับ ถ้าต้อเจ็บตัวก็ขอให้เจ็บน้อยๆแล้วเป็นบทเรียนสำหรับงานต่อไป

มันเป็นยังไงครับ อยากรู้  :-\